[Review] Pin dung lượng cao 2750mAh cho Sky A760S/A770k

Thảo luận trong '[Android] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi de_so, 18/8/12.

1. de_so

de_so Thành viên

Cám ơn anh :x

2. lyhungpt

lyhungpt Thành viên

em biết mấy loại pin này mà
    đơn giản là bác cho em hỏi với công nghệ đặc biệt nào mà tất cả các hãng lớn phải chịu thua 1 hãng tàu về việc làm pin nhỏ gọn dung lượng cao?

Chỉ có pin lưng gù mới đáp ứng đc thôi

3. lyhungpt

lyhungpt Thành viên

hình phía ngoài làm sao biết đc
    bạn vào tiếp xem awake với screen on cho mọi người tham khảo

4. minhtien1900

minhtien1900 Thành viên

Chúc chủ thớt đắt hàng nhé.

de_so thích nội dung này.
  5. de_so

de_so Thành viên

Vây chắc bác biết các hãng TQ đang làm pin dung lượng cao cho các máy Nokia, Sony, Lg như Scud, Galilio chứ. Tất cả các pin đó đều có dung lượng cao hơn pin gốc và kích thước tương đương pin gốc. Tại sao các hãng lớn đấy không làm đc pin như các hãng TQ đó đang làm đi ?

Thứ 2, mọi người đều muốn xem screen on và awake nhưng có vẻ đều không muốn thừa nhận rõ ràng là pin này thời lượng sử dụng lâu hơn pin zin. Cứ nghe gọi bình thường mình xin khẳng định 760s 770k ở sử dụng rom ICS gốc (k remove app hàn, k set cpu) thì thời gian dùng không thể đến được 1 ngày (sạc full 6h, đến 6h tối là ngắc ngoải rồi)

6. lyhungpt

lyhungpt Thành viên

Xin lỗi bác chứ pin Scud, galilleo chưa bao giờ hơn pin gốc :D
    ngang bằng thôi
    bác tìm hiểu đi :D

7. de_so

de_so Thành viên

Thế còn vấn đề thứ 2 mình nói, bác thấy sao

8. thainguyenkhoa

thainguyenkhoa Thành viên

túm lại là em này xài như thế nào dc bao nhieu ngày và có hơn pin theo máy không

9. lyhungpt

lyhungpt Thành viên

Cái này phải dùng mới biết
    tóm lại nếu bằng pin zin là ngon rồi
    ko cần phải hơn

10. de_so

de_so Thành viên

Đang xài tốt và hơn pin gốc, mình đang xài đây, có hình và video đó. Sao mọi người không thấy thời lượng nó hơn pin zin nhỉ ? Bác lyhungpt chụp battery use của bác đi, thấy rõ sự khác biệt

11. thainguyenkhoa

thainguyenkhoa Thành viên

túm lại là nghe gọi bình thường được bao nhiêu

12. dqt.0410

dqt.0410 Thành viên

Các bác hiểu nhầm ý em,ý của em là pin này của em ngon ấy,đây là pin theo máy các bác ạ ^ ^

13. dqt.0410

dqt.0410 Thành viên

mình cũng thấy thế,vấn đề nữa là có nhanh chai ko,pin tàu mình mua toàn thấy 3 tháng là :eek::eek::eek::confused::confused::confused::mad::mad::mad::(

14. Crystal199

Crystal199 Thành viên

Thế là bác chủ cũng bán pin theo máy a
    Hay là pin của bác :D

15. dqt.0410

dqt.0410 Thành viên

đây là pin gốc theo máy bác à ^^:D:D:D

16. de_so

de_so Thành viên

hơn 1 ngày bác ạ

17. doansonnam

doansonnam Thành viên

kiếm 1 cục nữa với cái doc sạc giá 300k là đẹp rồi
    dùng thử cho biết.mấy hôm nữa qua bác.pin tàu thường lúc đầu dùng nhiều tgian hơn nhưng độ bền thì kém

18. Binh_boy

Binh_boy Thành viên

Xem screen onawake ở đâu vậy các bác, để e vào máy e kiểm tra pin của e thử :D

19. Binh_boy

Binh_boy Thành viên

Nếu nghe gọi hơn 1 ngày thì hầu hết máy nào cũng đc như vậy. So sánh như vậy thì ko chính xác cho lắm. Bác chủ top nên test màn hình sáng liên tục đc bao nhiêu tiếng (điển hình lướt web bằng wifi hoặc 3G liên tục). Dựa vào đó anh em sẽ tin tưởng và lựa chọn hàng của bác hơn. Như máy của em, onl luớt web 3G liên tục mà chỉ đc 3t :(

20. doansonnam

doansonnam Thành viên

của em cũng thế thôi . capivante cũng dc 4 tiếng