Razer Blade & Blade Pro mới: laptop chơi game siêu mỏng, GeForce 800M series và IGZO 3200 x 1800

cuLong
13/3/2014 8:28Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dennis N
ĐẠI BÀNG
10 năm
tinhte có bác nào đang dùng blade pro chưa nhỉ
hquangvn
TÍCH CỰC
10 năm
WTF? Macbook clone à? Thiết kế cũng như trọng lượng y chang con Macbook Pro thường.
Mọi ng cho mình hỏi loại 17 inch có cảm ứng ko, sao mình xem mấy cái video trên mạng thì máy vẫn sử dụng màn hình nhám, nếu thế thì làm sao mà cảm ứng nhỉ ? Với tiếp là loại 14 inch, 8 GB Ram đó là hàn chết ko nâng cấp đc phải ko. 1 cái nữa, lên trang chủ của hãng, loại 14 inch sử dụng ổ cứng chuẩn SATA M.2 còn 17 thì SATA III, 2 loại đó khác nhau như thế nào nhỉ, ví dụ như tốc độ ghi hay đọc j đó, cái nào tốt hơn
@phuongxamac 17'' đời mới này không có cảm ứng. RAM dòng Blade thì từ đời trước đã gắn chết trên board không upgrade được.
Ổ cứng SATA M.2 mà bạn nói là ổ dùng chuẩn giao tiếp PCI cho tốc độ lên gần gấp đôi ổ SATA3 SSD hiện tại (Tầm 1GB/s so với 500MB/s)
@chrisbrownus Nếu vậy thì dòng 17 thua loại 14 rồi còn j nữa, mình chỉ tiếc là nó 8GB mà lại ko nâng cấp đc mới đau
Tiếp đến sao bản 14 chỉ có card rời NVIDIA mà ko có card intel HD mấy đó nhỉ ?
Đẹp thật!không biết khi nào mình mới có 1 bộ như vậy.
blade pro ước mơ quá nhỏ nhoi với mình mà không có tiền
AE cho mình hỏi là hãng razer thuộc nước nào nhỉ (vd như sony là của nước nhật, apple là của mỹ ý), tks mn
@phuongnguyen12 là của mỹ đó bạn chuyên sản xuất cho game không à.nói về thiết kế nó còn hơn là thằng apple nữa và giá nó ra cũng cao hơn
Và theo mn mình nên chọn loại nào nhỉ, khó chọn quá, 1 loại quá to, 1 loại quá nhỏ 😔
@phuongnguyen12 nếu văn phòng và không thích xem phim mấy thì 14 inh còn game với phim full hd thì 17 vì mình sài 15 inh hd mà còn thấy nhỏ
britgaga
TÍCH CỰC
10 năm
MSI GS60 😁

Thành lập, trụ sở bên Mỹ. Nhưng hình như sáng lập là người singapore. ;)
@britgaga mình cũng thấy thằng seo của nó là ngừi châu á nhưng hơi giống trung cộng
con 17 inh màn hình cũng có cảm ứng hả bác sao hôm nay mới nghe vậy
  • BXL: Intel Core i7-4702HQ, 4 nhân 2,2GHz/3,2GHz
  • Bo mạch: HM87
  • RAM: 8GB DDR3L-1600MHz
  • GPU: nVIDIA GeForce GTX 870M (3GB GDDR5)
  • Màn hình: 14 inch 3200 x 1800 pixel, cảm ứng 10 điểm
  • SSD: tùy chọn 128/256/512GB
  • Pin: 70Wh
  • Nguồn: 150W
  • Kích thước: 345 x 235 x 17,9mm
  • Cân nặng: 2,03kg
  • HĐH: Windows 8.1
con blade 14 nâng cấp RAM được không các bác
Không biết bên trong nó còn chỗ để nhét thêm ổ cứng SSd hay tháo ra nâng cấp được không nhỉ chứ thiết nghĩ 128GB cài chương trình chắc hết mie nó rồi !!
@dungmap.0203 128gb không đủ thì chọn 512gb.
https://www.nhattao.com/threads/new-razer-blade-14-laptop-game-do-hoa-mong-nhe-3200x1800.3778910/
lordzedo
TÍCH CỰC
10 năm
sao laptop chơi game mà cứ chạy theo xu hưởng mỏng nhẹ là thế quái nào nhỉ,..thế này thì tản nhiệt kiểu gì được,...@@..mùa đông dùng thay lò sưởi hay làm lò nướng bánh cũng tốt,..:v
@lordzedo cá nhân em lại thích chơi game hết bao nhiêu đâu mà còn muốn mạnh hơn nữa thì mấy bạn cho rồi tội gì phải sai lập cho nóng đã là laptop là phải mỏng và nhẹ đẹp mạnh
lordzedo
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangphithanh mình đang dùng 1 con gaming laptop của MSI đây,...mỏng thì mỏng thật đấy,..nhẹ cũng nhẹ thật,..nhưng đến lúc chơi game VGA lúc nào cũng ngót nghét 80 độ mặc dù đã bật tăng tốc độ quạt,..vừa chơi vừa xót của..@@..thế này chẳng mấy chốc mà đi tong cái máy,...
mã sáo razer không ra smartphone chơi game hay gì ấy nhỉ có phải hay không vì smartphone là đang hot mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019