Review laptop HP Probook 450 G0 (brand new FPT), và quá trình mua hàng hiii!

langphivu
19/3/2014 4:43Phản hồi: 342
Review laptop HP Probook 450 G0 (brand new FPT), và quá trình mua hàng hiii!

(hình 1)

(hình 2)

(hình 3)

(hình 4)

1/ Sáng chủ nhật (16/03/2014) tinh mơ ra laptophoangchi trước để check và mua hàng ở tầng lửng.😃
2/ Nhưng thực sự cuối cùng mình không lựa được hàng vì cửa hàng nói chỉ còn một máy nên mình ko mua ở đây. Chắc là mình không có duyên với chủ threat là anh Hoàng hôm tiếp xúc với mình là anh nhân viên, nhưng mình có mời nước anh em cùng uống xem như hậu tạ hiiiii..........😁

3/ Con No.5 màu vàng (vợ hai mình ở dưới luôn đóa cho ké tấm hình kakaaka....) :p
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

(hình 5)

(hình 6)

(hình 7) - Lựa máy

(hình 8) - Lựa máy

(hình 9) - Máy được chọn để dùng

Quảng cáo

(hình 10) - Máy được chọn để dùng

(hình 11) - Dán tem và bàn giao máy cho mình

(hình 12) - Hình Dell Inprision 7537 (của một khách mới vào mua máy)

(hình 13) - Hình Dell Inprision 7537 (của một khách mới vào mua máy)

(hình 14) - Hình máy Dell xách tay còn tem dán và thùng trên laptophoangchi => hàng còn tốt hay ko mình ko biết hooo....:D

(Hình 15) - Hình máy Dell xách tay còn tem dán và thùng trên laptophoangchi => hàng còn tốt hay ko mình ko biết hooo....:D

Quảng cáo

1/ Thế là mình lọc cọc chạy xe sang cửa hàng thienthientan để mua hàng :D

2/ Việc mua hàng mình thỏa thuận với cửa hàng là phải cho mình lựa máy (cửa hàng đem 3~4 con máy cho mình lựa & xem máy (hình 7 và 8). Tuy nhiên trong quá trình lựa máy có 1 con máy không cài win được nên cửa hàng đổi con khác). => cửa hàng đồng ý cho lựa máy như lựa tôm lựa cá ý hiii..........:D

3/ Khi lựa máy xong (hình 9 & hình 10) và chọn được máy ưng ý thì cửa hàng phải cài Win (new) + Driver full để test (nước sơn bề ngoài có trầy xước không, tem tiếc có đủ không tem có đúng loại nhà phân phối dán ko hay tem lõm tem nhái? Serial number / service tag của máy trên website và trên máy và trên thùng và trên bios có trùng nhau không, HDD của máy đọc-ghi bao nhiêu lần trước khi mua, wifi mạnh hay yếu có die bất thường không, Ổ dvd-rw đọc ghi thế nào, điểm chết màn hình có mấy điểm, loa to hay nhỏ hay rè khi vặn lớn, usb 2.0 hay 3.0 đọc ghi thế nào, các ổ cắm ngoài xài được hết không, gập màn hình liên tục xem có phát tiếng kê lạ hay không, bàn phím có bị phím nào die không, quét vân tay tốt không, touch pad nhạy không hay có diểm chết, pin mới hay cũ % mới và sau khi sạc tụt thế nào, serial part number các linh kiện bên trong khớp không (cái này), card màn hình onboard và rời mạnh hay yếu khi chạy game hay đồ họa ra sao,...) toàn bộ chức năng máy vừa chọn & backup toàn hệ thống & hướng dẫn cách đăng ký thêm 12 tháng bảo hành + xuất hóa đơn đỏ VAT : thỏa thuận với cửa hàng nếu đồng ý hết các điều khoản trên mới thanh toán tiền => sau 1 hồi đắn đo thì cửa hàng đồng ý các điều khoản trên của mình:rolleyes:

4/ Ngồi test lâu quá trời những 6.5 tiếng đi từ 10h30' đến 17h00' mới ra khỏi cửa hàng 😕 chủ yếu ngồi cấm máy lướt web xem phim chép dữ liệu và test luôn cái wifi của máy (nghe mọi người nói wifi dòng 450 rất hay bị lỗi và sóng kém) xem nó có tèo và yếu hay dở chứng hoặc chết bất đắc kỵ tử không? thì trong lúc đợi có 1 khách vào mua con Dell Inprision 7537
(hình 12 & hình 13) vỏ full nhôm (98%) mình thấy nó đẹp nên khoái => nên chộp vài ảnh làm kỷ niệm chia sẻ anh em :D (về ngoại hình Dell Inprision 7537 thì ko có gì chê, nhưng bên trong thì chưa biết nhiều vì nó là dòng Inprision và cũng không phải máy mình chọn để test)

5/ Sau khi test đã đời xong thì có một anh nhân viên đẹp dzai hơi lùn :D đến dán tem cửa hàng đè lên tem nhà phân phối HP (FPT) và tiến hành ghi biên nhận để giao máy (hình 11) cho mình => từ thời điểm 19/03/2014 đến nay 20/07/2014 máy chưa có 1 lỗi lã nào. :p

6/ Tối nào cũng xách máy ra check từ 4~6h để phát hiện lỗi.
Vì anh nhân viên cửa hàng (anh dán tem hình 11) ấy nói nếu máy có lỗi trong 07 ngày tính từ ngày mua sẽ được đổi máy mới không cần biết lý do hiiii.................:oops:

7/ Heee up thêm hình con balo-laptop mới tậu nun nàk ke.e... :D:

8/ Up cái hình vừa bench mark xong kakakaka..........:rolleyes:, mà sao nó lấy cái điểm thấp nhất nhỉ chả hiểu thế nào nữa :

342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babyvox1306
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chúc mừng bác mua được e HP probook 450 😃 bác cứ test thêm vài ngày nữa rồi làm review cũng được ma 😃
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@babyvox1306 Làm lun lỡ có lỗi gì mang lên đây chia sẻ với anh em lun về dòng model HP G0. Và nếu lỡ cửa hàng chơi trò ú tìm mình lên đây ăn vạ chứ kakakaak......
Chúc b vv với em nó nhé hj
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
muốn mua em này mà cứ ngại về vấn đề độ bền 😔
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@hoaihungtv Mua Acer đi bạn nó là dòng bền nhất đấy chẳng thằng nào qua giá nó đâu😁
@hoaihungtv Có người kiểm chứng rùi b nak hj
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thiên Minh Giá Rẻ ai kiểm bác.có link cho e thamkhảo không 😃
@hoaihungtv e này trên tinh tế có nhiều người NX rùi b nak
Vãi cả sào phơi đồ, bác đi mua laptop kết hợp nhổ tóc bạc trá hình ah 🆒. Chà chụp hình hoành tráng phết, thiếu mỗi toilet + phòng ngủ.
Ban chủ Thread chụp hình đẹp fết đấy nhỉ, có nhận chụp ngoài không bác ơi :rolleyes:.
Check kỹ thế :eek:, như mình là không có đủ kiên nhẫn như thế đâu 😃
@langphivu Hjx, mình không rành như bạn đâu, tại bạn nói đem 3 4 máy ra cho lựa rồi cài win nên mình cũng sợ mua nhầm một trong mấy con đó, vậy mấy con đó có phải hàng trưng bày không bạn, chứ sao mà cho khách test thoải mái vậy, mình sang mua thì có được test một lần 3 4 con như vậy ko ?
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@Tran.V.Phu 1/ cài win vào hết nhiu máy đó cửa hàng chửi cho chạy mất dép đó bạn ak kaakaka,....
2/ Được chứ do đúng ra hôm nay là mình mới mua cái máy vì khi gọi anh Duy giám đốc bên thienthientan thì ảnh có nói thứ hai 17/03/2013 về thêm 30 con nữa là hàng G0 hết hàng rồi đó. Nhưng ngồi suy nghĩ chạy lên chạy xuống mệt nên mua lô đầu lun ko đợi nữa. Nếu có mua nhớ review chung với mình nhé hoooo,....
3/ Bạn ko tin gọi thử anh Duy bên thienthientan đi 30 con (lấy 3~4 con test) test sướng lắm ah nha nhưng ko được cài win +driver : chỉ con được lựa chọn mới được cài kakaakaka,......
@langphivu 17/3/2013 cách đây 1 năm ah :eek::eek:

gửi từ cục gạch bằng tapatalk
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@phulhb Bạn này troll mình hoài nha lỡ ghi nhầm năm ấy muk 9 xác là 17/03/2014 hiiii
Bán laptop nhổ tóc bạc "chấy" wa bá đạo =))
Test gì ghê vâậy bác khui thùng 1 lần 3-4 con những con còn lại bác test ai daám mua Nưã
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
thớt test máy sao rồi, máy chạy êm không,có nóng nhiều không
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@hoaihungtv máy chạy êm khỏe bắt sóng wifi tốt đợi đến ngày chủ nhật (23/03/2014) nó hết 07 ngày đổi hàng nữa mà còn ổn thì ngon rồi còn lại do bảo hành thoy cũng hên xui. Chẳng hạn buồn buồn con mèo nhảy lên máy tè phát hư máy thì chịu kakaakak,....
Hi ace,

Trưa vô cty đã thấy bàn tán về topic rồi. Lời đầu tiên chào toàn thể ae diễn đàn. Sau một hồi ngẫm nghĩ thì cũng ko biết lí do vì đâu, hoặc thói quen tiêu dùng của bạn ra sao. Nhưng đầu tiên cảm nhận là bạn có phong cách review và mua hàng cực kỳ hay và khác biệt, Bài viết của bạn có ý nghĩa về review máy hay review về chuyến du hành, hay quảng bá thương hiêu.... ?và bạn cũng thấy bạn review ở 1 số 4rum

http://forum.genk.vn/threads/244713/

Mình cũng ko rõ ý nghĩa truyền đạt bài viết của bạn là gì?.

Thực chất, khuyết điểm là phải nhận:

Bên mình cửa hàng ko đc đẹp, nhỏ,...
Do giảm thiểu chi phí để nhằm cung cấp cho các bạn giá máy tính sát nhất, tốt nhất để bạn có thể sở hữu một máy tính chất lượng với giá phải chăng, và bao năm qua, cty chúng mình luôn tâm niệm và làm điều đó, chưa complain về thái độ phục vụ, chưa phốt về bảo hành hay vấn đề liên quan quyền lợi khách hàng cũng như service. Bên mình hoạt động với phương châm, giảm thiểu chi phí và phục vụ tối đa cho người tiêu dùng.
Mặt khác bên mình cũng là kênh bán sỉ nên ko tập trung mặt bằng hay marketing các kiểu, chỉ đơn thuần là hỗ trợ ae diễn đàn. Nhằm cho các ae khác bán nữa....

Về hàng hóa, bên mình rất đàng hoàng, ko bán hàng trưng bày, Bạn thích em nào, khui thùng ( nếu nguyến seal ), check, hỗ trợ cài win.... bạn check thoải mái tê tái rồi mới thanh toán. Đồng thời bên mình cũng hạn chế việc đổi trả hàng và cho xem hoặc show quá nhiều để tránh làm ảnh hưởng đến người mua hàng sau. Đó là những thực tế về quy tắc bên mình mà một số bạn mua hàng trên đây chắc cũng từng biết.
Bên mình luôn hướng mình vào kênh onl và bán theo kiểu warehouse như một số nhà bán hàng nước ngoài. Họ ko quan trọng bạn lấy hàng từ kho nào. Miễn bạn cảm nhận về sản phẩm bạn mua được là như thế nào. Phương châm bên mình là như thế.
Đôi lời gửi bạn
Một lần nữa cảm ơn bài review của bạn để mình có thêm một số kinh nghiệm. . Mong các bạn tiếp tục ủng hộ bọn mình để phát triển tốt hơn nữa.

Thân ái chúc sức khỏe và thành công.
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@joylife - À người quen đây mà nhưng thói quen mua hàng rồi bạn ơi hiiii,.... Trước khi mua mình ko làm khó, bất kỳ ai đều pm rất rõ ràng qua yahoo các bên thống nhất cách thanh toán chứ ko phải tự nhiên vào đòi hỏi cái này cái nọ đâu.
- Có khi hum đó mà gặp pác hoàng chắc là mua bán thuận lợi rầu ^^
- Cái này hình như cũng đã pm trước khi đến xem và mua hàng với bạn.
- Hiện mình chưa review về hiệu năng máy do đang tìm tòi trên mạng các phần mềm cần thiết ^^. Vì mình ko am hiểu nhiều về CNTT
- Cái nữa là mình hay vào 5 trang web đầu (voz, vnzoom, tinhte, genk, ddth,..) cho nên mình hay review lại 5 trang web trên ^^ cái này ko phải quảng cáo vì chắc ai cũng biết hết trang web như mình nói đâu ^^ trừ dân rành vi tính
hàng chính hãng thì đâu có được khui thùng đâu bác , xách tay mới được khui thùng nhé
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@laptopnew2201 9 xác hàng FPT, DWG người ta khui thùng check linh kiện bên trong rồi dán tem của mình lên muk cho nên hàng chính hãng mua thùng là đều bị bung sạch, còn hàng xách tay là còn cái tem dán trên thùng nên chưa bung nhưng cũng nên cẩn thận cái tem đó ko thể xác định 99% đâu nhé hiiiiii,....
Pác xem hình 14 và 15 nhá dell laptophoangchi còn nguyên thùng + tem dán hiiii
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác thấy nhiệt độ thế nào,nãy ghé phong vũ xem thì k có probook 450, chỉ có 440, mình cầm thì thấy khá nóng.biết là hàng trưng bày thì mở từ sáng tới tối nhưng sang cầm mấy con dell với asus thì thằng asus mát nhất, dell thì ấm ấm,còn probook thì khá nóng
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@hoaihungtv 40~45 độ trên bàn, trên nệm 50~55 độ chơi web game ^^!
@hoaihungtv Vãi thông minh,vỏ kim loại vỏ nhưữa thằng nào dẫn nhiệt tốt hơn
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
có đề đọc hiểu ah.mình nói nó là hàng trưng bày thì mở từ sáng tới tối như nhau. vấn đề truyền nhiệt nhanh hay châm liên quan nóng nhiều hay ít ah
các bác cho em hỏi con Probook 450 vỏ gì? nhôm hay nhựa thế bác
@ga_ngoc hợp kim dura (alu+magie) nhé bạn 😃
@ga_ngoc vỏ nhôm kết hợp cao su nguyên chất b nhé hjh
Ủa con 450 G1 nó là 4200M hay 4200U vậy các bác? Nếu là M thì sao các bác lại thích con G0 hơn con G1 @@
@Long_Xuyen_Boy G1 chip 4200M b ak, wifi kém 1 râu nên kém hơn G0
2 khe mỗi khe ram 2Gb nên khó nâng cấp hơn G0 b ak hj
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@Thiên Minh Giá Rẻ Chuẩn ko cần chỉnh hiiiii...................
Bác gì ơi, nhiệt độ máy thì bác phải đo bằng phần mềm chứ bác dùng tay sờ thì nó chủ quan lắm.
Truyền nhiệt nhanh hay chậm nó liên quan rất nhiều tới nóng đó bác, trong cùng một điều kiện nhiệt độ, áp suất và thời gian như nhau thì nhôm dẫn nhiệt nhanh hơn và giữ nhiệt lâu hơn nhiều so với nhựa, đó là lý do bạn sờ vào em vỏ nhôm thì nó nóng hơn em vỏ nhựa, đơn giản là vì nó dẫn nhiệt và do đó tản nhiệt tốt hơn mà thôi, đó cũng là lý do mà các hãng laptop build các phân khúc khác nhau với các chất liệu khác nhau, đem lại chất lượng và hiệu năng sử dụng khác nhau... từ thấp lên cao.

P/s: Theo lời của bạn thì mình có thể suy ra bạn đã sờ vào các em lap theo thứ tự như sau: Asus X hoặc K, Dell Inspiron, HP Probook.
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình thì cứ nghĩ đơn giản ah.nếu máy nó nóng ít thì tất nhiên nhiệt tỏa ra sẽ ít hơn máy nóng nhiều.
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
"cùng một điều kiện nhiệt độ, áp suất và thời gian như nhau thì nhôm dẫn nhiệt nhanh hơn và giữ nhiệt lâu hơn nhiều so với nhựa, đó là lý do bạn sờ vào em vỏ nhôm thì nó nóng hơn em vỏ nhựa, đơn giản là vì nó dẫn nhiệt và do đó tản nhiệt tốt hơn mà thôi"

bác nói khúc này khó hiểu.giữ nhiệt lâu sao lại tản nhiệt tốt hơn ?
đồng ý với bác là nhôm dẫn nhiệt tốt hơn nên mình sờ vào máy thấy nó nóng hơn máy vỏ nhựa.nhưng nó rất nóng.đều đó đâu thể nói là do nhôm truyền nhiệt tốt nên nóng hơn đc.
các bác cho em hỏi cái bảo mật vân tay dùng có ổn định không ạ. ngoài HN em hỏi mấy chỗ rồi nhưng toàn hết G0 rồi.
@ga_ngoc Cài này ổn định nhung ít ngưới dùng b nak, vì quá mạo hiểm hj
mà e này bên em mới bán hôm thứ 2 mà hết nhanh vậy ak
Để em kiểm tra cho b xem còn hàng k b nhé, inbox cho em địa chỉ ll với b? b nhỉ hj
@Thiên Minh Giá Rẻ thanks bác. em cũng ở gần bác thôi. có gì bác nhắn tin qua hộp thư cho em cũng được
@ga_ngoc OK b có gi em sẽ nhắn qua hộp thư cho b nhé hj
@ga_ngoc cái bảo mật vân tay dùng nhìn pro hơn nhập pass xíu, dùng thì vẫn ổn định thôi nhưng một thời gian là chán à 😁
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@kd_hoangchi04 9 xác kakkaakak,..... máy này ko được mát lắm chơi web gem mà cpu nóng đến 45 độ vãi lol, bình thường có 40 độ nak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019