[Review] Lumia 520 sau 2 ngày sử dụng.

manhhip
24/3/2013 3:29Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chọn game free chơi có cả đống game rồi còn gì, nhiều game khá hay

Assassin's creed, BBB: app-ocalypse, Doors, cradle to the grave, Guns 4 Hire, Enigmatis: The Ghosts of Maple Creek... >> mệt 😁

winphone nó cho trial chơi thử các game trả tiền thì cứ việc choi rồi chán ngay thôi. chả cần mua.
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
Nãy chạy ra còn toàn màu đen mới đau,con nào cũng bị hở sáng,có con nhẹ hơn 😃
Thôi kệ,nghịch tiếp 😁
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@cate.archer Hoàng Hà Lê Duẩn nhé,cháy hàng Lumia 520,ra có khoảng 5 người đang xem 520 😁
cate.archer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kien2810 bác nói sao ấy chứ, tầm 7 rưỡi e ra vẫn đang có hơn chục ng mua mà

có cả màu trắng và đen, chỉ tội e ra đúng lúc con cuối cùng vừa bán hết, thế là đành mượn 1 cậu ở đó cầm thử xem thế nào.
@kien2810
Mời các bạn qua Mediamart để trải nghiệm nha:

MEDIA MART Hai Bà Trưng
Địa chỉ: 29F Hai Bà Trưng - Hoàn Kiếm Hà Nội

MEDIA MART Trường Chinh
Địa chỉ: 72 Trường Chinh – Hà nội (Cạnh cầu vượt Ngã Tư Vọng)

MEDIA MART Thanh XuânĐịa chỉ: Tòa nhà Sông Đà - KM10 Nguyễn Trãi - Thanh Xuân (Cạnh Đại học Kiến trúc)

MEDIA MART Long Biên
Địa chỉ: Số 3 Nguyễn Văn Linh – Long Biên (Cạnh BigC Long Biên)

MEDIA MART Mỹ Đình
Địa chỉ: Tòa nhà B.I.G TOWER, Số 18 Phạm Hùng (Cách cầu vượt Mai Dịch 100m)

Hotline: 04 6262 8888
@cate.archer Ra VThong A còn hàng á.. nãy tớ ra còn 2 cái ^^
Pin 3G đc tầnm 4-5h. sạc 1h30 phút là đầy. CÒn bình thường nghe nhạc nt gọi điện vớ vẩn thì đc cả ngày. Nói chung là vs giá tiền này tạm ổn. Các ứng dụng còn lại ổn. Khá là thỏa mãn. Tiền ít vẫn đc hít đồ hơi thơm thơm =))
@Bão ST "Thơm" thí "thơm" thật 😃
cơ mà nhiều khi con người ta vẫn thi thoảng thấy xen kẽ cái gì đó "thum thủm" :p
bác bật 3G có sài 1 mạch ko mà kêu được 4H 😁...pin em này ko thơm đến vậy đâu bác,đừng hoang tưởng. :p
@satthumuhn thì áng chừng vậy thôi. vừa dùng vừa làm việc thôi. Nói chung mình thấy đc
@satthumuhn bác dùng chưa mà phán ghê thế. mình chưa bao giờ tắt wifi. mà nói thật là chú yếu dùng wifi. nên cũng không thấy hao pin mấy
@alienroot đang nói mở 3G nhé
rồi vô youtube.com xem video,lướt facebook mà ko kéo dc 4h tự đâm đầu vô ô tô nếu chưa đọc kĩ mình viết gì nhé
chứ ai nói wifi ;)
trên store có game cướp biển " nightmare from the deep" hay vãi, cứ tưởng đc free ai ngờ đang chơi nó đòi tiền. tức nổ mắt. giờ mình muốn nap tiền mua game thì làm thế nào các bác ơi ?
@p.a.tuan thưa bác,phải có thẻ thanh toán quốc tế

80% game hay thì nó bán =$ hết bác ơi,nó chỉ cho chơi thử nhé
game free toàn đồ dở hơi mới đau~~~~~~~ chán wp8 về game
tới Fruit ninja,angry bird nó còn bán =$ thì nói éo gì nữa 😔
@satthumuhn nghe nói có ..... dc mà. giống như máy tính vậy đó. không biết đúng k?
@Truong Vu Hoang Son dạ
có bài hd....cho wp8
nhưng nó chỉ cài dc 10game thôi,mà toàn game lởm,chưa thấy có game khủng như Asphalt7 hay The dark knight gì cả 😔
mà khi....rồi thì kết nối với máy tính cũng cần chú ý ngắt kết nối với knternet ko bị check lisieon ngay
ko ngon như ios và android đâu 😁
Hoangha Long Biên có mà cả thúng :p
mua cục galilio bl-5j này ổn ko..thấy ghi tối 1700mah ko biết thật ko..giá 100k
http://www.5giay.vn/linh-kien-dich-vu-dien-thoai/1055509-chuyen-pin-dung-luong-cao-galilio-sac-chat-luong-cao-doi-pin-cu-lay-pin-moi.html
yukimura_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em mua nokia lumia 520 chú ý! Hiện nay mình vừa mua và dùng được 2 ngày 2 con ( 1 mua cho mẹ và 1 mua cho bạn gái)! Ko có gì để nói thêm về 520! Đa phần trải nghiệm đều giống chủ thớt nhưng có 1 vấn đề mà mình rất bực!

Con 520 của bạn gái mình phím chụp ảnh bên hông máy có 2 hành trình lực ( 1 cái nhấn nhẹ khi lấy nét, cái thứ 2 nhấn mạnh xuống là chụp sau khi lấy nét xong, 2 lần lực đều có tiếng tách nhỏ và cảm giác ngón tay tốt, ai dùng rồi sẽ biết cảm giác đó thế nào)

Nhưng con 520 của mẹ mình thì lại chỉ có 1 hành trình phím lấy nét, hành trình thứ 2 khi nhấn mạnh xuống cảm giác nút hoàn toàn ko có lực phản lại (cảm giác như chốt của hành trình 2 có vấn đề nên ngón tay ko có cảm giác bấm trúng, nút nằm bẹp xuống chứ ko bật lên, tác hại của thiếu hành trình 2 là rất khó chụp, cảm giác rất bực mình). Mình đã đem ra TGDD để nói, đi mình cầm theo cả con lumia của bạn gái mình để họ so sánh! Sau đó họ lấy 4 con 520 ra để test thì tất cả đều mất hành trình 2 của phím chụp hình cứng!

Mình rất bực mình bởi vì rõ ràng phím cứng chụp hình 2 hành trình bấm rất dễ và cảm giác phím tốt! Mình nghĩ có thể đợt hàng lumia 520 này đa số đều bị lỗi phím cứng chụp hình!

Ngày mai mình sẽ gặp nokia care để nói! Anh em ai dùng rồi xin hãy nói coi phím chụp hình của bạn có mấy hành trình phím để mình so sánh!
@yukimura_vn E mới mua hôm qua ơ Topcare cũng vây bác à. Của E cũng chỉ lấy nét chứ k chụp được, tháo vỏ lấy móng tay ấn thì mãi cũng mới chụp được!
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
@yukimura_vn tôi cũng bị
mà ko biết sao pin ip hình như cũng chỉ tam 1200 - 1400 mah mà ko ai kêu la..như vậy những người thất vọng về e 520 đa phần cứ do trước giờ nokia toàn pin trâu...^^
@stevenlai_120291 Bạn ơi, iphone cấu hình #, màn hình #, hệ điều hành #, nên pin # là chuyện bt 😃
Mình cũng đang hóng con 520 này. Giá tốt quá hehe
ai ở hcm ghé hnam xem sao..giá chỉ 3750k...ko biết có nhiều màu chưa
@stevenlai_120291 Huyen.com.vn giá 3.650.000 kìa
nguoicat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm qua em mới múc 1 con màu đen. Ko thích màu đen lắm nhưng chỉ có màu này! 😔
Bác nào màu xanh hay màu trắng có ý muốn đổi sang màu đen thì giao lưu với em nhé! 😁
Cảm nhận đầu tiên của em là ko có gì nhiều để nghịch ngợm, đang mày mò mấy thứ cơ bản, ảnh chụp chất lượng khá thôi, ko bằng con Sk17i trước của em. Dùng lâu thì máy hơi nóng phần gần camera, đút túi còn thấy nóng cả đùi luôn. Tạm thế đã ạ, có gì em sẽ update.
@nguoicat Nóng cả đùi cơ hả bác, đọc thấy hơi nản rồi, dút vào túi thế lâu ngày "hỏng người" thì sao 😆
leanh177177
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua từ hôm qua đến jờ, nói chung tất cả mọi thứ đều ngon trong tầm giá. chỉ hơi thất vọng cục pin, dùng nhanh hết. ai hay face, hay web, hay chat thi may ra đc một buổi là hết pin. chán! chưa nói đến chơi game.
taivadlc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới mua, đang đặt cục pin này về xài thử xem sao, có 9$ à
Code:
http://www.ebay.com/itm/High-Capacity-Gold-BL-5J-Battery-For-Nokia-5228-5230-5233-X6-N900-5800-C3-00-/290872182396?pt=PDA_Accessories&hash=item43b955467c
Cho mình hỏi? Khi có cuộc gọi đến thì máy rung rồi mới có chuông, ko có vừa rung vừa chuông dc ah?
nguoicat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Truong Vu Hoang Son Nó chỉ rung 1 lần đầu rồi đổ chuông chứ ko rung tiếp bác ạ.
@nguoicat vậy k có cách vừa chuông vừa rung ah?
@Truong Vu Hoang Son ko có trừ khi lựa nhạc chuông ngắn lại hết chuông nó mới rung tiếp
nguoicat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Truong Vu Hoang Son Bác ở trên đã trả lời giúp bác rồi nhé. Nói chung là em nghĩ đi đường nên chuyển qua chế độ chỉ rung thôi.
namhaui910
ĐẠI BÀNG
11 năm
chia buồn với bác, máy e thì chụp 2 nấc ngon lành 😁
t cũng bị cái phím cứng nơi chụp ảnh? làm sao bây giờ đây bào con?
520 có điểm dở là những phím bấm cứng, nó ko vát theo máy mà lò ra ngoài hơi nhiều, để trong túi kiểu j nó cũng bị đè phím chụp hình cho xem
pin của máy xài 2g dc lâu không các bác
@duyvu2112 tùy thôi bác..nghe gọi nt bt thì 1 ngày
@stevenlai_120291 tks bác
nếu có thể tắt bớt các thứ lặt vặt như tự động đồng bộ hóa, tắt 3g, wifi, bluetooth, giảm độ sáng, thì 1 ngày là thoải mái, còn màn hình 4inch mà pin có 1430 Mah thì không thể đòi hỏi quá cao được. theo em thì cứ dắt túi 1 em 1202 nữa thì tha hồ mà tung tăng
mùng 2 này viettel giao máy.hóng mấy bác trên tinh tế nói.vậy để kiểm tra cái lỗi về phím chụp ảnh thì như nào.anh em dùng rồi chia sẻ rõ hơn cho anh em bít nào để còn kiểm tra khi mua với ạ.thanks cả nhà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019