Restore iPhone 4 lên 4.3 bị lỗi 3194

Sonltt
13/3/2011 7:30Phản hồi: 41
Mình restore iPhone 4 lên 4.3 qua iTunes bị lỗi 3194, ai biết đấy là lỗi gì không, giúp mình với
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn chưa lưu SHSH thôi, dùng tiny..4.30.03 lưu về rồi update bình thường
Pác hướng dẫn e cách dùng Tiny xem nào, e k biết dùng cái này
Lỗi 3194 : Restore FW ko có SHSH ở sever Sariuk
* Khắc phục :nếu có SHSH thì sửa file host trên pc, còn ko có SHSH thì ko khắc phục được
capcon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đã restore SHSH và sửa file host cũng không được.
Cuối cùng tải bản fw 4.3.2 về cài thì được.
Còn bản em cài không được là 4.3.1
mình cũng đang bị tình trạng như vậy cứ điên điên với apple .............
Bạn sửa lại file host và restore lại bình thường.
Brandon
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này là lỗi file host........................search cách trị trên diễn đàn.............
bạn sữa file host về mặc định or xoá những dòng có "74.208.10.249 gs.apple.com" ,yêu cầu itune 10.2 mới retore fw 4.3 được
Mình cũng vừa bị lỗi update lên 4.3 thì bị tình trạng Restore FW ...98% là máy cứ đứng đơ ra mấy tiếng đồng hồ ... ko về đc 4.2 nữa ..

Các bác biết cái File host của máy Mac ở đâu ko nhỉ ?
mr_loojc
ĐẠI BÀNG
13 năm
[MENTION=432797]Sonltt[/MENTION] : bản mở notepad dưới quyền admin ( chuột phải , chọn run as admin... ) browse đến file hosts ( C:\Windows\System32\drivers\etc ) . Bạn cho thêm dấu # vào đằng trước tất cả các dòng có chữ gs.apple.com ( ví dụ : #74.208.105.171 gs.apple.com - #74.208.10.249 gs.apple.com ) . Save file hosts lại . Restart máy tính . Restore bình thường
ko hiểu sao đã có SHSH 4.2.1 mà vẫn ko cấp dc SHSH khi restore 4.2.1 gốc, đã check nhiều lần lắm rồi, thiệt là bực mình quá. Thiệt đã bỏ iPhone qua android giờ cài iPhone dùm người khác, xài lại thiệt là bực mình
Bây giờ sao restore 4.2.1 gốc đc nữa bạn? (Tested). Tạo hoặc download custom restore thui
Có shsh 4.2.1 vẫn ko về dc 4.2.1 luôn hả bạn
Máy chạy bị lỗi, đang chạy 4.2.1, mình chỉ restore lại 4.2.1 gốc rồi JB lại máy thui mà ko dc, dù đã có SHSH, chả hiểu sao cái tiny umbrella chạy TSS server rồi mà cái itune vẫn ko nhận dc SHSH
Ko cách nào restore 4.2.1 gốc đc đâu bạn. SHSH chỉ có tác dụng cho fw custom thôi. Còn ko lưu SHSH thì custom cũng bó chiếu (ip4)
trời, lúc này apple làm căng dữ vậy à, thiệt tình làm dùm người quen thôi chứ mình đã từ bỏ IP lâu lắm rồi, chuyển qua android xài thấy thoải mái cực kì, ko bao giờ phải hối hận
Nhiều khi ôm con ip 20 chai làm bị lỗi cả ngày cũng thú vị lắm, thành ra ghiền lúc nào ko biết khà khà...
Vậy giờ dù có SHSH nhưng chỉ có 1 cách là xài custome 4.2.1 thôi à, hix, bro có link custom nào ngon share cho mình, chỉ cần restore gốc thôi, ko cần mod linh tinh, vì máy quốc tế, chỉ cần JB thui
Custom FW 4.2.1 thì sang đây xem của Homlee nhé 😃
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-1-a-445965/
Hiện nay mạng vn đang bị lỗi nên down custom chắc mất 6, 7h. Tốt nhẩt bạn vào thread của bro thangbom203 down soft tạo custom khoảng hơn 15mb để tạo custom. Sau đó dùng iReb đưa về DFU rồi restore ok (phải chắc rằng đã save SHSH trên máy tính, ko cần chỉnh sửa host). Custom này chỉ thêm cydia thui, máy mình cũng QT -> COOL
Chính xác rùi. Snowbreeze 2.2.1 đó
Thanks các bro nhiều, mình đang ở Úc nên chắc down dc, lâu ngày ko xài lại iPhone, ko nghĩ Apple làm căng dữ vậy, có SHSH mà cũng ko restore dc firmware gốc dc nữa
Do server của apple quá tải vì trong thời gian này Ipad2 ra đời,muốn restore thì các bác đợi 3 or 4 ngày nữa,nếu vẫn res thì sẽ dính lỗi 1013 or 3194 cho dù đã chỉnh lại file host,,thanks,,😁
Bác xóa dòng apple trong file hosts như các bác đã hướng dẫn, tắt tiny, tắt chường trìng diệt virus, tắt chương trình hỗ trợ donwload như IDM (nếu có) mở itune lại shift + retores là xong. Do máy tình bác bị một số chương trình nó sử dụng port 80 nên khi up, itune không tìm ra file SHSH gốc của apple nên sẽ báo lỗi khi up lên 4.3, em củng bị i chang mới up lại xong tối hôm qua
Đó là lỗi không thể connect to Apple store, mình nghĩ là khác với mấy lỗi kia vì cũng dính mấy lần mới restore đc
Bạn vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc xóa file hosts luôn rồi restore bình thường nha bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019