Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rõ hơn về việc thiết kế iPhone bị ảnh hưởng bởi Sony

sonlazio
27/7/2012 8:0Phản hồi: 698
698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
Rõ ràng là bên trên samsung đã tự nhận sp của mình giống apple vì cùng dùng ý tưởng với sony.
prin77
CAO CẤP
12 năm
Bó tay,i như rằng có apple là toàn troll vào cmt theo cảm tính,chẳng nói chuyện dẫn chứng cái quái gì,đọc bài viết này mà kêu ifan thì bó tay,đúng là mấy đứa anti thấy apple là lú,đến nỗi đọc chữ không hiểu cả nội dung bài viết là bất lợi cho apple
@prin77 khi mình nói ifan thì mình có phâ biệt ifan và ifan(cuồng) vì vậy bạ nói anti thì cũng nên phân biệt..ko phải anti nào cũng thế...
@prin77 Like !
Quote lại cho các bạn anti ở sau được đọc lại thêm lần nữa, ráng đọc kĩ nha các bạn. Thân ái.
Anh_Tran93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@prin77 không biết bạn có đọc không mà bảo bài này bất lợi cho apple😆,hài quá đấy😃)
prin77
CAO CẤP
12 năm
@hoahongden_155_93 Tôi không đọc thì không dám nói bừa không biết ngại như bon anti đâu bạn ạ.chuyện rành rành ra ai muốn suy nghĩ kiểu nào thì nghĩ.và làm ơn đừng qoute bài tôi vào mấy chuyện vớ vẩn của bọn anti nữa
Anh_Tran93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@prin77 oh,đầu tưởng bạn chưa đọc,h nghe bạn bảo đọc rồi mà nói bất lợi cho Apple thì chợt hiểu thêm vài điều nữa.k phải cứ biết đọc là hiểu😆
co_te92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe cái tên sam fan mà chả thích thú tẹo nào cả
@co_te92 thì samfan nếu mình không nhầm là nhái của ifan 😁
IP hình như có kiểu dáng thiết kế của cục gạch nhà máy gạch đầu làng tôi
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
mong các bạn đọc cho rõ ràng trc khi phun châu nhả ngọc nhé!
ifxt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vãi các pro chưa đọc đã cm. Hình trên là do Apple thiết kế, vậy vấn đề ở đây là j nữa nhỉ. Mình chưa hiểu lắm
M3ga
CAO CẤP
12 năm
Tinh tế đưa tin cũng kinh nhỉ , đẵng nhẽ phải đề rõ là do Apple và SS công bố , tự dưng gây war
hình là của apple vẽ, gắn chữ sony vào, sản phẩm ra mắt của sony khác, thế mà dám bảo là lấy ý tưởng
toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
đọc bài viết vẫn ko hiểu cho lắm
Thiết kế có ra sao thì cái màn hiển thị vẫn hình chữ nhật ai cũng như ai thôi. Mà nếu sự thật thì chắc um xùm. Này thì ảnh hưởng
thanhdat191
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thay galaxy S chang lay cam hung o dau ca. Nhu be nguyen cai thiet ke cua iphone vay. Con ve tablet thi minh thay k the thiet ke khac duoc
Sao Mod phải xoắn thế chứ, ai nói gì mặc, sao phải giải thích
thằng nào chả bẩn bựa , k bẩn bựa liệu được như hôm nay , buồn cho rim và nokia.
kaoaye
TÍCH CỰC
12 năm
Sao không vào mà giải quyết đống rác ở topic kia đi!Thêm cái này nữa lại có cái để mấy thằng trẻ trâu vào cãi,chửi nhau chứ giải quyêt được gì???
Các bác thử nghĩ thế này nhé, nếu Apple có chăng mượn ý tưởng, ảnh hưởng bởi Sony thì cũng không thể gọi là tội rồi kiện tụng um tùm dc. Vì Apple đã sáng tạo trên nguyên mẫu gốc, đưa đến cho người dùng 1 sản phẩm công nghệ khá hoàn hảo trong hiện nay. Giống như trong toán học, ta sử dụng định lý này để chứng minh cho định lý khác, cái đó goi là kế thừa và phát huy, cuộc sống là vậy, nếu không có kế thừa và phát huy ĐỘT PHÁ thì sẽ chẳng có những thứ công nghệ hiện đại như ngầy nay. Có chăng thì Sony hãy tự trách mình vì đã không theo đuổi mẫu và phát huy mẫu thiết kế này.

P/s: Các bác đâu ở ngoài nhảy vào rồi đem các sản phẩm của Sony và Apple ra so sánh, rồi như là tìm điểm giống nhau của 2 bức tranh để bắt lỗi này lỗi nọ, tất cả những người này mình nghĩ là mắc bệnh hoang tưởng về trò chơi tìm điểm giống và khác nhau của 2 sản phẩm ý quên 2 bức tranh.
@tqtrung09 nói như thế thì mắt j apple phải đi kiện samsung?hj
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
@tqtrung09 thế mà samsung ko biết có mượn hay là gì không ma bị người ta kêu là ăn cắp đấy bạn , chắc là bọn nó ganh tỵ với samsung chăng😁
@minh0401 Thế này bác ạ, theo ý kiến của mình đây đang là vấn đề tranh luận của Apple với Sony nên Samsung tạm thời không nhắc tới, còn như bác nói Apple kiện Samsung là ăn cắp thì em không quan tâm vì em cũng chả phải Ifan để mà bênh vực, trường hợp này em cũng giữ vững quan điểm là trung lập. Đứa này chén ép đứa kia rồi có lúc lại bị ép lại thôi, bồi thường đi bồi thưòng lại rồi cũng hoàn vốn cả 😃. Mình thiết nghĩ sao các bên thôi không kiện tụng nhau để người dùng như chúng ta có thể đc sử dụng những sản phẩm công nghệ kết hợp tinh hoa của các hãng nhỉ ??!!
😁 tòa lo. Các hiệp sỹ bàn phím TT thật là rỗi hơi. Đọc để biết thôi chứ ai mà kiểm chứng được cả 2 bên ai nói đúng ai nói sai. Sam cũng được, táo cũng được. Cái nào đẹp, cái nào rẻ, cái nào phù hợp nhu cầu thì xài. Còn cái trò bới từ tìm vết của các hiệp sỹ TT thì có mà nói đến thiên thu cũng chả biết đang nói về cái gì
sushi_bar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cãi nhau chi nhiều các bác. Em thì thích hãng nào dùng hãng đó. Em thích Sony, ko quan tâm nhiều đến Apple, họ làm gì kệ họ.
hồi nào tới h mới thấy mod viết 1 bài đính chính, hjc, chắc tại sợ tổn hại đến danh tiếng của Apple nên phải đính chính gấp................
@themousewasdied Đính chính là để dập tắt vụ cháy từ topic này
@levu136 nói như pác trước h cả đống topic cháy sao ko dập
Ko quan tâm.Cái nào ngon,phù hợp là múc thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019