Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Review] Asus zenfone 5

allstreet
24/4/2014 0:33Phản hồi: 127
[Review] Asus zenfone 5
  • Màn hình: đẹp, nếu không muốn nói là xuất xắc trong tầm tiền.
  • Sức mạnh: cảm ứng tốt, chạy mượt mà, ít có độ trễ, mới thử game chém hoa quả thì thấy rất tốt
  • Pin: đây là điều đáng thất vọng. Lúc mình khui seal là khoảng 5h chiều (pin 96%), tới 8h thì còn 6% là cắm sạc (trừ khoảng thời gian chết thì máy chạy liên tục chỉ tầm 2h vọc vạch). Chưa thử trên 3g, chỉ dùng wifi lướt web, chụp hình và quay phim ngắn để test. Cắm sạc tầm 2h20 phút là đầy (có đèn báo sạc). Để qua đêm mất từ 3% - 5%. Vừa phát hiện ra lý do pin tuột nhiều là do bật wifi liên tục.
  • Camera: nhiều chức năng, chụp tối tương đối sáng rõ, tuy nhiên nó cũng làm mình thất vọng vì độ bắt hình khá chậm nên phần lớn hình mình chụp đều bị nhòe, quay phim cũng bị tình trạng như thế.
  • Kết cấu: máy cầm khá nhẹ, nhẹ hơn con 4s khá nhiều. Thiết kế chắc chắn, cầm đầm tay với tay to như em. Mở nắp sau khá dễ dàng, k quá khó khăn (nghe đâu nắp sau thay màu khác ngon lành). Flip cover có hỏi nhưng hiện chưa có hàng nên khoản này hok có test dc.
  • Loa: nghe ấm (tùy bài), trong rõ, cái dở là loa để mặt sau nên phải úp màn hình lại khi nghe nhạc. Âm lượng khá bé nên nếu để xa thì chuông reo hay tin nhắn tới khó mà biết.
  • Kết quả test Alphalt 8: Download 1,3 gb game tốc độ maxspeed đường truyển khoảng 2,3 mb trong vòng 15 phút pin tụt từ 86% còn 78%. Chơi 1 vòng khoảng 3 phút bay hết 3% pin còn 75%. Chơi khá giật nhất là khoảng bay lên cao, nhiều xe cùng xuất hiện, và khi về đích. Biển số xe thì cứ lờ mờ không biết tại game hay tại máy chứ em chơi trên ipad mini thì thấy rõ.
Trên đây là một số nhận xét chủ quan của mình sau 1 đêm test em nó. Ai đang dùng thì vào cho ý kiến lun nha.
p/s: Vừa mới chuyển dùng qua Android nên chưa biết test gì nhiều (trước đây dùng IOS, WM, Symbian). Ae cần test cái gì thì hướng dẫn cụ thể mình sẽ test rồi úp lên.
Có 1 vài tấm lúc khui em nó và test camera lúc mua máy, mời. ae xem chơi
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks bạn nhé đợi vài ngày nữa xem pin có ổn định hơn không chứ thế này thì nản thật lại pin liền nữa chứ
Bác test 1 vài game nặng xem tình trạng máy thế nào, nóng không, trong khoảng thời gian test với game thì pin tụt ác không.
Thanks
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon, vừa tìm hiểu trên mạng xong tìm thấy cửa hàng đầu tiên bán zenfone5 tại Việt Nam. Tìm trên google thì thấy cửa hàng này dính khá nhiều phốt. Mà mình tra trên web bán hàng của đài loan thì bên đó là Zenfone 5 Ram 2G, Rom 16G. Hay cửa hàng xách tay từ Đại Lục nhỉ ?
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@allstreet Em nó đây, quy ra = 4.1tr. Quá ngon!
http://www.myfone.com.tw/buy/index.php?action=product_detail&prod_no=P0000200581627
@chipheo_nd ngon khỉ gì. Lên trang chủ đài loan có 4000 tệ thôi, 5000 tệ là dc 32gb
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@allstreet Trang chủ bên Đài Loan là gì vậy b ?
@chipheo_nd http://store.asus.com/index/A12023
Haic85
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngon roài hàng xách tay giá ok quá. cho bể mặt bọn phân phối VN thôi
duybt74
ĐẠI BÀNG
10 năm
nên sạc pin đàng hoàng rồi hãy test chứ mới đem về cái nào chả hết pin nhanh
có bác nào xách tay từ bên Tàu qua hok?
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sống ở VN phải biết chờ đợi các bác ạ. Như e S3 ngày xưa cũng xuống chóng mặt đấy ạ
Xem trong giới thiệu thấy 2 sim thì 1 sim là WCDMA và 1 Sim là GSM, cái này mang về VN dùng 2 sim GSM thì có dùng được ko nhỉ?
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chinhpham 1 SIM 3G, 1 SIM 2G
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongtranvn thế là muốn đổi sim 3G thì lại phải tháo nắp lắp lại sim. chán nhỉ
oh god, qua đêm mất 3-5% pin hả? Hơn cả cái điện thoại Hổ Cẩm Đào của thằng bạn em 😁
@KipTroll tắt wifi đi là ok
winter_vt89
ĐẠI BÀNG
10 năm
kiểu này xài 1 ngày sạc 2,3 lần, đi đâu xác định mua thêm cái pin dự phòng cmnr, next cho e này là đã xác định :p
pin chưa sạc lần nào rất mau hết pin bác ạ
thử sạc lại chơi game xem youtu xem!
bạn ơi up thêm vài tấm hình full size từ zen 5 đi bạn
em đang lăn tăn zen phone 5 với cả sony xperia C có bác nào có cao kiến gì k ạ
hduonghn
TÍCH CỰC
10 năm
Đọc bài này thấy mừng ghê, chờ đợi nó mãi nên chán chuyển qua dòng khác rồi, giờ không hối hận
hduonghn
TÍCH CỰC
10 năm
@cucoi08 Đợi lên đợi xuống nó cữ hoãn ngày bán mãi, tớ mua con Lenovo P780 dùng rồi.
@hduonghn bạn dùng giao diện gì thế? nhìn đẹp 😃
hduonghn
TÍCH CỰC
10 năm
@cucoi08 Miui bạn ạ, con P780 này khá nhiều rom cook ổn & đẹp
@hduonghn mình vừa xem con p780 ngon thật 😆
Minh cũng mua con zen5 bên Vĩnh Phát. Với tầm tiền này sở hữu em nó là quá ok rồi. Lướt web wifi ,vọc vạch, xem phim trên hdviet thì trung bình 2p30s mất 1% pin đó, lâu rồi ko xài android, không bik pin vậy thế nào, có vẻ hơi kém.
Benk điểm bằng atuhu thì được 22k. Nhưng chơi alphast 8 bị giật hình.
vithaphanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@buzzbuzz 2p30s mất 1% pin, mà điện thoại lúc đó bạn có bật chế độ tiết kiệm pin không ? hay sài bình thường? độ sáng bạn để ở mức bao nhiêu vậy ?
@vithaphanh Tiết kiệm pin, ultra saving, chế độ sáng auto, tắt 2g/3g lun rùi
hóng mãi mới ra h nghe thời lượng pin mà thấy chán.
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế là ko cần phải tẩy chay nữa rùi. chuyển qua moto 2sim màn 4,5inch có vẻ phù hợp hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019