Rõ hơn về việc thiết kế iPhone bị ảnh hưởng bởi Sony

sonlazio
27/7/2012 8:0Phản hồi: 698
698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Crazy.party
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là lý do vì sao Apple kiện đứa nào thì kiện, trừ Sony ra , 😆 . Mà thôi ss với apple đấu kệ mịa chơ liên quan gì Sony ,
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ Mod Sonlazo đăng những thông tin nhạy cảm ntn thì rất dễ xảy chiến tranh, những fan chân chính thì mình không nói, những anti fan của hãng khác sẽ có cớ để vào gây hấn, gây chiến, chửi bới lung tung làm mất tính thẩm mỹ của 1 trang web như tinhte. Mình chỉ có ý kiến vậy thôi, mình cũng không quan tâm lắm đến những vấn đề này 😃. Mình thích sp nào thì xài sp đó thôi 😃, mình là khách hàng thì lựa chọn những sp nào phù hợp với mình và yêu thích là được 😃
@kenji2711 Bạn thấy mod nói k, hãy dùng lí trí đùng cảm nhận bằng con tim mà. Chẳng ai gây hấn hay gây chiến tranh cả. Nếu mỗi người chịu khó đọc kỹ và hiểu từng câu chữ thì bài này chỉ nói rõ về nguyên nhân SS nói Apple cũng chỉ nhái Sony nhưng thực chất Sony k hề có bản mẫu này cho nên k thể nói là Apple nhái đc. Hiểu thôi chứ k gây chiến tranh như bạn lo xa đâu ^^!

Sent from my ST25i using Tinhte.vn
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KissZ biết là thế, đâu phải ai cũng như ai hả bạn 😃. Có những fan chân chính, cũng có những fan cuồng, anti fan, 7-8 page rồi bạn xem trang nào cũng có mùi của troll, và gây hấn, chửi bới bạn xem đi, mà thôi, mình không quan tâm nữa 😃, the end 😃
Đọc chả hiểu gì cả! :rolleyes:
sacpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác biết vì sao đồ SS rẻ k??? vì nó chỉ việc "đạo" thế là song hehehehe ngon nhanh và chuẩn cần gì đầu tư nhiều mà vẫn có sản phẩm
ý của bạn SS là bạn í không mượn ý tưởng của iPhone; mà bạn í mượn ý tưởng từ bài báo, rồi phát triển lên;
mặc dù là ai cũng rõ là nhìn cái iPhone thì rõ hơn là đọc cái ý tưởng từ bài báo;

SS hơi vu vơ...

p/s: mình không thích Apple (iDevice), chỉ thích Steve Jobs... nhưng nên nhìn nhận cái nào đúng, cái nào sai.
ShocksGunz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài nào viết về Apple hay Samsung đều dài cả chục trang do sfan và ifan cuồng cãi nhau
Cứ vật chết thằng Apple thì xã hội bớt khổ. Cũng như thằng Khựa.
Chào cuồng fan, trước khi phát biểu thêm câu thiếu muối và thiếu khoa học hãy đọc 1 vài dòng trong bài viết của chủ thớt
acthu
TÍCH CỰC
12 năm
Dạo này sony ra sản phẩm chả khác gì HTC, kiểu dáng same same nhau. Mỗi con ACR là thấy có tính phá cách sáng tạo
Tiêu đề nói RÕ HƠN VỀ VIỆC IPHONE BỊ ẢNH HƯỞNG BỞI SONY xuống dưới bài thì viết ngược lại với tiêu đề
Đấy! Em đã nói rồi mà! Cái hình đấy là do Jony thiết kế chứ có phải của Sony đâu. Chưa đọc kĩ mà đã bn người nói r! Chán chết đi! Mấy bố toàn nghĩ chuyện ra cãi nhau!
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
cái gì cũng là kế thừa và phát huy những cái đi trước,k thể trách sam khi sản phẩm của họ có nét giống với những sản phẩm đi trước(kể cả ip).xét cho đến cùng thì sản phẩm của apple cũng kế thừa thiết kế của các hãng khác thôi chứ cũng k phải trên trời rơi xuống. Tốt nhất là hãy để cho công nghệ tự nhiên phát triển,k nên kiện tụng mấy cái đó làm gì để giành tg làm ra những sảm phẩm tốt hơn mới trở thành kẻ chiến thắng cuối cùng.
Mình cứ tưởng là ý tưởng của designer apple. Không ngờ sản phẩm apple cũng bị ảnh hưởng bởi thiết kế của hãng khác.@@
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
@minhhai1241991 cái gì cũng kế thừa cái cũ mà bạn,bởi vậy k thể trách sản phẩm của sam có gì đó giống vs apple,hay của apple giống vs một hãng nào khác đc,đừng sao chép y nguyên như hkphone là đc.
hãy lấy lý trí (cái đầu) để nhận xét không lấy trái tim (sản phẩm đang dùng) mà nói ngang được.
ý anh mod sonlazio nói vậy mà sao có người kô chịu hiểu cố tình nhận xét khác đi
@tminhnam Mình nói như vậy mà bạn chưa hiểu sao?
Việc của Apple và Samsung mình vẫn đọc như một thứ tin tức bình thường, chẳng quan trọng gì.
Cái mình nói ở đây là một cái tin chả ra gì: toàn là trích dẫn từ bài báo này hoặc link nọ mà cũng đặt lên cái trang nhất à?
Rồi cái việc bào chữa cho bản thân mod cũng đặt lên cái trang nhất à?
Theo bạn như vậy là nên hay không nên?
Chưa kể cái tính thiên vị trong bài viết và nội dung của bài viết chắc ăn là sẽ gây flame (MOD phải biết được điều đó) vậy mà vẫn tiếp diễn liên tục tại cái trang nhất.
Mình chẳng tranh cãi gì về tính đúng sai của nội dung cả. Mình bực cái kiểu của MOD Sonlazo thôi!
@temp304 Thread kia closed rồi, nên bão đang đỗ dồn sang đây đấy
@levu136 vậy mod có quyền close thớt kia ko? nếu ko thì do đuối lý nên làm càng, lập thớt này => càng sai hơn 😁
mệt các bác quá ... cũng là fan Sony đây nhưng bẩu Apple ăn theo SN cúng ko đúng , điện thoại muốn màn hình to mà thiết kế vẫn nhỏ gọn thì chỉ có thiết kế kiểu vậy ... chứ các bác bẩu Apple phải làm sao ? làm thành hình tròn ah ? thử sem màn hình 4.3inch mà vỏ còn tròn thì như cái mâm ko ... còn ông Apple cũng hung hãng đi kiện samsung , thế bảo samsung phải ra hình bầu dục ah ? ... đau đầu
@ha vinh phat ss thiết kế điẹn thoại như htc sony nokia thì apple chẳng hơi đâu kiện. hình chữ nhật bo tròn htc cũng làm đc nhưng có giống apple đâu.
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
@hiepthong Apple kiện sam cái chính k phải vì thiết kế của sam wa giống của hãng mà là do sam đang tăng trưởng wa nhanh,trở thành mộddooois thủ thực sự làm mất thị phần của hãng thôi
@noridomi Thánh phán....
Samsung công bố à ? 😔
Ninokyox
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy đó h kiện tụng ko bao h dính Sony vào :| và cũng ko ai đi kiện Sony 😁
@Ninokyox Tại sony nhỏ quá, ko ai thèm kiện tại sony ko nguy hiểm😆 Y như mh, có ai kiện Q-mobile, viettel bao h😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019