Remove Background SBSetting Toggle (cần bảo vệ nút Home ^__^)

hongphat1986
16/8/2010 9:49Phản hồi: 165
Như các bạn biết từ FW 4.0 trở đi với IP 3Gs và IP4 có vụ multitask, bấm nút Home 2 lần để tắt các ứng dụng vừa chạy, đang chạy, do việc bấm Home nhiều sẽ gây lên việc nút Home đó nó bị nhờn hoặc hỏng. Vì thế trên cydia, soure Bigboss vừa cho ra lò 1 công cụ cho phép ta vừa tắt các ứng dụng đó vừa refresh được bộ nhớ, các bạn có thể vào Cydia tìm Remove Background Sbs..., sau khi cài vào Sbsetting\More\Set TogglesOn nó lên nhé, mỗi lần tắt từ giờ ta không cần bấm Home 2 lần và tắt từng app nữa, chỉ việc vuốt sbsetting và bấm vào RemoveBG là okie 😁
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

motlep
CAO CẤP
14 năm
cảm ơn đã chia sẽ nhưng cũng ko cần cực vậy đâu và cũng ko cần cài thêm cho nặng máy. chỉ cần setup vài cái trong activator thui
từ lúc lên OS4 tới giờ mình chưa đụng tới nút home cũng chả có phải cài thêm thứ j cả vẫn tắt các app trong multitask và tắt màn hình như quicklock mà cũng ko phải cài quicklock nữa. hi hi...
Thanks pác khason nhiều he he. Mình dùng cách này chỉ cần tùy chỉnh trong Activator có thể thay thế đc nút home. Del luôn chú sbstting đỡ tốn pin he he
life4love
ĐẠI BÀNG
13 năm
At Home Screen/Status Bar - Double Tap -> cái này vẫn phải click xóa từng ứng dụng phải không ạ. mình chỉ vào được mà ko biết xóa liền lúc tất cả kiểu gì
At Home Screen/Status Bar - Hold ---> chọn Sleep Button: khóa máy => cái này thì bấm khóa lại như nào vậy? có thể dùng cách khóa này để mở máy đc ko?
In Application/Status Bar - Swipe Right -> đã vuốt thử trong mấy game mà chẳng được qua
Máy mình IP 3GS FW 4.2.1
Mong ae giúp đỡ
EM đã làm theo bác và thành công mĩ mản cảm ơn nhiều ha!:happy:
@khason
Như thế này vẫn ko xóa được các app chạy ngầm ???
Sử dụng mQuickDo thôi hả motlep😃
Công nhận là sử dụng SBSetting nặng và làm hao pin thật.Cái này mình đã thử và thấy rõ ràng với 1 tuần sử dụng SBSetting pin hao hụt nhanh, còn gỡ bỏ ra thì giảm đáng kể luôn.
Sử dụng Activator cũng là phương pháp hữu hiệu nhưng lại nhúng thêm mobile substrate thêm cho nó nữa mình ko thích.Nếu sử dụng nhiều app với nhiều mobile substrate nhúng trên nó quá cũng ko phải là hay đôi khi dẫn đến Conflict với nhau.
Quicklock thì phiên bản hiện tại ko hỗ trợ iOS rồi chỉ có bản mod của GSM đã disable mobliesub nên có thể hoạt động nhưng lock chậm ko nhanh như hồi ở 3.1.x
Chia sẽ thêm!
motlep
CAO CẤP
14 năm
ko cần cài mquickdo đâu bạn ui 😁
sealily82
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thấy cái này cũng hay đấy chứ, không cần tắt từng cái, mà một phát tắt tất cả luôn. Rất tiện, vì nhiều khi có đến hơn chục app chạy ngầm .
Thanks bác chủ thớt nhé😃
thông tin hay quá . thank pro nhiều nhá:p
vao sbseting ở đau bro ơi vào seting làm gi có bro
[MENTION=231506]motlep[/MENTION]: Bác có chiêu jì hay ma ko cần xài nút home thì pot lên cho bà con học hỏi, còn nếu ko thik "bật mí" thì mình nghĩ là đừng nêu ra làm chi. Đây là em nói dzùm các Bác có nhu cầu thui, chứ em thì quất vài chục cái nút home cũng ko thành vấn đề, 3GS mà em còn đập nát bét 1 con nữa, báo hại đợi mất 1 tháng mới có iPhone 4 để xài, hehe ;)
khason
CAO CẤP
14 năm
Giàu quá, lần sau có tức cũng đừng có đập nha, alo tui chạy tới, đằng nào cũng đập zay cho tui đi ^^

Cái app đó có gì lạ đâu trời, ko cần cài mQuickDo, hoàn toàn ko sử dụng tới nút home, thường thì trong máy bạn đã có app đó rồi nếu bạn có cài sbsetting. App đó là Activator đó, tại mấy bác ko để ý thôi, chứ sài cái đó thì hoàn toàn ko bao giờ đụng tới nút home cả, quan trọng là các bác tùy chỉnh như thế nào cho hợp lí thôi ^^
Nếu bạn đã giới thiệu tính năng đó thì bây giờ bạn hướng dẫn cho AE xài đi. Úp úp mở mở chi vậy bạn?
Status bar nhiều apps sử dụng rồi, chẳng hạn như SBSetting hay các apps cần phải trược xuống, nhấn vào Status bar nó tự trược lên. Vây bất tiện.

Bác có thể Set các Action khác VD như Slide In Gesture => Chọn cách Slide => Chọn Lệnh.

Các bác có thể áp dụng thiếp lập của mình:

Activator => At Home Screen => Slide In Gesture / From Screen Button => System Actions / Activa Switcher
(thiết lập tương tự với In Applications)

Muốn mở quản lý ứng dụng chạy nền, chỉ cần vuốt nhẹ 1 cái từ dưới màng hình lên y như mQuickDo. Như vậy các bác đã có thể thay thế hoàn toàn mQuickDo rồi 😆
gobigkid
ĐẠI BÀNG
14 năm
Híc, có họat động với 3gs iOs 4.0.1 không bác? em cài activator bản mới nhất mà sao vuốt nhẹ từ dưới lên không được vậy? bác vuốt thế nào, nói rõ cho em với. à, bác dùng activator có hao pin hơn không? em có cảm giác nó hao pin hơn.
hanghonda
TÍCH CỰC
14 năm
Hoạt động OK trên 3GS 4.0.1, mình đang xài nè...;)
gobigkid
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nói thêm về cái động tác vuốt nhẹ để thực hiện hành động "Slide in gesture" đi. ví dụ "From Screen Bottom" là sao? em hiểu tiếng anh những rõ ràng em vuốt từ dưới lên thì chẳng có tác dụng gì cả :-(
bắt đầu vuốt từ bên ngoài vào màn hình từ dưới lên 😁 (chứ không phải vuốt trong màn hình, ngày dùng 3gs toàn vuốt thế), nói chung dùng 1 time là quen :D.

P/S: All: em cho các bác bình luận về Activator thế thôi nhé :D, khè khè, vì đây là Topic của Remove Backgroud :D
đánh dấu check y như bác nói mà sao vẫn vuốt k đc😔
Pots bang iphone bam tv ko dc sr truoc may ban nha, Phan in application bac nao muon thoat ra de hon co the dung Shake davice chon Home button
Chi can lac nhe iPhone la co the thoat ra, OK nhe
Diễn đàn có bàn phím tiếng Việt đi kèm đó bạn, dù là phiên bản web 😁
Set như bạn gặp game nào mà có lắc lắc thì toi.
binhu
TÍCH CỰC
14 năm
hơi phiền tí, tuy ko tiện lắm mquickdo nhưng xài quen gỡ cái mquickdo cho nhẹ cũng dc, tại muốn xài cái đó lại thêm mobilesubstracte phiền quá
langtulovely;5118155]đánh dấu check y như bác nói mà sao vẫn vuốt k đc:

e cũng cùng câu hỏi này có pro nào hướng dẫn em zới 😃 thank nhìu nhìu
Các bạn ko cần phần mềm đâu, bấm có mòn nút Home cũng ko thể hư được đâu. Mình sài đời Iphone 2G đến giờ xác nhận chính xác là vậy.
Xài nhiều 2g cũng 3 năm và 3gs cũng 1năm rồi còn gì.
Vậy bác cho em hỏi ip die màn hình ( liệt, mất đèn,... ) và die wifi có phải do dùng nhiều quá nó hư không ( số lương hư này có khi còn nhiều hơn nút home ấy ).
p/s: post tới đây thôi, post nữa hỏng cả topic của bác :p
Oh hay chúng ta đang nói về nút Home cơ mà, hic, với lại đây cũng là topic nói về 1 cách bảo vệ nút Home, đâu có nói chi đến die màn hình với wifi chi mô răng dứa 😁.

P/S: Topic lập ra là để chia sẻ và xây dựng còn ai muốn làm hỏng thì tôi cũng không quan tâm, cái đó để cho anh em đọc, cười cho vui và lẩm bẩm .."mịa 2 thằng hâm" :D
Bác không sợ hỏng thì em nói tiếp :D
Thì bác xem coi 2 thằng kia hư do nguyên nhân nào, xài nhiều quá hư chăng ( nằm trong giới hạn cho phép ) hay là do bị nguyên nhân khác.
Nút home cũng thế thôi, nếu như cứ 1 ngày xài bình thường có đủ single-click, double-click, triple-click nút home ( để thoát app, ipod-control/multitask, ask accessibility,... ) thì xài vài năm nó chỉ không như lúc mới mua nhưng không bao giờ die hoặc bấm 10 cái ăn 1-2 được.
Nó die hoặc liệt là do cách bấm của người dùng thôi, như có nhiều bác rơi vài cm đã die màn hình, nhiều bác rơi cỡ 10-20 cm mà ko sứt mẻ tý nào ( có thể do va chạm vào chân ).
donan
TÍCH CỰC
13 năm
Đồng ý với bạn, mình nghĩ thằng Apple khi thiết kế ra IP có mỗi một nút bấm nhw vậy, thì nó cũng hiểu tần suất sử dụng nhiều thế nào để mà chế tạo một cái nút có chất lượng tương ứng. Tuy nhiên điều kiện sử dụng của mỗi người một khác nên có thể sẽ mau hỏng hơn (hoặc thấy dùng nhiều sợ nó hỏng nên phải tính trước...he he) người dùng thông thường. Tay chị em mà nó có đè thì cũng nhẹ nhàng hơn anh em, nên chắc IP chịu chị em hơn anh em. He he
alo113
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác biết vậy là tốt rồi :D
có ai biết chỉ mình với
Bác gạt nút mute 1 cái rồi bấm :D
Thấy thế thì thôi bác bấm nút power hay home cho lẹ, bác cho nó nghĩ hết mấy cái khác thì cho nó làm 1 công việc cho đỡ buồn, để vậy coi chừng nhện no vào giang nút home.
alo113
ĐẠI BÀNG
14 năm
thôi nếu vậy thì xài nút home cho nó lành, vô tới springboar thì xài SBS. chừng nào nó hư thì thay, chứ kĩ kiểi này ko ham 😁
Jake
TÍCH CỰC
14 năm
cái RemoveBG nay hay lắm, các bạn lên cydia search rồi cài vào, sau đó vào setting của thằng removeBG chọn activator sau đó tìm cái status bar rồi chon hold. Sau này muốn close hết app thì chỉ cần chạm và giữ status bar khoảng 2s là tất cả software chạy ngầm sẽ tự tắt hết 😃 rất tiện lợi 😃
xài mquickdo là nhanh 1.cài đặt dễ dàng ko phải lăn tăn
bác có thể giúp em.em đang sài con 3g version 3.1.3.em muốn ko sài nút home nhiều.bác có cách nào làm cho em vuốt 1 cái là nó về home liền ko.và vuốt hay chạm 1 cái là nó phá máy lại liền ko.em cám ơn bác trước nha
great , thanks .
mình chỉ set mấy cái đủ dùng thôi

ngoài Home screen: tap 2 cái -- tắt màn hình
trong application: tap 2 cái --- tắt app

SBsetting: quet ngang --- open; 1 chọoc -- tắt SBsetting

Hầu như ai cũng cài SB setting, thì k cần fai cài Mquick do j thêm cho nó nặng máy 😁

Nut Home thì dể hỏng, hỏng ở đây là nó bớt nhạy, xài lâu thì cần phải bấm mạnh nó mới ăn. Chứ nó mà liệt luôn thì cũng ít.
Cái j mà dùng lựcđè lên lâu ngày nó cũng hư mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019