[Review] HP PROBOOK 450 MUA TẠI LAPTOPNEW

bao857600
20/2/2014 13:11Phản hồi: 7
Em chào tất cả mọi người, tình hình là em vừa mới mua em HP Probook 450 tại laptopnew nên muốn làm bài review sơ qua để mọi người có cái nhìn tổng quan hơn về HP Probook 450. Em mua máy tại địa chỉ :
29 Tân Thành P12, Q5, Tp.HCM

Ok bây giờ em bắt đầu luôn nha:

1. Phong cách phục vụ tại laptopnew
Em đánh giá theo cá nhân em là bình thường, không có gì phàn nàn. Cũng cho xem máy, đáp ứng yêu cầu test máy từ khách hàng, không phàn nàn về thời gian kiểm tra máy (em kiểm tra khoảng 1h 😁) . Máy còn nguyên thùng, đầy đủ phụ kiện, kiểm tra các thông số series, product,... ở ngoài thùng đều trùng khớp với trong máy, bios và trên trang chủ HP. Ngoài ra các hóa đơn, giấy tờ bảo hành cũng đầy đủ.
2. Về sản phẩm:
Cái lưu ý đầu tiên và duy nhất đến hiện tại em cảm thấy là màn hình bên ngoài màu đen xám rất bám vân tay. Em cũng có nghe nói về các vấn đề như wifi, loa,...nên em cũng kiểm tra qua. Wifi bắt sóng tốt, loa thì hơi nhỏ khi ở chổ ồn nhưng về phòng thì cảm thấy âm thanh có thể chấp nhận được. Vụ máy nóng thì em chưa chơi game gì nên vẫn thấy máy bình thường, quạt chạy êm không nghe gì :D

Nói chung nhận định ban đầu của em là Laptopnew.vn phục vụ tốt, máy móc thông số đúng như trên website, em kiểm tra qua cũng không thấy hàng có dấu hiệu là hàng ref hay đã qua sử dụng (theo ý kiến em thôi nha), linh kiện thì em không biết có tráo gì không 😆 (em đùa :D)

Đánh giá 7/10

Chú ý: Em kiểm tra qua card màn hình bằng GPU-Z thì thông số card Radeon HD 8750M hơi chuối thì phải. Mọi người xem qua đánh giá nha.

P/s: Em cảm ơn mọi người đã đọc qua bài review của em, do mới mua máy chưa sử dụng nhiều nên em chỉ review tập trung vào các vấn đề quan trọng bên ngoài và một số vấn đề về loa, wifi, (máy thì nhìn qua thấy cũng không có gì để phàn nàn về thiết kế lắm)... để mọi người có thêm nguồn tham khảo thôi. Mong bài viết của em sẽ giúp mọi người có thêm nguồn tham khảo về HP Probook 450. Em hy vọng dịch vụ bảo hành ên Laptopnew.vn cũng sẽ không làm em thất vọng, cuối cùng chúc mọi người có được nơi mua hàng uy tín và đảm bảo. Chúc Laptopnew.vn ngày càng khẳng đinh được uy tín và trở thành nơi gửi gắm sự tin tưởng của khách hàng.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

l0vef0rey0u
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái GPU-z bạn cần chạy ứng dụng nào đó sử dụng card rời thông số nó mới đúng đc nha bạn. Bạn giúp mình test cái loa nhé. bạn cài drivers ATI HD AUDIO drivers trên trang chủ HP nhé . cài xong nghe âm thanh sẽ hay và trong hơn, to hơn. nhưng con probook 450 của mình loa trái nghe nhỏ hơn và k ấm bằng loa phải. bạn thử xem có bị như vậy khộng giúp mình nhé. bạn chỉnh tiếng balance từng bên loa khi nghe nhạc sẽ thấy rõ.
Gửi anh,
Em có kiểm tra thử qua, tai em nghe không nhạy lắm nhưng cố nghe thì hình như loa trái nhỏ hơn 1 chút và beast hơn tí thì phải 😁
cai này nên đưa sang mục tư vấn mua laptop b ak hj
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
Máy mới mua mà sao lỗi này lỗi nọ rầu bạn hiền đem lên cho cửa hàng check đi bạn hiiii. Dòng máy này rất tốt mà mình xài đến giờ vẫn rất oki akakak.........
các bác ơi giúp e vs, e dùng hp probook 450 g1 chạy win 8.1 64bit. Khôg hiểu tại sao mỗi lần cắm chuột ko dây vào là mạng chậm kinh khủng, xong rồi đứt luôn mạng. Bỏ ra thì mạng lại bình thuờng. Giúp e với, e hỏi bác google mà chẳng thấy gì cả 😔((
chào anh, tốt nhất anh chuyển xuống xài win 7 64 bit và cài đúng driver của máy là ok thôi, em đang xài rất tốt với win 7 ultimate đây. Nghe nói win 8 xài một số trường hợp gặp lỗi vặt lắm anh.
chủ thớt cho em hỏi là con hp probook G1 của bác nghe nhạc có bị rè không . không phải bài nào cũng có có bài có bài không . nếu em được biết sơ sơ thì nó là công nghệ âm thanh gì đó có đúng không ạ . không đúng đừng gạch đá tội em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019