RESTORE IOS BẰNG OTA

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi kiddie007, 25/4/12. Trả lời: 17, Xem: 4063.

1. kiddie007

kiddie007 Thành viên

Mình có con iphone 4 ios5.01 đã jb và cài nhiều game "chui" giờ mình muốn restore lên 5.1 thông qua OTA của iphone thì có bị mất game k nhỉ ? Mất cydia thì rõ ràg rồi nhưng k biết có gây lỗi hay đờ đớ đơ gì gì k nữa . Ai làm rồi cho mình xin ý kiến nhé !

:
  2. kiddie007

kiddie007 Thành viên

Uppppppppppppppppppppppppppppp

3. se7en162

se7en162 Thành viên

update nên các app ..... sẽ ko vào đc phải JB để có cydia

kiddie007 thích nội dung này.
  4. kiddie007

kiddie007 Thành viên

Thế cho mình hỏi là jb xong có vào đc app nữa k nhỉ ?

5. holokids

holokids Thành viên

restore sao làm qua OTA được bác??? ý bác là reset all setting áh hả???

6. kiddie007

kiddie007 Thành viên

Tức là update trực tiếp trên iphone đấy .

7. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

đã JB up đc
    sẽ thành nổi tiếng

8. kiddie007

kiddie007 Thành viên

Thế thì mới xin ý kiến chứ . Căn bản là vì dùng OTA có 177MB thôi , còn muốn dùng PC thì đợi 790MB nên lười tí ý mà

9. nguyencuong4582

nguyencuong4582 Thành viên

Bạn đang ở 5.0.1 và đã JB thì ko thể nào up lên 5.1 = OTA được bác nhé(ngoại trừ restore = itune):eek:RT= itune JB lai thoy

10. megaboyvn

megaboyvn Thành viên

OTA la gi vay b

11. 441991

441991 Dự bị

Bạn chỉ update trược tiếp từ itune. Game và app vẫn còn nhé.nhưng ko có cydia. Còn dùng được hay ko mình chưa thử. Nhưng máy jb thì ko up OTA được

12. apple_ip_phanthiet444

apple_ip_phanthiet444 Thành viên

không thể update trực tiếp với OTA khi ios 5.0.1 đã jailbreak vì lúc đó server apple sẽ nhận biết thiết bị của bạn đã bị lỗi. bản chất apple có ưa gì cydia đâu mà bác cứ hỏi vậy... khi bác update lên 5.1 với PC+itunes thì iphone đã thành iphone mới chưa kích hoạt rồi bác à, bác cần phải jailbreak mới có thể actived iphone (nếu đó là máy lock) còn world thì cấm vào itunes sẽ tự active. trước khi update bác backup lại với itunes sau đó active với iphone cũ thì dữ liệu sẽ còn nhưng game cài từ appstorevn của cydia sẽ vĩnh viễn ra đi, chỉ còn game từ appstore của itunes thôi... bác cứ làm thử đi có như e nói kg? tham khảo thêm nhiều bật tiền bối trong tinte nha bác. cảm ơn bác đã đọc...;)

13. megaboyvn

megaboyvn Thành viên

OTA la gi the

14. kiddie007

kiddie007 Thành viên

OTA là viết tắt của Over The Air đó bác . Nó tải nhữg thay đổi và nâng cấp từ FW mới sau đó restore trực tiếp trên iphone rồi active bằg Wifi mà k cần đến Itunes

15. kiddie007

kiddie007 Thành viên

Ok , tại mình thấy có bạn bảo đc có bạn bảo k nên lập topic hỏi thăm mọi ng xíu xiu vậy thôi @@

16. dunghoi89

dunghoi89 Thành viên

Upp bằng niềm tin à. Jb rùi thì k up qua OTA được nhé. Phải dùng Itunes

17. bach_pro1111

bach_pro1111 Moderator

Máy đã JB thì không up bằng OTA được, phải dùng itune mới được.

18. pethia2012

pethia2012 Thành viên

máy ip4 của mình 5.1 mà mình muốn úp 6.1.3 bằng OTA đc k các bạn! máy k JB j hết