quy định về tài khoản khuyến mãi, việt theo càng ngày càng bựa

26/6/2014 11:52Phản hồi: 64
THÔNG BÁO:

CHỨC NĂNG TÀI KHOẢN KHUYẾN MẠI.

Hiện tại do căn cứ nhu cầu khách hàng nên Viettel đã chính thức quy định lại chức năng tài khoản khuyến mại.

Như vậy, từ ngày 26/06/2014, các loại Tài khoản nạp thẻ, Tài khoản khuyến mại cộng hàng tháng, hoặc các khuyến mại liên quan sẽ chỉ sử dụng để thoại nội hoặc gồm ngoại mạng và không bao gồm chức năng nhắn tin.

Các bạn chú ý: Tài khoản cộng nội mạng hàng tháng thuê bao Sinh viên cũng áp dụng theo quy định này.
-

Như vậy, tài khoản khuyến mại sẽ không thể gửi tin nhắn mà chỉ có chức năng thoại
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
trò này giống tàu khựa nhỉ 😁
@minhhcm mà mình không hiểu 1 cái là cái j cũng kêu dựa trên khảo sát nhưng không hiểu khảo sát ai, cái j cũng vào tài khoản gôc, nhắn tin, internet, thế km làm cái quái j nữa.
Tin này có chuẩn không bác?
@conduongcaiquan chuẩn bạn nhé bạn có thể gọi lên 198 để biết thêm thông tin, hiện nó đang áp dụng vs 5 loại tài khoản km
salem2501
TÍCH CỰC
10 năm
Thế mấy hnua vina với mobi cũng quy định thế này thì sao hở các bạn?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@salem2501 mình nghĩ chắc sẽ không có đâu !

hoặc rất lâu nữa mới áp dụng, sau khi đã hốt được nhiều KH của viettel😁
@minhhcm Cũng chưa biết được bác ạ, các mạng giờ nhanh nhạy trong việc bắt chước nhau lắm! :D
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
Nó ép mua gói nhắn tin, tốn tk chính, thế là nạp tiếp

Sent from my GT-I9152 using Tinhte.vn mobile app
salem2501
TÍCH CỰC
10 năm
Mình với bạn minhhcm làm quả độ nhẹ nhàng ko nhỉ? Từ giờ đến hết tháng 7 mobi với vina sẽ theo chân vt thì sao nào...

Bao giờ mobi với vina làm thì hãng nói
@arieshpp Mình thấy mobi đã chia ra làm mấy loại tài khoản lâu rồi mà bạn. Vina thì không rõ. Nhưng chắc là không áp dụng như viettel đâu. Mobi còn đang khuyến khích nhắn tin bằng gói S2 và S25 thoải mái mà.
salem2501
TÍCH CỰC
10 năm
Lúc đấy lại sợ chả có ai nói gì nữa vì tránh đâu cho khỏi nắng, giống như hồi vt tính phí tổng đài thì lao ra chửi. Xong đến lúc vina với mobi theo thì chả ai nói gì. Đúng là chỉ thiệt ông đi đầu thôi :v
@salem2501 này bạn ơi, mobi và vina miễn phí thuê bao trả sau gọi tổng đài , còn trả trước thì trừ cước vào tkkm nội mạng đến tkkm rồi đến tk chính nhé, viettel gọi tổng đài giờ mất 300d/phút trừ vào tk chính
Chỉ thiệt thằng khách hàng thôi, ông mobi còn có trò trả lời câu hỏi qua 111, tin nhắn hướng dẫn trả lời câu hỏi để nhận thưởng toàn bảo miễn phí, đến lúc đùng phát trừ 5k trong tài khoản kêu là gia hạn dịch vụ. Bực vãi, gọi tổng đài thì mãi chưa giải quyết xong.
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conduongcaiquan chả cần gọi nhiều, chứ yêu cầu hủy cái trò này trên tổng đài !
@conduongcaiquan Nhắn miễn phí 3 hay 4 tin nhắn đầu tiên thôi, còn sau là hình như bác duy trì gói thông tin tổng hợp thì phải. Bây giờ không muốn dùng nữa thì soạn TC gửi 111 để huỷ đi là xong mà.
mà mọi người cho mình hỏi thêm chút thông tin là bộ phận kinh doanh bên viettel lấy ý kiến khách hàng ở đâu, ví dụ như gói hs nói theo chủ quan những j mình thấy thì đa số hs kinh tế phụ thuộc mà lại ra nhưng ưu đãi, quy định duy trì sim, thêm đó h tài khoản km lại không nt đc, tất cả phang vào tk chính, cái j cũng tk chính thế km làm đéo j nữa
lxh1290
TÍCH CỰC
10 năm
sao mình ko có tin này nhỉ
@lxh1290 hiện viettel đang nt đến kh nên bạn có thể vài ngày nữa thì nhận đc, nhưng nếu bạn rảnh gọi 198 thì nhân viên người ta trả lời cho, thông tin này áp dụng đối vs 5 loại tk km đó
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lxh1290 có nhắn tín thống báo đâu mà có
salem2501
TÍCH CỰC
10 năm
Từ giảm cước, thu phí tổng đài, tách tài khoản km, các gói cước, các loại km...đều đi sau ng khác mà bày đặt to mồm. Sao giỏi ko làm trước đi?

@Con Trai Thần Gió À con trai thần gió, đọc thì động não tý đi chứ đừng lôi mấy cái đó ra, chắc chú cũng chỉ mới vào Mobi 1 thời gian thôi nhỉ. Nên mới chỉ nhìn thấy mấy cái hữu hạn đó. Bảo VT bắt chước chú cái gì sáng tạo hơn chút đi a xem nào. Mấy cái liên quan đến việc áp dụng KM đó các chú cũng gọi là sáng tạo cho người dùng à
salem2501
TÍCH CỰC
10 năm
Ah, anh nói chú học vấn thấp ko hiểu đúng ko?
Từ từ nghiền ngẫm đi rồi sẽ hiểu nhé. Tiếng việt mà. Rất thông cảm cho newbie 😃
@Con Trai Thần Gió Cái đấy để người dùng đánh giá. Chứ nhân viên mạng này đi nói xấu mạng khác thì thật, bó tay hết sức.
salem2501
TÍCH CỰC
10 năm
@Con Trai Thần Gió ô hô, thế căn cứ vào đâu để khi tôi đưa ra ý kiến của tôi, có người lại bảo tôi là người của viettel thế?
@salem2501 tôi chưa nói bạn là nv viettel mà chỉ nói bạn là bọn khóc thuê thôi bạn ạ, động não tý đi, quên nhầm bạn làm đéo j có não mà động
bỏ nhắn tin -_-
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
Hihi, mobi vãi. Đang xài vina thím ơi. Mà hồi trc đầu tiên xài vịt heo số 0983102290, bị nó dố cái trả sau ghét tới giờ. Lên tinh tế gặp mấy thằng khóc mướn lại càng ghét. Có 1 số mobi nhưng đang đắp chiếu, có 1 số vịt 09888810xx nhưng cho đứa bạn rồi. Bọn vịt xạo l quá, ưa ko nổi

@tung83le Nhân viên Mobi dùng Vina bình thường. Em thấy mấy ông bênh Viettel có mấy khi chui vào topic Mobi nói xấu nhà bác đâu. Mà bác toàn kiểu đàn bà sang đi ăn vạ nọ kia ấy.
Các bác chiến tranh thì ra thị trường mà chiến đây là diễn đàn. Anh xem sử dụng dịch vụ phát biểu, các bác cứ lôi ra bôi nhọ nhau chẳng ra cái gì. Mọi người xem cũng đến mệt

Em chỉ nói thế thôi. Chào các bác
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
@Nwor Ail Xác nhận với thím là tui chã liên quan gì với mobi, tui làm bảo vệ cty dịch vụ môi trường đồng nai nha thím

@tung83le Bác tung83le không dùng mạng Viettel mà hiểu biết về mạng ghê ghớm thế, như Nwor Ail nói đúng, hay dở như nào để người dùng đánh giá, toàn lên bôi nhọ nhau thì không hay ho gì cả.
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
@conduongcaiquan Mình ko bôi nhọ , tại tụi no xạo l. Không phải 1,2 đứa này. Trên tinhte này mình nhiều thằng khóc mướn như nó rồi. Và mình chã làm nhà mạng nào mà dìm tụi nó

Tốt nhất khuyên vt dẹp mẹ cái tài khoản khuyến mại đi. Nạp card bao nhiêu xơi luôn được tưng đấy khỏi phải nghĩ cách trừ tài khoản chính làm đ" gì cho mệt. Dùng mà ức chế.
mình là bộ trưởng bộ mình ban hành chính sách đổi mạng giữ số cho chết mẹ thằng nào bố láo. tk km mình còn cả đống hôm qua ko nt đc mới chán.;
các bạn cứ chuẩn bị tinh thần đến năm 2017 sẽ không có chuyện khuyến mại gì nữa đâu cứ tài khoản chính nó trừ thôi nhé.
Thà k km còn thấy dễ chịu hơn là km cái kiểu này. Nt cũng trừ tkc thì k còn gì để nói rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019