Review, Chia sẻ, hướng dẫn, giải đáp mọi thắc mắc về tai nghe Monster beats

Thảo luận trong 'Thiết bị ngoại vi' bắt đầu bởi gatebuy, 15/6/12. Trả lời: 507, Xem: 80000.

1. princetimmiz

princetimmiz Thành viên

em scan cái barcode ra soloHD trắng , QR code em scan ra xong đánh vô web trên PC ra trang beat..../qr mà trang đó bị xóa nên về lại trang chủ :))

newface93 thích nội dung này.
  2. princetimmiz

princetimmiz Thành viên

à cho em hỏi cái catalog của Beats chữ "Turn it up" hay là "Beat by dr.Dre" vậy các bác ?

3. tungjty

tungjty Thành viên

Các bác cho hỏi cái này với
    Tình hình là hôm qua mới lụm cái solo (giống hàng tặng kèm one X) của 1 bác trên 5giay, link đây http://www.5giay.vn/9-linh-kien-dic...he-beats-solo-dr-dre-hang-us-nguyen-seal.html

Mình mua chỉ có 2,6tr thôi, mình thấy giá hơi rẻ so với thị trường vì nhiều nơi rao bán > 3tr.

Vì solo hết bán chính thức trên website của dr.dre rồi nên mình không biết thực hư giá chinh xác là bao nhiu.

Tai nghe nghe good, bass mạnh nhưng không biết phải super fake không nữa, có gì mình sẽ up video lên cho các bác phán dùm em.

Thanks all

4. tungjty

tungjty Thành viên

5. tungjty

tungjty Thành viên

Minh mới mua cai solo cũng giống bạn, mở nhạc sàn lên cái lỗ tai nó dập rung rung

6. princetimmiz

princetimmiz Thành viên

cái hộp này là hộp của hàng kèm OneX (k có chữ TM)
    hồi mình bên HongKong , bên đó cũng có dịch vụ đi kèm như vầy....đt không là ~14-15tr , thêm 1tr5 nữa là kèm tai :D (ở VN là tặng luôn thì phải) bán riêng thì 4tr thì phải => yên tâm nhé pác :D

tungjty thích nội dung này.
  7. sunmrdark

sunmrdark Thành viên

E mới nhờ một ông Anh đi du học ở southampton london lây cho một chiếc studio bản new york yankee! Vì lúc đó thấy ông ý nói rằng có đợt sale off các mặt hàng của beats nên e cũng nhờ ông ý lấy cho! Giá 3.5tr nhưng vẫn chưa xác minh chính xác đc là hàng Fake hay thật! Vậy có bác nào sành về khoản studio chỉ giáo cho e vài đường! Nếu như có cách check seri nó chính xác và nhanh chóng hơn thì các Bác hướng dẫn e vs cho nó nhanh! E cảm ơn các bác! Mong các bác trả lời Sớm sớm cho e vs! Sđt của e La 0984527437 BAC nào rảnh thì alo trao đổi kinh nghiêm ah :D

8. Nguyễn Phúc Duyệt

Nguyễn Phúc Duyệt Thành viên

Em có cái tai nghe ibeats chất liệu của tai nghe bằng kim loại và đuôi jack cắm phần trên cũng bằng kim loại.Chữ ibeats và monster (R) (L) đều được khắc laser rất sắc nét chớ không phải in.Tai của em có chắc là tai xịn không mấy anh.Cho em hỏi luôn là có tai urbeats face hay ibeats face mà làm chất liệu kim loại như tai xịn không?

9. tungjty

tungjty Thành viên

Bác trả lời làm mình yện tâm quá, yêu em nó thiệt, nghe nhạc xong hết muốn nghe mấy tai nghe theo máy :D

10. tungjty

tungjty Thành viên

Nếu tai nghe làm bằng hợp kim lọai và nặng là khả năng hàng xịn cao nhé bạn.
    Tham khảo thêm ở đây http://www.5giay.vn/9-linh-kien-dic...nghe-htc-chinh-hang-new-100-click-de-xem.html

11. PhuMinh221

PhuMinh221 Dự bị

Chào bạn hellboy9000. Bạn cho mình xin địa chỉ nào bán hàng Fake nào đúng giá đúng chất luợng luôn đc k ? Sài hàng fake đỡ phải lo lắng bỏ tiền ra mua hàng xịn được hàng fake.

12. Nguyễn Phúc Duyệt

Nguyễn Phúc Duyệt Thành viên

Vậy là tai beats face cũng có cái được làm bằng kim loại hả anh.Bài tham khảo anh cho send cho em,chỉ có urbeats chứ không có ibeats :(.Dù sao cũng cảm ơn anh ^^

13. quoc_anh_1603

quoc_anh_1603 Thành viên

sao beats studio fake 1 lại thua chất âm của fake 2 ah bác , e mới mua 1 con super fake 1 giá 1tr4 :( , em thấy chất âm studio fake 1 cũng ngang với con sennheiser CX300II hàng chinh hãng của em thôi , âm bass đôi khi ko sâu bằng sennheiser được cái hình thức đep thật

14. princetimmiz

princetimmiz Thành viên

fake bây h có nhiều loại , có khi còn chia ra cả công ty fake này kia mà pác :D nói chung theo ý kiến khách quan của em thì fake chỉ mắc do vẻ ngoài giống , còn chất âm thì em nói thật : hên xui , w cả pác so over với in-ear thì hơi khó nhận xét , mà nếu như pác nói thật thì chắc con fake1 có vấn đề rồi :(
    mà em nghe nói Studio fake loại 3tr ý nghe 80-90% hàng thật , em chưa nghe thử mà nghe bạn bè nói ok lắm :D

15. hellboy9000

hellboy9000 Thành viên

hì bác à , dù gì đi chăng nữa FAke vẫn là fake , ko thể đạt đến độ tinh xảo như hàng chính hàng , và bấy lâu nay em nghĩ , ko nên so hàng fake với hàng chính hãng làm gì , đc cái nọ thì mất cái kia , quy luật mà :) . Quan trọng là sở thick của mình và có hợp với cái tai hay ko thôi :D còn riêng về tai studio fake 1 em xin có ý kiến như sau :

Bác có em CX 300 II và khen chất âm nó hay , em xin kết luận bác là 1 basshead và bác cũng là 1 tay nghe nhạc nhận biết tinh tế đó:
    CX 300 II là tai nghe thiên về âm trầm và bass tuy tiếng bass ko đc nảy nhưng nói chung là mạnh

Còn studio fake như em đã từng review , chưa bao giò studio fake lại danh` cho bass cả , bass của studio nảy nhưng yếu , pải nói là rất yếu ( đối với 1 basshead như bác và em ) nhưng bù lại , treble và dải âm cao của studio thì tuyệt, hỗ trợ dải âm khá dài , để mà nghe nhạc acoutic hay pop , jazz thì ngon , và hơn cả là studio fake 1 rất thời trang keke , còn so với Fake 2 thì cũng khó , fake 2 mẫu mã cũng như độ tinh xảo thì ko bằng fake 1 rồi , âm bass có mạnh hơn nhưng bác bác bật max vol thì fake 2 sẽ hơi bị rè :|

Nếu bác là 1 bassheàd thì lẽ ra bác nên xúc con Mirx fake 1 mới là chuẩn , nghe bass quên sầu luôn \:D/

quoc_anh_1603 thích nội dung này.
  16. hellboy9000

hellboy9000 Thành viên

Đúng già thì em chịu vì bây giờ giá cả em thấy chỗ nọ chỗ kia lắm , kể cả là fake 1 luôn , mỗi nơi fake 1 là 1 kiểu , đúng là fake 1 thật nhưng nguồn hàng khác nhau , nhà máy khác nhau nên giá cả và chất lượng cũng khác nhau. Đi mua tai fake chú ý những điểm sau :

1, đừng tham rẻ quá , nên xem mặt bằng chung của các của hàng , ko có chuyện fake 1 mà 4 nơi bán giá khoảng 500k ( +,- 50k ) mà 1 nơi bán fake 1 lại 250k cả
    2, đừng tiếc 3,4 chục nghìn mà đi mua chỗ xa lắc xa lơ , thấy chỗ kia rẻ hơn 3,4 chục rồi đi mua xa vãi hà, đến lúc muốn đổi đi xa mệt và bực lắm
    3, đến tận nơi nghe thử , ưng thì xúc , ko nên gọi đặt hàng khi chưa nghe thử bao giờ , nếu ko vừa ý sẽ rất bực mình. còn nếu đã đến nghe ở đấy , ưng rồi thì từ lần sau có mua cho ai con giống mình thì đặt cũng đc , quan trong là mua cho mình thì nên đến nghe
    4, chọn 1 con , bóc ra , nghe thử luôn , ưng xúc luôn vừa lợi cho mình vừa vui vẻ ng` bán, còn ko ưng thì chả sao cả , mình là khách hàng mà
    5, nghe xem chế độ hậu mãi, bảo hành đổi tai ra sao , có nhiều của hàng khắt khe lắm , nhiều khi đi mua cảm thấy ko thik

--> tư vấn cho bác 1 chỗ em hay mua cho bạn bè và bản thân em , cũng hay đến đấy review tai nghe , chế độ hậu mãi tốt , chủ shop vui vẻ nhiệt tình và hơn cả là giá cả và chất lượng tương xứng:
    http://www.tinhte.vn/threads/1113390/

kanwonbi thích nội dung này.
  17. princetimmiz

princetimmiz Thành viên

pác
    chào pác , em đang quan tâm cửa hàng này , em thì có con soloHD rồi mà cũng đang cần con in-ear cho tiện :D , tình hình là em đang nhắm con Tour fake A+ ở web này , pác review hộ em chất lượng của nó với , và giữa A+ có mic và A+ k mic có khác về chất âm k hay chỉ khác về cái mic thôi ?
    và con soloHD ori của em với con Mixr A+ thì so sánh về âm ntn pác (tò mò thôi :D)

18. hellboy9000

hellboy9000 Thành viên

cái này hình như mình đã review ở đâu đó rồi hay sao ấy :-(
    Tour là tai nghe dành cho basshead , tiếng bass của tour rất nảy và mạnh , thiên về âm trầm còn Tour A+ có mix và A+ ko mix , theo quan điểm cá nhân thì A+ có mix hay hơn , chả hiểu sao em thấy thế , cảm giác đeo có mix hay hơn ko mix :))

Còn SoloHD ori với Mixr A+ thì theo cá nhân em , Mixr hay hơn:
    1. SoloHD chưa bao giờ đc đánh giá cao trong thế giới tai nghe vì giá của nó hơi chất hơn so với chất lượng nó đem lại, đây là ý kiến chủ quan của cá nhân em , em đã từng nghe qua cả solo và soloHD ori nói chung chất lượng âm thanh chả khác nhau mấy , khác nhau mỗi chất liệu làm tai nghe thôi , cón theo cảm âm thì , soloHD ko nghe trong, nhưng rất bị lẫn âm, và nếu so về thời trang thì con mixr ăn đứt con SoloHD :)) , nghe Mixr âm bass rất ngọt , và vấn đề là max vol mixr ko bị rè , ko bị lẫn linh tinh âm :)

19. quoc_anh_1603

quoc_anh_1603 Thành viên

Bác cho e so sánh chất lượng của solo HD với beats studio với , e xem cnet studio đứng top 1 trong 10 tai nghe cách âm tốt nhất , mà ko hiểu sao con studio sau khi burn in hơn 100h nghe bass cực sâu và độ rung nảy kinh người

20. princetimmiz

princetimmiz Thành viên

oh thx pác , nhưng cái Mixr A+ thì đc bao nhiêu % so với Mixr thật ? em thấy giá chỉ = có 1/3 nên cũng thắc mắc @@ và cái pác review là Mixr ori hay fake ?
    w cả em vừa liên lạc bên ấy , bên ấy nói Mixr A+ k hơn đc A bn , nên mua Studio A+ , 1:1 so hàng chính hãng , pác xác nhận hộ em cái @@