Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Redsn0w 0.9.11b4 JBTether 5.1.1, 5.1 A4 - JBUntether A5/A4 5.0.1 - Downgrade 5.0.1 A5 (15-5-2012)

iFoneOnFire
19/4/2011 4:51Phản hồi: 8.844
8.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình có con iphone 4 lock của nhà mạng softbank,4.12.01.hôm qua buồn buồn vô cydia xem,rồi xóa file rydia racoon gì đó(mình không nhớ vì mơi xài iphone),giờ khởi động bị treo tao,các bạn giúp mình nhé,máy của mình mua lại của thằng bạn,chưa xài mạng được,xin vui lòng giup đỡ
@hoannguyenfx chạy lại justboot
sau cài lại Rocky là đc thui
Máy lock phải cẩn thận chứ bạn.
Xóa Rocky Racoon ăn táo là phải rồi.
Restore và Jailbreak lại thôi.
@cydiatoday chú ơi cháu không biết restore va jailberak,chú giúp cháu được không,cháu xin hâu tạ,
Mấy bác cho hỏi iphone 3G bb 0.6.15 đã cài ultrasn0w nhưng chỉ có sóng khi mở 3G tắt 3G là mất sóng. có cách nào khắc phục không. Thank!
iFoneOnFire said:
Download iTunesmobilesdevice.dll về nhét vào folder có chứa Redsn0w.exe để fix:
http://www.dll-files.com/dllindex/dll-files.shtml?itunesmobiledevice
hoặc download file zip:
http://iphone.dashhacks.com/downloads/itunesmobiledevicedllzip

Xem video cách fix itunesmobiledevice.dll:​
nhưng tại sao lại bị như thế : trước mình dùng WIN XP và WIN 7 cũng không hề bị , hum nay cài lại win thì bị như vậy mình để ý thì thấy rùng renow bản cũ thì không bị tại sao lại như vậy nhỉ hix hix
Mấy bạn ơi giúp mình với ... máy mình 3GS giờ đang ở ios 5.1.1 mình muốn JB máy giờ phải làm sao thế ?? cái finaway của mình đang là 5.16.05 rồi ai hướng dẫn mình với
@tung101291 1. JB bạn xem bài dưới bạn này 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1588489/

REDSN0W 0.9.15b3 khôi phục nâng/hạ cấp và JBU 5.1.1, JBT & Unlock 6.0.1 chip A4 (28-11-2012) | Viết bởi cydiatoday

Hôm nay (2-11-2012) đã có Redsn0w 0.9.15b3: Cần đọc kỹ và tìm hiểu nội dung trước khi thực hiện. - Bản mới này fix lỗi 2601 và lỗi 14 cho Windows thường gặp ở Redsn0w 0.9.15b2. - Cũng như phiên bản cũ, đối với chip A4 (iPhone4, 3GS…
tinhte.vn

2. Còn Finaway bạn nói là Moderm Firmware hay BaseBand, máy bạn là Lock thì để Unlock bạn phải nâng BB lên 06.15 mới Unlock được
http://www.tinhte.vn/threads/533916/
Sau đó hạ BB xuống 05.13 nếu cần vì BB 06.15 hao pin & lỗi GPS bạn à ;)
@LIENHUONG MÁY MÌNH MÁY WORD BẠN À và là MODEM Firmware 😃
Mình JB iOs 6.0.1 bằng redsn0w_win_0.9.15b3 cũng bị thế ai giúp mình với cái lỗi fie Mobile....dll gì đó
Các anh em cho mình hỏi hôm nay đã có tool jiaibreak cho ios 6.xx chưa ah?thanks 😃

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
@trungtin0386 Sắp có bạn à - thông tin là thế ;)
Đã có tool 6.1 rồi nhưng tether LH nhé !
@apple_dc tool nằm ở trang mấy thế bạn?😃
Bác nào cho e hỏi:.E sử dụng Redsn0w 0.9.10b5.Theo hướng dẫn là phải mở bằng Run as an Administrator nhưng xp của e chỉ thấy Run as....,e đã chọn Current user nhưng vào nó báo lỗi Can't open registry key 'HKCU/solfware/redsn0w'.Vậy lỗi này có ảnh hưởng đến JB k và cách khắc phục sao ạ?
@TranNamchien1990 Mở Run as ... là áp dụng cho Win 7/Vista, nếu bạn dùng XP SP3 thì ko cần đâu bạn 😃
-> Bạn cứ chạy redsn0w bình thường bạn nhé ;)
Bac nào co ban face 4.3.3 cho ip3g thì cho e xin với! Cho e hỏi con ip3g của e là loại 8gb xai fw 4.2 đã JB nhưng sao e vào Cài đặt - Chung - Sử dụng thì thấy tổng dung lượng bộ nhớ có 6.7gb à, sao kì vậy mấy bác! Còn nữa, con này xài lúc vào app hay vào cài đặt rồi thoát ra nó hơi chậm, lúc chuyển trang màn hình có lúc hơi giật, vậy có cách nào khắc phục được không ạ?
Bac nào co ban face 4.3.3 cho ip3g thì cho e xin với! Cho e hỏi con ip3g của e là loại 8gb xai fw 4.2 đã JB nhưng sao e vào Cài đặt - Chung - Sử dụng thì thấy tổng dung lượng bộ nhớ có 6.7gb à, sao kì vậy mấy bác! Còn nữa, con này xài lúc vào app hay vào cài đặt rồi thoát ra nó hơi chậm, lúc chuyển trang màn hình có lúc hơi giật, vậy có cách nào khắc phục được không ạ?
Con ip 3g của e lúc mới mua thì bt nhưng sau khi dán màn hình và cài theme lockscreen bằng cydia thì cảm quang không nhạy nữa, gọi đi gọi đến để tai vào vùng cảm quang màn hình cảm ứng không tắt, áp vào tai nghe cũng không ăn thua! Không biết nó bị bệnh gì nữa, các bác giúp e với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019