Review-Giới thiệu-Tổng hợp mọi vấn đề về Docomo LG Optimus Bright L07C

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi fan_ryu, 3/2/12. Trả lời: 69, Xem: 19607.

1. kimcong

kimcong Thành viên

Đang từ V10D uprom chuyển về bản V10C sau đó root máy ròi lại update len V10D. Làm như vậy có được không các bác nhỉ.

2. hunterval

hunterval Thành viên

chi mắc công vậy bác, đang ở v10d thì xài luôn đi.
    mấy đứa vừa mua máy về là up rom cooked liền như em giờ mới mệt nè, muốn quay lại room stock cũng ko đc

3. NG_NHI

NG_NHI Thành viên

anh nào đang xài cho em xin ý kiến tí,tại em đang ngắm L07C,mà không biết cái khoản chụp hình 5.0Mp của nó có hơn mấy con của Sony Ericson không?Và nhược điểm sau khi mọi người xài là thấy nó thế nào ạh? :D thanks mọi người nhiều!

4. kimcong

kimcong Thành viên

Vấn đề là bản rom V10D không thể root đc bác ạ. Mở máy lên hoa hết cả mắt với cái đống phần mềm Nhật có sẵn trên máy ấy, lại con tốn pin nữa. Phải root dc máy để tống khứ cái đống của nợ kia đi.

5. kerropi1787

kerropi1787 Thành viên

Hôm 8/3 lấy 1 em này màu trắng tặng vợ thấy dùng khá ổn, hôm qua lại làm e màu đen nữa m dùng thành cặp đôi luôn.
    Dùng cũng ngon chỉ tội pin hơi kém và chơi Fifa 12 hơi giật(chắc tại game nặng quá).

6. hunterval

hunterval Thành viên

lời khuyên là nếu thík em này thì kiếm hàng han quốc mà mua. hàng nhật khoảng rom tiếc chán lắm. Camera thì như mọi đt khác, chụp ngoài trời đủ sáng thì đẹp, thiếu sáng thì cùi. So với 1 em Sony thì cũng tương đương
    nếu bác mới mua thì pin dùng hơi mau hết, dùng 1 thoi gian em thấy pin ổn. chắc còn tùy rom. Game nặng thì em ít chơi nên ko biết. nhưng máy mau nóng khi chơi game đúng ko bác, cái này thì ảnh hưởng pin lắm....

7. kerropi1787

kerropi1787 Thành viên

M chơi có thấy nóng máy đâu nhỉ, chỉ mau hết pin thôi.
    M thích con này vì trên máy ko có logo LG(nhìn sang sang) ;)) chứ ko đã mua hàng VN or HQ rồi.

8. hienphamdnu

hienphamdnu Thành viên

máy này có cài được tiếng việt ko mọi người....?

9. Bonmuanhoem1102

Bonmuanhoem1102 Thành viên

Có bác nào bán tai nghe chuẩn của con này giá cả tốt pm cho em với (HN)
    0936225129.

10. hotungmau

hotungmau Dự bị

Mấy bác giúp em với !
    Máy L07c em mới mua. Vẫn đang sài rom gốc 2.3.3 chưa root gì cả
    Nhưng sao em bấm 900 kiểm tra tài khoản không được. Gọi 900 vẫn kết nối và đồng hồ đếm giây bình thường, nhưng không nghe tín hiệu phát ra từ loa, mặc dù gọi đi - đến từ số đt khác vẫn bình thường....
    Hôm trước hình như có bấm nhầm vào cái icon LG World, không biết có phải vì lí do này không....
    Làm ơn giúp em với!
    Chân thành cảm ơn !!!

11. inuyasha-27

inuyasha-27 Dự bị

anh cho em hỏi anh mua con này ở đâu vậy,giá khoảng bao nhiêu.em cũng đang tính mua 1 con.
    thanks anh trước nha

12. vespa_tre

vespa_tre Thành viên

cũng đang nhắm con này mà đọc các cm thì có vẻ hao pin,xài chưa ổn định các chức năng nhỉ?thôi để ăn toán có khi nhắm em HQ vậy

13. kerropi1787

kerropi1787 Thành viên

M dùng vẫn ngon lành đấy chứ có j mà ko an toàn nhỉ? với cái màn hình 4" thì máy nào cũng chỉ dùng đc hơn ngày thôi nên vấn đề pin ko đáng ngại lắm.

14. trontu20

trontu20 Thành viên

15. caonam_cfc

caonam_cfc Thành viên

Con này giá rổ thế nào nhỉ?

16. kerropi1787

kerropi1787 Thành viên

B mua ko m để lại cho, đang dùng 1 đen 1 trắng bán bớt 1 cái hjhj

17. caonam_cfc

caonam_cfc Thành viên

Cho ít thông tin về nguồn gốc em nó xem nào. Giá cả vào inbox nữa

18. caonam_cfc

caonam_cfc Thành viên

Bác có topic nào bán em này không? Vào web của bác mà không được.

19. mrchuyen

mrchuyen Thành viên

Có bạn nữ hay bác nào ko dùng ốp lưng trắng mà dùng màu xanh hay hồng ko? Đổi cho em :D, cái ốp trắng của e hôm trc thay ra cho vợ dùng chả biết vứt đâu, h tìm mãi ko thấy :(

20. caonam_cfc

caonam_cfc Thành viên

MÌnh dùng màu đen nên không có nắp lưng trắng