Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

RaeMote - widget biến N900 thành Apple's Remote

niky
21/10/2010 8:10Phản hồi: 14
RaeMote - widget biến N900 thành Apple's Remote
Xin giới thiệu đến các bạn một widget với tên gọi RaeMote, dành cho các máy sử dụng hệ điều hành Maemo. Đây là một widget cho phép sử dụng sóng hồng ngoại để điều khiển trình Front Row trên các máy tính MAC. Giao diện ảo của nó được thiết kế tương tự như remote điều khiển do Apple sản xuất, với đầy đủ các phím bấm chức năng như: Chơi/Tạm Dừng, Tới/Lui, tăng giảm âm lượng và Menu. Trong trường hợp không muốn sử dụng để điều khiển Front Row thì bạn vẫn có thể dùng widget này điều khiển riêng trình chơi nhạc iTunes trên máy.

Dung lượng sau khi cài đặt chỉ 172 kB và hiện các bạn đã có thể tìm kiếm/cài đặt thông qua trình App.Manager.

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

milano175
TÍCH CỰC
13 năm
n900 quá hữu dung 😁
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm ơn chủ topic đã giới thiệu cho a e maemo. Cục cưng càng hoàn thiện và đáng yêu hơn.
cái này điều khiển rất rất nhạy..
Maemoo quả thực rất thú vị. Mong sao cái meego cũng vậy 😁 ........!
Có N900 mà kô có MAC để điều khiển huhuhuhuhu 😢
baosua
TÍCH CỰC
13 năm
thấy cái này phức tạp rối ren thế nào đó.
hình như n900 không thể copy danh bạ từ máy vào sim thì phải
BlueMaemo có tính năng tốt hơn khả năng hỗ trợ tốt hơn ;))
Dạo này rất ít bài về MAEMO đc đưa lên trang nhất ;)) và rất tiếc là 1 bài về Fcam rất hay ko đc đưa lên ;)) mong các MOD lượn lờ qua BOX MAEMO hơn hoặc ko cấp cho MAEMO 1 MOD thực sự ;)) dạo này BOX như bãi rác òi 😔
Ko phải chỉ có Maemo mới làm dc remote control cho Mac đâu các bác. Em đã từng thử các máy sony ericsson W580 và W910 đều có thể làm remote control cho Mac thông qua cổng bluetooth. Ưu điểm của cổng bluetooth là ko cần phải chỉa thẳng vào Mac mới điều khiển dc và ko cần phải cài chương trình gì thêm. chỉ việc kết nối bluetooth và chọn remote control là xong. Em đã từng thử như vậy để làm bài thuyết trình trên lớp.
Cái đấy là tính năng của ứng dụng BlueMaemo 😁 nó có chức năng chuột , bàn phím , thuyết trình , media và cả tay cầm PS nữa mà mình ko hiểu ko có đa điểm thì dùng tay cầm PS kiểu gì =))
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehehe có cái để vọc rùi 😃 cảm ơn bạn nhé
Có ai chỉ dùm mình cách reset lại máy N900 ko?ngày trước dùng vẫn ok,dạo này gần đây dở chứng hay đơ,bộ nhớ báo đầy,khong install duoc sof..noi chung bay gio chi de goi va vao web.co ai bit cach chi dum minh voi T_T
ý ý, có nút " Chơi " nữa kỳ hahaha.
Chương trình này bị xung đột với cái QtIrreco...mình đang xài Raetmote bình thường tự nhiên cài cái QtIrreco vào thì ko được nữa? ko lẽ h phải uninstall 2 cái rồi cài lại Raemote sao? Có pro nào có cách giải quyết khác ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019