RIM sẽ dùng độ phân giải 1280 x 720 và 720 x 720 cho thiết bị BlackBerry 10

Duy Luân
15/8/2012 22:12Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong RIM sẽ vững mạnh trở lại 😁
hay quá rim ơi.... cố lên rồi 1 ngày ta lại về đến đỉnh vinh quang... hy vọng mấy hãng khác dậm chân tại chỗ không thì những nổ lực của ta cũng có khi tan thành mây khói.. ủng hộ rim. 😁
dongtan195
ĐẠI BÀNG
12 năm
không hay tí nào, tại sao không dùng tỉ lệ màn 4:3 (tức là 960x720) hay là 3:2 (1080x720) rõ ràng đang thông dụng hơn bao nhiêu mà, mình đang dùng pearl đây và thấy cực kì khó chịu khoản xem video và hình ảnh, tại bjo ảnh toàn chụp dạng 4:3 thôi, hoặc 16:9, nếu để 4:3 thì thích hợp với xem ảnh, hoặc xem phim, còn 3:2 thì sẽ giống các máy iphone các lập trình viên bên ấy nhảy sang cũng dễ
p.s: quả này RIM không chết hơi phí 😁 mà cũng mong RIM chết cmnd để mình còn được dùng máy giá rẻ :p
Giờ còn đang làm cái màn hình, chậm quá vậy? Ip5 sắp ra, galaxy note mới sắp ra, win 8 sắp ra mà Rim vẫn còn từ từ, biết chậm là chắc nhưng chậm quá tan luôn. Nhìn bên mainguyen bán cái bb 9900 mà giá chống mặt luôn, mắc hơn galaxy 3 xách tay
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
720x720 máy hình vuông, đề nghị BB thiết kế giống hộp trang điểm cho...quý bà doanh nhân
quan trọng là xu hướng thời đại thui, k ai mún bỏ 1 đống tiền ra để mua 1 thứ mà "nhìn vào" có vẻ íu hơn cái khác đồng giá. Còn nếu đã xét về OS tốt thì với cấu hình vừa phải nên có giá tốt 1 chút. Chẳng phải như ko mà con 9900 sau này chạy chip dual-core 1.2, dù rằng theo mình thấy thì single-core vẫn chạy tốt OS7
Đừng so sánh với apple vì thật sự thương hiệu nó hiện tại đã quá vững, và thật ra chip nó cũng quá mạnh, con A5x hiện tại vẫn đang vô địch đấy thui.

Nói cũng như ko nói, playbook cỡ 170ppi, ipad2 có cỡ 132ppi thì tất nhiên con playbook nó nét hơn con ipad2 rùi. Nói chuyện huề vốn =.=
@thinhletien vậy thì nói màn hình ipad 2 ngon ở điểm nảo?

quan trọng là xu hướng thời đại thui, k ai mún bỏ 1 đống tiền ra để mua 1 thứ mà "nhìn vào" có vẻ íu hơn cái khác đồng giá. Còn nếu đã xét về OS tốt thì với cấu hình vừa phải nên có giá tốt 1 chút. Chẳng phải như ko mà con 9900 sau này chạy chip dual-core 1.2, dù rằng theo mình thấy thì single-core vẫn chạy tốt OS7
Đừng so sánh với apple vì thật sự thương hiệu nó hiện tại đã quá vững, và thật ra chip nó cũng quá mạnh, con A5x hiện tại vẫn đang vô địch đấy thui
=> bác nguy hiểm quá. Quá "Never give up"
@thinhletien Mình có so gì với apple nhỉ? nếu bạn so về cấu hình thì LG cũng vô đối vậy, đặc biệt phiên bản hàn quốc đấy, sky đấy. Điều mà mình cần nói ở đây là os thôi, os của rim thì ai cũng biết ntn rồi.
quang.an
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang quyen6n góp tiền đợi BB10 😁
c.bony
TÍCH CỰC
12 năm
Màn hình của blackberry bao giờ cũng là điểm mạnh, ai dùng bb rồi đều thấy rõ điều đó
@c.bony Màn hình 99 bụi đầy nhưng tháo ra vệ sinh phát + chơi 2 miếng keo bên mép là tươi rói và sạch bụi 😁
Chờ ngày ra bb10 để coi ntn! Hjc rõ là cấu hình chắc cũg fải thuộc dạng khũng đây! Vì 9900 chip đơn nên có lẽ k chạy dc bb10 😔
orchidshl1
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ đợi N-series ra mắt xem thế nào, thay cái em 99xx mắc bệnh chết nguồn cái 😁
tuyệt cứ đà này thì em bb10 sẽ tạo ra dc một bước ngoặt đây. hihi😃
orchidshl1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dòng N-series hình như vẫn có bàn phím quewrty các bác ạ 😁 ,thích luôn 🆒
9900 mà lên BB10 thì ngon các bác nhỉ.... độ phân giải 1280x720 là đủ chuẩn HD rồi, trên smartphone 720p như vậy mình thấy đã đủ độ nét, trên tablet thì 1080p sẽ là lựa chọn thích hợp.
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Công nhận nếu dùng màn hình vuông như Palm Treo sẽ có nhiều diện tích cho màn hình hơn mà vẫn giữ được chiều ngang không quá lớn.
zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cố lên thằng em, anh vẫn đợi em chở về , đánh cho thằng iOS đầu nát, xương tan, chân què.....
mình có nói bạn nói tới apple đâu, chỉ là bảo trước thế =]]
Ngoài cấu hình ra còn nhìu lắm bạn à, design, thương hiệu, hỗ trợ chăm sóc sau khi bán...... Mà tại sao lại nói tới LG và Sky??? Liên quan gì đến chủ đề này đâu??? LG bản Korea thì cũng như SS bản Korea thui, như nhau cả, mạnh íu chỗ nào mà vô đối bạn??? Ý bạn nói giá cả? Bạn biết 1 cái Sky hay SS korea version giá bao nhiu hem? Ko rẻ như bạn tưởng khi mua ko contract đâu.
OS của RIM nuột thật, tốt thật, nhưng cái vấn đề rất lớn là ko có apps bạn à, apps là cái rất quan trọng để đánh giá 1 OS xem nó đủ "tốt" ko. Chẳng cần gân cổ lên làm gì khi mình đang xài con playbook đây, đến cả skype còn ko có. Đừng bảo downgrade xuống 2.0 beta để chạy android app nhé, đang bàn về việc app chính thống trên appstore của nó đấy. Vì chẳng phải khách hàng nào cũng rảnh rôi ngồi ngâm cứu rùi mày mò đâu.

Bác bệnh mà dấu à??? Nãy giờ mình có nói cái màn hình ipad2 nó ngon à??? Đang bảo cái comment nguy hiểm của bác về độ nét kìa =]]
Nguy hiểm chỗ nào bác? quá never give up là gì thế bác =]] bác học lớp mấy rùi xài câu k hỉu gì cả =]]
Nếu bác nghĩ mình ifan rùi chê playbook nâng ipad thì bác lầm rùi, độ nguy hiểm của bác cao quá =]]
Tớ đang dùng playbook, touchpad và a100 bác à. Cellfone thì cũng hd2 android bác à =]]
@thinhletien bác đọc kỹ câu của mình đi ạ, rồi đọc lại của bạn khi được trích. tại sao mình lôi sky vào? nó trả lời cho câu nào của bạn thì bạn biết rồi đấy. Cái nào cũng có cái hay của nó.
còn vụ PB thì bao nhiêu apps không đủ cho bác thì bó tay rồi, đừng lôi 1 điểm yếu vào rồi nói như vậy.
p/s bác ghi sai chính tả kìa cho nên bác đừng chê người ta ạ.
@giutrontinhyeu sai chỗ nào chỉ dùm mình với, mình nhìn chưa ra chỗ sai, thanks bác trước?
Ko hỉu tại sao bác lôi sky vào thì mình mới hỏi chứ???
Mình k hề phủ nhận cái nào cũng có cái hay của nó, nhưng quan trọng là cái hay đó có đáp ứng được thị hiệu người tiu dùng k thôi.
Điểm íu gì bác? Không có nhìu apps và games thì mình nói thế, chứ lôi làm gì, thù oán gì với bb mà phải dìm bb. Nói như bác thì phần cứng tốt, phần mềm cũng tốt lun, thế tại sao nó ế và phải giảm giá thê thảm? Lạ nhỉ, gì cũng tốt, kể cả thương hiệu luôn, mà vẫn ế? Design xấu chăng, nhưng mình thấy design pb khá đẹp. Vụ này chắc phải nghe bác phân tích rùi.
@thinhletien Chuyen ma you xai cai gi no dau co quan trong va minh cung ko quan tam.
Con never give up la gi thi hoi Giao su Xoay la biet.
Sr mod e tra loi tu pb
@phamdominhtri K quan tâm thì cãi cùi làm gì về cái comment dở người của bác =]] Nói cho bác biết để bác hiểu là mình xài nhưng mình k cuồng và mù quáng về cái sản phẩm mình đang xài. Tốt thì nói nó tốt, k tốt thì nói nó k tốt. Chứ đừng nghĩ lúc nào sản phẩm của mình cũng là vô địch, người ta cười cho. Ngay ở cái comment của bác bảo res pb thấp hơn ipad mà nét hơn là mắc cười rùi. 1 cái 7inch, 1 cái 9.7inch, so thì so ppi, chẳng ai đem res ra so 2 cái màn hình kích thước khác nhau cả.
Sorry bác nhe, mình ở canada, k xem dc. Mình chỉ bít dịch theo nghĩa nó thui, và nó là câu nói vô nghia =]]
@thinhletien Cảm ơn bác nhé.
Mình xài để thấy cái hay, chứ chẳng có ý tung hô cái nào hơn cái nào. Cũng chẳng có hứng để mà cuồng như đang cuồng ManU. Mình chỉ cảm thấy những cái đang có là vừa đủ, vừa chuẩn và đáp ứng được yêu cầu => yếu thích nó. Có lẽ những cái khác nó đẹp hơn, nó tốt hơn, thời trang hơn, đẳng cấp hơn .... (Công nhận là vậy) nhưng về 1 khía cạnh nào đấy, nó lại không phù hợp với 1 trong những nhu cầu của bạn thì bạn cũng sẽ không sử dụng nó, không yêu thích nó như cái mà bạn đang có. Ông bà ta hay nói "Hãy biết khi nào là vừa đủ" là vậy đó

Xin lỗi về cái câu "never give up" vì câu này hơi quá (nói theo Giáo sư Xoay thì nó là Ngu). Thành thật xin lỗi.

Như bạn nói, đúng là nên so cái ppi nvà sự thật là ppi của pb nó cao hơn nên màn hình nó nét hơn dù diện tích màn hình nó bé hơn. Hơn nưa, ra ngoài ánh nắng mặt trời nó chống chói khá tốt đấy.
Thân,
Thích BB vì bàn phím cứng, nhưng với màn hình 1:1 thì hơi ngộ thiệt. Hy vọng BB10 cho người dùng trải nghiệm những điều thú vị trên 2 khung màn hình này.
Dành dùm tiền bạc đợi nếu Pb lên Blackberry 10 hốt một em, giao diện nhìn thích thật.
chán, tất cả các máy dùng OS7 ko lên đc 10
Luffy95
TÍCH CỰC
12 năm
Ra cũng không có $ để múc. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119