QuickDo tự nhiên không hoạt động???

XuanHa93
3/6/2013 5:4Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

torque
ĐẠI BÀNG
11 năm
-Mình viết bài này cho giúp những bạn không biết.
-Giúp các bạn sửa lỗi Quickdo không hoạt động khi up Activator lên v. 1.8.
-Tạm thời dừng cách này.chơ quickdo co phien bản fix lổi.
-Nguyên nhân gay lỗi quickdo sài không được đụng phan mêm Flip swich..chưa tương thích vói Quickdo.
-Phải chơ Quickdo có phiên bản mới.
-Quickdo cư để khỏi remove.nếu ai remove thì cài lại bình thường trong suorce của cydia.
-Các bác làm như sau:

b1: vào Cydia-->
b2: Remove Activator v1.8 or v1.8beta..
-->b3: remove Flip swtich v1.0 "quan trong b3"
b4: dowload file activator 1.7.4 o dưới về cài vào.
--dùng phần mềm iFile để cài file .deb
b5: đùng vào cydia up Activator lên 1.8.1 nhé ,hảy chờ Quickdo hay flip swtich...có phiên bản mới.
b6: cài sbsetting hay app bình thương.
http://www.mediafire.com/download/ryuau0luixb6rbn/libactivator_1.7.4_iphoneos-arm.deb
0938399557
ĐẠI BÀNG
11 năm
@torque
đã thành công theo cách của bạn.Thank
boylx
CAO CẤP
11 năm
@torque bác tìm được Flip Swich trên cydia như thế nào, mình tìm ko thasy ah nha
11511
TÍCH CỰC
11 năm
@boylx Cydia > Manage > Settings

>>> Save and Search
11511
TÍCH CỰC
11 năm
@0938399557 Để Active Ofline các ver cũ hơn hãy đi đến:

1-/var/mobile/Library/Logs/AppleSupport/qd.log
>>> Xoá qd.log

2-
/var/mobile/Library/Preferences/
com.clezz.quickdo.plist
>>> Xoá com.clezz.quickdo.plist
torque
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boylx Bác không thấy flipswitch có thể luc remove activator 1.8.1 da remove lun roi. thì cứ cài activator v1.7.4 đi.không sao dau.mà hình nhu phần mêm hổ trợ flip.. Không đụng cham với activator 1.7.4 các bác khỏi remove flipswitch cũng được.
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải thử xem sao, chứ thế này chán quá
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
nếu để là developer nghĩa là mức độ tìm kiếm các app,tweaks là cao nhất à bạn?thế mình cũng cứ để có mất gì đâu nhỉ.chắc load cydia lâu hơn à?
11511
TÍCH CỰC
11 năm
@huydcc Đúng vậy.
boylx
CAO CẤP
11 năm
bác 1151 cho hỏi tý nhé,ver 3.7-6 da cai rồi nhưng quickdo vẩn ko hoạt động là sao thế
11511
TÍCH CỰC
11 năm
@boylx Vẫn là của tác giả thôi, mình mail hỏi Majun ông ấy send cho file.deb.
Hình như ông ấy (Majun) chán trường hay sao ý không chịu up lên Source nữa! Mình cũng hỏi sao không up lên Source? Majun trả lời mình bằng 1 dấu (!) :p
11511
TÍCH CỰC
11 năm
@boylx Cài xong Respring
boylx
CAO CẤP
11 năm
reboot luôn màd vân ko xong
11511
TÍCH CỰC
11 năm
@boylx Cydia > gỡ bỏ QuickDo và:

1-/var/mobile/Library/Logs/AppleSupport/qd.log
>>> Xoá qd.log

2-
/var/mobile/Library/Preferences/
com.clezz.quickdo.plist
>>> Xoá com.clezz.quickdo.plist
3-
Cài lại http://www.mediafire.com/?5zf4tbglzh63mf0 nếu bạn đã mua bản quyền
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
@boylx Bạn làm như cách của b ở trên cho xong.gỡ activator 1.8 ra cài bản 1.7.rồi cài lại sbsetting,quickdo 3.6.6. Kệ nó báo có update activator 1.8.lại dùng như bt mà
Tintinvip
TÍCH CỰC
11 năm
@11511 Quá chuẩn, bữa giờ thấy có upgrade Activator mình đã làm ngơ nó rồi, tự nhiên sáng nay nổi hứng bấm vô upgrade thế là toi luôn Quickdo 3.7-5, tìm mãi gặp được topic này làm theo y chang như bạn hướng dẫn trên thế là ô la la tiếp tục xài được Quickdo 3.7-6 và cả Activator 1.8.1 hoà thuận cả nhà 😃 Thanks bạn nhiều
Mình ..... từ bản cũ. Vừa rồi mình cài bản 3.7-5 nó ko yêu cầu ..... nữa. Cài xong cái chạy đc ngay bạn ạ.

11511: bro ơi giúp e với, hôm trc e cài xài ok, hnay e vô thi nó xài ko đc, mà cài đi theo cách a chỉ hoài mà ko dc, a chỉ e giúp. thanks
torque
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pizzi.Wang Bạn lam theo cách của mỉnh thử đi.
11511
TÍCH CỰC
11 năm
@Pizzi.Wang Nếu bạn cài QuickDo (Activator) ver 3.7-6 ở link trên thì có lẽ Hết thời gian dùng thử vì nó nó là bản thương mại. Bạn có thể mua giấy phép nếu bạn thích nó.
Cách khác là bạn cài Activator 1.7-4 và QuickDo ver thấp để có thể Active dùng lâu ngày
@torque
mình cũng làm rồi nhưng vẫn ko đc.... cứ cài xong , bấm vô quickdo nó ko vô đc bên trong, nên mình làm theo 11511 mà cũng ko đc lun.... ko béc sao nữa
@11511
anh có link ko cho em xin với....
11511
TÍCH CỰC
11 năm
@Pizzi.Wang Activator 1.7.4:
http://www.mediafire.com/download/2y4uwxslq1ar5qa/libactivator_1.7.4_iphoneos-arm.deb
QuickDo thì cài ở source http://cydia.vn nhé
torque
ĐẠI BÀNG
11 năm
E có cài activator link a đưa ko.quickdo e cài source cua gsm do. La ok mà.
em cài được rùi, các ơn bro nhìu, ah cho e hỏi, nếu uparade Active thì bị mất quickdo hả...
Còn cái SBS... cài bt hả bro... 11511
11511
TÍCH CỰC
11 năm
@Pizzi.Wang Nếu bạn đang cài QuickDo (Activator) có ver thấp hơn 3.7-6 mà update Activator ver 1.8.1 thì sẽ không dùng được QuickDo vì nó xung đột nhau. Muốn cài Activator ver 1.8.1 và cũng muốn dùng được QuickDo trên máy đó thì phải cài QuickDo (Activator) ver 3.7-6. (ver này hiện tại chưa có trên Cydia và chưa có Cr@k)
Còn SBSettings thì không sao cả cứ cài ver mới nhất hiện tại.
ok em cám ơn bro nhìu, mà bro cho e hỏi xíu, cái SBS giì đó, em thêm vài icon thì chèn vô đc ko, tại mặc định có 8icon, em mún thêm icon: chế độ máy bay, và vài ctrình khác đc ko? 11511
torque
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pizzi.Wang Bác muốn bao nhiêu icon cũng được. 100 icon củng được.
11511
TÍCH CỰC
11 năm
@Pizzi.Wang Muốn thêm được icon chuyển đổi chế độ máy bay vào SBSetting thì trước hết bạn phải cài IMG_0863.JPG
ở trên Cydia.
* Cách thêm icons trong SBSettings:
Gọi SBSettings ra làm như hình
Nó sẽ liệt kê tất cả những gì bạn có thể thêm, muốn cái nào thì bạn bật công tắc sang ON. Đối với iOS 5.x - 6.x bạn cũng setup tương tự như trên.
Sau khi setup hoàn tất bấm nút home để thoát >> iPhone tự Respring, muốn hiện SBSettings trên thông báo (chỉ iOS 5.x - 6.x) thì bạn vào Cài đặt > Thông báo ON SBSettings lên
torque
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nao bị lổi update activator 1.8.1.tham khảo bài dưới cai Quickdo 3.7.6"cr**" phiên bản mời nhat sp activator 1.8.1.
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-cai-quickdo-3-7-6-phien-ban-moi-nhat-da-active.2144444/#post-38827710
Cho mình hỏi là quickdo 3.7-5 active kieu j vay? Hjc
m xin phép đào mộ toppic này lên hỏi 1 chút:
m cài quickdo thì khi xem hình ảnh ko zôm = 2 ngón tay đc.
ai biết chỉ m vs ạ.
torque
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truongphi1 ImageUploadedByTinhte.vn1376884807.912241.jpg
Bác vào quickdo-settings-tháy chữ "two finger...." tắt nó đi.
dù sao cũng tks bác.
m đã làm theo cách này của heavenphone thây đc r.
vào quickdo>setting>Two fingers gestures>disable in application>bấm dấu + trên góc phải>tích chọn camera

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019