RIM bắt đầu cung cấp BlackBerry Mobile Fusion cho doanh nghiệp

vuhai6
4/4/2012 4:8Phản hồi: 47
RIM bắt đầu cung cấp BlackBerry Mobile Fusion cho doanh nghiệp

Được giới thiệu hồi tháng 11 năm ngoái, vừa qua giải pháp quản lý các thiết bị di động mới dành cho nhóm khách hàng doanh nghiệp có tên gọi BlackBerry Mobile Fusion của RIM đã chính thức đi vào hoạt động. Thông qua hệ thống mới này, chiếc PlayBook đã có thể chính thức bước vào môi trường doanh nghiệp, cùng với nó là việc giờ đây thiết bị không chỉ giới hạn trong phạm vị hệ điều hành BlackBerry nữa mà mở rộng thêm cả iPhone và Android.

BlackBerry Mobile Fusion có thể quản lý 10.000 thiệt bị một lúc bao gồm:
  • BlackBerry 7 (và các BB đời trước)
  • BlackBerry PlayBook (và bao gồm cả những chiếc BlackBerry 10 sẽ ra mắt trong tương lai)
  • Máy tính bảng và điện thoại chạy Android cũng như iOS
"Chúng tôi rất phấn khởi giới thiệu BlackBerry Mobile Fusion – giải pháp di động thế hệ mới của RIM cho doanh nghiệp – cung cấp những giải pháp quản lí mới cho các doanh nghiệp và chính phủ, giúp họ có thể dễ dàng quản lý các loại thiết bị điện tử trong hoạt động của họ," Alan Panezic, Phó Chủ Tịch, Quản Lý Sản Phẩm Doanh Nghiệp Và Marketing tại Research In Motion cho biết. "BlackBerry Mobile Fusion tập hợp công nghệ hàng đầu của BlackBerry Enterprise Server cho các thiết bị BlackBerry với khả năng quản lý thiết bị di động chạy trên iOS và Android, tất cả đều được quản lý từ một giao diện điều khiển trên mạng. Nó cung cấp tất cả các chức năng quản lý cần thiết để cho phép bộ phận CNTT tự tin quản lý các thiết bị di động của công ty hoặc của cá nhân, trực thuộc công ty."

Giải pháp mới này của RIM được xem như sẽ thay thế cho BES hiện tại, nó tương thích với OS 10 trong tương lai cũng như tận dụng hết được sức mạnh của PlayBook OS 2. Ngoài ra việc Android và iOS ngày càng xuất hiện nhiều hơn trong môi trường doanh nghiệp thì giải pháp mới này là cần thiết để RIM có thể phát triển tốt hơn.

Về cơ bản BlackBerry Mobile Fusion và Apple Configurator khá là giống nhau về chức năng quản lý, tuy nhiên BB có phần chuyên nghiệp hơn.

Nguồn: BlackBerry Blog
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongtv_it
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích nhất cách quản lý thông tin của Rim! Không phải mà tự nhiên các doanh nhân châu âu thường dùng bb"Quá khứ!"
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
Quá hay! Lâu lắm mới có một lần đúng hẹn
Yo,guys..
...tới lúc nào đó,xã hội cần phải sử dụng hệ thống bảo mật của RIM BLACKBERRY
GOD BLESS US,ALL
jim011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn hi vọng ngày BB lên ngôi vương
anhkhoajp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jim011 Trở lại ngôi vương thì đúng hơn!:d
không biết có mấy cty ở VN áp dụng nhỉ
@J_Android chắc là không rồi...
cai nay hay qua, sorry em online bang dien thoai
Rim bước dài trên sân chơi dịch vụ di động toàn cầu rồi. Cố lên nhé bb10! Android và iOS cũng xài luôn,càng đông càng vui ^^
sp của Apple ở VN còn có DN áp dụng chứ Rim thì @@
@datinhkiemkhach2010 Các doanh nghiệp lớn có nguồn gốc từ nước ngoài thường dùng BES do bảo mật nhóm tốt.
vithienlan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rim cố lên phát triển để chiến lại vị trí số 1
rim khá quan tâm đến doanh nghiệp nhỉ
cố lên BB, kiếm được gì kiếm để vực dậy
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, em mời mọc gãy lưỡi mà ở công ty em chẳng có ai thèm dùng một em BB, không phải vì ko thích mà vì khó dùng quá (Chắc dùng mấy em Sym với And quen tay rồi nên vậy).
Mà đã như thế thì chú Mobile Fusion này làm sao mà lọt vô đc, hix
@duckh4nh He. Cố thuyết phục đi bạn. Tớ cũng đã thành công khi làm cho cả phòng dùng BB mà còn dùng cả BIS nữa cơ. Giờ anh em thi thoảng Group chat vui lắm. Thiết lập quan hệ sâu sắc hơn và dễ trao đổi công việc hơn.
Mua cái này ko tác dụng nhiều lắm. Quản lý dt làm gì ko biết
@TraiHaNoiAir Điện thoại, máy tính bảng nói chung. Ví dụ ở Apple Store mỗi nhân viên đều cầm 1 cái iPad, hoặc iPod để cập nhật thông tin,lịch hẹn của khách hàng, để khách kí hóa đơn,... rồi còn các hãng hàng không trang bị mtb cho phi công nữa. Tất cả đều cần quản lý. Sao? thấy tác dụng chưa?
@kasaudepyai Bác cứ làm bác thông minh lắm đây là của blackberry bác ah. Ios người ta ko quản lý như thế đâu. Đến cửa hàng app store chưa
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
@TraiHaNoiAir nghiên cứu đi rồi hãy phát biểu nhé bạn.
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Vừa làm em Playbook 32 Gb, rất mãn nguyện khi tiễn ipad 2.Hi vọng RIM sẽ quay lại thời hoàng kim
@gabb8100 Sao lại tiễn ipad2 để lấy playbook? Bạn chia sẻ được k? ( sorry, nếu không quá riêng tư).
@BB_T_GROUP Muốn đổi gió cũng là một nguyên nhân.
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
@BB_T_GROUP Hi. chắc nhiều người cũng ngạc nhiên. nhưng dùng đồ công nghệ hay bất cứ thứ gì mình cũng nghĩ là hợp nhu cầu thôi bạn à. sau khi dùng iphone, ipad 1 thời gian mình thấy iphone 4 rất tuyệt vời, mọi thứ đều ổn, nhưng có lẽ mình quen dùng BB và cũng ko có nhiều thời gian giải trí nên iphone ko hợp với m. giờ con iphone m ít dùng đến, chủ yếu là kẹp con BB theo người thôi. còn ipad cũng rất là tuyệt, mình dùng đc hơn 5 tháng. Nhưng mỗi tội nó quá to và nặng với mình, mình hay di chuyển nhiều, đọc sách nhiều. Mà nó với iphone cũng chẳng có gì khác nhau. có chăng chỉ là kích thước. và m muốn lấy 1 con PB 7". Sau khi dùng 1 time m có cảm nhận như sau : -Màn hình 7" và nhẹ nên rất phù hợp với mình như đọc sách,cầm 1 tay, gọn gàng trong di chuyển.. -Hệ điều hành mới có nhiều thứ để nghịch... -Cảm giác chạy đa nhiệm,duyệt web,đọc sách rất tuyệt vời, dù là nhiều cái PB ko thể bằng ipad. Nhưng những nhu cầu cơ bản đều đáp ứng rất tốt : đọc sách,truyện tranh, xem phim, web, soft văn phòng, game khủng rất nhiều, tất cả đều mượt mà. Và quan trọng nữa là giá nó cũng hợp lý. Mình mua 32G 6,5 tr. ko biết hàng xách tay có vấn đề gì ko?! m cũng thích đồ công nghệ, mình đã dùng khá là nhiều máy, hì. m chỉ biết nói thế thôi. nếu bạn muốn nói chuyện có thể mail cho m. chúc bạn 1 ngày vui vẻ
Ocean's
ĐẠI BÀNG
12 năm
cố lên RIM....................
chẳng biết các doanh nghiệp nước ngoài thế nào, chứ DN việt nam chắc không cần cái này rồi
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngu gì mà dùng blackberry do công ty cung cấp cho, kèm với gói cước này thì còn đâu là riêng tư. Nào là mail yêu đương, mail công ty khác gọi đi làm rồi các khoản thu do làm thêm bên ngoài ... nói chung những gì thông báo vào điện thoại blackberry mà công ty cho mình dùng thì thằng sếp nó đọc tuốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019