Rò rỉ khay SIM, loa lớn hơn và cục rung mới của iPhone 6, Wired xác nhận sẽ có NFC

sonlazio
28/8/2014 22:52Phản hồi: 108
Rò rỉ khay SIM, loa lớn hơn và cục rung mới của iPhone 6, Wired xác nhận  sẽ có NFC
Wired là tạp chí uy tín tiếp theo xác nhận iPhone 6 sẽ hỗ trợ NFC để để phục vụ cho việc thanh toán di động, sau rất nhiều báo cáo chúng ta đã thấy trước đó. Đây không phải là một điều quá ngạc nhiên khi Tim Cook từng nói: "thanh toán di động là một trong những lĩnh vực mà chúng tôi đang cảm thấy rất hứng thú. Nó là một trong những ý tưởng đằng sau TouchID. Đó là một cơ hội lớn"... Thông tin từ Wired còn cho biết NFC và thanh toán di động sẽ là một tính năng mà Apple quảng bá cực kỳ nhiều trên iPhone 6, một tính năng chính.

Bên cạnh NFC thì chúng ta cũng biết được thông tin về một số các linh kiện mới trên chiếc điện thoại được trông đợt rất nhiều này: iPhone 6 sẽ có 3 màu như iPhone 5s, bộ phân rung được thiết kế lại rất nhiều đồng thời loa được làm lớn hơn đáng kể so với đời trước. Nhìn vào 3 khay SIM, bạn có thể thấy nó được bo tròn giống với thiết kế bị lộ của iPhone 6.

iphone-6-sim-01.jpg Khay sim được bo tròn iphone-6-colors-00.jpg 3 màu của iPhone 6
Loa mới lớn hơn đáng kể
iPhone-6-Vib-00.jpg Motor rung với thiết kế hoàn toàn mới
Tham khảo: Wired, NowhereElse
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nắp SIM Của Xperia Z3 chắc cũng tròn tròn 😁
ides
CAO CẤP
10 năm
@cuhiep em chỉ quan tâm z3 compact :3
@cuhiep vk bác Hiệp sinh bé thứ 2 chưa ah?
nghi.9xx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc lại có bước đột phá mới cho việc trình diễn nhạc
whohuhu
ĐẠI BÀNG
10 năm
iPhone luôn là chủ đề hot nhỉ. Mặc dù từ 4, 4s, 5 và 5s nó na ná nhau thế nào ấy. Hy vọng bản sau này có đột biến
@whohuhu Samsung S2 S3 S4 S5 có na ná nhau k? sony Z Z1 Z2 Z3 có na ná nhau k?Lumia có na ná k? đó là bản sắc của dòng sp,mở miệng ra là đòi đột biến? những người làm ra sản phẩm họ đi trước mình tận mấy bước đó bạn ak...đừng thấy mn nói thì hùa theo...
AQ.AQ
TÍCH CỰC
10 năm
@whohuhu Cha náo chẳng muốn con giống mình, ông nào chẳng muốn cháu giống mình. "....nó na ná nhau thế nào ấy." là điều đương nhiên.
@trinhle90 chuẩn như Lê duẫn
1hoi1chai
TÍCH CỰC
10 năm
@trinhle90 ss vs xperia vs nokia thì na ná chứ ip4 vs ip5 mình thấy hết na ná r.....😁:D:D
whohuhu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AQ.AQ Đối với khoa học công nghệ mà như thế thì người ta gọi là hết ý tưởng, hết sự sáng tạo. Mà đã khi như vậy thì không sớm thì muộn cũng chết thôi. Cũng giống như Blackberry, Nokia,... đấy.
menx
TÍCH CỰC
10 năm
Cuối cùng cũng có NFC, không biết có cái gì đi kèm với NFC gắn mác táo ko nữa, ví dụ tìm chìa khoá chẳng hạn.
Củ rung mới chắc rung theo kiểu rung kéo quần lên chứ không phải tụt quần xuống quá 😁
@menx Beats Pill có nfc đó bác
tuann2
TÍCH CỰC
10 năm
@menx Nếu rung theo kiểu kéo quần lên thì cuộc chơi đã kết thúc, còn tụt xuống thì bắt đầu vào cuộc.
Nhìn cái khay sim đoán máy bo tròn 2 viền rồi.
polyester
TÍCH CỰC
10 năm
ngon đợi 9/9 thui
Phát mệt với ông apple.
Rung thì đặt hàng anh Nô, bảo đảm ko ra nước không lấy tiền 😁. Ngon mà lại rẻ + bền
@alllove_vn Chuẩn bác ạ, đợt đó em đặt báo thức chẳng cần đặt tiếng, chỉ cần nó rung là đủ chết rồi😆)))
@alllove_vn Chuẩn bác ạ, đợt đó em đặt báo thức chẳng cần đặt tiếng, chỉ cần nó rung là đủ chết rồi😆)))
@Zil87 Đăng nhập vào chỉ để Like cho bác :D
haiduong87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế quái nào mà đi đâu cũng rò rỉ với chả bí mật vậy?
Kệ cm nó đi... Khi nào ra thì viết, ko thì tập hợp vào cái thread "rò rỉ" ấy...
Báo nào cũng đăng... tự PR cho thằng IP ko tốn tiền à o_O
@haiduong87 Đang lúc nghèo đói thông tin. Viết để còn có cái mà thảo luận chứ
@haiduong87 b ko hiểu rồi 😆. vì tin tức lquan tới Apple đc nhiều người chú ý, nên chỉ 1 thao tác nhỏ từ Apple, một luồng tin rò rỉ được đăng lên thôi sẽ kéo dân tình vào đọc. 😃))))).

B cứ làm chủ 1 cái diễn đàn, và để ý đc rằng các tin liên quan tới hãng nào thì lượng người xem cao đột biến thì bạn sẽ biết đường mà tập trung vào hãng đó thôi 😃))). Mà nhiều người xem thì càng đc lợi quảng cáo- đây chỉ là 1 ví dụ về lợi ích nhận được.

1 bên có cầu (người yêu công nghệ) - thì sẽ có bên cung cấp thông tin thôi. B có thể ko có cầu- tức là b ko phải đối tượng phục vụ của những tin tức như vậy- nhưng b cũng ko thể yêu cầu trang tin ko phục vụ các đối tượng khác.
mAd_lOvE
ĐẠI BÀNG
10 năm
iPad, iPhone, iWatch mới, nâng cấp đợt này cũng đi 20 củ :-s

Chiều nay đánh con Đề thôi 😆
@mAd_lOvE Nâng cấp thêm MBA 12" tốn thêm gần số đó nữa. Apple biết kiếm tiền ghê. Hê hê!
@Hungdunghcmc mac air thì chưa đâu. ít ra là giới tung tin cũng đã nói có thể là tận cuối năm hoặc đầu năm sau.
Không biết chế độ rung mới có mạnh không
@bomduc Chắc phải TÊ Tờ Rym bác à
@patienn ra đường mà cầm giơ giơ alo 1 phát khối em theo 😆
công nhận gái đúng là gái, mình thấy đt thì chỉ là đt thôi 😁, mặc dù iphone dùng tốt hơn các hãng khác
traiyeu9999
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc Thiết kế và phần mềm thì mình không biết chứ nói iphone tốt hơn các hãng khác thì bạn tự tin hơi lố xét về độ trâu bò thì iphone củng bình thường thôi.
Vào tinhte đọc tin thì ít mà đọc cmt thì nhiều. Hehe. Nó cứ điên điên thế bất nào ấy.
Nếu thực sự như rò rĩ thì iphone lần này sẽ là chiếc iphone thứ 3 mà m thấy tuyệt vời (2g, 4).
Cuối năm phân vân note 4 với iphone 6 nữa. SS thì chỉ bùn cái thiết kế và chất liệu, nếu note 4 mà sửa đc cái đó thì hoàn cmn hảo.
Iphone thì chỉ có cái tù là màn hình bé tẹo, lại ko vát cạnh, dù bé nhưng cầm lại khó. Nếu như rò rỉ thì ip6 cũng hoàn cmn hảo.
Khó- Nam Cường.
IPAD II
TÍCH CỰC
10 năm
neu iphone moi co NFC thi ngon rui, do phai mang VISA crad di thanh toan, bay gio chi cam moi dien thoai di thoi, that la tuyet voi .
Nay tinh tế có chức năng hiện thành viên đang online ah? Cái góc xanh xanh phía trên bên phải ấy.
miseryme
TÍCH CỰC
10 năm
Thiếu ảnh cái cục rung rồi hay sao ấy! Chú thích nhầm cái nút home thành loa rồi kìa mod ơi! 😁
Úp thiếu 1 tấm hình😔 cảm ơn các bạn, để mình up lại hehehe
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@sonlazio em mà trả lời gấu thiếu 1 phát là lọt giường chứ kg có cơ hội up lại lần nữa bác ợ.:oops:😁
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
Rung như hiện nay đủ tê tái rồi còn gì, cái này ko cần cải tiến làm chi, chú trọng vô cái camera + sóng hay hơn
@nkn1506 không biết ip5s rung mạnh không , chứ đang xài ip5 , mặc quần jean đi ngoài đường máy báo rung có cuộc gọi đến nhiều khi còn không biết . Trong khi con blackberry 9300 curve cuộc gọi nào đến cũng biết .
@nkn1506 Cải tiến thì phải khác...theo em chắc có lẽ là do máy kt to hơn nên cần rung mạnh hơn để tương thích
tgthao111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nkn1506 bạn ko biết chi trơn rung để tự sướng luôn dó bạn :v
@nkn1506 rung dành cho chị em phụ nữ 😁
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Bo tròn để thay đổi thì lại bị chê xấu.k bo tròn như ip5 thì bảo là thiết kế nhàm chán,chỉ kéo dài.cá nhân mình thấy mh to mà bo tròn là hợp lý.chỉ ngán mỗi camera lồi thôi 😁
Rung mạnh quá em sợ lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019