Rò rỉ hình ảnh của hai smartphone WP8 tầm trung Nokia Lumia 720 và 520

Blaze1st
22/2/2013 22:11Phản hồi: 228
Rò rỉ hình ảnh của hai smartphone WP8 tầm trung Nokia Lumia 720 và 520

Hôm nay tài khoản Twitter, @evleaks, lại tiếp tục tiết lộ cho chúng ta hai hình ảnh được cho là thiết kế cuối cùng của hai smartphone chạy WP8 tầm trung của Nokia: Lumia 520 (hình dưới) và Lumia 720 (hình trên). Về cơ bản, hình dáng của cả hai máy không có sự khác biệt nhiều, vẫn là kiểu vuông vức và ít bo tròn ở các góc cạnh - khá giống với Lumia 820 hiện nay. Ngoài ra, theo như bức hình, Lumia 520 và 720 dường như sẽ không được thiết kế theo dạng nguyên khối, mà sẽ có thể thay được vỏ như một số smartphone Windows Phone bình dân khác của Nokia. Hiện mới chỉ được biết nhiều khả năng hãng điện thoại Phần Lan sẽ mang hai chiếc điện thoại này đến sự kiện MWC 2013 diễn ra vào tuần tới.

Lumia 520.​

Cấu hình rò rỉ được cho là của Nokia Lumia 520 và 720

Nokia Lumia 520:
  • Tên mã: Nokia Flame;
  • Màn hình: 4.0" Super Sensitive Screen;
  • CPU: lõi kép, tốc độ 1 GHz;
  • RAM: 512 MB;
  • Bộ nhớ trong: 8 GB + hỗ trợ thẻ nhớ microSD;
  • Camera chính: 5 MP;
  • Camera phụ: không có;
  • Hệ điều hành: Windows Phone 8.
Nokia Lumia 720:
  • Tên mã: Nokia Zeal;
  • Màn hình: 4.3" ClearBlack Display;
  • CPU: lõi kép, tốc độ 1 GHz;
  • RAM: 512 MB;
  • Bộ nhớ trong: 8 GB + hỗ trợ thẻ nhớ microSD;
  • Camera chính: 6 MP;
  • Camera phụ: 2 MP;
  • Hệ điều hành: Windows Phone 8.
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giong 820 nhi?
hjhehe
TÍCH CỰC
11 năm
bắt đầu loạn vì đẻ nhiều của anh NÔ
em định xúc 620, giờ ko lẽ đợi 720 lun trời :|
Dòng Lumia giờ ra lắm nhỉ
Nhớ hết tên từng chiếc Lumia chết liền ák😕
Gần đây Nokia cũng biết đẻ như gà công nghiệp rồi😁

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@quang4987 Ko phải do đầu óc mình kém mà tại mình ko thích HDH wp8 nên dòng Lumia này mình chỉ xem qua thôi chứ ko quan tâm lắm bạn ơi
@tuyenvpb thế bác mà để ý Android thì chắc cũng ko nhớ hết đc máy vì chắc lượng máy chạy Android nhiều gấp chục lần WP 😁
@O.R.A.N.G.E Máy chạy android thì sao mà nhớ hết đc bạn,ngay cả mấy Mod Tinhte còn ko nhớ nổi nói chi là mình,mình chỉ quan tâm con nào mình đang dùng hoặc con nào trong mục tiêu phấn đấu thôi
@hsrose 2 con do ko o thi truong VN, bac khoi quan tam
tamkaka64
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có tầm 4 triệu, vậy nên mua máy nào là hợp lý bây h nhỉ, 2nd cũng được cho rẻ... Mà thấy cảm ứng bây giờ sinh lý yếu thế nào ấy, ngày không sài xạc lần, vãi đạn... Cho hỏi LG Optimus 3D bản Hàn Quốc là Su760 có xài được không, pin như thế nào ạ! Xin lỗi Mod vì đã đăng bài vô này!😁
@tamkaka64 lg prada 3.0
@tamkaka64 LUMIA 710 HOẶC 620 ....MÌNH ĐANG DÙNG 710 HOÀN TOÀN HÀI LÒNG VỚI SỐ TIỀN 3 TRIỆU BỎ RA .NHƯỢC ĐIỂM KO CÓ BỘ GÕ TIẾNG VIỆT
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tamkaka64 Màn hình 3D ko kính mà bác mong pin nó qua 1 ngày à :D
Negou Synn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tamkaka64 Về pin thì phụ thuộc vào nhiều thứ:
- Dung lượng pin
- Hệ điều hành: Android OS tiêu thụ pin nhiều nhất, iOS với WindowsPhone đỡ hơn.
- Cách dùng: Ảnh hưởng nhiều nhất. Cùng Android, cùng dung lượng pin nhưng mình dùng chỉ được 1-1,5 ngày, mẹ mình thì 5 ngày 😃
720 quá đẹp
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
ngon 😆)
đẹp
hóng 520 😁
shaun777
TÍCH CỰC
11 năm
lần đầu thấy camera 6MP 😁
@shaun777 6mp ultrapixel cảm biết to như n8 nhưng số chấm bằng nửa. :D Nokia troll HTC
TMe
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia có vẻ thiếu tự tin trong lĩnh vực tầm cao cấp ? Lumia 920 vẫn còn thua xa các đối thù android khác
minh95pt
TÍCH CỰC
11 năm
@TMe xét đi xét lại 920 đỉnh chả kém bố con thằng nào :v, camera thì chả thằng nào bằng =)) ra trung cấp sẽ bán được nhiều hơn và tiền sẽ nhiều hơn, chứ k tự nhiên apple nó điên mà đi sản xuất IP giá rẻ ra trong năm tới?
@TMe k tính về ứng dụng nhé b. còn các cái khác thua về cái j` đó b?
@phongN9 Bạn nói đúng đấy, điện thoại nào chả lỗi, lỗi phần mềm là may, con sony mình đang dùng còn lỗi phần cứng cơ. 😔
lovestory24
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TMe không biết thua xa vì điểm gì?
em chưa được dùng 920 nhưng em đang dùng 900 bác ạ. em thấy nó có mỗi một nhược điểm là kho ứng dụng chưa nhiều. Nhưng với riêng cá nhân em thì như thế là đủ.còn các thứ khác thì không có 1 cái gì để chê được..
một ví dụ nho nhỏ cho bác thấy là so sánh với android nhé. em mang con lumia 900 của em đến nhà thằng bạn, nó vừa mới mua note 2. cả hai máy bật lên cùng vào internet( sóng wifi) . thì con 900 của em lên hết rồi mà con note 2 mới được 2/3. lõi đơn với lõi tứ đấy bác ạ. thằng bạn em trợn tròn mắt. vậy còn bác? bác đã dùng qua các siêu phẩm của các hdh chưa mà phán ác thế?
( trải nghiệm sắp tới là sẽ thêm 1 em dùng hdh bb10 nữa)
hôm nọ tính đi mua điện thoại, nhìn mặt trước 620 thấy ok rồi, đến khi nhìn ngang là nản.Vừa DÀY vừa NẶNG
@Việt QK3
@Av.Kalashnikov
@O.R.A.N.G.E
d7293
CAO CẤP
11 năm
@baoc79 Dày và Nặng là đặc điểm của Nokia mà b.
nguyenthehd
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhưng bắt đầu dùng lõi kép rùi mà, quá ngon. mà kiểu dáng cũng khá hơn mấy dòng trc
@nguyenthehd wp 8 1 trong những yêu cầu bắt buộc của nó là lõi kép mà bác kể cả giá rẻ tới 3 triệu cũng phải lõi kép độ phân giải là 480x800 bác à
cubi2308
TÍCH CỰC
11 năm
Thật sự rất thích 920, nhất là khoản chụp hình nhưng lại cự ghét hdh nokia dang theo đuổi (ngày trước xài hd7 đc đúng 5 ngày là bán chỉ vì hdh.
Mong nokia lấy lại vị thế vì với thế hệ 8x của tui thì nokia gắn liền với tuổi thơ và luôn chiếm 1 góc trong tâm trí tui. Nhớ cái ngày đầu tiên đc cầm con 3210 sao mà sướng thế, rồi kỷ niệm mua con 7250 (đt duy nhất có chụp hình), vừa mua mang về đc 20 phút, ba nhìn thấy nói : "đt đẹp thế, con đổi cho ba đi. Ba em lúc đó đang xài 3310 hic...hic..." đqu lòng đổi qua cho ba rồi gom góp tiền gần 4 tháng sau đổi máy khác...
@cubi2308 Ba bác hồn nhiên dễ thương thế 😁 không biết em sau này có được vậy không.

------------------------------------------------------------------------
Bên tạp chí mình còn 2 quả iPad 3 màu đen, wifi, 16gb mới 100% (hàng công ty chưa khui hộp) mua về làm giải thưởng nay dư ra nên thanh lý. Giá là 9tr5. Bạn nào quan tâm thì gửi thư vào Inbox mình sẽ trao đổi thêm nhé. Peace!
meomap18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cubi2308 Cũng cùng 1 tâm trạng như bác này😁
flylovepig
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cubi2308 Ông già lựu đạn

send from nokia lumia 920
Nếu WP không cải thiện hệ sinh thái thì Nô sẽ gặp nguy hiểm. Đang yên tự dưng giao tính mạng mình cho thằng MS
@nhthien-pp giờ bạn đã có thể quay lại và nhìn ngắm lại hệ sinh thái wp rồi nhé
minh95pt
TÍCH CỰC
11 năm
@nhthien-pp chả sao cả bởi rất nhiều ng thích wp, wp là một sự đặc biệt và sẽ phát triển mạnh chứ không phải đại trà máy tàu cũng xài được như android
@minh95pt Thích thì cứ nhích thôi, có ai nói gì đâu?
@minh95pt may nao cha chay dc.nhung bon tauu no chua thay xung dang voi so tien de mua hdh

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
Thằng Lumia 520 không có đèn Flash nhỉ? Kiểu này chụp hình ban đêm hoặc thiếu sáng thì kinh lắm đây!
Ban đầu người ta cứ nghĩ dòng Lumia của Nokia là các đt cao cấp, giờ đẻ cho lắm, loạn cả lên, riết rồi Lumia cũng thành ra bình dân! Giống như SS, đẻ cả đống Galaxy, hay ông Sony cũng đẻ cả làng Sony Xperia, nhìn thoáng qua không biết là con Xperia gì! Tên sản phẩm cũng không đặt nỗi, vcl 😁
@locthuyforever Bạn không biết gì thì đừng phán bừa
WP 8 của nokia mới có 3 con, 2 con nằm ở cao cấp chỉ có đúng lumia 620 nằm ở trung cấp mà lại mang thiết kế bo tròn.
Việc đưa vào 520 và 720 để tấn công tiếp vào phân khúc tầm trung là hoàn toàn đúng đắn. Hơn nữa, 2 con này thay đổi về thiết kế và cấu hình nhiều so với 620
@locthuyforever Hì bạn nhận xét về lumia + vs ss rất đúng. đẻ nhiều wá. mik bổ xung thêm cả Lg vào danh sách nữa. Còn mấy hãng tàu khựa toàn thiết kế ăn theo ko tính. nhưng có việc bạn nxet về sony thì ko đúng lắm. sony công nhận dạo này cũng ra khá nhiều sp
nhưng con nào con đấy khác hẳn nhau. Dễ nhận ra lắm bạn ak. Chăng bjo nhầm lẫn đâu
@locthuyforever Hehe. Bác nói chuẩn . Ss thi lúc nào cũng galaxy .sony thì lúc nào cũng xperia xong cộng thêm cả bảng chữ cái đằng sau nữa. Nge phát chán cả lên.

Sent from my V8403 using Tinhte.vn
@locthuyforever tại đầu óc u mê , ko chịu đọc tin nên mới tưỡng Lumia là dòng cao cấp
windowsvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ số của Lumia mới chỉ dưới 1000 thôi, dần dần sẽ có lumia 1110, 1200,.......8800,........9999999 luôn.
camera chính 6. mà camera phụ 2. ==' phải không vậy trời =='

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019