REVIEW - Đánh giá gói cước Mobile Internet Mimax của Viettel

luandtvt
12/12/2011 8:47Phản hồi: 304
Gần đây, nhà cung cấp dịch vụ viễn thông Viettel đã cho ra đời gói cước Mobile internet mới rất hấp dẫn: gói Mimax.
Bạn nào chưa biết về Mimax mình có thể giới thiệu qua đặc điểm của gói cước này như sau:
Gói cước khi đăng ký sử dụng, với cước phí là 40 nghìn/tháng bạn sẽ nhận được 500MB; khi dùng hết 500MB này nhà mạng sẽ bóp băng thông với thuê bao của bạn xuống tốc độ: Download 256kb/s và upload 128kb/s và bạn được sử dụng miễn phí.
Khi sử dụng 3G với tốc độ max thì không nói làm gì, ở đây mình sẽ review khi sử dụng ở tốc độ bị hạn chế. Bạn có muốn biết trước khi dùng? xin xem nội dung dưới đây:
- Thiết bị test: Iphone
- Gói cước sử dụng: mimax
Trước khi hết dung lượng, tốc độ download trên Appstore.vn khá ổn: xấp xỉ 400KB/s tương đương 3.2Mb/s

Đã dùng hết lưu lượng miễn phí

Còn đây là tốc độ sau khi bị bóp băng thông 0.21Mb/s tương đương 215kp/s

Với tốc độ này, bạn làm được những gì? Yên tâm là hơi khó chịu 1 tý giống như đang chạy otô rồi xuống chạy xe máy thôi. Các chức năng cơ bản vẫn OK nhé:
- Đọc báo: chắc ko cần phải nói vì với tốc độ EDGE vẫn ổn
- Xem Youtube trực tiếp vẫn ổn và không bị giật, bạn xem hình vẫn thấy load thừa 1 ít nhé

- Nghe nhạc online qua ứng dụng ZING

Quảng cáo

Với mình, thế là hài lòng cho 40 nghìn tiền gói cước cộng 10 nghìn tiền phí thuê bao 3G -->50 nghìn cho xài 3G không phải lăn tăn gì cả. Còn với bạn thì sao? hãy trải nghiệm và cho ý kiến nhé

[Cập nhật 06.01.2012]

Các bạn đăng ký sử dụng chú ý nội dung này nhé: nếu đăng ký 31 cuối tháng thì sẽ bị trừ 40K/ lần luôn và nếu sử dụng sang đầu tháng mồng 1 mà hủy thì cũng sẽ bị trừ 40K nhé. Viettel tính trọn gói chứ không tính theo ngày sử dụng. Thân
[Cập nhật 12.04.2012]
....mình vẫn đang sử dụng MiMax của Viettel. Nói chung là hài lòng với những gì mang lại vì nó phù hợp với nhu cầu của mình.
Các bạn dùng Mimax sẽ rất khó chịu khi bị bóp băng thông, hôm nay mình sẽ hướng dẫn mọi người hack băng thông khi bị hết 500MB nhé.
Cách làm: các bạn đang dùng data ở chế độ 3G. Chuyển về chế độ chọn mạng GSM.
--> Trên máy sẽ hiện biểu tượng EDDE. Để 1 vài giây cho máy chọn mạng xong -> lập tức vào chọn mạng, chọn lại 3G (hoặc WCDMA,UTMS, HSPDA với 1 số máy). -->trên máy hiện thị đang dùng sóng 3G
Thế là xong, mình có thể dùng trong một lúc với tốc độ full. Tùy thời điểm ^_^ thế là Okie rồi khi bạn đang muốn down 1 bài hát hay 1 clip về máy.

Quảng cáo

Được 1 lúc, nhà mạng sẽ phát hiện ra và sẽ lock lại --> Nếu dùng tiếp bạn lại làm từ đầu nhé!
[Cập nhật 23.06.2012]
Hiện tại, nhà mạng đã fix lỗi hack băng thông
Các bạn sử dụng hết lưu lượng miễn phí sẽ bị bóp lại
Tuy nhiên đọc báo, nghe nhạc trên Zing mp3 vẫn ổn nhé !
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá tốt nhỉ .............
Mình ko thích. Vì ko vào đc Facebook 1 cách bỉnh thường. Hừ. Chuyển Vina.
chính xác là cái này 😁
pput
ĐẠI BÀNG
12 năm
đợi từ tháng trc sang tháng này để chuyển từ mi50 sang mimax, cảm nhận sau 3 ngày là tuyệt
trc dùng mi50 cuối tháng cứ phải nhắn thêm +10 để mua thêm 10k/50mb, dùng đc thêm hơn 1 ngày. H mimax dùng 3 ngày nay mất có 40mb (mình dùng chủ yếu push mail, notifi, viber, whatsapp, ym, skype, gamecenter, web)

ngoài ra còn 1 điểm + nữa mà ko biết có phải do mimax ko hay do Viettel mới bỏ chặn, đấy là mấy hnay thấy có thể vào đc FB bằng app, ko cần on VPN hay chạy qua Opera nữa:X
@cuongbep K bth là Sao. Van dung bth am
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng 3G của Vina ko giới hạn nên quen rồi
Với cái tốc độ kia của VT thì đúng là teo :-ss
tuan8883
ĐẠI BÀNG
12 năm
gói cước nào of vina mà k giới hạn vậy bácc
T_and_H
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuan8883 Nếu bác dùng Vina thì làm như sau, trọn gói 50k/tháng:
Dùng ezCom: lần lượt soạn 3 tin nhắn sau:
EZ gui 888. Sau đó là: EZ50 ON gui 888.Cuối cùng là: EZU ON gui 888
nhanh hơn mạng desktop nhà mình
Để xem vài bửa nữa khéo viteo lại hạ tiếp băng thông tránh kẹt mạng 3G đây.
Giá rẻ, tốc độ chấp nhận được. Vẫn còn hơn gói cước ADSL thấp nhất của VNPT dưới các tỉnh lẻ.
Nói có = chứng ko bạn, VNPT gói thấp nhất mình biết hình như là 2,5 mà ?
Mình dùng vẩn thấy bình thường,mặc dù đã hết 500m miễn phí.
vẫn quá đắt so vs nhiều người...20k đi nào 😁
huytndh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pó tay.Bạn có máy 3G mà ko đỡ đc 40k/tháng hả.
chà, rẻ hơn gói MIU bên mobi rùi, khổ cái sim chính lại là mobi mới ác nhơn, ko lẽ mua cái sim VT gắn zô iP chỉ để onl 3g sao ta :-s
daty.do
ĐẠI BÀNG
12 năm
@edison27191 Ủa, mobi gói MIU cũng 40k mà bạn? Với lại mobi không tính phí 3G 10k, nên tính ra rẻ hơn của VT 10k 😁
Mình không thích dùng Viettel, tốc độ chậm quá T_T

mình cũng đang xài VT thấy cũng tốt lắm.lúc ko kẹt mạng tốc dộ load có thể lên đến 600kb/s đó
longannd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kiểm tra lưu lượng đã sử dụng thế nào vậy bạn?
Hình như là soạn tin TRA rồi gửi cho số nào mình quên mất rùi (191 hay 999 gì đó)
TBTT thì cứ *101#, *102#
TBTS thì soạn tin: TRA CUOC gửi 191 ( tối đa 5 tin/ ngày)
mptu
TÍCH CỰC
12 năm
Có đùa không? 400KB tương đương 3.2MB........

bạn này đã ko biết gì về các đại lượng lại còn chỉ trích người khác.
mptu
TÍCH CỰC
12 năm
Mời bác đứng ra chỉ bảo thêm, mình xin tiếp thu. Nhớ phân tích kỹ nhé, kể cả chữ B và b có giá trị khác nhau thế nào giùm! Hi vọng mình sớm mở mắt! Còn nếu không có khả năng thì đừng ké mồm bẩn cốc nhé!
kém hiểu biết, mồm miệng chợ búa, bạn giống như con vịt với câu nứoc đổ đầu vịt.

Bạn muốn phân tích để chứng tỏ cái dốt của bạn thì mình sẽ phân tích.

1 . Bạn chủ bài viết nói "xấp xỉ 400KB/s tương đương 3.2Mb/s" mình ko có ý kiến - vì nó hoàn toàn đúng.
2 . Bạn nói : "Có đùa không? 400KB tương đương 3.2MB........"

Thể hiện bạn vừa dốt lại vừa ngang.
3. 1 Megabyte = 8 megabit .
400KB/s = 3.2Mb/s như bạn chủ bài viết nói là hoàn toàn chính xác.

Chẳng có ai nói 400KB/s= 3.2MB/s cả. chỉ có mỗi cái mồm của bạn nói ra thôi.

Nói thêm cho bạn biết chút nữa.

Megabits , kilobits và bit nói chung dùng để chỉ tốc độ truyền.
Megabytes.Kilobytes thường dùng để chỉ dung lượng lưu trữ. Đó cũng là điều nhiều người nhầm lẫn do ko hiểu biết.

Và đó cũng là cái khác nhau giữa chư B và chữ b. Bạn đã tâm phục chưa ?

Mình biết đây là diễn đàn tinh tế, mình ko muốn nói ra những từ ko tinh tế. Nhưng tại bạn mạnh mồm trứoc nhé.
đăng ký gói cước này soạn tin thế nào các huynh ơi
tốc độ wifi thế này có tạm đc ko hả mấy huynh 😃
tdl90
TÍCH CỰC
12 năm
Cước thấp nhất ở các tỉnh lẻ là bn thế? bác cho e biết cái
Tính chuyển xang viettel để dùng gói này nhưng thôi vẫn ở lại mobifone dùng gói 60k để vào facebook, dowload thì kéo wifi cho nhanh ^^
luandtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn xem lại bài viết nhé: tốc độ down 400KB là tốc độ tính theo Byte (vì khi down 1 file dữ liệu, máy tự quy đổi ra Byte để ta dễ theo dõi khi nào thì sẽ down xong) khi quy đổi ra bit là đơn vị đo tốc độ đường truyền theo nguyên tắc 1 byte = 8 bit. Như vậy, 400KB = 400 x 8 = 3.2 Mb bạn ạ!

---------- Post added at 08:09 AM ---------- Previous post was at 08:07 AM ----------

vãi hàng,
nhanh thật đấy
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
@luandtvt công thức nào giúp bạn thích đc 400kb = 400*8=3.2mb :-SS 400=3.2/8*1024 mà.
đăng kí gói cước này , soạn tin thế nào mấy bác ơi
gói cước này nếu em mua về để sử dụng với USB 3G thì có được không nhỉ ?

ai xài được rồi cho em xin ý kiến với...

cảm ơn bà con

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019