[Rò rỉ] Galaxy S5 sẽ có: Cảm biến vân tay ở nút Home, Camera 16Mp...

cuhiep
8/2/2014 0:34Phản hồi: 431
[Rò rỉ] Galaxy S5 sẽ có: Cảm biến vân tay ở nút Home, Camera 16Mp...
Nút home cứng trên Galaxy S4 LTE A. Thông tin rò rỉ cho thấy Samsung sẽ tích hợp cảm biến nhận vân tay trên nút này.

Mình vừa có được một số thông tin liên quan đến chiếc Galaxy mà Samsung sắp giới thiệu trước thềm Mobile World Congress năm nay. Chắc chắn là sự kiện giới thiệu S5 sẽ diễn ra ngày 24 tháng 2 này. Còn hai thông tin mình có thì có vẻ khá chắc chắn. Một là máy sẽ được trang bị cảm biến nhận vân tay và để ở nút home cứng của Samsung chứ không để sau lưng như HTC One Max hay mấy chiếc Sky. Về Thông tin thứ 2 là Camera của S5 sẽ có cảm biến 16Mp. Xét về mặt công nghệ hiện nay thì Samsung hoàn toàn có thể trang bị hai công nghệ này trên S5. Thông tin khác mà mình có, nhưng không chắc chắn lắm đó là S5 sẽ vẫn được làm bằng nhựa như những điện thoại khác của Samsung.

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại MWC 2014.
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi. Vãi anh samsung sáng tạo quá. Đây là chiếc điện thoại thành thánh nhất.
@1.000.000.000 người khác bạn k hiểu ý đá đểu của bạn ấy à?
@1.000.000.000 người khác Bạn không hiểu thì thôi... 😆
JQK_Át
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quocthanh228 sao nó vẫn thành công nhi?
và SS nó nhắn lại vs bạn 1 câu rằng
mày k mua thì tao vẫn giầu,ngồi đấy mà chửi,tao chả qtam.nghèo mà đòi chê bai ng giầu 😆
hidarling
TÍCH CỰC
10 năm
@1.000.000.000 người khác 😁
Apple vẫn là công ty sáng tạo nhất anh em nhỉ?

Mình đang rất rất mong chờ khả năng sạc năng lượng mặt trời của iDevice thế hệ tiếp theo
@IceNinja Liên quan j ở topic này nhĩ?
P/s: mong 1 zự đột phá về thiết kế trên S5
@Thương gia công nghệ rất có thể sau đó chúng ta sẽ được thấy ss cũng đua làm pin mặt trời, tốt cho người dùng thôi mà 😁
@IceNinja Comment của bác tưởng chừng ko liên quan đến bài viết nhưng ngẫm nghĩ cuối cùng lại cực kỳ liên quan
halt1406
TÍCH CỰC
10 năm
Nút ko tròn chắc quét ngón tay qua nhẹ nhàng mà mở ra dc thì tốt chứ bấm vào thì .... vứt
nếu như là sự thật thì thôi anh sam thật sự là đứa thích đi gom nhặt thành công người khác =))
Hy vọng vọng s5 sẽ có nhiều thay đổi lớn nhất là thiết kế và giá bán.
ngokhoaisan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chê bôi người khác tiên phong xong giờ đem lên sản phẩm của mình. Sam vẫn chỉ là sung mà thôi
Cả chip 64bit nữa chứ :rolleyes:
Yang.zeze
TÍCH CỰC
10 năm
@ger'sKing Chip 64bit mình nghĩ không đâu
Vì các phần mềm bên thứ ba bên android rất khó khăn lắm
Không huy động dễ như bên ios đâu
Lại đi theo Apple à. Lúc đầu tưởng nhận dạng vân tay trên màn hình chớ. Thế thì thôi rồi.
Thế con chip thì sao hả bác? 64bit hay vẫn 32bit!
Lại chuẩn bị kiện cáo nữa r 😕😕
trnam
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu vậy thì SS đã thành công trong việc nghiên cứu của mình, đó là "bóp méo" hình tròn thành hình chữ nhật.
Công nhận tích hợp vào nút home vẫn rất tiện lợi. Có điều ko rõ có phải quẹt dọc ngón tay ko vì nút home của SS ko phải hình tròn. Rất mong SS tích hợp công nghệ này để người dùng được trải nghiệm, xem có đúng là "nhảm" như một số thành phần nhận xét với iPhone ko 😁.

Thực ra đi hành động ném đá hội nghị, chê bai dè bỉu chỉ có ở trẻ em thôi, cái tuổi con gà tức nhau tiếng gáy, hay tự ái và thích thể hiện. Còn người lớn sẽ hiểu là mỗi tính năng phổ biến là cuộc sống lại dễ chịu thêm tí :D, có điều các hãng cứ trong khuôn khổ luật pháp là ok.
@ShopVan Apple chưa bao giờ cấm SS sx đt hình cn bo tròn 😁. Bạn chỉ trích một ý rất nhỏ trong cái đơn kiện của nó để khái quát hoá cả cái đơn kiện. (bởi vì hcn đó có viền thế nào? góc bo ra sao?... mới là quan trọng).

Cũng chưa thấy có đơn kiện nào liên quan tới việc tích hợp cảm ứng vân tay lên nút home :D, nên có gì mà nhức đầu hả bạn 😆.
@kasaudepyai Đi quá xa khỏi topic rồi cậu ạ
@edpham rất gần đấy cậu ạ. Không hiểu đc ý rõ ràng đến thế à? Mình chỉ đưa về hoàn cảnh vài trăm năm trước cho nó dễ hình dung hơn thôi.

Nhưng k lẽ châu á k nghĩ ra cái j mà cứ đi nhại lại sản phẩm cùa mấy a tây mà được à ??
@kasaudepyai 😆)))) đừng lấy chuyện vài trăm năm trước, nói hiện tại khoảng hơn 5 chục năm đổ lại đi. Mà thôi lấy luôn bây giờ đi, tự hào hão quá @@
Nếu thế thì phải nói Sam cực kì khôn.
Theo tin đồn thì iPhone 6 sẽ có màn lớn hơn, chắc chắn là có Touch ID, nhôm hoặc kính, tất nhiên là rất đẹp nữa, khả năng rất nhỏ là màn hình bằng saphire. Khi đó ai thích nhỏ gọn thì 5s hoặc 5c (1 trong 2 con này bị khai tử thì vẫn còn lại 1 con để lựa), to thì đã có 6.
Vậy siêu phẩm S5 mà ra cấn ngày quá cộng với vỏ nhựa và bị mang tiếng copy cảm biến vân tay thì mọi người sẽ chờ iPhone mới nên thôi ra sớm "hớt váng" 2 quý đầu là ngon.
tyla81
ĐẠI BÀNG
10 năm
96 bit
màn hình phủ đá sapphire chắc để dành cho s7, s8.
@Longknight95 ko nhớ nhầm thì em wave 1 có màn hình tráng saphire rùi
tyla81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nokia808 Và vỏ cũng bằng nhôm
@tyla81 đúng rồi :v .cơ mà vẫn vỡ như thường thôi
$$ : Áo mặc sao qua khỏi đầu :p
@galabuon nên mặc áo mưa hiiiii
kuluoj
TÍCH CỰC
10 năm
Không hiểu sao SS cứ trung thành với vái phím home của Iphone. Trong khi 3 phím ảo của Android lại rất tuyệt vời!
@kuluoj Và bạn sẽ thấy nó tồi tệ thê nào khi chơi game.😁 và phím home của SS là của SS chứ sao phím home của SS lại là phím home của iPhone, thế khác nào gấu bác là gấu của em đâu.
@Thịnh Apple Có lẽ Apple tính được nút home sẽ được dùng trong tương lai như thế nào. Cách an toàn nhất là cứ làm theo Apple dễ thêm bớt tính năng. Như nhiều hãng, phải để hẳn bộ phận touch ID ở phía sau sau khi bỏ/không có phím home vật lý, trông thiếu thân thiện với người dùng.
Có lẽ, cảm biến vân tay của S5 nếu có cũng chỉ được dùng một cách giới hạn so với iPhone. Nếu GG ko hỗ trợ thì chắc ko thể mua app hay làm các giao dịch khác ngoài mở máy.
@kuluoj Không trung thành thì lỡ ip có làm gì đó hay ho với nút home thì lại phải thêm ngược vào à bác? Làm người ai làm thế 😁.
kale9699
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Longknight95 Đó là cảm ứng điện dung bạn
KuLuxuRi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Điện thoại là cái để phục vụ bản thân, làm người hầu cho bản thân. Ấy vậy mà lại đi làm fan nó. Hay nhỉ 😆
namlangno90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KuLuxuRi để rồi mang nhau ra nói móc, nói xỉa, chửi nhau. yêu công nghệ mù quáng. đúng là CON người. 😃)
@namlangno90 Rất thâm thúy nhưng chưa chắc các con trời đã hiểu đc. "CON người"
TinNghia
TÍCH CỰC
10 năm
Ban có avarta đep quá. Hinh thât hả bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119