Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

REVIEW - Đánh giá gói cước Mobile Internet Mimax của Viettel

luandtvt
12/12/2011 8:47Phản hồi: 304
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kuongli
TÍCH CỰC
12 năm
viettel làm ăn như vậy là ko dc.quay qua mà nhìn 2 ông lớn vnpt xem.=> ko bao giờ dùng viettel.
Em cũng bị 1 quả, sang năm mới bị âm tiền luôn, mặc dù mới đăng ký từ hôm 15 thôi.

Đầu năm đã nợ nần, đen vãi. Ngoài ra trừ xong rồi Viettel vẫn cho 500MB, nhưng bắt phải nạp tiền mới cho dùng 3G 😔(

Cuối cùng hôm qua đã phải mua cái thẻ 50 về nạp, nói chung nên tính cước theo bên Mobi, khi nào sắp hết gói cước thì gửi 1 SMS tới báo cho khách hàng biết, và không tính theo đơn vị 1 tháng mà tính theo 30 ngày, nói chung gói MIU linh động hơn MIMAX
Tốt nhất đừng lên dùng 3g của viettel. Mình bị trừ tiền láo nhiều rồi, giờ cạch đến già mạng 3g của viettel. Tính tiền kiểu gì mà từ 00h đầu tháng đến 00h cuối tháng, phút nào cũng phát sinh. Mà điện thoại mình 19h là tắt sóng
mạng viettel chỗ mình là nhanh nhất.mình dùng điện thoại c5 để vào mạng.tốc độ dowload bằng IDM lúc mạng ngon là hơn 1MB/s còn bình thường là 400KB-700KB/s
thằng bạn mình nó nói đăng kí gói này sau đó lắp sim vào Dcom sài chỉ mất 40k,có pải ko nhỉ 👼
luandtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh, mất thêm 10K nữa tiền thuê bao
Nhưng với tốc độ sau khi bị bóp băng thông được 256Kb/s thì chỉ đọc báo, nghe nhạc và xem youte với độ phân giải thấp thôi nhé. Clip 1080i thì chịu...he he
mình đang sài, 2 ngày hết 500mb, bây giờ còn lại tốc độ thấp, xem youtube những lúc giờ cao điểm thì bị giật, còn lại đa số là mượt
Hiboykute
ĐẠI BÀNG
12 năm
^^ mobifone cũng giảm còn 40k rồi các bro 😆

Sent from my iPhone using Tinh tế
kuongli
TÍCH CỰC
12 năm
nói thì phải chính xác .khi bóp băng thông tốc độ nó còn 256 kbps .chứ không phải 256 kb/s.
256kbps với 256kb/s đâu có khác j nhau đâu bạn . Chính xác hơn là khi bóp băng thông thì tốc độ chỉ là 256/8 = 32KB/s thôi (thực tế thì tối nay mình down thử chỉ đc <20KB/s - nản quá )
soibac1010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc bài review của chủ topic e làm lun gói cước để trải nghiệm, Công nhận khi xài hết 500MB lưu lượng kia, tốc độ về dưới 40kb/s @@
MIU giờ cũng cùng giá với Mimax roi đó bạn 40k/tháng
vua ve que xong. dki cai dung roi. nhung ma 500mb nhanh quá. ngồi gunny chưa đc 12h liền ah :-s
Các bác cho mình hỏi muốn off gói này mà vẫn giữ 3G thì gửi mimax off đến 191 à ?
tôi đã dùng hết 500mb sau đó tốc độ chậm hẳn. tự nhiên chưa sang tháng mới mà tốc độ tăng đáng kể lúc tốt là 90kb/s xem phim oline thoải mái. liệu có phải viettel tăng tốc mức dưới kô nhỉ?
lqdat89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng chỉ dành đọc báo. Không có đột phá. Tốc độ này 3G viêt nam còn lâu mới phát triển đc.
Hihi,nhân tiện các bác tư vấn cho em nên dùng gói cước nào,của nhà mạng nào vs nhé,em onl suốt ngày,fb ảnh ọt download các thể loại lun
hungcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
ặc đen thật không biết gói này, lại đi đăng ký goi KIP cũng cho dùng 3G kiểu này được thêm 100p miễn phí nội mạng, 100 tin nhắn nội mạng nhưng cước là 15ok 😔
sang tháng đổi qua gói này mới được
Goi1 KIP la gi va6y ?
hungcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc là viết tắt của khuyến mãi Iphone
bạn vào trang iphone của bọn nó, phần gói cước nó có loại này đấy
thấy nó gửi tin nhắn quảng cáo nên mình chơi luôn
150k/1thang nhé
cr7cr9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ở Huế, khi còn mức thì dc 5.5 Mb/s. Test thử khi bị bóp về GPRS thì quá chậm 😔
Bạn dùng Opera mini ấy. Vào tẹt ga luôn

---------- Post added at 10:20 AM ---------- Previous post was at 10:13 AM ----------

Bác thế là không biết rồi. Dù bác đăng ký ngày 30/31 cuối tháng thì đầu tháng vẫn bị trừ như thường. Tức là đăng ký theo tháng chứ không tính từ thời điểm bác đăng ký đâu. Lỗi là do bác không tìm hiểu kỹ trước khi đăng ký thôi :hot:
daohuuke
ĐẠI BÀNG
12 năm
chán bọn vịt teo. em đk gói MIMAX dùng bị rớt mạng liên tục, cứ tải cái j nhiều chút như xem film là tự động rớt từ 3G xuống 2G tốc độ rùa, ức quá, trọn gói mà có dùng dc j mấy đâu, nản. ko biết khi hết Data miễn phí thì tốc độ còn rùa ntn
muabonmua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi hết data miễn phí thì nó trở về GPRS.
Không xem video online đc. nản!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019