Recovery laptop sony vaio hướng dẫn với VAIO Care6.0

hieulaptop
30/3/2011 2:53Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Update co lau ko ban.neu minh ko co thoi gian update lien thi co dc ko
@huudu149 Vẫn dùng được bình thường, update để fix mấy cái lỗi linh tinh ấy mà. Update bjo cũng đc. 😁
@bachprince Thaks bac nha.minh dang muon recovery lai may nhung chua lam lan nao nen hoi ngai.gap dung chu de nay minh mung qua.minh muon lam cach 2 de giu du lieu ma sao thay co may bac con gap van de,ko biet toi minh lam co bi ji ko nua.ma sao cah 2 minh xem hinh ko dc.tao tai khoan ma xem cung ko dc.Co cach nao xem dc de kuc lam tu tin hon ko bac.
@huudu149 Bạn ghi từng bước của cách 2 ra giấy, và làm lần lượt theo đó. Chú ý bước 2 và 5 nha.
Trong từng bước đó vẫn có nút Cancle để hủy bỏ Recovery mà. Chỉ khi bạn tích vào nút Yes,I'm sure > Start recovery ở bước cuối cùng quá trình Recovery mới thực sự đc tiến hành.
Chúc may mắn !
@bachprince Thaks bac chu thot mot lan nua nhe.minh se lam theo cach 2, neu co ji ko giong nhu bac chi minh se cancel roi nho bac giup tiep he.
sốc tĩnh điện..nguy hiểm, bạn cứ cắm pin theo vào cho nó ngon ah
Cho e hỏi, sau khi làm theo cách 2 không bị mất dữ liệu, e làm có 1 tiếng là xong, và khởi động như trạng thái sơ khai, bio e lại nhấn nút assits để làm lại thêm lần nữa theo cách 2 phải không ah
mình làm theo cách 2 mất toi 2tiếng rưỡi lận mà,bạn làm sao ma co 1tiếng jay,có nhầm lẫn gì ko đó.nhân tiện cũng cam ơn bác chủ thớt luôn nhe,làm theo cách của bác ko bị mat dử liệu và giờ cũng biết recovery luôn rùi,làm rồi mới thấy đơn giảng thiệt
@huudu149 oh? đúng mà b? e bắt đầu làm lúc 9h40, 10h50 là bắt đầu khởi động điền ngôn ngữ, ngày h. mk mà b? e cũng thấy lạ? nhưng vẫn dùng bt, update win đơn giản, vaio care 6.4 ah...máy e VPC EH 25EG..k mất tí dữ liệu nào luôn, chạy mượt[/quote]
thaks nha.để mình thử xem
cho e hỏi ngoài lề chút. máy dell xps do cài lại win ko bt sao mất luôn cái phân vùng recovery luôn ruj. giờ có cách nào lấy lại ko ạ? em muốn khôi phục lại bản win theo máy. ai giúp e với.
juohjun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người cho em hỏi, máy em mua ở sony việt nam SVS13112EG. Em lỡ tay xóa mất Vaio Care, sau đó lên sony việt nam, và sony asia tìm, thì không thấy có link download vaio care bản cài đặt gốc. Chỉ toàn bản update, không cài được khi ko có bản cài đặt gốc 😔. Nếu không có Vaio Care, không tài nào boot được vào phân vùng recovery của sony, mặc dù máy em vẫn đầy đủ hết các phân vùng này.
hcvtpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng đang bị tình trặng này, bạn có thể chỉ giúp cách khắc phục. Xin cảm ơn nhiều!
Giờ ta xài Vaio Care 8 rùi bạn ơi:p😁
hcvtpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@emyeulam Chào bạn, vấn đề của mình không phải là Vaio care bản nào mà là không vào được khi nhấn Assit hoặc F10 để boot vào phân vùng recovery.
Cái này giống như bạn juohjun. Chắc là bạn không đọc bài mình viết.
Mình đùa bạn thôi! Vấn đề Vaio Care gốc của bạn version bao nhiêu (chẳng hạn, 6.x...). Mình có bản Vaio Care 6 đây, nhưng mình không xài vì máy mình không tương thích nên chẳng biết version 6.x mấy nữa. Nếu bạn cần, mình gởi cho, có thể hợp với máy của bạn đấy!
Xin giúp đỡ:
Mình có con sony vaio SVS13a12fxs nhưng do quên không ghi lại DVD recovery, bạn nào có máy làm ơn cho minh ghi lại DVD recovery cảm ơn rất nhiều, số điện thoại của mình 0908 507 769.
em lỡ tay ghost win khác vào máy, bây giờ không thể recovery dc, mà kiểm tra dung lượng ổ cứng là 500 nhưng trên máy cộng tổng vào thiếu 50Gb. thiết nghĩ vùng ẩn recovery, vẫn có trong máy. bác nào giúp em lấy lại dc win bản quyền đấy không, em xin hậu tạ. Nghĩ nhiều ngày mà chưa kiếm dc cách nào?
@nghoangkim Bạn xài vaio, khong tận dụng chức năng recovery có sẵn mà lại đi ghost win khác vào. Potay bạn luôn
@nghoangkim Mang ra vaio care bảo họ lấy lại cho b..mấy 150k hay sao ấy!!!😁:D:D....b chắc chơi e win8...Ah mà nếu b còn bảo hành thì mang đi bảo hành k mất xiền đâu ạ...e cũng cài win8, và mang đi bh lên 4gb ram, bh cái loa..ối thế mà ra đó, họ soi máy, thấy bảo lỗi màn sọc kẻ, oh thế là đc cái màn mới..:D:D:D..rồi hok chỉ e cái mạn bị lỗi, e để ý bị thật...hihi..siêu nhân...b cứ mang đi bh cho ngon ạ..bịa ra lý do gì đấy, như sọc đen, điểm chết..gì gì ya..hehe...

Cục gạch huyền thoại!...1110i..^…^
các bác ơi máy mình mua ở nhật win tiếng nhật, mình đã cài lại bản win mới cũng tương tự bản gốc của máy nhưng tiếng anh, giờ bị mất wifi mình vào đây xem thì thấy các bác hướng dẫn recovery lại ổ c, nhưng khi vào vaio care thì toàn tiếng nhật là sao hả bác
em đã cài lại win bằng tiếng anh rồi mà. ko lẽ như vậy nó lại trở thành tiếng nhật nữa. mong các bác giúp đỡ em với.
Máy mình SVS13132CVB mới mua khi đập hộp bung win 8 ra thì chỉ có 1 ổ C thôi. Bác nào hướng dẫn mình phân vùng lại mà ko làm mất recovery ko?
hcvtpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong win có sẵn chia hdd đó bạn
Bạn nhấn chuột phải mycomputer, chon manager, tìm disk manager
Nhấn chuột phải trên ổ c, chọn shink rồi kéo dung lượng cho ổ mới. Cuối cùng là format và mount cái ổ mới vừa tạo
pro cho mình hỏi, mình chia lại hdd lỡ xóa phân vùng recovery rồi. bây giờ mình còn cách nào để bung lại recovery cho giống như lúc xuất xưởng được không ạ?
thanks pro nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019