Rò rỉ cấu hình BlackBerry Passpport: màn hình 4,5" 1440 x 1440, Snapdragon 800, camera chống rung

Duy Luân
22/8/2014 23:10Phản hồi: 252
Rò rỉ cấu hình BlackBerry Passpport: màn hình 4,5" 1440 x 1440, Snapdragon 800, camera chống rung

Trang N4BB mới đây đã nhận được cấu hình đầy đủ của chiếc BlackBerry Passport, một sản phẩm độc đáo với màn hình vuông và bàn phím cứng. Theo đó, Passport được trang bị tấm nền LCD 4,5" độ phân giải 1440 x 1440 và mật độ điểm ảnh 453ppi, ngoài ra còn có vi xử lý Qualcomm Snapdragon 800 bốn nhân 2,2GHz, RAM 3GB, bộ nhớ trong 32GB, camera chính 13 megapixel có tính năng chống rung quang học cùng khẩu độ f/2.0. Máy mang trong mình viên pin dung lượng khá lớn: 3450mAh. Và như thông tin đã biết trước đây, bàn phím của Passport có khả năng cảm ứng điện dung nên người dùng có thể xài nó như là touchpad để di chuyển con trỏ trên màn hình. Hiện vẫn chưa rõ Passport sẽ được bán ra vào ngày nào.

Cấu hình rò rỉ của BlackBerry Passport:
  • Màn hình: LCD 4.5" độ phân giải 1440 x 1440 (vuông), 453 DPI, phủ kính Corning Gorilla Glass 3, chế tạo theo công nghệ in-cell
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 800 bốn nhân 2.2GHz MSM8974-AA
  • GPU: Adreno 330
  • RAM: 3GB
  • Bộ nhớ trong: 32GB, hỗ trợ thẻ microSD tối đa 64GB
  • Camera chính: 13-megapixel, có chống rung quang học (OIS) và autofocus, khẩu f/2.0, có 5 thành phần thấu kính
  • Camera phụ: 2-megapixel không có autofocus
  • Kết nối: NFC, GPS, GLONASS, Bluetooth 4.0, HSPA+, LTE, GSM, Wi-Fi ac, Miracast
  • Pin: 3450 mAh
  • Kích thước: 128 x 90.3 x 9.3mm
  • Trọng lượng: 194,4g
Nguồn: N4BB
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp. Nhìn muốn bể đôi =)
kebono
TÍCH CỰC
10 năm
Ôi cái cấu hình và cái pin 😁 yêu dã man
Màn hình vuông không nhiều ứng dụng hỗ trợ độ phân giải 1x1 như vậy
An đen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@music_unlimited_vn Hot,đẹp mà ko choi dk game cũng dk mà
@music_unlimited_vn Black nó dùng OS của riêng nó, nên ngại gì khoản ứng dụng, ứng dụng phải theo mấy hồi à.
tommyteen
TÍCH CỰC
10 năm
@music_unlimited_vn Thánh phán:eek:
caphe17
TÍCH CỰC
10 năm
@music_unlimited_vn Ai bảo bac vậy?

Gửi từ Playbook của tôi.
Sao ko tập trung vào con Classic? Con này nhìn cứ thế nào ấy😔
@thanhtuantvc Trông dị dị thế nào ấy. Có vẻ sẽ kén người dùng
htrtri
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vuông, góc cạnh --> khó bỏ túi.
Nhưng đẹp. :3

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn mobile app
@cu_cai_nho Cái này dùng cho bỏ túi áo com-lê chứ ko phải túi quần thì phải.
Túi áo com-lê vuông vức chứ túi quần vát, nhét vài hôm thì rách túi.
@vnstockguru Còn tùy người mà 😁. Có ai sản xuất ra để chỉ nhét vào túi áo đâu. Còn quần thô hay quần âu thì nhét được nhé. Trước mình nhét con 8700 to đoành mà vẫn rộng thoải mái (mình mặc quần thô thuộc tuýp gày còn người tuýp to hơn thì thoải mái). Không chơi với mấy bạn mặc quần bó như gái :D
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
@cu_cai_nho Tây túi nó to, nhìn nó bỏ cả con ipad mini vào thì cũng đủ hiểu =))....và cũng hiểu tại sao có nhiều TH cong đồ 😃
@htrtri Bác nhìn ảnh bên dưới để so sánh em nó với iphone 5s nhé:

Do màn hình vuông nên màn hình passport có chiều rộng bằng chiều dài và gần như bằng chiều dài phần trắng màn hình iphone 5s. Cộng thêm viền màn hình 2 bên thì chiều ngang passport tương đương chiều dài màn hình IP 5s và nhỏ hơn chiều dài IP 5s (mình đoán nhỏ hơn khoảng 2-3cm). Trong khi đó, IP 5s khi bỏ vào túi quần rộng (quần tây, thậm chí quần bò) vẫn có thể xoay ngang (theo chiều dài) ở trong túi >> việc bỏ passport vào túi quần là có thể được, mặc dù có thể bị cấn đôi chút do thiết bị góc cạnh.
Thêm 1 ảnh nữa để bác thấy:
McHuno
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái cảm ứng bàn phím dùng như touchpad nó thú vị đấy! bấm bấm rồi tự lướt lướt trên bàn phím. kaka
p/s : có bác nào đọc xong cũng thử lướt giống em không, em lướt 993 mà sao thấy ko styless nhỉ 😁
@McHuno mau hư lém
ko bit màn có mực như con 9k ko
đang tích cóp để bợ em này về....
lạ và độc
kết quả pin quá, sao ko đưa pin này lên z3 😔
killpeople
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều bác cứ chê chứ em nhìn em này cứ kích thích kiểu gì ấy 😁
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@killpeople Mình đang dùng q10 và lúc đầu thấy ko thích mẫu này cho lắm, nhưng sao càng nhìn thì thấy nó càng đẹp thế nào ấy, bi h thì thấy ghiền và gom lúa từ từ rùi đấy
killpeople
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cantho_ Trông nó hay mà bác. Từ cái ngày đầu tiên em nhìn hình đã thấy em nó thú rồi, nhưng thấy anh em toàn chê thôi. Ko biết trải nghiệm thế nào 😁
bàn phím nhỏ quá. Thích 9900 hơn
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
@westlifeplaywar kích thước bộ bàn phím này to gần bằng mấy cái bàn phím trượt ngang đó cụ (mỗi phím kích thước 8mm x 6mm. Ở đó mà chê nhỏ!
Chỉ có điều ko còn dạng bàn phím đầy đủ như mọi khi. Ko bít ghi kí hiệu và số ntn đây? Nhìn nó dơn giản quá. Nút space nằm giữa V - B mới khổ chứ, vậy N M sẽ nằm sát bên phải, sẽ hơi vật vã với mấy chữ này cho xem
@khoi.ng Dưới cùng màn hình sẽ là 1 hàng phím thông minh, hiển thị những thứ cần thiết tùy văn cảnh. Ngoài ra vì bàn phím cảm ứng, nó cũng cho phép vuốt từ như bàn phím ảo. Yêu không bác? 😁
Thống số vậy là ok quá òi , ngon nhất là khoản pin , thiết kế độc đáo lạ mắt
Cấu hình cao mà chơi game thấy nó dị dị thế nào ấy @_@.

Gửi từ cục nhôm có 2 lớp kính =)).
hungnt01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nvp23794 nếu mà chơi game khuyên bác k nên ôm em này, mỗi máy hướng đến một phân khúc riêng,
@nvp23794 mua con này về để chơi game phí tiện cho doanh nhân thôi. MÌnh cũng thích con này nhắn tin mail sướng.
lnmh510
TÍCH CỰC
10 năm
@nvp23794 Cái tỉ lệ màn hình này mà để chơi game thì bó tay thật 😆
Mua con này về thì kiểu dáng với làm việc thôi chứ game thì chắc ít game tương thích 😃)
eurogo12
ĐẠI BÀNG
10 năm
em này ra.giảm giá q10 xuống như z10 là ngon.:3.mê em q10 thôi
@eurogo12 Q10 bây h hơn Z10 có mấy trăm k thôi mà bác, hàng xách tay ấy;)
schalke04
TÍCH CỰC
10 năm
PPI chứ không phải là DPI
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
@chungancon_9x Cái chỉ số này trên con chuột là tương trưng cho độ chính xác khi di chuột.
Trên máy in, chỉ số DPI để chỉ cho độ mịn của ảnh/văn bản xuất ra.
Trên màn hình đt nó cũng có ý nghĩa tương tự thôi.
Nên dùng DPI hay PPI đối với màn hình đều đc.
@chungancon_9x Dot per inch tìm hiểu kĩ đi
@schalke04 PPI - Pixel Per Inch và DPI - Dot Per Inch: Vậy cái nào đúng trong trường hợp này vậy ta?
PhucKK
ĐẠI BÀNG
10 năm
@schalke04 Em nhớ không nhầm là DPI dùng cho máy in thì chuẩn hơn, chuột quang. DPI (dot per inch) còn màn hình thì dùng PPI(point per inch) nghe có vẻ hợp hơn đấy!
lyhungan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào xem xong cấu hình thì nuốt nước bọt như em không? Nhìn yêu quá:oops:
hoa-win
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lyhungan Có 😃
nierec
TÍCH CỰC
10 năm
cái này úp vô mặt thấy cũng hơi kì.
ktstuan83
TÍCH CỰC
10 năm
Con máy khủng nhất của BB từ xưa tới nay!
giapbin1984
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp, yêu mà vẫn trung thành 8700...
Sao thích quá đi.anh đã kết em rồi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119