Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review - Yamaha Sirius RC Fi 2014 (ảnh + video)

conanmoviehd
14/7/2014 12:14Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thớt bảo đăng ảnh vs video mà k thấy nhỉ ;)). Mà trong forum k thấy ai review em jupiter fi 2014 xem thế nào 😁
Jupiter fi 2013 dỡ lắm có gì đâu mà review
phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhuankhom dở thế nào b, mình thấy em này đc, nhìn mạnh mẽ thể thao mà
@phucnv03 Xe gù chạy bóc mà ít ăn xăng,em ko thích loại này
phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhuankhom thế thì phải nói là quá dở ấy chứ =))
mấy bác mới mua cho e hỏi tí.e cug mới mua con này.mà 2 bên máy e đí tí là nóng ak.xe mấy bác co v k?.... tks trc'
xe đi là phải chịunóngg thui.dôt nhiên liệu ko nóng chak ko phẩcisai may 😁.
@nhcuong.bk nhưng mình đi có tí ak.mà nóng ghê lắm.
@truongnhoc49 Xe nóng do:
- Kiểm tra nhớt xem có thiếu ko?
- Tốc độ chạy như thế nào ? chạy chậm kẹt xe ?
@hugokaka xe mih chay ok.30km.h k tang ga dot ngot.nhot ok lun.
nếu so sánh 2k13 zi 2k14 thì 2k14 đẹp hơn 20k13 nhìu, cả Jupi và Si lun 😁. ex thi ko co j phai bàn.... qá đẹp rùi :D
tình hình là sau 8 ngày mua xe ăn 300km =)). ko hiểu sao đi nhiều thế. Em đang bảo mai cho em nó tắm lại phát xong ra 3s, nhưng ko biết có nên chỉnh galti chưa. khéo phải chế cho em nó quả đèn demi + dán giấy bóng thôi. các bác cho í kiến động viên phát. em làm quả demi xong post ảnh =))
phucnv03
ĐẠI BÀNG
10 năm
@never_say_never đèn demi là cái gì thế bác ? :v
@never_say_never Tự làm hay đi tiệm bạn? Nhớ chụp hình quay phim lại quá trình làm demi nhé, cũng như cách câu dây. Thanks nhiều

Sent from my LG-F180K using Tapatalk 2
trời tối bật đèn lên luôn cả xi nhan lẫn đèn chính., lúc xi nhan lại nháy như thường
Các bác cho e hỏi khoá heo dầu con sirius 2014 này bao nhiêu
@mouse_gaga Bằng giá bình nhớt. 70k
Gắn rồi chạy sẽ bị "hãm tua" ko còn bốc. Ý kiến riêng
Sent from my A110 using Tinhte.vn mobile app
@conanmoviehd Ở 3s phải kg pạn
@conanmoviehd Ặc...khóa heo dầu thì liên quan j hãm tua.... Có chăng do người gắn ko khéo bị cạ bố thắng đĩa đó. Bạn hình như còn gà quá. Cách rodai thì cá nhân ko nói. Có cái kèn thì bạn nói bóng đèn gì ko sáng

@hugokaka Thì ng ta ghi hãm tua trong ngoặc kép mà, bác ko hiểu ý thì có :v
@mouse_gaga Uk, mình gắn ở 3s 70k.

😁

Các pro ơi cho e hỏi xe em ms mua hôm 17/10 loai si rc 2014 Rodai 150 km Đã xong bây giờ củg đc 165. Km. Sáng ngày 28/10 e lấy xe đi chơi khi bật máy e để. Khoảng 3- 5 Giây sau ms đề máy và mọi thứ êm xuôi ..dặm số 1 bình thường nhưng bất ngờ là khi em văn tay gar thì ít nhặm e nhít tưtư khoảng vài mili thì máy có nổ mạnh hơn. Và nhít thêm một chút nửa khoảng hơn . 5 Mili. Thì xe mới chạy. Mà khi mới mua về e cảm thấy tay gar nó có vẻ nhặm hơn nhưng sau 150 km thì lại bị như thế này .vậy các pro cho e hỏi sau 500 km ra hẵng bảo hành e. bảo nó chỉnh cái j tay ga Cho nó Nhặm lên ? Còn vấn đề sang số kêu lóc cóc. E nghỉ chắc là do garanty nên e ra hãng nhờ nó vặn Nhỏ lại nhưng hình như vẩn không có j thay đổi @@ mà chỉnh garanty trước bảo hành 500 km liệu có sao. Không các pro ..mọng chỉ giáo ))
@Tý ĐểuĐểu Thì sợ mang ra chỉnh lại trước khi đi bh. Si Fi và Ju Fu khuyến cáo của Ya chỉnh garanti 1400-1600 rpm vì để thấp sẽ: ko đủ áp lực bơm nhớt lên đầu bò; sạc ko đủ dòng yếu bình; dễ tắt máy đột ngột gây hai....Vào web ya có hướng dẫn đó bạn

*2 trường hợp:
- xe bị vặn tay ga quá cỡ.
- xe kéo xíu xíu (ko đáng kể, ko đáng để kể) mới nhích là bình thường.
* 500km đi chỉnh garanty 1300vòg + thay nhớt
* 1500-2000km thay lọcnhớt + nhớt + chỉnh sên.
* 1500-2000km mới HẾT RODA nhé. Dấu hiệu nhận biết (kinh nghiệm): xe đề nhẹ, rất nhẹ ,ko cần vặn ga, chỉ nhấn nhẹ nút đề ~1s là NỔ MÁY và có luôn garanty.

**kinh nghiệm, vì xe mình 2200km rồi.
PGISs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@conanmoviehd chạy hơn 2000km thì có thấy xe bị gì không anh. hôm bữa có mượn chiếc của ông bạn cũng qua 2000km chạy thì thấy xe lạ lắm, nhất là hộp số rồi là hơi cảm thấy yếu hẳn. thấy vậy cũng lo lo cho chiếc của mình
Xe 2200km bị tay ga vặn gần 0,4cm mới nhích.
Xe bị lũng 2 lỗ bị ỐC TẶC. Bánh sau. Đi vá 20k 😔
Xe chưa bị mòn vỏ, vỏ mòn~40%.
Sên bị chùng (ko đụng hộp sên, nhưng bị trùg cũng nhìu) , phải chỉnh.
Xe mìh chỉ có lên dốc thấy yếu (ko dám vặn ga cao). Từ từ mà lên.

Xe bác 1 tuần phải THÔNG ASS nó 1 lần (vọt 60-65km/h trong vài phút) NẾU cả tuần bác chưa chạy lên 60km/h lần nào. => thì xe nó mới vọt, bốc. Nếu ko thì nó cứ sền sền sồn sồn nhá bác.

Hộp số thì bình thường mìh ko thấy khác gì cả.

500km : nhớt thay +chỉnh garanty
1500km: lọc nhớt + thay nhớt + chỉnh sên
3000km: nhớt + ktra bánh xe (thay vỏ ko ruôt cho chắc, vì vỏ zin chạy 3k km cũg mòn rồi) + ktra ốc vít xe.
4500km: ktra tổng thể kim bơm fi, sên, acquy, tay ga, đèn đóm, thay nhớt.
Cứ đó mà làm, có thể hơn kém 200-300km.

phucnv03
ĐẠI BÀNG
9 năm
thây lốp k xăm thì nó mà thủng cũng khổ vì đi tìm chỗ vá :v
@phucnv03 Lốp ko ruột thì phải THÁO ĐINH, THÁO ỐC mới bị xẹp. Ko tháo thì vẫn chạy dc vài chục km (đủ về nhà). Cặp lốp chừng 400k, xài 2500-3000km (nếu ko thủng). Còn bánh kia thì 2000km phải thay ruột cmnr (bị thủng 2 lỗ, ko thay chạy lủng nữa mệt) hết 90k cái ruột. Chưa kể cái bánh cũng mòn.
Thôi xài cặp bánh ko ruột vừa kinh tế, vừa an toàn, vừa ít đụng hàng (so với xe bánh CĂM) . kaka

Vậy e lở chỉnh garanty trước bảo hành 500 km khi mang ra hãng bảo hành họ có bắt lổi chỉnh sửa ngoài khu vực chính hãng yamaha mà Không đồng ý bảo hành cho mình kho vậy các pro (e ms chuyển sang yamaha nên hơi tò mò trước kia toàn chơi xe trung quốc không à ) mong các pro thông cảmcảm ^^
Vậy giờ e chỉnh lại ga anty về như củ rồi đẾn khi đi bh 500 km thì nhắc nó chỉnh lại ga anty đc ko

Bây giờ xe e đc 270 km rồi nhưng tay gar kéo thì lên gar rất chậm và không đc nhặm vây khi đi bh cần chỉnh độ Rơ tay gar lên không. chứ kiểu này thì si rc fi 2014 quá dỏm .qúa chán và sang số kêu cóc cóc dù đã 270 km vần đề ở đây e cần các pro cứu júp e là Tay Ga của xe tks trước ạ mong các anh chỉ júp cách trị bệnh tay ga của xe sirius Fi 2014 ạ
Sang số 1000-1500km mới hết kêy nhé bác. Tay rơ thì bt. Còn tùy thuộc vào người lái.

Sent from my SM-I9600 using Tinhte.vn mobile app
Rơ quá thì tự đi chỉnh lại

@conanmoviehd zậy ra hãng chỉnh lại độ rơ của tay gar hăm vs lại cho e hỏi ngu xí ...vậy chỉnh lại độ rơ của tay gar có cần bung máy không ( xe cộ thì e dốt lắm) @@
@Tý ĐểuĐểu Trong câu hỏi của bác có câu trả lời rồi...hehe..đùa thôi.

Chỉnh độ rơ tay côn: tháo côn thôi bác, ko liên quan gì đến bộ máy cả.
Tay côn ở trên, bộ máy nằm dưới.

Bác cứ tưởng tượng thế này: bác bị thương ở tay thì băng bó ở tay, chẳng lẽ băng bó ở chân?

@conanmoviehd zậy cho em hỏi cái nửa nha ... bảo hành 500km đầu tiên thì mất bao nhiêu tiền vậy
@Tý ĐểuĐểu 500km đầu tiên thì bác ra hãng mua bình nhớt nói thay giùm e sẵn a chỉnh garanty giùm e, rồi cho nhiêu cho tùy bác. Mình cho 20k

1500km bác sử dụng phiếu màu hồng nha. Để thay lọc nhớt + nhớt + chỉnh sên ( tốn ~150-160k)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019