REVIEW - Đánh giá gói cước Mobile Internet Mimax của Viettel

luandtvt
12/12/2011 8:47Phản hồi: 304
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luandtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang ký 3G trước đã soạn 3G on gửi 161
Sau đó soạn: Mimax gửi 191

---------- Post added at 10:16 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

Tất nhiên là dùng được cho USB 3G bạn ạ. đặt VPN là v-internet nhé
Danh gia goi cuoc Mimax cua Viettel
Toi co the noi rang "tuyet voi". Vt da di dung huong khi xu huong dung net tren mobile ngay mot pho bien. Voi 500Mb dung luong download o toc do nhanh sau do het so do thi toc do bi cham lai nhung dung van ok. Truoc kia minh dung goi mi 50 ton tien lam. Gio day chi phai tra 50k/thang Qua re.
mptu
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nói vậy thế có biết là khi viết chữ B hoa thì nó là Byte hay Bit không? Bác ghi hết là B hoa thì bác nhân ra thành cái gì?

Tốc độ của MIU là 1Mbps, của Mimax là 3.2Mbps, lúc bóp băng thông thì như nhau rồi.

Vậy là gói Mimax sẽ xài hết 500MB nhanh hơn vì tốc độ cao gấp 3 lần. Ngoài ra mạng lưới 3G của Viettel tương đối nhiều, điểm yếu duy nhất là không vào được fb thì mình không quan tâm lắm vì dạo này cũng chẳng vào xem fb nữa rồi.

Nhưng sim chính lại là sim mobi mới chết chứ 😔
mindzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai nói không vào được Facebook. Chỉnh lại DNS vào vi vu.
vào thì được nhưng không hiện được thông báo và vài cái nữa 😔
làm cái thẻ data 3g cho rẻ sao phải ngợi :|
gói cước ngon ... đj :playfull:
bluesight
TÍCH CỰC
12 năm
hình như Vina cũng có gói như vậy, cước 60k thì phải, ít giới hạn hơn VT nhưng speed ko cao như vậy
kuongli
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng gói miu của mobifone.khi giới hạn còn 30kb/s .rất ức chế.phải đổi qua viettel thôi.cái nào có lợi thì dùng
Bạn mua cái thẻ data 3g giá có 150k dùng free 6 tháng 1gb 1 tháng. Rẻ mà vào facebook ầm ầm

Sent from my PC using Google
kuongli
TÍCH CỰC
12 năm
cái thẻ bạn nói là cái sim 3g hay cái card 3g.hay gói cước .mình ko hiểu
Mình đang dùng gói này =)) Mà chưa hết lưu lượng nên chưa biết đánh giá sao. phòng mình cứ chui vào trong góc thì 3G lại nhảy về EDGE, nản =))
khanh_huy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko dat nkug xao laj faj tra tkem cuoc 3g cac mag # dau kan cuoc 3g dau.
Nó là thẻ nạp của samsung bạn ak. Nạp như thẻ đt. Nạp vào là mỗi tháng là có 1gb

Sent from my PC using Google
Bạn nào dùng iPad+gói Mimax này rồi thì cho mình xin feedback cụ thể: facebook bị hạn chế những điểm nào khi dùng mạng Viettel vậy? :ninja::devil:
hic...vịtteo không vào FB được.....><
Em cũng vừa dùng gói này hôm 11 và cũng dùng hết sạch 500Mb chỉ trong hơn 1 ngày 😁 tại cứ nằm giường bật xem đế chế online. Cảm ơn bác chủ thớt nhé, nhờ bác mà e biết rõ được tốc độ lúc bị bóp và kiểm tra lại thì đúng là tầm đó ( test trên T-Mobile G2 ).

Nói chung với giá 50k vậy mà được dùng 3G thoải mái trong vòng 1 tháng như vậy là rẻ rồi còn gì. Xem Youtube vẫn load thừa ra là đằng khác, xem TV online cũng k hề giật còn load web thì k phải bàn.
Chỉ có điều là k vào được face hay sao ý, bác tiện thể test thử xem sao nào.
asterix
ĐẠI BÀNG
12 năm
Viettel đã khóa fb nhưng vẫn chỉnh VPN theo cách dưới đây vẫn vào đc bình thường, notifications vẫn báo đầy đủ kể cả khi ko bật VPN nhé, chỉ khi mình vào app FB mới cần bật VPN ON.

Cảm ơn bạn nhiều nhé, để tối về mình thử xem sao ^^

kuongli
TÍCH CỰC
12 năm
đã thử ngiệm với ip4 lúc bóp băng thông mà load được yutube mình chết liền đấy.đành quay lại với mobifone MIU 40k/1 tháng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019