Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review - Yamaha Sirius RC Fi 2014 (ảnh + video)

conanmoviehd
14/7/2014 12:14Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình nghĩ rô đai cũng chả có nguyên tắc gì bắt buộc như bạn thớt nói cả =)). quan trọng là cho chạy đều tất cả các số cho máy móc nó trơn tru, không tăng tốc rú ga đột ngột là được
Rodai(chạy rà) như chủ thớt thì tiêu cực quá,sách hdsd của yamaha có viết trong 150km đầu tiên ko chạy liên tục quá 1/3 tay ga chứ có nói ko cho chở 2 hoặc ko chạy quá 30km/h đâu,150km đến 500km ko chạy liên tục quá 1/2 tay ga,từ 500k đến 1000km đc chạy hết ga nhưng ko giữ ga teong thời gian dài.mua xe về mà ko cho chiwr 2 trong thời gian rodai thì bí tay
phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Lenamlong2010 chuẩn đấy, hướng dẫn thì như thế nhưng có mấy ai làm theo đâu, 150km đầu k chạy quá 1/3 tay ga, đi như rùa bò thì làm sao mà chịu dc, vs lại có nhiều lúc công việc vội nên phải đi nhanh, hoặc chở bạn bè gì đó. nói chung là k nên quá nguyên tắc
Thanks mọi người
dạ e đi sirius
Mấy bác có 1 xe đi nên thế. Mình có 2-3 chiếc nên luân phiên dc.

Roda theo cách của mình ^^

Sent from my A110 using Tinhte.vn mobile app
@conanmoviehd Chạy vậy gấu nó đập cho
phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conanmoviehd vãi cả 2, 3 chiếc, sao bạn mua lắm xe thế, nhà có điều kiện có khác ;))
@phucnv03 Nhà ai mà ko có 2 3 chiếc xe nhưng chạy kiểu đó thì thua luôn
Chò mình hỏi,cùng la sirc ma sao kon nay có bộ yên đẹp vs lạ gê yay mấy mem?
k tải dc hình lèn máy ban xèm... Nói chung là yên maùf đỏ đen cho kòn sì rc đỏ đen... Ài lý giải jùp vs
Xe của gđ bác ợ. Xe này của mình.

kéo lên 100km/h chua thot ơi
hóng nào
@clickeveryday Đã từng.....
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
Số 1 kéo 20
Số 2 kéo 30
Số 3 kéo 50
Số 4 kéo 70.

Max của mình là 70 đường QL 22 về tây ninh :v

😆))))))))))))

@conanmoviehd nhát như thỏ
phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
@clickeveryday bệnh sĩ bao giờ cũng chết trước bệnh tim =))
@phucnv03 tìm đường vắng mà kéo
@conanmoviehd vậy là thua super dream 98 thần thánh của ba mình rồi, 16 năm hơn 120k km, chưa rớt đầu chưa làm nồi, chạy số 1 20, số 2 40, số 3 60, số 4 max 100 😁
phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
số 1 kéo lên 20 máy nó có gằn quá k, mình đi mấy cái xe của nhà, cả yamaha lẫn honda, số 1 toàn đến tầm 10km/h, số 2 thì tầm 20km/h, số 3 thì lên 40 thôi
@phucnv03 Tất nhiên lên số 1 20 là gằn rồi @@ còn phải hỏi
Số như bạn chuẩn đấy. Mình đi như vậy.

Xin lỗi, mình ko rảnh
Vâng, mình tự nhận nhát hơn cả thỏ.

150km đầu ko chạy liên tục 1/3 tay nhưng từ 150km đến 500km có thể lên xuống ga tùy ý nhưng ko ko đc quá 1/3 tay ga,từ 500km đén 1000km cí thể chạy hết ga nhưng ko dc giữ tay ga wuas lâu,như vậy chạy thoải mái đi,kỉ quá hư nồi đó
phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
cứ chạy bình thường là dc, mình thấy bài viết dưới đây rất hay và bổ ích, mọi người tham khảo nhé
http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/234814-Hướng-Dẫn-Chạy-ro-đai-Những-điều-cần-biết!
rodai có 2 cách 1 là êm đềm 2 là bạo lực. tuỳ vào bạn 😁> mình thik bạo lực, bạn kéo max thử xem nhiu km. xe RSX FI (zin) của mình max 95 lộ cao tốc, test sơ ak, :D
phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhcuong.bk rodai bạo lực là sai hoàn toàn nhé,chả có cách 2 đâu, đấy là cách của trẻ trâu thôi =))
@phucnv03 Mình chạy rà máy bình thường ko quá 60km/h là ok. Tầm 50km/h trở lại thôi nhé. Quan trọng nhất là: KHÔNG CHẠY KHÔNG TẢI rất hại. Chạy tăng giảm ga nhẹ nhàng, đều các cấp số. Và nếu đi xe số thì phải biết cách đi cho đúng- tức biết về số lên số cho đúng các cấp số thế thôi, ko ép số ép ga

Sent from my LG-F180K using Tapatalk 2
@phucnv03 Chúc bạn ấy sớm nghe tiếng con lăn kêu tring đầu bò xe
Dư tiền thì cứ kéo max speed 😆

phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
mà xe bạn là phun xăng điện tử thì sau khi chạy 1 thời gian có phải chỉnh lại granti cho đỡ tốn xăng k nhỉ, hay fi thì nó dc lập trình sẵn rồi, k phải chỉnh sửa gì nữa?
@phucnv03 Mới mua xe => garanty lớn => 500km phải đi ra hãng CHỈNH GARANTY + THAY NHỚT (phiếu bảo dưỡng lần 1) => 1400-1500km đi ra hãng thay nhớt + thay lọc nhớt (ko cầm theo phiếu bảo dưỡng nhé) (nhớt có thể sử dụng nhớt hãng hoặc nhớt motul gold, khuyến khích 2 lần đầu thay nhớt hãng) => 2400-2600km thay lọc dầu + nhớt motul + THAY VỎ KO RUỘT (nếu thích)

*Chỉ chỉnh garanty ở ~1300vòng, ra hãng có máy đo nó chỉnh cho. Ko dc tự ý chỉnh garanty nhé. 😃

@conanmoviehd e thấy có người bảo lần 2 tầm 1200km, lần 3 là 2000k đúng k ạ ^_^ . với lại lần 3 là không phải ra hãng đúng không ạ vì mình thay nhớt khác, mà e thấy nhớt motul gì đó đắt quớ ( e sv mờ ). có nhớt nào nó rẻ hơn mà vẫn nuột cho xe ko bác và ở hà nội thì mua đâu là tốt . à mà đi tầm bn km thì chỉnh lại nhông sên đĩa ạ.
em gà mờ ( có khi mù luôn ) nên hỏi nhiều các bác thông cảm
@toàn già Nhớt rẻ nuột thì Motul Siver, Shell. Nhớ mua loại 15W40 nhé.

Sent from my IM-A870S using Tapatalk 2
phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
ra hãng bảo dưỡng lần 1, lần 2 là miễn phí ah hay thế nào? Trước mình đem con xe Honda đi bảo dưỡng hộ mẹ mình thì nó cũng lấy tô vít chỉnh granti chứ có máy đo gì đâu
Yamaha 3s có máy đo nha bạn, tovit thường ko chính xác. Chỉnh tovit nó chỉnh xuống thấp rồi nổ máy coi nó có tắt ko, nếu tắt nó vặn cao hơn xíu. Còn máy đo thì chỉnh đúng tua làn ko tắt máy.
Mình nghèo nên bảo xài kĩ ko test speed cao dc. Xe fi test thế nó thủng nồi hết. Với mình chạy tối đa là 70 chứ ko phải con si fi 2014 rc này max speed là 70km/h đâu nha.

@conanmoviehd xe zin chưa mở nồi, chưa rớt đầu đó chạy 120k km rồi, xe ngày xưa ngon vãi, lên dc 100 😃. Ju fi cũng chỉ tầm 100 thôi, si thì đâu qua dc Ju fi 😃
@t2k Kéo tới 100 để làm gì?
Trong khi chạy 30-50?

@conanmoviehd đi xa kéo lên vài chục s để biết sức xe cỡ nào rồi xuống, kéo thế cho nó trơn máy, mình đi trong thành phố cũng gần 60 rồi bạn ^^
@t2k Xe mìh đi 70 dc chừng phút , 60dc tổng chừng 5p. Còn lại là 30-45 thôi. 80% giữ ở 40km/h, đường q1 đông mà @@

Grangty ở vòng tua nhỏ sẽ thiếu xăng làm xe chạy ko đc ngọt và hại FI,tốt nhất chỉnh đúng theo sách hướng dẫn sử dụng (1400-1600) của Yamaha,kể cả honda hay su củng thế
@Lenamlong2010 ~1300 khi vô số 1 là dc rồi bác. Hãng chỉnh nhé.
1400-1600 là khuyến cáo thôi. Mà thực tế 1400 garanty khá dư ga. 1300là đủ

Anh Shin
TÍCH CỰC
10 năm
@conanmoviehd Mình vẫn chưa hiểu lắm về cái garanti. Con fi 2014 này thì phải mở cái tấm nhựa mới thấy à.
phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Anh Shin granti nó ngay ở chỗ động cơ đấy, có 2 con ốc, 1 cái điều chỉnh lượng xăng vào, 1 cái điều chỉnh lượng không khí, chỉnh sao cho hỗn hợp xăng và không khí vừa đủ cho động cơ duy trì hoạt động mà lại k tốn nhiên liệu và cũng k dc ít quá, nôm na là như thế
hóng đầu tháng này mình mua
tự chỉnh dc mà nó có thể k đúng tua máy
Ko cần
500km đầu vô hãng nói chỉnh giúp nhé.

phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conanmoviehd cái đấy thì cũng chả lo, mấy ông thợ sửa xe máy sửa nhiều vặn chuẩn đét, nói chung k chênh lệch nhau nhiều đâu, vì khoảng chênh lệch cho phép cũng lớn mà, quan trọng là cái cảm giác của người chỉnh thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019