Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Review] Lumia 520 sau 2 ngày sử dụng.

manhhip
24/3/2013 3:29Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này ko biết fai bị lỗi ko. Kon lumia của mình màn hình lúc duyệt web, nó ko dc trắng. Hơi hơi vàng, đem so với clip review thì màn hình trong clip có vẻ sáng hơn. ( mình đã bật max sáng màn hình, ko pek có fai lỗi màn hình úa vàng như iphone ko, hay do màn hình nó thế.
hientoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
bao giờ 720 về vậy các bác ??
tình hình là các bạn nào muốn mua màu trắng thì ra VTA trên đường Trường Chinh Tân Bình nhé...Mình mua đc 2 con ở chỗ ấy rồi...đi mấy chỗ khác phải đặt hàng nữa..phiền ghê
Cho mình hỏi khi mình bật nhạc thì k thể điều chỉnh thời gian nhạc được. Ví dụ: đang nghe bài hát ở giây 10 mún tới giây 50 thì làm sao chỉ mình với.
lumia 520 nha
Vừa xúc được 1 em màu đen. Không hở sáng. Không lỗi nút camera :p:p:p sướng quá
@bloodbaronhn mua đc 1 con màu trắng..cũng hở sáng..mà sao xài vẫn thay suớng qua ^^
lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con em không lỗi lầm nào, kakâka.
3G, xem phim, fb được 6h, Nhưng cái nóng ở phần camera. không biết đây có phải lỗi không nữa?

Mà lô 2 sẽ khắc phục được lỗi hả mấy bác, sao cứ đợi lô 2 vậy?
;)
@lvtuan2412 3g xem phim lướt wed liên tục mà 6h à ,ảo quá vậy
@anhtuan01 lướt liên tục dc 6h đấy 😁 máy e đang sữ dụng cũng như vậy nói chung là rất ngon :X cài cái giao diện nền là màu đen thì còn ít hao pin hơn nữa
@nguyenanhduy1 đúng là sư phụ, 3G nó mà nóng lên rồi thấy, tuột như tuột huyết áp
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
giữ nút qua bài để tua nhé bạn
6h cơ á, máy bạn pin xịn quá =))
mà sao wp quản lý file mình thấy bất tiện quá...giống như giờ muốn chép phim mà chép thẻ nhớ thì nó không nhận...chép vào bộ nhớ máy thì fai gắn cáp chép wa PC..không có cách nào khác sao mấy bác...thấy thằng Android lại dễ xài hơn nhỉ
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
mấy cái đó thì android dễ xài hơn, ios và wp phức tạp cái khoản đó
còn cái vụ pin..nếu e chọn chế độ tiết kiệm pin là từ bây giờ đến lần sạc tiếp theo thì nó có ảnh hưởng den do bền của máy và pin sau này ko..vì e thấy để chế độ ấy rất tiết kiem pin..nếu nghe gọi và nt không e nhắm chừng cũng hơn 2 ngày mới hết ấy
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
chắc ko ảnh hưởng đâu bạn à, cái gì cũng thế chạy hết công suất thì nhanh hỏng , còn chạy ko hết công suất thì vừa tiết kiệm đc đc điện năng vừa đỡ hao mòn sp >>>> bền hơn (theo suy nghĩ của mình 😁)
@tdl90 với lại e nghĩ vì dù nó cũng là tiết kiệm pin thì nó chỉ hạn chế chạy ứng dụng, khi cần thì mình chỉ chỉnh lại chứ về khoản pin thì nó an toàn..giờ xài thấy đỡ hao pin kinh khủng..mừng ghê..e sợ nhất pin đt yếu----> nãn
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
@stevenlai_120291 ừ, về dòng này thì bạn ko cần lăn tăn chuyện pin lắm, pin BL-5J này dùng cho nhiều dòng máy của nokia nên đc bán rộng rãi ngoài thị trường , bạn có thể dễ dàng mua thêm 1 quả mà ko phải lo ko có với bị ép giá như mấy con hàng nội địa hàn (sky , lg ...)
Có nên mua cho em nó củ BL-5J 1700mah ko ta 😃
@duonghuutri Không bác à,Nokia care nó nói rồi,sẽ làm ảnh hưởng máy do sai vôn đó. Nếu mà quá cần thì mua 1 cục Bl 5J là đủ quất rồi
@Minh Huy Vo BL-5J có 1700 mà
em cũng vừa mua 1 em màu đen ko bị hỡ sáng pin sài cũng ok sau khi sạc lần đầu 12 tiếng thì em onl xem film voc vạch dc hơn 5 tiếng 😁 mà anh chị nào xài cho e hỏi cài ứng dụng về tạo nick xong nó bắt phải the6m gia đình rồi mới cho tãi là sao giúp e phát
@nguyenanhduy1 5 tiếng lận cơ à:D
lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ứng d
Ứng dụng gì vậy bạn? Public à?
@lvtuan2412 zạ không lúc mình zô App để tãi game hay ứng dụng facebook j? ý e bấm cài đặt nhập tài khoãn xong nó kiêu là phãi thêm gia đình
bấm volume rồi chạm vào biểu tượng ring+vibrate thôi mà!
Mọi người cho e hỏi là khi chạm vào 3 phím cảm ứng nó rung nhẹ 1 cái, có cách nào tắt cho nó k rung dc k??
pin cũng trâu đấy chứ xài bình thường 2 ngày mới hết pin
@duyvu2112 xài bình thường thì ai nói gì, tớ chỉ duyệt web xem truyện mà từ 9h tối tới 1h sáng là còn 15% pin 😔
520 sac nhanh nong lam.phan mem toan f=no free
m0ckl0p
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy em đang xạc ko hiểu sao ko thể nào tắt được máy. Kéo chữ tạm biệt xuống xong nó lại khởi động lại luôn, thế là lỗi gì các bác nhỉ?

Sent from my GT-S6102 using Tinhte.vn
@m0ckl0p Bạn ơi cái đó là mặc định của hệ điều hành và của dòng Lumia nói chung rồi. cứ cắm sạc là nó tự hoạt động bạn à
m0ckl0p
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Minh Huy Vo Thì ra là vậy, cảm ơn bác nhé ^^.
@m0ckl0p
Tất cả các máy Windows Phone ko thể tắt dc khi cắm sạc.......
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
@CrystalShield lần đầu dùng hơi bỡ ngỡ chứ giò thì ngon rồi bạn 😁
hientoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang tính xúc e này .... chờ thêm em 720 ra nữa coi thế nào 😁
@hientoc Chắc 720 cũng sắp có mẹt ở VN rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp