Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ ảnh tiết lộ về Sony Xperia Honami, sẽ ra mắt ngày 4 tháng 9 tại Berlin?

Duy Luân
8/8/2013 8:39Phản hồi: 137
Rò rỉ ảnh tiết lộ về Sony Xperia Honami, sẽ ra mắt ngày 4 tháng 9 tại Berlin?

Trang CNBeta mới đây đã cho đăng tải một bức ảnh tiết lộ về chiếc smartphone Sony i1 "Honami" sắp ra mắt. Trong ảnh, chúng ta thấy được một chiếc điện thoại có thiết kế tương tự như Xperia Z với nút nguồn tròn đặc trưng cho series Xperia 2013, tuy nhiên cạnh bên của máy có vẻ bo tròn nhiều hơn Z. Bên dưới còn có dòng chữ nói về thời điểm thiết bị này chính thức trình làng, đó là 4 tháng 9 tại Berlin, tức ngay trước khi triển lãm công nghệ IFA 2013 diễn ra. Tin đồn trước đây nói rằng Honami sẽ được trang bị màn hình 5" Full-HD Triluminos với engine hình ảnh X-Reality, SoC Snapdragon 800 xung nhịp 2,2GHz, RAM 2GB. Điểm nhấn của máy nằm ở camera 20,7 megapixel với ống kính G và bộ xử lí ảnh BIONZ.

Ngoài ra, tin đồn còn nói rằng Honami sẽ có thẻ microSD bên cạnh bộ nhớ trong 16GB, có khả năng chống nước theo chuẩn IP57 (chống bụi, chịu nước ở độ sâu 1m trong 30 phút). Các kết nối thông dụng như Bluetooth 4.0, NFC, Wi-Fi, 3G, 4G đều có mặt trên mẫu smartphone này. Chúng ta hãy đợi đến ngày 4 tháng 9 để biết thêm chi tiết về Sony Xperia Honami.

Một số tin có liên quan:
Ảnh bên dưới có kích thước chiều ngang lên đến 4000 pixel, bạn có thể nhấn vào hoặc lưu về máy rồi phóng to để xem gần hơn về chiếc Honami trong ảnh

Nguồn: CNBeta
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangdoan93
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng hot đây..
britgaga
TÍCH CỰC
11 năm
Honami: nghe tên đậm chất Nhật Bản :oops:
Sao Sony không làm 1 con để PR quảng cáo hay giới thiệu nền công nghiệp JAV nhỉ :mad:
@britgaga cần quái gì quảng cáo
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@britgaga
Sony JAV Honami, phiên bản đặc biệt Ozawa bác thấy được không? 😁
5" thôi à! Mới chơi xong ZU quá đã với cái màn hình. Hhe
Sẽ chờ em này ra rồi quyết Honami hay Z ultra, chuẩn bị vĩnh biệt Apple
Makoto81
TÍCH CỰC
11 năm
@Trường9x Chú này giỏi câu like quá...:eek:h
@Makoto81 Sao bác lại nói em thế nhỉ
Xperia_no1
Có người đẹp cho ban quay ... kìa
@licence2kill
lần đầu tiên nghe có người nói case chỉ để bảo vệ chứ ko làm đẹp, xin lỗi case ng ta dùng để trang trí nhiều hơn nhé, ngay cả iPhone đẹp sẵn cũng có vô số loại case để trang trí cho nó. Ra ngoài shop mà coi bao nhiu cái case đủ loại hình dáng kích thước dc bán. cái mặt trước thì hơn 70% diện tích là cái màn hình to rồi, đt giờ thằng nào chả làm viền mỏng, ko khác nhau là mấy thì đúng rồi còn gì, làm j phải áp đặt =))
@t2k À ừ, ban nãy send rồi mới nhớ ra ip, e chỉ thấy có case cho ip là đẹp thôi bác ợ, mà e thì ko chơi với ip, đt để trần lộ hết vẻ đẹp thiết kế của nó nhìn mới thanh thoát. Có lẽ đt e chọn vốn đã có vẻ đẹp tự nhiên rồi, ko cần trang trí thêm nữa.
Còn bác ko thấy sự khác biệt của từng con trong thiết kế thì cứ cấu hình mạnh, màn hình bác cho là đẹp nhất mà bụp thôi, bớt đi 1 tiêu chí

Sent from LT26w
@licence2kill
hehe, nói chung những cái thiết kế đó mặt trước là ko khác nhiều, 70% là cái màn hình mẹ nó rồi, còn mặt sau có case, khắc phục dễ dàng, cái ruột mới ko khắc phục dc, hehe. Ai đời như con ZU hơn 6" mà pin 3000mah, trong khi thằng G2 mới ra có 5.2" mà cũng 3000, xài pin mau hết bực mình lắm =)). Case máy khác đẹp thiếu j, chỉ có bác ko đi kiếm thôi 😁
alexdang28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t2k bác xài zu chưa mà biết mau hết pin vậy, g2 có chức năng giống như stamina mode của zu ko vậy hở bác....
vietbody
TÍCH CỰC
11 năm
wait...xem cho biết dí người ta 😁
CÁC MÁY SONY LÚC MỚI RA THƯỜNG ĐỂ GIÁ Ở 9 TẦNG MÂY (15-20TR). SAU MỘT THỜI GIAN THÌ MỚI TRỞ LẠI ĐÚNG BẢN CHẤT GIÁ TRỊ CỦA NÓ
@nguoithammuu0304 ip5 20tr thì giá trị thực chắc khoảng 10tr còn lại 10tr là mình trả tiền thương hiệu
@MrBrookTag thằng bạn mua con sony z xách tay lúc mới ra được khoảng 1 tuần giá có 16tr . nếu muốn nói bị làm giá thì phải nói iphone kìa bạn . trong tháng đầu tiên iphone không bao giờ có giá dưới 18tr đâu .
mà thật sự sony không làm giá mà do chính các cửa hàng nâng giá thôi . sony bán ra giá cũng ngang các dòng smartphone cao cấp của apple , samsung , htc thôi
@MrBrookTag bạn cũng nên nhìn qua hàng apple thử đi nha 😃
MrBrookTag
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguoithammuu0304 mún trải nghiệm thì nên Androi còn Apple mình chỉ coi như 1 món trang sức thôi
vẫn chưa biết dòng chủ đạo cao cấp của sony là j:eek: z hay honami , sony vs htc là hai hãng mình thấy đặt tên tào lao mía đao, đặt tên rất quan trọng vì nhờ đó ng ta mới phan biet dc, như iphone hay galaxy s, galaxy note, dạo gần đây lg có G, rồi g2 thì coi như g là chủ đạo còn sony là gì :rolleyes:
@Andee Sony là Xperia :rolleyes:
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Andee HTC thì có dòng One gồm One, One Mini
Sony có dòng Z như Z, ZR, ZL, ZU 😁

Sent from my HTC Flyer P512 using Tinhte.vn
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Andee Xperia i1 bạn ạ. Còn honami chỉ là cái tên mà fan sony hay gọi thôi. Kaka.
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Andee Mình thấy đây là con mạnh nhất mà. Tích hợp tất cả công nghệ âm thanh, hình ảnh, camera vào làm 1. Cả khoản pin nữa. Tất cả những cái j còn là điểm yếu của các dòng đt đời trước sẽ được khắc phục vào con Honami này. Mình tin là vậy.
đặt tên điênj thoại là ozawa là bán như tôm tươi liền
tonybom
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangtungktkt Chuẩn cmnr í 😃

Sent from my N1202 using Tinhte.vn
vậy là giới thiệu cùng ngày với note3 cuae ss rồi, sao lại trùng ngày như vậy nhỉ? nghi ngại rằng note3 sẽ làm mờ nhạt hình ảnh honami đi mất
hàng hót của năm là đây. hi vọng e này sẽ bù đắp hết những thiếu sót trên Z thì sẽ thật hoàn hảo 😁
ra cùng ngày cùng địa điểm với Note III luôn
Xem con nào được cộng đồng quan tâm hơn nào 😃
chac lai giong Z, chang co gi khac, phan mem giong con ultra, them ca 20MP chup noise nhieu
Steven Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hiếubéo98 Comment khôn quá mức quy định của 1 con ....... :rolleyes:
mình thấy sony rất bóng bẩy về mấy cái công nghệ màn hình
nào là Bravia engine mobile ,X reality,Triluminos Xloud....v..v
nhưng chất lượng hiện thị k được cao cho lắm,như Apple hay Htc không cần phải nói nhiều nhưng chất lượng thì khỏi bàn.iP5 và HTC One là 2 đt có màn hình đẹp nhất bây giờ 😁
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
@quocviet.nd93 Gì chứ màn hình mình thấy IPS LCD của lg,apple và super LCD của Htc vẫn là đẹp nhất.chắc là do cách sắp xếp các subpixel 😃
@quocviet.nd93 Bạn nói chính xác ! mình vừa mới thử chiếc Z Ultra thì nhận thấy triluminos VẪN CHỈ LÀ QUẢNG CÁO mà thôi ! Độ tương phản có cải thiện nhưng CHƯA ĐỦ TẦM ĐỂ SO VỚI AMOLED, góc nhìn tốt hơn, màn hình ám vàng cực kì !
1 số bạn chống chế là rom chưa hoàn chỉnh nhưng mình nói thật là chất lượng của 1 tấm nền phụ thuộc chủ yếu là vào phần cứng nhiều hơn phần mềm ! Điều này chứng tỏ triluminos chỉ là 1 số cải thiện nhỏ vể phần cứng và rất cần đến X-reality để bổ sung-nhưng theo mình nghĩ dù có rom chính thức thì chưa chắc so nổi với full HD IPS của LG hay Super LCD 3 cuả HTC
@quocviet.nd93 Chính xác, Sony nói nhiều nhưng thực tế ko bao nhiêu. Mà lạ là cái panel của HTC One do Sony làm mà chả chịu bỏ nó vô mấy con đt của hãng.

Sent from my HTC EVO 3D X515m
ng dùng mong chờ honami đc tích hợp công nghệ cybershot huyền thoại để cạnh tranh với pureview của nokia, nhưng ng dùng lại phải thất vọng. Sự quay lại của những công nghệ huyền thoại có thể là 1 cách để sony thể hiện sự khác biệt giống như pureview của nokia, ultrapixel của htc
Hàng HOT đây camera 20.1 😆

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
@Nguyenhoanglam Camera 20 chấm làm j, mình chỉ cần nó 12 chấm thui nhưng chất lượng ảnh đẹp cỡ 12 chấm của Nikon D90 là dc rồi 😁

Sent from my HTC EVO 3D X515m
@t2k Chuẩn bác, phải chi nó có ông nghệ Purview như Lu1020 thì còn ngon, cái cảm biến bé tẹo lại còn nhét 20Mpixel vào làm gì. Ngay cả DSLR em cũng chỉ chụp ở 8-9Mpixel thôi.
@t2k Hê hê! Đẹp được như thế thì em chỉ cần 8 chấm thôi! :v
Thậm chí 2 Mpx như ảnh nền wallpaper thôi :D (1920x1080 ~ 2Mpx nhưng được chụp bằng máy xịn chắc mấy chục Mp rồi convert xuống full HD)
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyenhoanglam
Chưa chắc đâu bác, đợt con iON mới ra, camera 13Mpx, hí hửng định mua nhưng lúc chụp thử thì nản luôn. Thế thôi lại giữ N8, đang chờ 1020 đây. 😃
Con này mà review cam khủng thì mình sẽ rời iphone và quay lại với sony.
Tablet thì vẫn trung thành với ipad mini. 😁
etanolk52
TÍCH CỰC
11 năm
Từ khi SonyEricson về tay Sony thì chẳng ra được con điện thoại nào chụp hình đẹp cả, ngày xưa thời K, rồi đến CyberShort chụp hình đẹp là vậy, con Xperia Arc chụp ảnh còn đẹp hơn con Xperia S
Mang tiếng là bán cảm biến ảnh cho các hãng khác nhưng cùng một phân khúc bao giờ máy của Sony chụp ảnh cũng kém hơn 😔
alexdang28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@etanolk52
Dùng em noki đã lâu.
Chờ đến mùa quýt em này hạ giá thì quất luôn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019