Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Resco Photo Viewer v7.0 trình làng phiên bản Beta mới mạnh mẽ như iPhone

maianhtungsten
26/8/2009 2:59Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Resco Photo Viewer 7.00 Beta

Resco tiếp tục cập nhật phiên bản 7.00 ngày 08-09-2009

What is new from the last version 6.33:

• The application is completely touch friendly
  • In the folder view you are able to see three thumbnails of the pictures in the folder
  • You can view the GPS position from the picture in google maps or using your browser
  • You can add your actual GPS position to a picture
  • Send to SMS, MMS, E-mail
  • Upload to Flickr, Facebook, Picassa, Twitter
  • Select album where to upload, add comment and GPS position
  • Edit Mode in view
  • Contrast and Gamma adjusment
  • Adding Notes from a dialog
  • View Notes and GPS from Exif (or add to Exif if not present)

Options dialog:

• Start In Folder
  • Auto-Hide Scroller
  • Auto-Hide Tools
  • Document Mode (for comics and fax reading)
  • Send\Upload Settings (preddefined send size and other settings ...)
  • Associate All Formats
  • View Mode (Details, Icons, Icons + Names, Icons + Details)
  • Show/Hile Notes option
  • Show Next/Prev Buttons

Xem thông tin ở đây : http://www.resco.net/forums/ShowPost.aspx?PostID=26963

HÌnh như đối với anh em tinhte.com, resco cho dùng miễn phí 😁

PhotoViewer.7.00.beta.zip
Em thấy cái pocket CM Imageviewer cũng Pro đó chứ, nhưng nó chậm quá. Các bác có ý kiến gì khác không....
bản beta 7.00 này free bác ạ, ko cần code kéo gì đâu, anh em yên tâm mà hưởng thụ
mọi tính năng đều ổn hơn bản Alpha rất nhiều, mượt hơn, duy chỉ có khả năng upload dữ liệu lên Twitter, Flickr, Facebook lúc hên lúc xuôi, dù wifi "trâu" cỡ nào!
Nói chung free thì anh em ta cứ tận hưởng đã, ra bản final rồi pm nhau sau, hì! 😁

Chỉ cho anh em tinhte thôi nhé. Bạn thử vào trang chủ nó tải về cài đặt rồi chỉnh lên năm 2010 thử xem :D
leepv
CAO CẤP
15 năm
Chất lượng xem hình mượt,khả năng zoom tốt và đọc files rất nhanh,tuy nhiên phát hiện 2 lỗi,ít nhất trên Omnia :

- Hình bị nhòe ko xem được và bị đứng hình,ko thể vuốt ngang khi set chế độ zoom 100% hoặc fill display trong settings\default zoom. Lúc đó nếu vuốt theo chiều dọc thì hình sẽ hiển thị half size và thấy thumbnails của những hình kế đó. Nếu chọn tiếp hình khác để xem cũng bi nhòe hình ko trông thấy được.

- Ko thể chọn hiển thị hình làm wallpaper ở màn hình today theo màu thật mặc dù đã giảm tối đa transparency trên thanh tùy chỉnh của nó.

Các bạn test thử xem có bị tương tự ko ?
Tượng tự như bạn trên i900 ^^ nên mình gỡ bỏ rồi, bạn xài bản trên trang 1 đó ko bị lỗi đâu. Alpha chứ ko phải Alpha2 nhe' ^^
Chào các bác.
Máy em xài WM2003SE cài vào nó báo ko cài được.
Cái này có chạy trên Wm2003 được ko các bác, hay chỉ chạy với 05 , 06 thế hả các bác....
Chắc lại phải up con O2 này lên Wm6.1 để test cái soft này xem sao.
Thank các bác nhé
leepv
CAO CẤP
15 năm
Soft này chỉ tương thích cho WM05 trở lên:p
ductkd
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình chạy trên Palm Treo Pro màn hình vuông, rất đẹp. Thanks.
Em là gà mờ nên muốn hỏi các bác tí với. Em dùng con Nokia E 63 thì có xài được cái phần mềm này không ?

Đa tạ đa tạ !
leepv
CAO CẤP
15 năm
Phần mềm này giành cho điện thoại sử dụng hệ điều hành windows mobile. E63 sử dụng hệ điều hành Symbian nên ko cài được đâu. Muốn cài phần mềm cho E63 bạn chuyển qua chuyên mục phần mềm giành cho s60v3 í.
Bản này dùng rất mượt giao diện lại rất đẹp nữa. Em test trên I8000
Kô biết mọi người thấy sao chứ mình thấy chức năg slide show của thằng này nó kô băng của thằng kinoma thì phải mình thấy thằng kinoma trình diễn lide show hay hơn nhiều.
Và chọn hình nền cho điện thoại cũng có vấn đề. ngắm đi ngắm lại thì hình ảnh mình cài vẫn trượt ra ngoài. Không biết các bác thử chưa? Đành phải dùng 6.33 để đưa ảnh vợ cả lên...may....!
Resco Photo Viewer 7.00 Beta 3

Resco Photo Viewer 7.00 Beta 3 Phiên bản cập nhật ngày (18.09.2009)

Thông tin chi tiết tại : http://www.resco.net/forums/ShowPost.aspx?PostID=27265

Resco Photo Viewer 7.00 Beta 3
leepv
CAO CẤP
15 năm
Resco Photo Viewer 7 Beta 3

Resco Photo Viewer 7 Beta 3​

The new Beta version of the Photo Viewer was released - Demo version​

Sau khi tung ra phiên bản Resco Photo Viewer 7 Beta thì chẳng bao lâu sau hãng Resco lại cho ra Resco photo viewer Alpha 2 vừa mới chưa lâu thì nay Resco lại phát hành phiên bản sửa lỗi là Resco Photo Viewer 7 Beta 3. Đây là phiên bản Demo nên sẽ Expired vào tháng 11 năm 2009,sau đó muốn sử dụng phải mua bản quyền.

Sửa lỗi

* Audio Slideshow : trình chiếu hình ảnh có hỗ trợ âm thanh nhạc tự chọnvà notes.

* Exif and IPTC tags : hỗ trợ các thẻ Exif và IPTC

* Facebook connection : kết nối trang facebook

* Enlarge small images in Settings : phóng to ảnh có độ phân giải thấp.

* Favorites are remembered : Lưu favorites

* Buttons for next previos image in fullscreen : sửa lỗi các phím bấm khi chuyển ảnh xem ở chế độ toàn màn hình.

* Thumbnail view bugs : sửa lỗi khi hình ảnh hiển thị trên thumbnail.

* GPS location viewing and saving : Xem và lưu Định vị GPS trên hình ảnh.

* G-sensor handled actions are correct : chức năng G-sensor hoạt động chuẩn.

* Toolbar icon's text are moved a bit lower : Chữ hiển thị được kéo xuống thấp hơn trong toolbar icon.

* Camera starts with its highest resolution : chụp hình lưu ảnh tích hợp hỗ trọ độ phân giải cao.

* Animated Gifs are played automatically and in loop : Hình động tự hiển thị liên tục,ko đứt quãng( play in loop).

So với phiên bản Photo viewer alpha 2 thì phiên bản này hoàn thiện các lỗi của phiên bản trước trong đó có một số cải thiện đáng lưu ý là

- Đã xem đượcc ảnh động tốt,ko bị đứng và khựng hình.

- Hình ko bị lỗi hiển thị ở dạng thumbnails

- Xem hình ở chế độ fullscreen hoặc fill screen ko bị lỗi.

- Vuốt và di chuyển nhẹ nhàng hơn.

- Hình ảnh khi chọn làm màn hình homescreen đã hiện thị được ở true color theo chuẩn gốc của ảnh.

- Thêm vào trình chiếu có hỗ trợ nhạc tự chọn hoặc trình chiếu hình ảnh có ghi chú âm thanh được nhúng trong hình ảnh.

Phiên bản khá hoàn hảo và chưa phát hiện lỗi.

Một số chức năng có thể chưa hỗ trợ hoàn toàn như :

- Tạo album

- Lưu ảnh. ( save picture as)

- Lưu notes vào trong Exif.

- Vẽ vời ( drawing).

Lưu ý : Ko nên sử dụng chức năng "delete cache files" trong photo viewer Beta 3 vì chức năng này chưa hoàn thiện,có thể nhận dạng lầm bộ nhớ đệm và xóa sạch tất cả dữ liệu có trên PPC của bạn.

Requirements: WM5-WM6.1

Xem thêm : http://www.resco.net/forums/ShowPost.aspx?PostID=27265

Tải Full : http://depositfiles.com/en/files/f0gmo93c5
Link báo lỗi rồi Bạn ơi, thanks
xài luôn beta 5 đi bạn,trở lại vài trang trước nhé.......
phần mềm khá tốt đó, cám ơn bạn nhé.
leepv
CAO CẤP
15 năm
Trang web đang bị lỗi nên upload file mãi chưa được...các bạn cần thì tải file ở link tải full mình đính kèm. Mình sẽ upload file sau nếu lúc đó vẫn thấy cần thiết.
Cảm ơn bác. Tuy nhiên em thấy có những cái chưa thay thế được hoàn hảo cho bản 6.33. Chờ bản chính thức xem thế nào. Hy vọng...
bổ xung file cab và file exe cho dễ tải
bản Beta này nên ko cần ít ít ít gì cả
Cab file.zip
Exe File.zip
ủa mình up lên sao lại ko thấy gì nhỉ?
file cab và exe cho dễ download nhé
bản BETA nên ko cần vừng mè gì cả!
Cab file.zip
Exe File.zip
leepv
CAO CẤP
15 năm
Thanks dongni filth. File chỉ có 1.5MB mà sáng nay mình upload nhiều lấn,hơn 2 tiếng chưa xong...chán:no6xn:

Oops ! tớ mới thấy có bài cùng topic nhưng vì bài í chưa dịch chi tiết nên mình sẽ ko remove bài của mình để các bạn nào cần thêm thông tin phần mềm có thể xem dễ dàng nhé. Nếu tất cả nói KHÔNG thì mình remove ngay:p.
Bạn cẩn thận quá.
Mọi người chắc chắn sẽ cảm ơn bạn mà.
Tiếng mẹ đẻ thì chắc chắn hơn khi chưa dịch rồi, cộng thêm lòng nhiệt tình và tâm huyết của ban.
Cảm ơn bạn!
sao ct nay` chay. tre^n td1 load anh? la^u kinh!
thua xa s2v
S2V lấy đâu ra tùy chọn được như em này thì chả nhẹ :p
trời ơi , chương trình beta 3 này sao tệ hại vậy ? vào my album định xóa cái beta folder,nhấn giữ nguyên "my album" , ai dè nó hiện lên " delete cache files " quen tay chọt okie thế là nó clear " cache file " + toàn bộ hệ thống lun , chỉ còn cái today + win media + start sync , còn lại mất sạch . vậy là sao? có ai biết hồi phục lại không ? chương trình restore cũng vô ích vì bị clear lun rùi , má ơi choáng quá. tình hình trầm trọng hơn là nó clear lun thẻ nhớ rùi , còn hơn virus nữa .

lưu ý là mình dùng chương trình : "RescoPhotoViewer.beta3.crk.by.Dasai.CAB" , chắc chương trình này là một phá hoại quá. hại tui mất tất cả dữ liệu lun rùi , mất cả file hệ thống lun".

Đừng bao giờ "delete cache files" , nếu không mún cái PPC bổng dưng trống trơn ..... tức quá...
leepv
CAO CẤP
15 năm
- Chuyện delete cache files bị đi đứt hết toàn bộ datas ngoài ý muốn của bạn là chuyện có thật và mình lên forum trang chủ thấy có vài ngưới cũng than phiền như thế nhưng chưa thấy chính nhà cung cấp phần mềm phản hồi gì. Thế nhưng cũng có máy cũng delete caches nhưng ko hề bị gì.

Tóm lại,đây có thể là lỗi tồn tại trên Beta 3 khi ko nhận dạng chính xác bộ nhớ đệm và chắc chắn nhà cung cấp phần mềm đã biết và sẽ được sửa lỗi trong phiên bản kế tiếp.Lỗi nghiêm trọng này chắc chắn sẽ xảy ra đối với những PPC có backup dữ liệu trước khi cài phần mềm này rồi vào "delete cache files",nó sẽ quét sạch hết mọi thứ và chỉ còn cách HR". Mình sẽ post thêm lưu ýtrong bài hướng dẫn bên trên để các bạn khác biết. Thanks bạn đã feedback lỗi nghiêm trọng cho anh em.:p. Mình sẽ theo dõi phản hồi và nếu nhà cung cấp có cách khắc phục mình sẽ cho các bạn biết.

- Những phần mềm được cr**** bởi Dasai hoạt động rất ổn định,đừng đổ lỗi cho Dasai tội nghiệp😁

Ngoài lỗi nghiêm trong đó thì nhìn chung ở phiên bản Beta 3 đã có nhiều cải tiến tuy cũng có thể vẫn có những lỗi nhỏ nữa mà chưa bị phát hiện,nhưng dù sao,các bạn cũng biết là họ đang cố gắng hoàn thiện và sửa lỗi trong từng phiên bản,và chưa có phiên bản nào bị họ thu tiền,nên cũng thông cảm,chờ tiếp những bản chất lượng hơn kế tiếp.:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019