Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Redsn0w0.9.6b2 tool jaibreak iOS 4.1 cho iphone4, 3GS, 3G, IT 4G-3G-2G

BUNTEK
21/9/2010 6:34Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em định up con 3G lock lên 4.1, nhưng tình hình thì ko unlock chỉ JB được thôi, hiện tại cũng ko xài iphone để call nên ko wan tâm, vấn đề là lỡ mai mốt cần call mà hacker ng ta ko có tool unlock đựoc thì down xuống 3.1.2 để call bt được chứ ạhh ....?

Edit: Ah ah sory nếu nâng lên 4.1 thì là nâg BB luôn rồi down xuống 3.x cũng vậy ko call được chắc thử up 4.02 xem thử vậy.
Hiện tại Bạn muốn up iOS 4.0, 4.0.1 hay 4.0.2 đều bắt buộc phải có SHSHs file nha.Hạ về 3.x với 3G thì ko cần 😃 apple thả rồi.
Nếu up iOS 4.1 gốc BB sẽ bị nâng và hiện tại chưa có tool unlock.Bạn có thể up fw cust để sử dụng cũng tốt.
Mình mới xài iphone nêu nhiều cái còn thắc mắc 😃.Tại vì mình hiện tại chưa xài iphone để call nên hiện tại unlock hay ko cũng ko wan trọng,chủ yếu apps với nhạc thôi àhh, thắc mắc ở cái câu tiếng anh mình đọc đựoc ở 1 thread khác là dùng cái redsn0w để JB cái 4.1 rồi thì sau này ko dùng ultrasn0w để unlock được, (nó ghi possibly forever) nên chỉ sợ up lên 4.1 gốc rồi thì sau này cái iphone ko gọi được luôn thôi (lỡ ko có cái gì để unlock).
Ko phải như thế Bạn ah 😃
redsn0w tool là tool jaibreak nó cũng giống như greenPoison Tool và Limera1n tool thôi, chuyện unlock lại là 1 vấn đề khác vì cần phải jaibreak đã thì mới cài tool unlock được 😁
Tất nhiên là dùng tool jaibreak trên mình đã nói và ko có chuyện dùng reds rồi thì ko dùng tool unlock được - ở đây theo mình hiểu ý của Bạn hiểu sai đó.
Nếu iOS 4.1 gốc đã up trên iphone 3G thì dùng tool reds để jaibreak nhưng sẽ ko thể sử dụng ultrasn0w để unlock (vì ultr hiện tại 1.1 ko unlock được với BB mới của iOS 4.1).Do đó sẽ có tool unlock mới của các Hacker với BB mới trên iOS 4.1 còn tên tool unlock thì chỉ đến đó I-Fan mới biết.

Hy vọng Bạn đã rõ!
ok Thanks bạn về vụ redsn0w mình hiểu rồi, vậy còn ý này của bạn là mình phải lưu SHSH của iOS 4.0 , 4.0.1, 4.0.2--->tức là trước đó (hiện tại 3.1.2 mình đang xài) mình phải up lên 4.xx gì đó khác 4.1 rồi lưu SHSH của 4.x đó, sau đó mới lên 4.1 để lỡ 4.1 mà xài ko được thì restore là 4.x SHSH phải ko ?
Mình hỏi thế vì trong đầu của mình nghĩ là hiện tại 3.1.2, up lên 4.1 thẳng luôn nếu ko được thì hạ xuống 3x vì 3G apple ko cần SHSH :-....
3g thì khi restore bạn sẽ không cần shsh bạn ah.việc lưu shsh các fw 4.x (trừ 4.1) bạn sẽ không thể lưu được nữa vì apple không cho lưu nhưng shsh những fw cũ nữa.bạn cũng tranh thủ lưu luôn shsh fw4.1 mà không cần phải lên 4.1 ban ah
Update thông tin đã có bản beta 2 nhưng chưa có thông tin chi tiết Tool.Sẽ theo dõi cập nhật ngay khi có thông tin cho a e TT.

Theo phỏng đoán có thể sẽ jaibreak cho 3GS old bootrom và IT 2G with MC.

Đây có thể là tiền đề cho Ultrasn0w mới tool unlock cho BB mới trên iphone 4 và 3GS + 3G chăng?
Bạn vẫn cần SIM nhà mạng để active nó 😔 trên tool này theo mình biết thì ko có Hackactive như Limera1n hay GP tool.
whyworry
TÍCH CỰC
13 năm
ủa mọi khi redsn0w vẫn dùng để jailbreak và hackactived luôn mà nhỉ ?
Mình ko sử dụng Lock nên ko chắc 100% mai mình sẽ tiến hành jaibreak bằng tool này và kiểm tra xem có hacktivate.dylib như trên Limera1n hay GP tool ko.

Nếu Bạn nào sử dụng Lock thì cũng ko nên thử update lên iOS 4.1 gốc và chạy tool này jaibreak nhé.
OK thanx bác test giùm em với. Máy em 3G ko dùng limera1n hay GP tool được. Em đang dùng Custom fw nên đã JB và hackactived luôn nhưng vẫn có nhiều lỗi. Nếu bác test ok thì để em restore fw gốc và JB dùng cho ổn định và chờ tool unlock. Thanx bác nhiều lắm.
[MENTION=754]all[/MENTION]

Cydia đã xuất hiện lại thông tin SHSHs file như trước 😁
kimtinthao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ồ ! Đúng thật vậy, không có nó cứ thiếu thiếu ấy nhỉ....
vanthu1976
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ở reds 0.9.6 b2 này Bạn có thể tạo cust boot logo cho iphone 3GS (chỉ có old bootrom thôi).Và cái hay ở tool mới này nó cho phép người dùng WIN có thể thực hiện restore fw cust iOS 4.1 với PwnageTool 4.1.2 bằng việc đưa về DFU giống như trên MAC mà bữa giờ anh em sử dụng WIN ko thể thực hiện restore iOS 4.1 cust như trên MAC.

theo như bạn thanhnh091 thì win có thể chạy được FW được built by PwnageTool 4.1.2. phải không bạn ?
Đúng rồi Bạn ah,với tool mới này nó cho phép Bạn restore iOS 4.1 cust by PwnageTool 4.1.2 trên WIN mà trước đó chỉ thực hiện được trên MAC.
mình thích dùng soft này nhất vì nó ổn định,đợi mãi rồi nó cũng ra hiiii thanks u
vanthu1976
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã chạy được FW được built by PwnageTool 4.1.2 , trên win ok
Chúc mừng Bạn,a e TT bữa giờ ko có tool này phải điêu đứng với việc restore iOS 4.1 cust build by PwnageTool 4.1.2 trên WIN -làm đủ các kiểu 😁

Thôi đi ngủ bà xã la um sùm rồi :D.
Chúc a e TT buổi tối vọc phá vui vẻ 😃
trungkitty
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao add FW custom cua bac homelee ma` resnow no' khong hieu the may bac! ai cho e 1 ban FW custom voi
vanthu1976
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng redsn0w_win_0.9.6b2 đưa về FDU mode và chạy lai bản custom 4.1 nhớ chọn fw 4.0 để lừa tl
Với reds 0.9.6b2 này ko cần browse đến iOS 4.0 để đánh lừa.Chỉ việc browse đến đúng iOS 4.1 official của apple là ok.
Vì tool này chủ yếu là jaibreak cho iOS 4.1 mà.
lvduccn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có còn bị file hacktivate.dylib ko
vanthu1976
ĐẠI BÀNG
13 năm
lỗi phát hiện sim l là do active không đúng sim nhà mạng mới bị thôi, nhưng lỗi nầy giờ ko bị nữa vỉ apple đã chặn ko cho active bằng sim đa năng nữa rồi.
Bác thanhnh091 ơi bác đã test xem IP 3G Lock JB bằng redsnow 0.9.6b2 xem có hackactived sẵn chưa? FW 4.1 gốc nha bác.Nếu ok em restore luôn vì sắp có tool unlook rồi. Thanx bác nhiều.
chưa có hack active đâu bạn ơi
Sáng giờ bận công việc nhiều quá 😔 giờ rãnh rỗi 1 tí mình restore lại con iphone 4 đây và chạy tool reds này xem có hacktivate.dylib như trên GP hay Lime tool ko 😃
Sẽ report lại sau khi done!
cho hỏi câu nhanh gọn các bác ơi, iphone 3GS newbot dùng cái này để jailbreak (4.0 4.0.1 4.0.2 4.1 ) được ko
Confirmed ko có hacktivate.dylid trong usr/lib khi jaibreak bằng Reds 0.9.6 b2 khác với GP và Lime tool 2 tool này sẽ nhúng hacktivate.dylid

---------- Post added at 03:30 PM ---------- Previous post was at 03:29 PM ----------

Confirmed!Bạn tiến hành jaibreak đi.
ClickHonda
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy sau khi jailbreak phải active bằng sim của nhà mạng phải không? Mình định up FW 4.1 cho con IP4 của mình, hiện tại đang ở 4.0 nhưng không rành lắm. Mong được hướng dẫn
Đúng rồi sau khi restore iphone xong Bạn phải active bằng SIM nhà mạng rồi mới tiến hành chạy tool reds này để jaibreak.Do đó với các mày Lock thì phải cẩn thận ko được up iOS 4.1 gốc.Các máy Lock phải có SHSHs file iOS 4.0.x thì yên tâm hơn để restore - jaibreak và unlock.

Tool này hiện đang rất hữu ích cho máy W và để các Bạn sử dụng WIN PC thực hiện restore iOS 4.1 cust.

Cuối cùng 1 điều là với máy Lock các Bạn sử dụng WIN nên sử dụng tool này để restore iOS 4.1 cust.

---------- Post added at 08:48 AM ---------- Previous post was at 08:47 AM ----------

Đúng vậy Bạn nên sử dụng iOS 4.1 cust và thực hiện restore trên WIN với tool này rất ok.
Sài quốc tế cũng sướng thật, chỉ cần jailbreak thôi 😆 sướng vãi
Điều đương nhiên mà Bạn 😃
Ai cũng sử dụng W thì đâu có Topic "Hội đáp chăn" - xin lỗi đến AE đang đắp chăn ....!
hôm qua e mới down về fw 4.1 con ipod touch gen 3 ... h jb nên jb = j zay may' anh ... nhiều ng bảo = limera1n ổn định nhất ... thề còn redsnow này thì sao....
Tool jaibreak có độ tin cậy và hoạt động ổn định nhất là redsn0w Bạn!

Hiện tại reds tool ver 0.9.6b4 là jaibreak con IT 3 iOS 4.1 của Bạn ok nhất đó.

Bạn down file ở đây về mà jaibreak nhé.
bác cho e cái nik chat đc ko với cả jb các bước làm bt như jb 4.2.1 ạ .... hay là khác
Bạn down sẳn iOS 4.1 cho IT3 về PC.

Cắm iphone vào PC, chạy tool reds này và Browse đến iOS 4.1 để tool payload, upload ramdisk, patch kernel, v.v.v

Rồi Bạn cứ làm theo y/c của tool thôi thế là xong ngay mà (y/c tắt máy vẫn cắm iphone với PC đưa iphone về DFU mode như tool hướng dẫn nha)
đưa về DFU mode là sao hả bác ....
khi em process file fw 4.1 nó hiện ra 5 mục : install cydia , install custom bundle , enable battery percentage ,
just boot tethered ... , với just enter pwned DFU mode right now thì chọn các mục nào hả bác ....?
các bác ơi cho mình hỏi con IT G3 8G của mình khi JB 4.1 bằng bất cứ tools nào thì nó đều báo waitng for DFU mà mình làm đúng như tất cả hướng dẫn rồi. Có pro nào hướng dẫn mình được không.....?.
DFU của mình chỉ có ired nhận 😔
ip cua minh dang o fw 4.1 bb 6.15.00 da ha xuong 5.13.04,xin huong dan cai cydia de chay ultrasnow,gio chang co song gio gi,giup minh voi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019