Recovery Sony Vaio

vnhd007
25/3/2014 7:26Phản hồi: 5
sau khi mua máy một thời gian, em dùng một phần mềm tìm được trên mạng để chia lại ổ cứng, máy xài một thời gian thì phát sinh nhiều lỗi, hay bị treo nên em tải một bộ cài win 8 trên mạng về rồi burn ra đĩa để cài lại win, trong quá trình cài đặt đến lúc điền key thì nó lại không tự động active như em được biết ( key được nhúng vào bios ) hoặc có thể là em đã tải bản win không đúng với key của máy, và thế là đi die.................

sau đó em mang máy tới nơi em mua để nhờ cài lại, recovery lại y hệt lúc ban đầu mua về, người ta lại bảo em đã làm hư cái bản quyền win, rồi họ cài lại cho em win 8 pro bản quyền (lúc đầu máy win 8), mang về nhà xài em cảm thấy driver không giống như lúc trước nên đã tải tất cả các driver của máy trên trang chủ sony về cài vào, nhưng vẫn không được, và hiện giờ thì thỉnh thoảng máy hay bị treo.

em lên mạng tìm hiểu thì có thể recovery lại máy ( máy trở về tình trạng lúc ban đầu mới mua), nhưng làm thì lại không được, cứ báo lỗi " your PC need to repair", em nghĩ rằng lúc trước chia lại ổ đĩa em đã vô tình làm hỏng file recovery rồi. Em gửi thư tới trung tâm bảo hành của sony với yêu cầu recovery lại máy thì họ nói là dòng máy của em thì công ty sony việt nam không có hỗ trợ, yêu cầu em mang tới nơi mua máy để họ xử lý

Model máy của em trên trang sony.com.vn cũng không có, trên trang sony-asia.com thì lại có, em tải mấy cái driver máy em trên trang này

Bây giờ em bó tay thật rồi, search google không biết bao nhiêu lần rồi, có ai cho em biết tình trạng máy em không và em phải làm như thế nào để đưa máy về tình trạng ban đầu được! Cảm ơn trước!!!!!!

máy em SVE15128CGB, core i5 - 3210M, AMD HD 7650M, Win 8
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hhiepbi
TÍCH CỰC
10 năm
Mất Rec thì chấp nhận thôi. Bạn ra mua CD win về cài lại, tuy nhiên riêng dòng Vaio driver rất khó khăn trong việc cài do không đúng Version.Muốn nhanh bạn hãy mua CD 1000 divers. sau khi cài xong Win, cho CD vào nó sẽ tự search các driver còn thiếu và yêu cầu bạn install, bạn chỉ cần nhấn OK. Tuy nhiên không chắc đã có hết các driver nên bạn cần vào phần device manager (chuột phải My computer\properties) xem phần cứng nào có dấu màu vàng thì chuột phải vào phần update, tích vào internet để nó tự tìm và cài. máy bạn phải kết nối internet.
mất phân vùng recvery nên k chạy recovery đc.
Bạn đã thấy sự lợi hại của hàng phân phối chính hãng và hàng "xách tay" rồi đó!
Trừ dòng cao cấp cho doanh nhân ra, với dòng SVE là dòng bình dân, không thể có Win 8 PRO bản quyền đâu. Nghĩa là họ đã lừa dối bạn, bạn nên cẩn trọng!
tks all
mình cũng mới bị y như bạn, mình khuyên bạn nên tạo 1 usb boot win 8 rồi cài lại luôn, driver thì download dễ dàng😃😃😃😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019