Review Sony Xperia Tipo và tổng hợp mọi thứ về tipo

ngochien9x
8/2/2013 2:39Phản hồi: 1.726
Review Sony Xperia Tipo và tổng hợp mọi thứ về tipo
mình xin phép tạo topic này để review tipo và cho mọi người cùng thảo luận về nó. chính thức tách ra khỏi topic "so sánh sony xperia tipo" và "lg l3" để những bạn "fan cuồng" l3 không nói ra nói vào nữa.
sau đây là đôi chút cảm nhận của mình về em nó:
Về hình thức: máy khá đẹp, mặt trước bóng bẩy đẹp, mặt sau hơi cục mịch một chút nhưng cầm máy cảm thấy rất chắc tay. do máy bầu bầu nên cắm tai nghe vào thì nó hơi hở trông không hay lắm. cổng micro usb nằm bên trái nên không tiện lắm. và phím nguồn hơi khó bấm. nhưng nói chung máy đẹp.
Hình0747.jpg Hình0748.jpg Hình0749.jpg Hình0750.jpg

Về sử dụng: giao diện máy khá đẹp, cảm ứng mượt, chạy android 4.0.4 ICS nên cài thêm phần mềm cũng tạm được. có điều máy bố trí thẻ nhớ bất tiện quá. phải tháo pin và rất khó lấy thẻ nhớ ra, sim cũng vậy. máy mình chạy phiên bản 11.0.a.4.22 và đã root.
Screenshot_2013-02-08-09-33-30.png Screenshot_2013-02-08-09-33-46.png
Loa ngoài: nghe rất "chất", âm rõ, mở tẹt ga không méo tiếng.
Pin: rất tốt, mình cũng thường wifi, bluetooth, chụp ảnh, chơi vài game nhẹ thì 2 ngày hơn 1 chút mới sạc.
Màn hình: ra nắng mở đèn nền rất sang, rõ.
Camera: camera 3.2 chụp đủ sáng nét nhưng zoom lên thấy bựa lắm😕 . chụp tối thì thua:rolleyes: . đây là 1 vài ảnh mình chụp từ em nó:
DSC_0012.jpg DSC_4688.jpg DSC_4689.jpg DSC_4690.jpg DSC_4691.jpg DSC_4692.jpg
Về sóng: bắt 3g tốt nhưng wifi hơi yếu.
đây là 1 vai cảm nhận của mình.ai thích thì like nhé.😃.mong topic sẽ lớn mạnh hơn của l3.mọi người cùng cm nhé.chúc tết vui vẻ....
1.726 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cuối cùng thì bác đã lập topic này, em đợi dài cả râu. Ram free tầm đó thì good rồi.
Air da unlocked boot load chua
De cai cm10 at ma

Sent from my ST21i using Tinhte.vn
Ko biet ntn la da unlock boot chua

Có giao diện nào khác cài sẵn ngoài timescape ko mấy bác
@nam.donald Co launcher Sony z

Bị dụ dán điện thoại à chủ thớt. Máy màu trắng, không dán nilon nhìn đẹp hơn rất nhiều. Màn hình này cũng chống xướt nên ko cần phẩn dán màn hình để màu sắc xấu hơn đâu. Vài dòng chia sẽ.
ngochien9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Jacky_Knight_90 Mình tự dán bạn ạ.tgdd kêu nhưng đắc lắm.mình có tấm dán nên tự dán, mặt sau dán decan thường. màn hình đó không biết chống xước được không nữa!:rolleyes:
@ngochien9x nói thì nói vậy thôi. Bạn mà ko dán thì kẻo hối hận đấy
@Jacky_Knight_90 của mình chưa dán nhưng con em chơi chém hoa quả hơi xước rồi. đi học rồi dán.
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm

@hùnggfdgdg Hello "TRẨU" 😁:D:D
minh295
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hùnggfdgdg ngu vãi,con L5 cực lởm,điểm bench thì thua ,hơn đc cái màn to 3,5 nhưng rỗ và cái cam,còn lại thua hết,vuốt thì giật 🆒 l3 thì càng ko xét,chờ L3II hay L5II thì may ra
glx ace thì bị bỏ rơi,cộng đồng còn hẻo hơn cả tipo mà đòi so sánh =))
tip đã về giá trị thật của mình =))
@sony2013 ban oi cai nay up rôm thế nó có ảnh hưởng đến máy .như hao pin hơn .hay là máy chạy yếu hơn ko?
@sony2013 bạn ơi cái mục 6 í cái file .img down ở đâu hả bạn mình k thấy?
ngochien9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang tìm pm gõ tiếng việt cho máy mà sử dụng trên bàn phím mặc định luôn.ai biết cho mình xin nhé.chứ Gotiengviet của KN thay đổi bàn phím khác mình không thích lắm.
Hj hj. Hên đuợc threads 1. Mình cũng mới xách e l3 đi đổi e nó đc mấy bữa. Nói chung là tốt chưa có tgian vọc nhìu, gần tết rồi lên lịch đi thăm pà con lấy $ lì xì ^^. Sẵn chúc ace ăn tết zui zẽ. Up ủng hộ nhà mới tipo.
Cuối cùng đã cài đc cm10
😁

Sent from my Xperia Tipo using Tinhte.vn
ngochien9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@locprohp1995 Xài stock rom sướng hơn ko. Cm 10 ram chạy sao z?
@ngochien9x Trinh nghe nhác trên rom stock chán lắm

@locprohp1995 bạn có thể cho mình xin file backup rom gốc đã root đc ko vậy?mình đang rất cần.
Minh it choi game lam

Ai dùng launcher của sony z chưa ???

ngochien9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cài cm10 xong về stock đc k?
@ngochien9x Dc bạn tạo file backup rom stock là dc

ngochien9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@locprohp1995 Tạo như thế nào z bạn
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngochien9x bác này mới vọc androi hả. muốn bk fai unlock bootload để cài cwm recover

y chứ. bác nào root máy thì cài setcpu giảm xung xuống 600 bảo đảm pin trâu thêm+máy bớt nóng
@ngochien9x Máy bạn root chưa ???

ngochien9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@locprohp1995 Rồi
A
@hùnggfdgdg Lúc dùng lg2x. lúc thì dùng lg l3
@@

@locprohp1995 Chắc nó mượn 2x của ai để lên mặt đó mà. Hôm nay 1 Tết phải trả. Nó nói nó tiễn em l3 rồi mà giờ vẫn còn.
@nam.donald Chuẩn cmnr 😃

@nam.donald haha. tau dùng 3 máy mày

Sent from my LG-su660 using Tinhte.vn
Happy new year
😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM