[Review] Lumia 520 sau 2 ngày sử dụng.

manhhip
24/3/2013 3:29Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhtk
ĐẠI BÀNG
11 năm
nay đi hết khu Cầu Giấy mà k có hàng các bác ợ ! đâu cũng báo hết 😃 hót thật
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhtk Hoàng Hà có hàng mà bác ơi,có khi mai qua cho nhân viên ktra vì con mình mới lấy hở sáng nhiều quá 😔
cate.archer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kien2810 hoàng hà hết hàng từ chiều qua rồi, chiều muộn nay mới có tiếp

tại bác lúc mua check ko kĩ thôi, lỗi hở sáng dễ phát hiện ra mà.
ninhmos
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhtk bạn mua không mình bán lại cho, mình vừa mua lúc 12h trưa nay 😁
@cate.archer check lỗi hở sáng bằng cách nào bạn nói giúp mình với . Thanks !
nxmaster79
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác cho em hỏi tí, xài WP8 với mấy em Lumia thì khi gắn sim viettel, có xài được mấy cái ứng dụng như Viber hay Kakao không. Trước xài bb, em dùng mạng viettel, cài viber hay kakao thì không nhận được code.
không biết pin được 1 ngày không nữa ai sd rùi cho ý kiến cái
Ngon đó
Máy dùng mượt lắm.
Nhưng dùng nhiều thì nóng ở phần camera. Cái này phải lỗi không mọi người. Pin thì sạc mau đầy, dùng 3g liên tục, xem phim, nghe nhạc, lướt web, cài ứng dụng thì chưa được một ngày.
@duonghuutri mua cục này ổn nhất..pin zin cũng 400-500k 1 cục rồi
http://www.hnammobile.com/phu-kien/nokia-dc-16-2200---pin-sac-du-phong.3057.html
@stevenlai_120291 Hết lúa để rước e đó về rồi 😔
@stevenlai_120291 Bạn này có Pr không vậy? thấy quảng cáo trích dẫn trang web suốt 😃 xl nếu k phải.Hi
@hanphuongdung tất nhiên là ko bạn..mình nhân viên nhà nc..ko dính dáng gì mấy cty này đâu...tham gia đóng góp ý kiến thôi..kèm link vì nó tiện có hình ảnh+ giá cả chứ ko pr ai cả...
bạn lên rao vặt thấy mình toàn bán đt 2nd mua tại vt a thôi..vậy chắc mình nv vta quá..kk
cái 520 xem phim nuột ko mấy bác.
mình nhìn cái giao diện của nó mình không thích tý nào, nhìn vào chán lắm, hết muốn khám phá
😁
Dùng 3 ngày nay thấy ổn, whatsapp chạy ầm ầm, ko thấy bị lỗi, cài viber và nhắn tin ok, chưa thử voice, sạc pin nhanh đầy, mình toàn dùng 2G, kết nối liên tục cho email, whatsapp, nghe gọi, nhắn tin ít ít thì cũng tầm 2 ngày.

Bác nào đang dùng iOS hay Android chạy qua WP8 chắc chán, ít ứng dụng, ko vọc được nhiều, thậm chí máy mới còn chả có cái file explorer, muốn xoá mấy thứ trong thẻ nhớ mà cũng chịu nếu ko cắm vào máy tính, trình quản lý hơi "ngu" 😁
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào chới game hay ưng dụng nhiều thì đừng mua nokia làm gì,nokia chỉ nt luot web dơn gian thôi,ai thích sự đơn giản thì mua
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
hot quá bán dc hết rồi,hâha
máy dùng nóng, nhanh hiết pin quá 😔
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
Hôm qa lấy ở HH nhé,gọi nhân viên kêu chiều nay a mang máy ra test 😔
Một model gần như không có đối thủ ở tầm giá dưới 4 triệu nếu xét về hiệu năng & độ ổn định
hoahactu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có nên mua không các bác ơi.....
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@hoahactu Có xiền thì đợi 720 - muốn trải nghiệm thì múc e này bác ạh,ngon - bổ - rẻ 😁
620 Cua e vỡ màn thay chát quá e vua ra tgdd tính xúc em 520 mà hết hàng
sunbee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Moá, lại đứng máy
cate.archer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sunbee bác nói cho có đầu đuôi tí đi bác :eek:
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sunbee bác mua ở đâu
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
Vọc từ đêm qa tới giờ chưa bị phát nào ..Mà ..có j đâu mà vọc,soft đắt 😔
Cho e hỏi lỗi hở sáng là bị sao hả các bác? để mai mốt ra mua còn check kĩ 😃
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@quang1233 Nhìn 4 góc màn hình khi để nền tối - độ sáng cao thì bác sẽ thấy những vệt sáng loang nổ,nhẹ thì 2 góc dưới,nặng như của mình thì ở góc trên cùng nó có cả 1 vệt dài luôn,2 góc dưới cũng bị nốt 😔
Tại hôm qua ra Hoàng Hà,là con cuối ở đó nên múc luôn 😁
@kien2810 bạn chụp ảnh lên đc ko
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@tan_bien_ptd Đợi mình chút xem chụp được k,4s 😃
mới vọc thử của đứa bạn trong cơ quan..vọc những chức năng cơ bản ma máy có hiện tượng nóng ở phần trên camera..pin vọc từ lúc 8h sáng ( chụp panorama, nt, v.v..) lúc đó 75%..nhưng sao đến trưa khoảng 11h hơn còn 28% mặc dù da chọn chế độ tiết kiệm pin..Mà cũng ko phải cầm vọc suốt nữa...pin vậy thì hơi kém nhỉ..mà wp có chạy ngầm ứng dụng ko..nếu có thì sao tắt vậy
@stevenlai_120291 có chạy ngầm. Mún tắt thì có nút back. Muốn tắt ứng dụng nào thì dí vào nút back nó hiện ra để tắt. Vọc 3h hết 50% thì ko yếu đâu bạn
@tai77kt33 nhưng vọc ko liên tục a..e lấy ra vọc chung dưới 1 tiếng rồi lock máy..để im...e kêu đứa bạn tắt bớt độ cảm ứng về mức chuẩn rồi( vì ko lẽ lúc nào cũng đeo găng tay mà chạm), tat luôn định vi, khi nào xài hãy bật
@stevenlai_120291 theo mình thì có chạy ngầm, mà ko biết khi ngầm nó còn chạy hay là chuyển qua chế độ nghỉ thì ko rõ. Cái này để các Pro vào chỉ giáo.

Bạn muốn tắt hẳn ứng dụng thì bấm nút "back" cho đến khi nào nó ra màn hình ngoài thì là tắt.

Còn bác bấm nút Windows (lá cờ) cho nó thoát ra 1 phát ngay màn hình chính thì nó chạy ngầm. ^^!
tomkiet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng cả sáng đặt chế tiết kiệm pin và 2g mà có hết 5% nè. Đây là sạc lần thứ 2. Hy vọng dùng được khoảng 1 ngày là quá ổn rồi
@tomkiet bác chia sẻ thêm đi ạ
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tomkiet bác mua ở đâu?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119