Rò rỉ cấu hình phần cứng của Sony Xperia Honami?

Blaze1st
7/5/2013 20:59Phản hồi: 395
Rò rỉ cấu hình phần cứng của Sony Xperia Honami?
Sony được cho là đang ấp ủ một chiếc smartphone cao cấp trang bị camera với các công nghệ tiên tiến nhất, có tên gọi là Xperia Honami (ảnh minh hoạ)

Trang UnwiredView vừa qua đã đăng tải thêm một số thông tin liên quan đến cấu hình phần cứng của chiếc smartphone Sony bí ẩn, có tên gọi là Honami. Theo đó, máy được cho là có cấu hình mạnh hơn cả chiếc Xperia Z hiện tại, và có thể nó chính là thế hệ smartphone cao cấp tiếp theo được Sony cho ra mắt vào nửa sau năm nay. Nguồn tin tiết lộ Xperia Honami nhiều khả năng sẽ được trang bị một màn hình 5", độ phân giải Full HD, với công nghệ hiển Triluminos, máy dùng CPU Snapdragon 800 mới nhất với xung nhịp đạt mức 2,3 GHz (lõi tứ), RAM 2GB, camera chính 16 hoặc 20MP, pin có dung lượng nằm trong khoảng từ 2700 đến 3000 mAh. Tương tự với các dòng máy gần đây của Sony, Xperia Honami được dự đoán cũng có khả năng chống bụi và nước.

Có thể thấy nếu Xperia Honami sở hữu thông số kỹ thuật như trên, đây là một chiếc smartphone camera thực thụ bởi ngoài việc mang trong mình một cấu hình mạnh mẽ của dòng smartphone cao cấp, Honami cũng sử dụng camera với các công nghệ tích hợp tiên tiến nhất. Một chút thông tin rò rỉ về camera trên Xperia Honami: Honami sẽ tập trung vào các tính năng hình ảnh, do đó nó được trang bị cảm biến Exmor RS chuẩn 1/1,6", tức lớn hơn cảm biến 1/3,06" inch trên Xperia Z, Samsung Galaxy S4 và sensor 1/3" của HTC One. Sony sẽ trang bị ống kính Cyber-shot G "với các thấu kính cao cấp" để tăng chất lượng ảnh chụp. Máy còn sở hữu một đèn flash Xenon hoặc LED kép với độ sáng "gấp 10 lần so với flash bình thường dùng cho smartphone".

Xem thêm: Rò rỉ thông tin chi tiết về công nghệ camera được trang bị trên Xperia Honami

Theo UnwiredView
395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lại chạy đua camera rồi.....
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
ghê ghê chạy theo cấu hình hoài chắc chết 😁
diablogt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một từ: "Vãi".
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@diablogt " hàng"..... 😁
dotung05
ĐẠI BÀNG
11 năm
chi~ cho` co' the thoi ^^
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
kinh khủng tốc độ chip và camera
Sony bắt đầu đẻ trứng 😁

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@midnightwalker595 Đẻ trứng khủng long đấy! :eek::rolleyes:o_O

Với cấu hình đấy mà ra trong năm nay thì vô đối rồi!
@Việt QK3 Hỏi thật, bạn dùng thử chưa mà nói như kiểu am hiệu vậy :eek: ? Khi đi mua sp công nghệ, mình thường quan tâm đến 2 hãng thôi: Apple (dth, mtb, dth) và Sony (máy ảnh, TV, máy tính, PS3). Sony là một hãng công nghệ lớn và lâu đời của thế giới, chất lượng gia công của họ từ trước đến này ít bị phàn nàn. Còn lý do vì sao smartphone của Sony bán được ít, ko phải vì chất lượng kém (đọc review về XZ thì biết), mà do họ ko đầu tư vào PR nhiều như Apple và Samsung. Cũng giống như LG thôi, sản phẩm của họ cũng khá tốt nhưng ko hot như anh em Samsung vì đổ tiền vào marketing ít hơn.

Haiz, nhìn cái ava có thể đoán bạn là iFan, mình cũng thế, nhưng mình ko thiển cận như vậy. Sản phẩm nào tốt thì thử (đã dùng SS, HTC, BB, Apple, Nokia, Sony, LG, Moto), ko tốt thì next. Cứ phải quote quote bài người khác rồi gây sự, ngôn ngữ thì ko có văn hoá cho lắm :eek: .
@AdamPhamVN ^^ topic nào chả có cuồng bỏ qua kệ nó đi . tôi thấy Apple tốt , đẹp bền , tiên phong trong smartphone , Sony có chất riêng , kiểu dáng đẹp bền chụp hình nghe nhạc luôn có chất ổn định trên mỗi sản phẩm và đẹp , HTC >< ít có đột phá nhưng cũng có vài dòng là đẹp và có beats tốt , LG chất lượng ngang samsung nhưng pr ít mẫu mã đẹp giá thành tốt , samsung riêng tôi thấy thiết kế ko = sony ,apple , LG . bền cũng dc đánh giá ko = sony , apple . hàng tầm trung SS chỉ tuổi thọ 2-3 năm là tạch ko như iphone , sony 3-4 năm , camera ko tính dòng cao cấp dòng trung cấp ss ko so dc vs sony hay apple 3gs , giá thành rẻ nhưng tính năng cao cấp ít xuất hiện ở dòng trung cấp , .... nói chung tôi có tiền vẫn chọn LG vì giá + cấu hình và mãu mã đẹp , Sony chắc chắn rồi vì quá nhiều ưu điểm tôi thích như chống nước + nhạc + chụp hình + đẹp nhưng giá thành hơi cao 😁 , Apple đẹp , IOS ổn định ,chất lượng tốt nhưng giá lại cao :D ..... Nhận xét gà xin tí gạch anh em
@sokhanhthade Suy nghĩ của bạn khá giống của mình, vẫn thích LG hơn SS (mặc dù vẫn mê mẩn con Note 2, phải nói dòng phablet SS bá đạo nhất), Apple và Sony thì ko phải bàn, cây cổ thụ của làng công nghệ rồi. Thiết kế của BB thì mình cảm giác hơi già dặn, Nokia thì mình ko dùng nhiều, HTC thì mình hơi ác cảm vì pin yếu mặc dù thiết kế đa phần là ổn. Mình chỉ tránh xa mấy máy Oppo Find, Hwawei và ZTE thôi, đồ lắp ráp ở TQ còn được chứ design ở TQ thì nên cẩn trọng :D.
khủng long là đây... Tiến lên nào sony 😃
Chạy theo công nghệ chắc e phải bảo mẹ e bán nhà mất thôi 😔((
Nghe đồn doanh số dự kiến 10tr chiếc, vẫn chỉ là muỗi so với Apple và Same... ! Chắc sẽ có thêm con Xperia bình thường xài S800/S600 và ko phải là chuyên về Camera cho nó mỏng, giá rẻ hơn và sẽ là chủ lực doanh số để so bì với Ip hay GS4 chứ con Honami này thuộc phân khúc " Thần thánh " chứ ko phải là High-end nữa...!😃
Bổ sung thêm là Honami có vỏ hợp kim và mặt lưng bằng kính !
@thtri74 ai nói bạn con này làm bằng miếng mica bóng, con này đk làm bằng sợi cacbon đk trang bị cho các máy bay hay moto đó nên con này vừa nhẹ lại vừa bền. Ko pit thì nút đít mà nghe nha
@a3thang bạn nghe sony nói là $900 hả?
@Xperia_no1 Đúng là những thông tin về Sony luôn được bác cập nhật rất nhanh chóng và đầy đủ. Hỏi thật bác có là Mod bên Sony Việt không vậy
@LionQueen1 nghe loáng thoáng đâu đó ở bên Sony việt, đây sẽ là vaio z của smartphone... Hình như là vậy ^^
Nếu thực sự đúng như rò rỉ thì quả là hổ báo xuất hiện
ko còn là "điện thoại di động" và "máy ảnh du lịch nữa" ta sẽ có khái niệm mới: vãi cả phone
@tranphuong3004
@tranphuong3004 em sẽ cho từ mới này vào bộ nhớ kaka
cardinluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đua Camera o_O RS 1/3,06 lại sắp lỗi thời
@cardinluu Chia buồn cùng vs cái ava của bác
Sony đang tung ách chủ bài năm nay đây. Đợi em nó thui
der_titan
TÍCH CỰC
11 năm
thôi số thì oke không biết thực tế thế nào?😃
manhnat26
TÍCH CỰC
11 năm
Ra thỳ kệ cmn, đua đòi chắc chết quá, XZ thôi ==”
TÌNH YÊU VỜI EM Z VẪN CÒN LỚN LẮM NÊN HÓNG DÉP XEM NHAN SẮC CỦA EM NÀY THẾ NÀO RỒI MỚI TÍNH TIẾP😁
nguyenlehuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doantheanh mặt trước giống Z (tương đối thôi), mặt sau giống Iphone 5 nhưng 2 cái viền trên dưới chỉ khoảng 5milimet, còn phần giữa sẽ là màu đen xì, tưởng tượng thôi đã chất lắm rồi......
nếu 4.5 -> 4.8 inch sẽ tuyệt hơn rất nhìu
còn tỷ lệ dài/rộng chắc giống Z thôi
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
nghĩ lại cái alo mình đang xài thấy mà Thảm
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai chưa mua Z thì chờ thêm đi nhé 🆒
@vinhbao1989 Sài cái đã hơi đâu mà chờ với đoi

Sent from my C6602 using Tinhte.vn