Rò rỉ máy ảnh Sony ILCE-QX1 kiểu dáng ống kính: cảm biến APS-C, có flash pop-up, thay lens

Trung Dt
2/9/2014 12:44Phản hồi: 87
Rò rỉ máy ảnh Sony ILCE-QX1 kiểu dáng ống kính: cảm biến APS-C, có flash pop-up, thay lens
Sony đang cho thấy họ muốn phá vỡ những giới hạn đã đạt được khi chuẩn bị ra mắt máy ảnh kiểu dáng ống kính tích hợp cả cụm cảm biến APS-C của dòng máy E-mount hoán đổi ống kính (NEX). Hình ảnh dạng báo chí của mẫu máy ảnh tên mã ILCE-QX1 đã lộ diện với thiết kế tương tự như chiếc QX10/QX100 nhưng được tích hợp cảm biến APS-C và khả năng gắn ống kính ngàm E-mount. Những hình ảnh cho thấy kích thước của mẫu máy ảnh này sẽ không nhỏ, do nó sử dụng pin NP-FW50 tương tự dòng máy NEX. Ngoài ra ảnh rò rỉ của thiết bị này cũng cho ta thấy chiếc Xperia Z3 với viền nhôm bo tròn và 4 cạnh bằng nhựa tại 4 góc, và mặt sau là kính cường lực bảo vệ.

Bên cạnh đó thiết bị này có có một đèn flash pop-up với công suất dự đoán GN4 (ở ISO 100) giống với NEX-3N. Chưa rõ cảm biến trên ILCE-QX1 sẽ giống mẫu máy ảnh nào của hãng. Khả năng lớn nó sẽ dùng cảm biến 24,3 MP tương tự như Sony Alpha 5100 vừa giới thiệu. SonyAlphaRumors cho biết mức giá của thiết bị sẽ vào khoảng 400 USD (chỉ có thân máy) hoặc 600 USD (kèm ống kính SEL1650 zoom điện tử).

Nguồn: sonyalpharumors
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sony vẫn độc và lạ, cơ mà giá chát quá 😔
tropical
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Wolfrain LOL để mình chụp cái máy mình cho bạn xem nhé
Mình vẫn giữ quan điểm của mình : không hiểu ông Sony ra mắt dòng sản phẩm mới này với mục tiêu là gì , nên bạn kia có nói là giá chát thì mình thấy ko có gì là vớ vẩn cả , rất thực tế 😆

@EvilCrab Hình như là không zoom được bạn à. Hơn nữa tốc độ chậm hơn rất nhiều, tinh chỉnh cũng hạn chế. Không thể dùng chức năng đó để chơi ảnh được, chỉ để chụp chơi thôi.
@tropical Cơ bản là hai em bác so sánh phục vụ cho nhu cầu khác nhau. Không thể đem thân phận một nhiếp ảnh gia xài hàng khủng bla bla đi chê em này chuyên dùng chụp gia đình, kỉ niệm hay teen này nọ được
shakimaru
TÍCH CỰC
10 năm
@Wolfrain haiz bạn có nhiều tiền chứ ai cũng có nhiều tiền như cậu đâu! cậu mà ít tiền thì cũng sẽ nói như vậy thôi
Độc vãi. Kiểu này thì Sony đang quyết tâm phân chia lại công nghệ trong sản phẩm chứ không theo kiểu gom tất cả bỏ vào các điện thoại như trước nữa rồi.
Eazy
TÍCH CỰC
10 năm
Z3 và Z3 tablet compact cũng đã lộ hàng :>

@Eazy Nhìn lắp cái ống Tele kết hợp với cái tablet quả thik mê.
@Eazy Cái cục đen đen gắn vô cái len hiệu nào thế ?
sao mà bá đạo vậy....
@MrBach248 oặc! nó là nhân vật chính của thread này đó, pác k đọc bài ah! -_-
@xetangleocay chưa xài máy sony nên ta ko biết lens nó cũng đa dạng như thế...
hóng... black friday nó sale mới xúc ... ghiền òi
TAAT
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá quá chát -.-
Sony bá quá! Không biết về thời lượng pin sao nhỉ, chứ nhỏ gọn vậy sợ pin hẻo lắm.
@minhphong1992 pin trên kia bảo là dùng pin NP-FW50 tương tự dòng máy NEX đó bạn, chụp chắc cũng phải ~400 shot
@KhuongDuy20116126 Nếu vậy thì hơn rồi, tại cái này không nuôi màn hình.
@minhphong1992 bù vào lại nuôi wìfi để transfer, chắc cũng ngang pheo, cái này tuyệt quá @@
chỉ có thể là Sony 😃
Qx100 đã quá ngon rồi. Em này thì khỏi nói :v
Giá chắc trên chục củ

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app
nhìn chất quá :3
1 cái máy ảnh cảm biến APS-C , thay đc lens ngàm E-mount quá nhỏ gọn, cho ra ảnh về chất lượng có thể nói sẽ gần tương đương với alpha Nex hiện tại với giá 600$ , vẫn có mấy thánh vào auto giá chát đc 😕
ôi má ơi, gắn đc ngàm e-mount thì nó biến điện thoại thành cái body next thực sự rồi.
Thật sự mình k biết nó đáng dùng ở chỗ nào.
@hieunguyen_it vì nó ko dành cho bạn
@hoanloc Vậy cuối cùng bạn có mua, dùng sản phẩm này hay không?
@fRenzy Nó dành cho đối tượng nào đó ko có nghĩa là tất cả những ai trong lớp đối tượng đó phải mua, còn mình sẽ mua nếu đủ tiền.
cảm biến APS - C trong thân hình của qx100
em phục anh sony quá
có nên đổi alpha 3000 lấy em nó không nhỉ ?
...chậc , bây h chỉ thích có tiền để đổi con 600D của mình lấy con A6000 của sony thôi .
Ôi đang tính làm con Nex 6 mà kiểu này lại hóng thôi. 😁
fourleaf279
ĐẠI BÀNG
10 năm
kiểu này gắn mấy e lens fe lên hay phải biết :3
Hóng xem nó sử lí thế nào ?
Thực sự tích hợp kiểu này rườm rà quá, củng hay ho đấy nhưng mà rùm ntn, tháo ra tháo vào, ý kiến cá nhân mình thấy sẽ kén ng mua
@blackberry97 vậy mà người ta chuộng dslr 1 phần vì cái tháo ra tháo vào ấy đấy
@hoanloc 2 cái khác nhau chứ, 1 cái là đt hằng ngày, 1 cái là máy chụp hình
. dùng vs mục đích khác nhau, thói quen sử dụng củng khác nhau
@hoanloc Chẳng qua giới hạn đáp ứng buộc người dùng DSLR phải mua thêm ống kính để phù hợp với ý đồ chụp. Cơ bản, chẳng ai thích tháo ra tháo vào với 1 cái DSLR, đi chụp là phải tính toán sử dụng cho phù hợp. Tùy môi trường mà việc tháo ra tháo vô có phù hợp hay ko nữa, hư ống thì có thể còn ống khác backup, hư máy nghỉ chụp.
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khổ các thým.
Hy vọng thế hệ tiếp theo lên tới 1" thì Sony bá đạo rồi. 😃
@NeverGone9999 Diện tích cảm biến APSC (tức là cái máy này) lớn gấp 3 lần diện tích cảm biến 1" bạn ạ.
@EvilCrab ý bạn này có vẻ là muốn dòng QX10 tiếp theo trang bị cảm biến 1" đấy
Ôi vãi cả cái APSC cắm vào đt @@!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019