[Rò rỉ] BlackBerry 10.3: làm mới giao diện, thêm nhiều tính năng

TDNC
24/3/2014 3:23Phản hồi: 301
[Rò rỉ] BlackBerry 10.3: làm mới giao diện, thêm nhiều tính năng

Một số hình ảnh rò rỉ của BlackBerry 10.3 vừa được đăng trên diễn dàn ZonaBlackberry cho thấy sắp sửa sẽ có nhiều đổi mới trong phiên bản chính thức. Bản 10.3 trong hình được cho là bản thử nghiệm còn rất sơ khai nên chắc chắn sẽ còn thay đổi nữa trước khi BlackBerry tung ra bản hoàn thiện sau cùng. Một số điểm mới của 10.3 bao gồm việc làm mới giao diện Homescreen bằng cách bỏ đi phần khung viền của icon, thay đổi thiết kế một số thứ và thêm nhiều tính năng liên quan đến tìm kiếm, chụp hình...

Một số thay đổi ban đầu (có thể sẽ khác với bản 10.3 chính thức):
  • Homescreen: bỏ đi phần khung viền hình vuông bên dưới mỗi icon nên chúng dễ nhìn và dễ nhận biết hơn.
  • Intelligent Assistant: có thể là một ứng dụng trợ giúp tìm kiếm thông tin giống như Siri của iOS.
  • Bàn phím có giao diện mới, màu sắc mới với hai tông màu đỏ và đen.
  • Advanced Interaction: tự động tắt màn hình khi úp máy xuống bàn hoặc bỏ máy vào túi để tiết kiệm pin, tự động sáng màn hình khi cầm máy lên.
  • Thêm tính năng hẹn giờ chụp hình, chụp Panorama, quay phim 720p tốc độ 30fps và 60fps, có gợi ý chụp HDR trong một số hoàn cảnh nhất định.
  • Smart Search.
  • Thay đổi giao diện của trình chơi nhạc Music Player.
  • Làm mới thiết kế các nút bấm và nút điều khiển theo hướng đơn giản hóa.
  • Tốc độ phản hồi được cải thiện rõ rệt. Tốc độ đóng mở ứng dụng gần như nhanh tức thì.

301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay thế nhỉ 😁 úp màn hình xuống để tự tắt giống trên android 😃. Kiểu này phím nguồn sẽ rất ít khi phải dùng rồi 😃
@cantho_ Gạch đá j đâu. Tại pác bảo mở màn hình phải dùng phím nguồn
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@thaihue_nh9 thế thì quá ngon cho 1 cuộc tình vs BB rùi, BB đang ngày càng hoàn thiện, mình ko fai fan BB nhung bắt đầu thích BB từ Z10
@cantho_ Vuốt từ dưới lên là mở màn hình rồi đâu có cần nút nguồn đâu pác. Android thì đa phần ngược lại mở màn hình vẫn phải dùng nút nguồn trừ một số máy cao cấp
@kehuydietngo Cho tôi xin phần mềm tắt với. Mới dùng z10 mà chỉ có vuốt mở màn hình, chưa tìm đc app tắt màn hình
Thank very much!
thanhpho248
ĐẠI BÀNG
10 năm
blackberry ơi, cố lên
Pin có cải thiện ko nhỉ?
Camera hơi chuối nên mình phải cài thêm vài ứng dụng chụp hình bên Android. 😁
@SoGetSu Cho xin cái hình nền bác ơi
@ngoctan1789 Cháu cũng xin
@bb-no1 k pải đâu bạn ơi mới tải về màn hình xanh.. vào cài đặt cài lại là được mà k còn màu xanh nữa đâu
bb-no1
ĐẠI BÀNG
10 năm
BlackBerry z10 vẫn ngon ah nha. Kiểu này vẫn tiếp tục iêu em z10
Té ngồi dậy đi tiếp.. Ngày mai trời lại sáng thôi
@phaikodo Lâu rùi mới đc đọc một cmt hay & rất bùi tai đến như vậy của be de :p
@ViệtNamChampions Tâm nghĩ sao nói vậy thui.. Hic.. Ko có gì lạ hết.. nói tốt một tiếng thấy thoải mái hơn là cứ đi dìm
@phaikodo Thấy sao nói vậy mà cũng bị vu khống là dìm ah? 😁
@ViệtNamChampions Hì hì..
@phaikodo thế cờ xài bb ko còn pin add fr nào =)))
Haha BlackBerry cố lên để coi như thế nào để mua con xài chơi coi
Em rất tốt,nhưng anh rất tiếc......bb= bye bye
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
hấp dẫn ak nha
hoanguyen69
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em chế độ chụp HDR là gì vậy? Có phải là chụp phơi sáng ko?
@hoanguyen69 là để chụp ngược sáng, phần tối sẽ không bị mất chi tiết
@hoanguyen69 HDR là viết tắt của High Dynamic Range bạn có thể hiểu nôm na là nó là bức ảnh gộp lại của nhiều bức ảnh với giá trị phơi sáng khác nhau gồm thừa sáng, thiếu sáng và bình thường. Để được một bức ảnh mà chỗ thiếu sáng sẽ được tăng sáng lên và chỗ thừa sáng sẽ giảm sáng đi. Chế độ này thích hợpw chụp ngược sáng 😃
Giá càng xuống. Phần mền càng hoàn thiện. Sự lựa chọn hoàn hảo.
mới rò rỉ giao diện, nhưng bên bbvietnam đã có bản leaked OS 10.3.0.140 cho Z10 STL-003 roài. 😆
hoanguyen69
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietvuong0110 em cũng 003 nhưng chờ bản chính thức cho nó lành bác ạ 😁
@hoanguyen69 ohm. mấy bản leak xài hao pin với nóng máy lắm. :D
lamvthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietvuong0110 Ban chinh thuc lun chua ban?????
shintobe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hdr là chuản hd dó bạn. GIống trên iphone coa doa
@shintobe Pó tay với cái phân tích của pác.
@shintobe Vãi cả chẩn HD. Bạn thật là nguy hiểm :v )))
tieuphong31
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shintobe Không biết đừng nói nhé bạn. HDR Z10 có lâu rồi, đừng có cái kiểu cái gì cũng đem ị này ị nọ ra làm chuẩn mực so sánh. Kệch kỡm lắm nha.
@shintobe dạ xin bác nhận của em 1 lạy. em ạ bác
Chỉ tiếc mỗi quả Pin, tất cả mọi thứ đều tuyệt vời.
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
Hạ giá xuống ít nữa là nhiều người mua hơn, dẫn đến lập trình viên cũng để ý hơn..:p
Mà sao hum nay các bác có thấy ít thành viên TinhTe cmt nhỉ, đầu tuần đi làm cả sao?o_O
catre1710
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trontu20 Chắc ko ai quan tâm
qloved
CAO CẤP
10 năm
giao diện thế này xấu hơn bản cũ
  • d Interaction: tự động tắt màn hình khi úp máy xuống bàn hoặc bỏ máy vào túi để tiết kiệm pin, tự động sáng màn hình khi cầm máy lên.
  • Thêm tính năng hẹn giờ chụp hình, chụp Panorama, quay phim 720p tốc độ 30fps và 60fps, có gợi ý chụp HDR trong một số hoàn cảnh nhất định.
  • Smart Search.
  • Thay đổi giao diện của trình chơ
có nên mua Z10 hay không các bác? camera có tốt không vậy thích BB mòa Z10 cấu hình hơi đuối
@Chuột Bạch AG Theo mình thì 2 điều bạn quan tâm thì z10 đều ok hết, có vài điểm mình thấy chưa ok trong đó 2 điểm ko ok nhất là: pin và hệ sinh thái ứng dụng thôi. Nhưng thực sự BBOS làm mình rất yêu, rất riêng và chả giống ai ^_*
@Chuột Bạch AG Cấu hình em nó đủ chạy hết các game nặng nhé bạn. Camera thì chụp thiếu sáng hiwi kém, còn đủ sáng thì rất tốt. Kiểu dáng cũng đẹp. Với mức giá hiện tại thì rất đáng để mua nếu bạn đã quan tâm đến BlackBerry
tatthanh91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Chuột Bạch AG Em dùng con lu720 một thời gian và kết luận bằng 1 chữ "tù". Em không coi trọng camera lắm mà chỉ quan trọng hdh chạy trong máy nên không thích wp. Tương lai wp đang được cải thiện và hi vọng nó sẽ tốt hơn bây giờ. BlackBerry camera 8.0 quá đủ cho em tự sướng mỗi ngày rồi 😁
@tatthanh91 mình với bác cùng chí hướng nhỉ coi trọng camera đang hóng 930 thế nào đây mình từng sài LU 820 tốt lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019