Rò rỉ hình ảnh của Motorola X-Phone, pin 4000mAh, có khả năng chống nước?

Duy Luân
26/3/2013 0:23Phản hồi: 421
Rò rỉ hình ảnh của Motorola X-Phone, pin 4000mAh, có khả năng chống nước?
Trang GSMArena vừa nhận được một tấm ảnh của chiếc điện thoại "Motorola X-Phone" được cho là sẽ ra mắt ở triển lãm Google I/O diễn ra vào tháng 5. Nhìn vào hình ta có thể thấy được giao diện của X-Phone được tùy biến rất nhẹ, chỉ có widget đồng hồ và ba phím điều hướng ảo là mang phong cách Motorola. Tất cả thành phần còn lại như ứng dụng, thanh tìm kiếm, thanh trạng thái đều sử dụng biểu tượng của Android gốc (tất nhiên nếu ảnh trên là thật). Nguồn tin nói máy chạy Android 4.2, được tích hợp chip Snapdragon 800, màn hình 4,7" độ phân giải 1280 x 768 với Gorilla Glass 3, pin 4000mAh. Có vẻ như chính sách tăng dung lượng pin tiếp tục được áp dụng cho X-Phone, tương tự như RAZR MAXX/MAXX HD. CEO Larry Page của Google cũng từng đề cập đến mong muốn kéo dài thời lượng pin cho điện thoại thông minh.

Nguồn tin còn cho biết thêm rằng X-Phone sẽ đạt chứng nhận IP57, tức có khả năng chống nước khi bị ngâm 30 phút ở độ sâu tối đa 1 mét. Trước đây Google nói hãng muốn smartphone phải trở nên bền hơn, và X-Phone có thể là bằng chứng cho lời nói đó. Được biết X-Phone sẽ không có khe thẻ nhớ, giống Nexus 4 và nhiều smartphone hiện đại khác. Tinh tế sẽ tiếp tục cập nhật cho bạn những thông tin mới nhất về X-Phone.

Nguồn: GSMArena
421 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chừng nào mới có iphone chống nước 😁
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@le hoang tuan Táo mà chống nước thì mấy bác nhảy vào bảo là bắt chiếc này nọ ngay
@le hoang tuan Lúc đó tinh tế chết rồi
HVT
TÍCH CỰC
11 năm
@fring Thì do dính nước là bị thúi nên mới cần phải chống dính nước chứ 😃
@le hoang tuan Blackberry chong nuoc luon a! :D
luonghh2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy đẹp, nâng cao trải nghiệm pin!
Có vẻ cũng đẹp đấy, và thật sự đáng mong chờ nếu cấu hình được như tin đồn
(còn phải thêm cái giá nữa chứ ^^)

Mà sao thấy có đợt nói màn hình saphire gì đó mà
@Nam mr2 màn hình saphire thì có mà vãi đắt
@Nam mr2 sapphire à? Thế thì giá ko êm đâu! Mấy cái Aura của Moto giá lên đến 60 tr đấy!
ht8xlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp quá ! Các hãng khác chăm chút về pin như Motorola thì hay biết mấy . Pin khủng vãi :eek:
hieudd
TÍCH CỰC
11 năm
Phong trào chống nước lên cao =]]
@hieudd Nên gọi là phong trào "yêu nước" mới đúng và ko phạm úy.

Quả pin 4000mAh coi bọ ngon, chỉ ko biết thời gian sạc đầy bao lâu!
Quay fim 4K ?
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhlonghp Snapdragon 800 hỗ trợ quay phim 4k. Âm thanh 7.1mà 😃
không thiz 5" seo...pin khủng quá
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
tăng dung lượng pin là sáng suốt
dt bây giờ cấu hình cao mà pin chán quá
daomaust
ĐẠI BÀNG
11 năm
Motorola ra mắt sản phẩm mà nhìn không ấn tượng gì cả, được cái cấu hình khủng, với khả năng ngâm nước, chắc em ko giám ngâm nước dù chỉ 1s.
Sony Z mà chiến hehe
@daomaust bác đọc kĩ bài chưa nhỉ. chưa ai ra cái gì cả nhé
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daomaust tin đồn chứ ra mắt gì đâu bác
@daomaust Lại troll, dậy con này nếu như thế này thì bác thấy gì không ấn tượng....
@daomaust đây là rò rỉ chứ chưa ra mắt
trilong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daomaust Xanh, Vàng, Đỏ, Tím như Nokia mới ấn tượng?
lqtung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy là nghiền liền...Thật sự chờ sự cải tiến về camera...Cấu hình đúng là bạo chúa...
Moto thí chất lượng cuộc gọi khỏi phải chê vào đâu được..
Xài qua mấy đời phone toàn moto 🆒
melman
TÍCH CỰC
11 năm
@BietSoSoThoi em cuồng từ hồi V3i bác ơi..bây giờ đang kiếm lại em V3i Maroon hĩ hĩ
HoangNE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quan tâm đến vấn đề trải nghiệm hơn, chạy đua cấu hình thế này không biết bao giờ mới thôi.
@HoangNE do đòi hỏi của người dùng thôi.từ xưa đến nay chẳng có bất cứ 1 sản phẩm điện tử nào mà không đua cấu hình cả từ PC đến Laptop rồi MTB, rồi điện thoại (kể cả điện thoại phổ thông cũng vẫn đua cấu hình).........nếu bạn không đòi hỏi cấu hình thì mua galaxy y, optimus l3, hay ip 3g mà xài....
@HoangNE Cac bác thì muốn con android mượt như ios hay wp, nhà sx thì lại muốn nhét nhiều tùy chỉnh cũng như tiện ích riêng của mình (rom gốc google k bàn), nthế mà k chạy đua câú hình thì lấy đâu ra mượt mà trơn chu cho đc.
Mình dùng s3 đây. Cấu hình có vẻ mạnh dấy nhưng mình vẫn chưa hài lòng về tốc độ của nó. Có lẽ tại rom ss nặng quá. Mình bt free RAM có hơn 100mb. Thế mới thấy RAM 2Gb quá đủ rồi.
Thế mà nhớ năm ngoái mọi ng còn nói lõi tứ lm gì, ram 2gb lm gì... bla bla...
Siêu phẩm, chip 800, pin 4000, @@
Lâu lắm rồi mới lại thấy cái tên Moto và cũng lâu lắm rồi không dùng Moto, mình nhớ là con cuối cùng mà mình dùng là V3i dao cạo.
Pin 4000 thì bá văn đạo rồi, gần bằng con Vaio của mình 5300 😕.
@0904234xxx Sao bằng được bạn, vì còn liên quan tới hiệu điện thế.
Điện thoại này: 4000mAh x 3.7V = 4.8Wh.
Vaio của bạn: 5300mAh x 12V = 63.6Wh.
Thân.
@0904234xxx Bạn nên nhớ cái mAh nó ko so sánh được ở đây.Để so sánh lương điện người ta dùng Wh hay J (đơn vị của công) 1Wh=3600Ws=3600J😁 .4000mAh có nghĩa là pin được sử dụng trong 1h với dòng điện là 4000mA=4A.Hiệu điện thế của pin điện thoại là 5v thì lượng điện tích trong pin A=P.t=IUt=4x5x1h=20Wh=20x3600=72000J.Còn pin con vaio của bạn 5300mAh mà hiệu điện thế pin laptop là 12v nên lượng điện tích trong pin sẽ là 12x5,3x1h=63Wh tức là gấp 3 lần pin điện thoại X này.:p.Bởi vì pin latop to nặng hơn nhiều và cùng công nghệ Li-ion nên nó cũng chứa lượng điện nhiều hơn rất nhiều so với pin điên thoại.Như vậy mới gánh nỗi chon chip intel công suất gấp cả 20 lần so với chip điện thoại.
@hanhduyen173 bác này kiến thức uyên thâm quá :D
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@0904234xxx MÌnh là em L7, hồi cấp 3, sau đó đổi sang 7610, 3100, N72 😁. Giờ đang cầm E72. Đang tính mua điện thoại, chưa biết nên mua em nào.
Máy đẹp quá. Sự trở lại của Hello moto. Cố lên.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
ngon,mong là rẻ
keyis123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xu thế chống nước và pin khủng? 😆
lesud
TÍCH CỰC
11 năm
Cấu hình như vậy mà cái độ phân giải màn hình thật không đỡ nổi, khó tin là giờ còn không lên Full HD
Thêm quả chống nước nữa thì ... nếu đảm bảo đủ hàng + giá hợp lý thì dàn Galaxy sẽ nhảy Hoang mang Style :lol:
@lesud Mình thì hoàn toàn ủng hộ màn hình nên dừng ở mức hd. Đang xài Xperia S, Hd đã là nét lắm lắm rồi. Full HD thì là đua cấu hình, ko thực sự khác biệt mà nó lại làm hao pin nhanh không đáng. Lợi bất cập hại.
patqn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lesud Thực ra ngoài chữ "full HD" thì thực sự người dùng cần full HD để làm gì? Có thực sự cần thiết? Hay các hãng full thì cũng phải full?
Mình thấy HD là ổn, kết quả pin của Moto, mong các hãng cải thiện món này.
@lesud Màn hình bé mà full HD chỉ tốn pin chứ làm gì bạn ! chẳng lẽ phải dí mắt vào xem từng pixel ah? Mình nghĩ 720p cũng đã ổn !
@lesud Lên Full HD làm gì bạn? Mới độ phân giải và kích thước màn hình này thì con người cũng không thể so sánh nữa rồi. Dùng màn hình Full HD kiểu như HTC Butterfly khi load web dựng hình lâu thì có sướng hơn không? Nói chung mình nghĩ không cần Full HD, khi nào trên 5" thì hãy bàn cãi!
hung84488
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy nhìn quá đẹp. Nếu đúng nhuư thế này thật thiif con này còn đẹp hơn cả HTC One, z10 hay IP5 j đó.
Google thật xứng đáng vs những j mà người ta chờ mong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019