[Rò rỉ] Cấu hình chi tiết tablet Dell Latitude 10 chạy Win 8

uhraman
25/5/2012 2:47Phản hồi: 58
[Rò rỉ] Cấu hình chi tiết tablet Dell Latitude 10 chạy Win 8
Tin tức về việc Dell phát triển một chiếc tablet chạy Windows 8 đã xuất hiện từ lâu, nhưng hóa ra đó lại là một chiếc tablet Windows 7 tên là Latitude ST. Tuy nhiên, mới đây, một slide trình diễn bị rò rỉ đã cho thấy một chiếc tablet mới có tên Dell Latitude 10 chạy Windows 8 cùng với cấu hình chi tiết của nó, mặc dù giá cả không được hé lộ trong slide này.​
Về cấu hình, tablet mới của Dell được trang bị một màn hình cảm ứng điện dung đa điểm kích thước 10.1”, độ phân giải HD 1366x768, vi xử lý Intel Clover Trail Dual Core Atom, đồ họa Intel tích hợp, 2GB LP DDR2 RAM, bộ nhớ trong 128GB SSD và một bộ nhận dạng vân tay. Kết nối đi kèm có WLAN, Bluetooth, và kết nối băng thông rộng Mobile Broadband tùy chọn. Pin đi kèm máy sẽ có 2 loại cho bạn lựa chọn. Theo NeoWin thì loại 2 cell sẽ có thời lượng sử dụng chuẩn khoảng 6-8 giờ, trong khi 4 cell sẽ tương ứng với khoảng 10-12h sử dụng. Phụ kiện chọn thêm của sản phẩm gồm có stylus, một chiếc đế (dock station) và Adapter Auto/Air DC.​
Về hình dáng, mặt trước của Latitude 10 hao hao giống Latitude ST chạy Windows 7, và cũng không có gì quá khác so với các tablet khác trên thị trường. Có vẻ như đây đã là hình dáng chuẩn cho tablet và rất khó để tùy biến thêm nữa. Latitude 10 có trọng lượng 710g, nhẹ hơn 100g so với Latitude ST nhưng nặng hơn 60g so với Apple iPad 2012 phiên bản Wifi.​
Theo Neowin, Latitude 10 nhiều khả năng sẽ ra mắt vào khung thời gian mùa thu/tháng 11 năm nay, phù hợp với thời điểm mà các tablet nền Intel chạy Windows 8 được cho là sẽ lên kệ trong một bài báo trước đây đăng tải.​
Nguồn: NeoWin
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

halybobo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Windows 8 đáng để mong đợi nhất là trên tablet
quá đã! chờ đợi thôi
hungvt216
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết tablet w8 giá cả sẽ như nào nhỉ? hy vọng dưới 15tr cho anh em mua xài.
@hungvt216 ko dưới 15tr thì mua xừ New Ipad,Galaxy tab cho rùi
đang dùng lap Dell con này ra dưới 15tr theo bác hungvt216 hy vọng thì lượm ngon rồi
Vừa múc em play, vẫn tiếp tục chờ win 8
nghe win8 và cảm ứng thì cũng hay hay nhưng cấu hình này thì chắc chỉ để dành cho các anh chị văn phòng hay anh em mua về lướt web tinh tế chơi chứ ko mơ về games trên những cái máy như thế này rồi
@qtunganh cấu hình mà thấp hơn ah :-<
@andy_mylove187 bạn đừng lo, máy này chạy cpu nền x86 mà, ram 2gb, đâu phải cpu chạy arm đâu mà lo, anh em cứ xúc đi (trừ khi mấy con win8 khác pro hơn)
@qtunganh mình nghĩ tablet có mạnh mẽ thế nào cũng có giới hạn thôi. Kể cả dùng lõi tứ hiện nay cũng ko chắc mà dùng bộ Corel hay CAD trơn tru đc.
@andy_mylove187 Máy tính bảng này dell và ms đang hướng tới doanh nghiệp
Chờ cái giá nữa thôi 😃
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã chạy win 8 thì chả cái nào cùi,mi ép cấu hình thế cơ mà! 😃
Ta cứ chờ thôi. Hy vọng giá rẻ
luungoclong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó mà có giá tầm 20tr thì tablet chạy android và ios ... vỡ trận! 😁:D:D
Thanh COC
TÍCH CỰC
12 năm
hú hú... đợi chờ mãi 😁
stao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại chờ tới 11, khá lâu nhỉ
minhquan85
ĐẠI BÀNG
12 năm
mong là tích hợp 3g ! có thể cắm sim ^^
lotme
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi, chờ đợi là hạnh phúc 😃
trungtun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic hic! Chờ mỏi quá!
mrphan
TÍCH CỰC
12 năm
Khoái Win 8....:p
trời ạ, cái cấu hình nhìn ngon quá xá nhưng lại quá thất vông về cái phân giải màn hình. hix
nhìn thấy cái độ phân giả xong thấy giá trị của cái tablet này bị giảm thấy rõ, Thằng Dell này làm đồ ngon thì ngon cho trót, cái quan trọng này quyết định lớn đấn khả năng tiêu thụ của nó mà lại keo??!!!
@sunny_summer Màn hình nhỏ như vậy thì không tăng phân giải được nữa đâu bác ạ. Nếu không các icon với font chứ sẽ rất nhỏ, bác nhìn k rõ đc đâu. Tăng phân giải màn hình không quá khó, nhưng Windows sẽ phải đc tinh chỉnh lại. nếu phân giải tăng lên 4 lần mà vẫn muốn kích thước icon to như cũ thì người ta sẽ phải vẽ cái icon đấy to gấp 4 lần đấy bác ạ. K đơn giản đâu bác.
VO7T
TÍCH CỰC
12 năm
@sunny_summer độ phân giải đó trên màn hình 10' cũng là cao rồi bạn à. Cao hơn nữa chỉ tổ tốn pin và giảm hiệu năng của máy thôi.
VO7T
TÍCH CỰC
12 năm
@9you kích cỡ icon, font chữ trong windows trước giờ rất dễ chỉnh, chả có gì khó khăn hay phải làm lại hết bạn.

còn nói 'tăng độ phân giải màn hình ko quá khó' thì sai.. bạn phải nói là thay cái màn hình có độ phân giải cao hơn không quá khó. Vì cái này nó phụ thuộc vào cái màn hình.
tungfnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa biết cái nào xuất hiện đầu tiên đâu. Chờ xem con nào sẽ ra đầu tiên với window 8 nào.
Chạy win 8 mà vẫn ko cải thiện về giá thì còn gian nan lắm. tương lai mình nghĩ win 8 sẽ bá đạo, vì đến 1 lúc nào đó thì người ta cần 1 thiết bị nhỏ gọn, khi cần thì nó là cái laptop, có thể office,autocad... với bàn phím và chuột. khi ko làm vc thì nó là cái máy tính bảng...
mình vẫn hay tưởng tượng, nếu làm vc ở công ty thì dùng PC, khi về nhà thường chỉ làm ít thì làm với 1 em win 8. văn phòng và 1 số ứng dụng thiết kế chạy trên win 7 thì ngon. xong tháo bàn phím và chuột=> thành 1 cái máy tính bảng, nằm trên ghế và xem Maria ozawoa có phim gì mới ko? hehe
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spsp thích cái câu cuối của pac' 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019