Rò rỉ cấu hình BlackBerry Classic: chip Snapdragon S4 hai nhân, RAM 2GB, khá giống Z10

Duy Luân
15/8/2014 23:16Phản hồi: 243
Rò rỉ cấu hình BlackBerry Classic: chip Snapdragon S4 hai nhân, RAM 2GB, khá giống Z10

BlackBerry Classic là chiếc điện thoại chưa được bán ra của BlackBerry, nó sở hữu bàn phím QWERTY vật lý đầy đủ, màn hình cảm ứng, kèm theo đó là bốn phím chức năng đặc trưng (nhận cuộc gọi, BlackBerry, Back, ngắt cuộc gọi) từng hiện diện trên những thế hệ BlackBerry vài năm về trước. Giờ đây, cấu hình của sản phẩm này đã rò rỉ trên trang web của công cụ benchmark GeekBench. Theo đó, máy chạy vi xử lý Qualcomm Snapdragon S4 hai nhân xung nhịp 1,5GHz, RAM 2GB, khá giống với chiếc BlackBerry Z10. Tuy nhiên, Classic lại có điểm số GeekBench là 500, cao hơn so với Z10 (453), có lẽ là nhờ những cải tiến phần mềm trong phiên bản hệ điều hành BlackBerry OS 10.3.1.317. Theo dự kiến, Classic sẽ chính thức ra mắt vào tháng 11 năm nay.

Nguồn: GeekBench
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tầm 5tr thì hợp lý 😁
Thời bàn phím đã qua rồi mà, nhìn dị.
chipheo979
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bjnhduongboy Tuỳ theo sở thích mỗi người, Vợ mình xài Z30, còn mình 1 em 9700 va 9900, cả 2 đều là hàng ROGERS. Đang đợi em classic ra để cho em 9700 về nghỉ hưu.
myloveptpm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bjnhduongboy Bạn có thấy bạn vào đây cmt như thế xong mọi người cũng coi bạn rất dị không 😁
@bjnhduongboy ko có tiền mua nên chê hả ku...
@bjnhduongboy ko có tiền mua nên chê hả ku...
Ước gì giá đừng giống htc nhất định sẽ mua 1 em
chả có lý do nào nói thời của bàn phím đã qua cả. Là do nó chưa tới thôi 😁
@hoangtungxda cái gì chưa tới :D
thời điểm BB đổi chủ (đổi sang chủ TQ hoặc VN chẳng hạn) chơi tới hả :D
Mmonster
TÍCH CỰC
10 năm
chưa xài BB nhưng mấy cái BB mới sau này nhìn đẹp và sang, đậm chất doanh nhân
Em này đẹp hơn Q10, ra đi cho Q 10 giảm còn 2, 3 củ. Giờ hơn 4 củ đắt quá(xách tay)😁
@ngocthanghce06 Bác định nghĩa giúp em thế nào là 70% hay 80% với và ai xác nhận điều đó? Công ty sản xuất hay chỉ là lời của chủ cửa hàng? :eek:
@uocnguyenbuon Có vấn đề à ? Mình không xài BB nhưng bàn phím thật vẫn hơn. Cảm giác nhắn tin trên bàn phím thật vừa đã vừa sướng ! Chẳng qua do muốn màn hình đt to nên bắt buột phải bỏ phím vật lý.
Tại sao PS Vita lại xài phím thật + 2 cái analog là gì. Sao nó không như cái điện thoại đi.Nếu đã từng chơi game trên Vita thì chắc sẽ không bao giờ nói như vậy.
Rồi những máy ảnh chuyên nghiệp tại sao người ta cũng xài nút vật lý ?
Con người chúng ta vẫn thoải mái thao tác trên phím vật lý sướng hơn trên màn hình cảm ứng.
@daivantuan Like mạnh
@HoangThuongGiaLam Có hàng dàn dựng bạn xúc xích ko,mình đoán bạn đó nói vậy 😆
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
đã mua z10. nhưng mình thấy pin của máy xuống nhanh quá. hđh nhiều lúc bị treo, đợi mãi chưa thấy update lên firm mới. thế là ra đổi béng sang Lumia 820 cho an toàn. hi vọng em BB mới này sẽ ok hơn
@ttthanh14 Bạn dùng để đơ được mình cũng nể :v
@ttthanh14 Bác chỉ thích xài những dòng đt mà người khác ko xài thôi ah -.-
h2n2102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giống q10 chứ sao lại giống z10 nhỉ? Con kia thuần cảm ứng mà?
hung.le272
ĐẠI BÀNG
10 năm
@h2n2102 Giống về cấu hình bạn ơi.
kupu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@h2n2102 Người ta nói giống là giống cái cấu hình chứ ai nói giống bên ngoài đâu. Không thấy người ta so sánh điểm GeekBench àk. Cái điểm này so về cấu hình chứ có phải ngoại hình đâu
club_k
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá hợp lý em sẽ mua 1 em. thích sự kết hợp của 99 và bb10 :Đ
Khienpham
ĐẠI BÀNG
10 năm
"Theo đó, máy chạy vi xử lý Qualcomm Snapdragon S4 hai nhân xung nhịp 1,5GHz, RAM 2GB, khá giống với chiếc BlackBerry." BlackBerry khá giống với BlackBerry
@Khienpham Thánh soi à ? 😁
Giá tầm 4-5 củ là ngon 😁
@HoangThuongGiaLam 5 của thì không có suất rồi. Hy vọng là 8 củ, rồi mấy em kia giảm khoảng 500K em hốt con Z3 :D
bb đã lỗi thời =))
tuyenkthn
TÍCH CỰC
10 năm
Icon phần mềm nhỏ quá nhìn ko bắt mắt, sao ko to như hđh 10.2 nhìn tổng thể em thấy đẹp đấy, đừng ngắn và bầu như 9900 hay Q10, phải to dài cầm mới thích
Con Pát Po ngon hơn.
takada2003
ĐẠI BÀNG
10 năm
rổ giá ra sao?
Tai230
TÍCH CỰC
10 năm
Tầm 5 chai là ngon.

Sent from my LT26i using Tinhte.vn mobile app
zzzvtvt
ĐẠI BÀNG
10 năm
BB một thời xuất hiện trên trang nhất tinh tế với rất nhiều lời khen ko ngớt...H thỉnh thoảng có bài thì toàn dìm hàng với ăn gạch đá...
phục vụ cho mọt số bạn hoài cổ.Với fan bb thì sang, đạm chất doanh nhân. Với người khác giống hệt máy con hàng tàu.... haizz
kurt80
TÍCH CỰC
10 năm
@uocnguyenbuon Android càng nhiều hàng giống Tàu hơn. Nhiều con còn chả phân biệt được ấy chứ.
@kurt80 cái mà tự hào là sang là đẳng cấp dianh nhân mà giống hàng tàu thì kì lắm
kurt80
TÍCH CỰC
10 năm
@uocnguyenbuon Ở cái bọn Tàu khựa thì bạn bảo thể loại nào mà chúng không làm nhái. Hàng hiệu quái nào chả có. Cứ gì phải BB giống tàu hay không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019