Razer đang phát triển một chiếc máy chơi game cỡ nhỏ chạy Android TV, bán ra mùa thu năm nay

Duy Luân
26/6/2014 11:25Phản hồi: 54
Razer đang phát triển một chiếc máy chơi game cỡ nhỏ chạy Android TV, bán ra mùa thu năm nay
Vào mùa thu năm nay, Razer sẽ tham gia vào thị trường thiết bị Android TV với một chiếc console cỡ nhỏ tập trung vào khả năng chơi game. Lúc công bố nền tảng này, Google cũng nhấn mạnh rằng Android TV không chỉ phù hợp để xem phim, thưởng thức nhạc, chạy app mà còn có thể dùng để chơi nhiều tựa game đa dạng. Người dùng được phép chia sẻ thành tích của mình lên dịch vụ Google Play Games, tham gia vào các trò multiplayer và sử dụng nhiều tính năng khác để có được trải nghiệm game tốt trên một màn hình lớn. Hiện chưa rõ cấu hình của máy, tuy nhiên CEO Min-Liang Tan nói rằng sản phẩm của Razer có thể đảm đương cả những trò nặng lẫn các tựa game thông thường, ngoài ra nó cũng sẽ được bán với giá "hợp lý".

Một vài thông tin khác về chiếc Android TV của Razer:
  • Người dùng có thể điều khiển máy bằng giọng nói hoặc từ điện thoại/máy tính bảng của mình
  • Nhóm thiết kế nên sản phẩm này cũng chính là những người đã làm việc với các sản phẩm đẹp mắt như laptop chơi game Razer Blade, tablet chơi game Razer Edge cùng dự án PC lắp ghép Project Christine
  • Máy chưa có tên gọi chính thức
Nguồn: Razer
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
thành tích giờ ko là gì so với cheater =))
Khoảng 100$ thì quá ngon, ram 2GB chip S600 là được ^^
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@anhvustore.com Vớ vẩn game cho ps2 dùng hdh khác android sao có thể chơi được chém ak
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@anhvustore.com Và game dragon ball ở trên là của psp ko phải của ps2 ông này kiếm được cái clip ở đâu chém là của mình làm
@anhvustore.com Nếu đã là Android box thì con nào cũng như con nào, quan trọng là cái fw thôi. Vì vậy mấy con kia so với e này về cấu hình thế nào đc, chưa kể con này đc tập trung phát triển chuyên về game hơn. Còn mấy chức năng kia thì thích bọn nó cập nhật fw cái là đc hết ý mà

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@bestboy2142 Cấu hình Android Box cao và giá thì rẻ, chức năng nhiều, game chỉ là 1 chức năng giải trí nhỏ của nó thôi 😃 Về chơi game nó ko thể so sánh được với 1 thiết bị chơi game chuyên nghiệp rồi 😃)
Mình chỉ muốn nói rằng 1 thiết bị giải trí đa phương tiện như Android Box và giá rẻ thì cũng được rồi 😃
Chỉ chơi dc game của android thì chán lắm
Tưởng nó hỗ trợ game PC chứ mỗi Android game thì hơi chán. Chưa thấy con mini PC nào ngon ngon tí nhỉ. Ngại quất désktop về chật nhà lắm. Laptop thì khó nâng cấp.
@canhcutnamphi NUC của Intel 🆒🆒
@sonny prince NUC cấu hình thấp lắm 😔
@canhcutnamphi NUC có i5 & HD4000 rồi mà..chứ còn đòi cấu hình cao mà nhỏ gọn sao nhét vừa phần cứng và tản nhiệt nổi😕
@sonny prince Dù là i5 Haswell nhưng mà là dòng siêu tiết kiệm điện, yếu từ CPU cho tới RAM, GPU. Nếu chỉ xem 4K thì chắc chạy được chứ game thì yếu lắm.
coc muôn năm.......hết
được đấy, nếu mà giá mềm thì làm 1 em 😃 không thì làm con box cùi + PS3, PS4 ngon hơn 😃)
:oops: Cũng có tương lai đấy, sau khi apple cho ios nhận tay game mình cứ nghĩ apple sẽ đi trước google làm ra một chiếc máy chơi game và thu hút developer số lượng lớn. Nhưng đáng tiếc cả Steve và Cook dường như ko mặn mà với game console lắm, thật đáng tiếc vì nhiều hãng game lớn cũng chuyển hướng sang game di động rồi.
shadow_sky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Apple Haters 2.02 Ngay nay người ta không hiểu console theo nghĩa nguyên thủy của nó nhé mà mặc định thể loại cầm tay như PSP,DS,PSV,3DS,... là hanheld còn PS3,XBOX,.... là console. Bạn thử vào các diễn đàn game nước ngoài rồi nói PSV,3DS là console rồi xem ý kiến phản hồi như thế nào nhé.
@shadow_sky Bạn cứ nghĩ nước ngoài là đúng à. Thế ví dụ god of war trên ps3 là game console, còn god of war trên ps vita không phải là game console à ... Nực cười.

Ps vita nó gọi là handheld console bạn nhé.
shadow_sky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Apple Haters 2.02 Không thích nước ngoài thì vào mấy diễn đàn VN đi, nói thế mà cũng cãi được rõ hài, tôi lôi diễn đàn nước ngoài ra vì nó tập trung gamer từ mọi nơi trên trái đất cho khách quan, bây nghĩ hanheld là console chắc chỉ mỗi mình bạn. Nói rõ luôn là game PSV là game hanheld đấy và chả thằng nào gọi PSV là handheld console cả 😆
@shadow_sky Nói với bạn mệt quá vào trang này nhé:
http://www.amazon.co.uk/Video-Games-Consoles-Bundles-Hardware/b/ref=sv_vg_h__10?ie=UTF8&node=506846&tag=chrome03-21

trên trang amazon nó xếp psvita vào mục console. Và nhiều trang mua bán psvita nó đều ghi là psvita handheld console deal hết.
Razer là hãng chuyên sản xuất các laptop chơi game và các thiết bị về game nên mong là con này sẽ được cài đặt 1 số game hay
cái này giờ đầy. quan trọng là cái giá
thử tưởng tượng đang chơi Modern Combat,đua Asphalt,làm loạn trong GTA từ mấy cái màn hình con con bị ngón tay che hết 1/3 mà chạy trên mấy cái tv full HD 42'' thì cảm giác nó sẽ phê như thế nào :eek:
taipv
ĐẠI BÀNG
10 năm
dự là giá sẽ chát...mong đợi 1 cái tương tự từ asus 😃
Chắc có lẽ bạn chưa biết rồi 😃 Bạn có biết tới cái gọi là "ppsspp" ko? Tìm hiểu về nó đi nhé ^^
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@anhvustore.com xin lỗi nhé ppsspp là giả lập psp chứ ko phải ps2 bạn mới là người phải tìm hiểu đấy còn game dragon ball ở trên là của psp nhé
@anh292003 Ok, có thể nó là game psp đi, vì mình ko rành lắm, nhưng cái này mình chơi trên Android Box của mình chứ chẳng phải kiếm ở đâu về rồi nhận là của mình đâu nhé 😃

Mình sẽ tìm hiểu và giả lập ps2 trên android box rồi show tiếp cho bạn xem sau 😁

Luôn tiện bạn nào am hiểu về game PS2 có biết link tải mấy thể loại game như đá bóng, đua xe, đấu võ đài, nhập vai...(file iso hay file gì đó) ko? Share mình với, mình đang muốn test loại này :D
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@anhvustore.com http://www.emuparadise.me/Sony_Playstation_2_ISOs/41

http://romhustler.net

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119