Review, Chia sẻ, hướng dẫn, giải đáp mọi thắc mắc về tai nghe Beats

gatebuy
15/6/2012 16:40Phản hồi: 646
646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi ở hà nội có chỗ nào mua beats chính hãng uy tín k? bỏ 1 đống tiền ra mà mua hàng phải hàng fake thì chắc mất ngủ cả tháng quá 😔
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunnek2 e mới mua một con bên bác ở sai gon chỗ a Thái không biết có phải con bác nói không ah..e mua ngày 6/10 ah
@trongngoc89 chắc bác mua là loại A+ 599k loại này đạt khoảng 90% real theo đánh giá của em thôi. còn loại 100% thực ra nó chính là chính hãng rùi, nhưng có thể sẽ bị thay vỏ hộp, hoặc gì đó để có giá rẻ hơn.
bây giờ hãng beats và monster tách ra nên chuyện độc quyền công nghệ không còn quá quan trọng nữa, họ đã bán phần cứng, cụ thể là studio A+ bên shop mình thì phần cứng là chính hãng còn vỏ và phụ kiện linh tinh thì nhà máy tự sản xuất
@sunnek2 tin này chính xác k pác? âm thanh 1:1 như hàng real là quất liền 1 em đó :p
@princetimmiz nhà máy nói nào em nói lại vậy, họ còn gửi cho em cả hình chụp bo mạch của studio, em share lại cho bác xem, em cũng chưa rám tháo ra kiểm chứng

phuong16hp3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn hop solo hd chỗ nào thì biết hàng fake hả bác
@phuong16hp3 nhanh nhất là dưới chữ SoloHD , thật thì thường là 1 dải dài màu trắng ghi Made for iPod iPhone iPad.....Fake nó chia làm 2 : đen là iPod trắng là iPhone (k có iPad)
thật thì có tem Featuring Super Strength Headband
mặt ông Dre thì giờ đã bắt đầu có hộp thật nhưng mặt tối rồi.....nhưng vẫn sáng hơn fake....nói chung cái này giờ bó tay
cái hình tai nghe của Real có vẻ to hơn Fake , Hộp Real có cái bìa mở ra được (ghi intro bằng nhiều thứ tiếng 😁 )
up
kanwonbi
TÍCH CỰC
12 năm
mấy bác xem con của em là hàng Fake 1 phải ko à ???
Phụ kiện có sách vở , 4 - 6 mút tai gì đó nhưng ko có vành tai

Theo nhận xét riêng của mình sao khi chơi vài bài dance/trance ở múc volume 7/10 thì bass,treble nghe đùng đùng lên xuống có đoạn lên cao quá thì hơi "thủng" ...còn 10/10 volume thì oánh mún banh cái lỗ tai giựt tạch tạch 😁
@kanwonbi Fake 1 thì chuẩn rồi ạ, nhưng chắc loại B (căn cứ là không có móc tai). nói chung là chất lượng thế nào thôi bác ạ chứ hàng Fake 1 bây giờ có nhiều loại chất lượng lắm
kanwonbi
TÍCH CỰC
12 năm
chắc vậy ....mà công nhận hàng fake giờ làm ghê thật 😁
bên bạn có bán vành tai lẻ ko ?
pác nào giúp em phân biệt hộp Beats Pro với nãy đi dán ipod ở Thái Dương Store thấy con Pro bán 10tr5 , qua 2Bling thấy con Superfake 2tr.....nhìn chẳng phân biệt được T_T
em có vài câu hỏi
-Bác chủ cho em đánh giá về con beat by dr dre pro và so sánh với con studio HD với. cả 2 đều là hàng A+ bác nhé. và hàng A+ so sánh với hàng thật thì như nào.
- Nhu cầu nghe của em là bass chắc, rõ ràng, ko cần đập mạnh quá để còn nghe nhạc nhẹ và acounstic, âm thanh sâu và chân thực, âm cao tốt. Đeo tai phải thoải mái, nhìn con solo nhỏ em hơi phân vân vì khung đầu to =,= hôm trước qua nhật cường test con studio thì đeo thik và thoải mái lắm, ko biết con pro kia đeo có dễ chịu ko. với những tiêu chí trên bác nghĩ em nên dùng studio hay pro.
nếu mà ngon em qua chỗ bác làm con nghe cho phê
@kisigaia2610 trả lời dùm pác chủ nhé 😃
- Studio HD là con gì bạn =.=" , chắc ý bạn là solo HD ? hàng A+ bên shop pác này thì có con Studio là đc bảo đảm 1:1 hàng thật nên so sánh A+ thì Studio ăn hết nhé
- Nhu cầu của pác thì hơi khó 😁 thiên bass thì nghe Acoustic Rock tốt chứ nghe mấy cái nhạc Country thì hơi lỏng (con SoloHD của em nghe Taylor Swift mấy bài cực nhẹ k hay , piano cũng bị lỏng do hụt Treb)
- SoloHD là On-Ear , đeo lâu tháo ra hơi đau tai tý , khung đầu thì cỡ nào mang cũng đc :D
-Pro thì nó nặng 450g , đeo khá là nặng đầu vì nó làm = kim loại chứ k phải nhựa như mấy em kia , âm của nó trải đều hơn Studio 1 chút
p/s: mình so sánh Real nhé , còn Fake A+ cũng 90% real nên chắc cũng thế :D
kanwonbi
TÍCH CỰC
12 năm
đang tính mua em fake one đây ai có nhượng lại tớ nào

bác gatebuy có loại fake one để giá tốt inbox em nha ...hcm
các bạn cho mình hỏi Solo thường bản tặng kèm HTC vs solo HD thì chất âm có khác nhau nhiu` ko ??? mình đang định mua lại 1 con solo của thằng bạn, nó dc tăng khi mua HTC mà phân vân wa @@
congmua.com bán hàng uy tín chứ bà con?
em tính mua 1 cái tai nghe A+ mà không thấy có cửa hàng để ghé vào test
T.T
sinh viên lên cũng đắn đo
@chiensoma uy tín lắm nhé bạn 😁 cứ yên tâm , cửa hàng thì có ở TPHCM với HN mà
bantojnd89
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.songlongmedia.com/monster-beats/156178.html

các bác thấy địa chỉ này thế nào em định mua 1 trong 2 con này
Monster iBeats fake cao cấp (có Mic & Control Volum): 549k

Monster Beats Tour Fake Professional : 339k

các bác cho em xin ý kiến thế nào
@bantojnd89 Songlong cũng khá nổi bên box Rao Vặt , pác rảnh thì qua Box đó tham khảo 😁
à có pác nào xài Beats nghe Piano lúc âm cao quá bị rè nhẹ k 😔 nghe bằng ipod touch
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@princetimmiz bác nghe con gì thế 😃
@hellboy9000 em nghe con Studio A+ của pác Quang , những khúc treb quá cao thì nó "rẹt" theo cái treb đó , com Mid tạm , Bass thì thôi rồi....😃)
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@princetimmiz Nói thật em đã nghe Studio A+ của bác Quang rồi nhưng chưa nghe đến đoạn treb quá cao , kiểu như kéo viôlông hoặc kéo sáo :| , theo đánh giá của em chất lượng con Studio này quá đẹp so với cái giá . em cũng lượn lờ sang Xuân Vũ và ido nghe tai chính hãng , nhận thấy chất lượng âm thanh cũng chỉ như thế (hoặc do tai em chỉ đc đến đấy hix) , chắc là chính hãng kéo lên dải cao hơn còn nói chung treb , mid , bass thì chả khác gì chính hãng 7tr cả :| , mởi cả em chưa thấy ai nghe nhạc hòa táu , giao hưởng bằng beats bác à 😃 , bác mà chơi tai ưa treb , xin giởi thiệu cho bác 1 số các loại tai chuyên nghe nhạc như thế , keke
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hellboy9000 Studio A+ của bác Quang giá bao nhiêu thế bác? có cái link cho mình xin!!!
Các bác làm ơn cho em hỏi, chức năng ControlTalk có tương thích với con LG P500 không? Vì em thường nghe hay nghe nhạc khi chạy xe. Con P500 của em đang chạy rom CM9, và dùng PowerAMP để nghe nhạc. Cám ơn các bác 😃
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kulboylovely được bác nhé , bác xài PowerAMP hoặc TTpod chuyển bài , play,pause ngon lành
em kinh tế eo hẹp đang tính mua con Solo HD fake 2, chất âm so với fake 1 ntn vậy các bác.
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MrPollux nói chung là ko thể so sánh với fake 1 đc , chất lượng với mức giá đó là nghe ngon bạn à , chỉ 1 cái là chất liệu ko đc tốt cho lắm , theo em bác cố ít lên studio fake 2 nghe sướng hơn
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài review iBeats real của bác bichtv

các bác có thể giúp em phân loại con này không, thằng bạn của em mua về từ bên TQ

*Con này ở dây cắm không có serial number
tuy chưa thử được phần âm thanh sp bác chụp nhưng bằng kinh nghiệm của mình em có 1 số nhận xét sau:

Vỏ hộp mặt trước khá tinh sảo, có thể thấy ảnh chụp bị rung tay nhưng nút bấm đặc biệt là nút play/pause sáng nét trong, không như hàng fake trên thị trường

mặt sau nét chữ thanh mịn, hình ảnh thấy được chiều sâu đặc biệt là mặt của ông đóc tờ ri

Đặc biệt hơn là Tem QC là tem trong, có thể khẳng định trên các shop beats ở VN chỉ Muahot.com và Congmua.com có loại này

Nổi rõ hơn là 2 dấu khắc hình tam giác, dành cho tiêu chuẩn sp. Cũng khẳng định luôn là hàng fake trên thị trường không có

Chữ "Sound Masters" nét thanh mịn sáng, cùng kiểu font

phần khay đựng bằng hộp cứng và dầy, cái này do kinh nghiệm thôi khay dầy hay mỏng em nhìn qua là biết
túi đựng mịn sáng

phần dây dẹt tròn, dầy căng, và đặc biệt logo và chữ monster được in chìm đậm nét, phần bề mặt không 1 tỳ vết

đây cũng là 1 điểm khác biệt với hàng fake tại VN đó là jack ko có seri
Tổng kết lại:
Về phần hình thức không biết hàng của bác là fake gì nhưng độ tinh sảo, chi tiết, quy cách là đáng thuyết phục.

Theo như sự nhìn nhận của em thì hàng của bác hình thức giống với Tour A+ bên em đang bán, chất lượng thì ko biết thế nào
http://www.tinhte.vn/threads/1113390/
link của bác đây ạ. giá của em nó là 2450k tặng kèm 1 bộ pin sạc
@sunnek2 http://congmua.com/monster-beats-studio-limited-edition-coffee-headphones.html
loại này là Fake hay fake+ vậy a? chất lượng thế nào a?
@bomdaihiep258 Loại này nằm giữa A và A+ tức nó thuộc phiên bản đặc biệt (limited edition) được nâng cấp và chau chuốt về chất liệu, nước sơn, phụ kiện. Tuy nhiên, để đổi giữa kiểu thiết kế cá tính như phiên bản trên thì nên cân nhắc với Studio đen/trắng A+
vậy loại này mà sử dụng với s
martphone thì các nút có sử dụng được k a?
vậy loại này mà sử dụng với smartphone thì các nút có sử dụng được k a?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019