Rò rỉ loạt hình ảnh của HTC One Mini - phiên bản thu gọn của HTC One?

Blaze1st
5/6/2013 10:52Phản hồi: 242
Rò rỉ loạt hình ảnh của HTC One Mini - phiên bản thu gọn của HTC One?
Screen Shot 2013-06-05 at 6.06.02 PM.png

Vừa mới đây, một trang web ở Estonia đã đăng tải một loạt hình ảnh được cho là thiết kế của HTC One "Mini" - một phiên bản thu gọn của chiếc HTC One hiện nay. Nhìn vào ảnh, ta có thể thấy One "Mini" có ngoại hình tương tự như đàn anh One to lớn của mình, vẫn hai dải loa ngoài được phân bố ở phía trên và dưới, mặt sau vẫn có logo Beats Audio quen thuộc. Điểm khác biệt có thể dễ dàng nhận thấy nhất đó chính là kích thước tổng thể của máy, đúng với tên gọi, One "Mini" nhỏ hơn khá nhiều so với One, bởi theo nguồn tin thì nó chỉ được trang bị màn hình kích thước 4,3", độ phân giải chỉ dừng lại ở 720p (nhỏ hơn so với màn hình 4,7", 1080p trên One). Vẫn chưa có thông tin về cấu hình của máy, tuy nhiên trang tin tiết lộ nhiều khả năng One "Mini" sẽ có RAM 2GB, CPU lõi kép, bộ nhớ trong 16GB. Điều đặc biệt là rất có thể One "nhỏ" sẽ vẫn dùng cùng cảm biến camera 4MP, Ultrapixel như trên One "bự".

Hiện ngày và giá bán chính thức của One "Mini" vẫn còn là ẩn số, có lẽ chúng ta sẽ sớm thấy được nhiều thông tin về nó hơn trong thời gian tới.

242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn đẹp hơn con bự luôn
Oh! HTC muốn học theo chiến lược của Sam chăng, bây giờ là Mini vậy sắp tới có Zoom, Active, camera..... nữa không nhỉ. Mong cho HTC sẽ thành công như Sam đã và đang làm.
@kenny81_hp dự là sẽ chống nc,chống bụi thoải mái trong tương lai
@kenny81_hp Nhưng nó chơi sang hơn Sam, sam chưa có con mini nào mà màn HD cả ram bằng anh cả của nó cả, trong khi s4 bự full mà s4 bẹ lại chỉ dừng lại ở qhd, ram bằng nửa bự.
Vả lại cấu hình và giá tiền của nó lại vô tình rơi đúng phiên bản con kế cận, ví như S3 mini giá tiền bằng S2 nhưng sao bằng S2 đc nên ngta vẫn chọn s2 nhiều hơn, tiếp theo, s4 mini nghiễm nhiên ko bằng S3 nên sẽ chọn S3 thay vì 4mini.hehehehe
@BOOTLOADER Màn hình mini mà chơi full HD là chơi ngu ấy chứ chơi sang cái gì =.=! còn về cấu hình và giá thì đừng để ý nữa, nhìn vào cái doanh số ấy.
@boybl1990
Shit ! màn 4.3 in HD ngu cái mẹ gì, HD chứ không phải Full HD bố tướng ạ ! Mà có biết phân biệt giữa HD 720p và Full HD 1080p không hay...
Những con To Bây giờ màn to Full HD những con Mini phải được HD720 mới gây được sức hút, Như SS đó Thử hỏi là lựa chọn giữa con S3 mini và S2 thì có mấy thằng chọn S3 mini??? S4 Full mà S4 mini qHD thì ai chọn S4 mini, Làm mịa con S3 cho nó ngọt !
@BOOTLOADER Sorry đọc nhầm =,=!
:v Sam đẻ 1 lứa mini, Apple, HTC cũng mắc đẻ theo phong trào

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@hoanghaidang đẻ nhiều quá đôi khi lại nhàm bác nhỉ? những hãng khác đẻ thì người khác nhìn vào sẽ nghỉ đó là phá cách. theo t nghỉ là vậy, thân

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@nguyentrinam htc ra htc hd mini trước samsung mấy năm nay rồi nhé :v
@nguyentrinam Nói về đẻ ít thì chỉ mỗi anh Táo là đẻ ít. . Mỗi năm ra dc 1 sp mà còn chẳng phá cách dc toàn giống nhau y chang . Thế mà dân tình cứ khen rối rít , nói thật ko có anh ss thì cũng phiền . Anh táo thì khỏi nói rồi sp đắt lòi mắt , htc sony trước còn định ko ra sp giá rẻ .... by h thấy anh ss làm ăn ngon lành tất cả lại cắm đầu bắt chiếc .
Good :p
Giá ngon nữa là ok
Xu hướng chung của các hãng là flagship + mini + 1 nùi version ăn theo :p
hahahaha, Apple đã bị cấm bán một số sp từng được xem là lá cờ đầu trong giới công nghệ di động sao khi bị phát hiện vi phạm bản quyền sở hữu trí tuệ từ công sức, mồ hôi nước mắt của SS. lòi đuôi chuột =]] giờ đây HTC, đồng minh bám váy Apple sẽ ga8p45 cảnh tương tự 😆.

Hi vọng anh Nokia mạnh tay hơn để dẹp trừ những tên ăn cắp mà còn la to =]] cứ làm như của mình làm ra ko bằng. phải diệt mấy thằng hèn hạ tiểu nhân thì mấy anh hùng chân chính như sony, bb, nokia mới tỏa sáng được. ss thì đã tỏa sáng rồi, nên....lu mờ lại tí xíu cho ng ta còn ngóc đầu lên nữa 😃)
@Hungtvvt công nhận cái cmt siêu....lạc đề =]]]]
@cuongfanandroid
Bác nghe vẻ cay cú Apple nhỉ ??? thằng nào đúng-sai đều không ảnh hưởng đến kinh tế Vn,và cũng không ảnh hưởng đến đời sống của nhân dân.Mà em thấy comment của bác chẳng liên quan gì đến bài viết cả 😃
@tonyhoangtuan Bác đọc tên thím ấy mà ko hiểu à 🆒
Mr.Fox
TÍCH CỰC
11 năm
@Hungtvvt Đã cho thì lấy 2 cái luôn, lựa chọn chi cho mệt.
Lại có thêm lựa chọn cho người dùng , những người yêu thích kiểu dáng ONE và thích màn hình nhỏ hơn !

Đặc biệt là bạn nào đang dùng 0NE có thể mua thêm 1 chiếc ONE Mini tặng bạn gái hay bà xã là rất tuyệt ===> cặp đôi hoàn hảo 😁

...
@thegioi911 Nó đẹp một cách đc thiết kế mất khá nhiều thời gian và công sức của HTC. Chứ đâu như thằng SS chả có cái chỗ nào gọi là đầu tư cả, hết phóng to thu nhỏ vỏ nhựa rẻ tiền thì sao thích đc hả cu. Thôi về ôm cái vỏ nhựa đi cu. Anh thích hay ghét sp đâu ảnh hưởng đến ai. Cu lại lôi cá nhân anh ra như thế là ý thức hơi kém đó. Xem lại bản thân mình đi nhé cu.
@Ga_depzai Tao chỉ hơi phân vân là mày có được ai lập trình là auto chửi SS hay ko thôi, và giờ tao nhận ra là m thậm chí còn chả có não để người ta có thể nhồi vào nữa rồi 😁:D:D:D
@phuocthanh234566 bạn nói chính xác, cũng như có Ipad rồi thì làm thêm Ipad mini cho bà xã hoặc người yêu...cả 2 đều đẹp nên cũng rất đáng dùng.😃
@phuocthanh234566 vâng, cặp đôi hoàn cảnh.hjhj
HTC dạo này học theo phong cách Sam - nguyên bản android rồi - mini vài bữa có active hay z00m ko ta?
có nhìu bạn sẽ nói trước đây có HD mini ,nhưng ý kiến mình là zay
hai 1979
TÍCH CỰC
11 năm
@nhoemnhiu Sam bây giờ cũng như táo, làm ra sản phẩm nào thì nhiều ng thiếu kiến thức cứ tưởng như họ dẫn đầu, lần đầu tiên phát minh ra vậy, cái này là cái hay của chiến lược marketing
Vãi với HTC, sp lấy ý tưởng từ AP, kinh doanh theo kiểu SS...😕
@JaK Invincible Đơn giản đập vào mắt người ta, thấy giống thì nói giống chứ sao... Bợn thử khảo sát người khác xem nó có giống ko? Bộ Mắt bạn ko kết nối dc với não hả?o_O
@JaK Invincible Ý tuỏng 1 kiểu dáng nhiều kích thuớc ấy bạn ko hiểu ý bạn kia rồi
kissfromto
ĐẠI BÀNG
11 năm
hy vọng giá mềm tý thấy con HTC nào giá cũng cao ngất đc cái thiết kế ngon nhưng so ra không hơn đc nhiu con này chạy rom gốc của google thì đc :rolleyes:
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu s4 mini bán được 1 chiếc thì con one mini này ít gì cũng 10 chiếc - cam đoan nếu cùng tầm giá :p
@trumsatgai
Dĩ nhiên nhìn giống ip thế kia mà bán không chạy mới lạ.
@trumsatgai Rất tiếc
Với ram 2G và màn 720p 4,3in thiết kế nhôm nguyên khối như vậy thì giá con One mini này có khi còn chát hơn One X và ngang ngửa s3 nhà SS mất

Gía em mini này phải it nhất chục củ
Chứ s4 mini ko có cửa,s4 mini chắc chỉ 8tr hết phim 😃
Hướng tới phan khúc người dùng tay nhỏ o_O
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
@dacasa1989 4,3 inch mà tay nhỏ gì, nói vậy những người sài iphone 4S trở lại chắc tay còn nhỏ nữa 😁 và đặc biệt là mấy bạn dùng sámung corby hay mấy con LG tầm thấp thì càng siêu nhỏo_O
Chính sách phủ sóng mọi kích cỡ của sam đang được các hãng học theo. Tạo thành 1 xu hướng mới của thiết kế.
Hy vọng các hãng cũng thành công như sam
Samsung cũng sẽ bắt chước cho ra s4 mini cho mà xem. Cứ theo chân người thành công đỡ phải dò giẫm :p
@noMacLe Từ S3 đã có s3 mini rồi,và S4 mini cũng đc các trang công nghệ cũng đưa tin cấu hình của s4 mini,cả Tinhte cũng đăng tin cách đây 1 tuần http://www.tinhte.vn/threads/samsung-galaxy-s4-mini-man-hinh-4-3-bxl-loi-kep-1-7ghz-ram-1-5gb-android-4-2-2-ra-mat-vao-20-6.2110283/
Như ý bạn thì ai bắt chước ai?o_OMuốn chê bai thì nên tìm hiểu!!!
nakun_hung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noMacLe s4 nó chuẩn bị ra rồi còn bắt chước j nữa.bó tay
dancely20
TÍCH CỰC
11 năm
@noMacLe Ss rò rỉ hình ảnh S4 mini trước mà sao lại gọi là ăn theo?
@noMacLe Cai gi the chu nay co vqn de gi a

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
ngoclam198
ĐẠI BÀNG
11 năm
dạo này hãng nào cũng làm mini nhỉ
galaxy
one
iphone cũng đang rò rỉ
Tshanon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy này nhỏ gọn cầm vưa tay nè <3
Mini chứ mình nghĩ giá cũng sẽ không thua one là mấy đâu ;)
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
sắp tới chắc cứ 1 bự+ 1 mini đây
Thích cái cam + beats + màn hình... Ngon vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119