Rò rỉ một số thông tin về 4 điện thoại WP 8.1 của Q Mobile: 4 triệu cho máy 6" 720p

sonlazio
30/7/2014 4:55Phản hồi: 214
Rò rỉ một số thông tin về 4 điện thoại WP 8.1 của Q Mobile: 4 triệu cho máy 6" 720p
Ngày 5/8 tới thì Q Mobile dự kiến sẽ giới thiệu loạt 4 chiếc điện thoại chạy hệ điều hành Windows Phone 8.1 ở Việt Nam, hiện thực hóa ký kết hợp tác giữa họ và Microsoft Việt Nam từ hồi tháng 4. Mình nhận được một số thông tin đáng tin cậy về các sản phẩm này, theo đó Q Mobile sẽ sản xuất 4 máy khác nhau thuộc dòng Storm với giá từ 2-4 triệu đồng, đáng chú ý là sản phẩm cao cấp nhất W610 sẽ có màn hình 6" IPS độ phân giải 720p.

Thông tin nhận được cho biết 4 máy WP 8.1 của Q Mobile sẽ có tên mã lần lượt W408, W410, W510 và W610. 2 máy đầu tiên có màn hình 4" và chủ yếu khác nhau về dung lượng pin và RAM. W410 có 1GB RAM còn 408 là 512MB. Các thông tin chi tiết về pin hay công nghệ khác thì mình chưa nắm được, nhưng cả 2 sẽ có camera 5MP AF và nhiều màu sắc khác nhau.

W510 thì có màn hình 5" 480x854, camera 8MP chính và phụ 2MP, pin 2300mAh. Đây có lẽ là chiếc máy được nhiều người lựa chọn, có thể đoán nó rơi vào tầm 3 triệu đồng. W610 là máy cao cấp nhất với màn hình 720p IPS, camera 8MP, 1GB RAM, camera giống như W510 và pin khoảng 2500-2700mAh.

Hiện tại thì đã có thể xác nhận được toàn bộ các máy sẽ được Qualcomm Việt Nam hỗ trợ và sử dụng SnapDragon 200 hết, GPU Adreno 302, 2 SIM 2 sóng. Tất cả cũng đều dùng màn hình IPS, chế tạo theo công nghệ OGS Full-lamination (trước màn hình in-cell trên iPhone 5 1 thế hệ, vẫn giảm bớt độ dày màn hình so với công nghệ cũ nhưng không khó sửa chữa như màn hình in-cell).

Dual_Yellow_PNG.jpg Dual_Blue_PNG.jpg
Đây là hình render sản phẩm, chưa phải hình chính thức
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon😁
Nhìn ảnh đt gắn giao diện wp trông đẹp & sang hẳn lên. Đẳng cấp Q mobile là ở đây :V
Hôm qua là Bavapen, hôm nay là Q-mobile....

Điện thoại "thương hiệu việt" giờ phát triển mạnh quá
huyentrang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuantruongyen Sao những nhà sản xuất VN không ra hẳn một chiếc của mình rõ ràng, chứ các loại đt này thì "hồn Trương Ba, da hàng thịt" cả, mở nắp pin ra thấy Made in China thì chẳng muốn mua nữa.
TuanHanu
TÍCH CỰC
10 năm
k dùng s400 cũng hơi thiệt thòi, chờ thiết kế xem thế nào.
rẻ thế nhỉ
Hy vọng sẽ có nhiều Smartphone chạy WP hơn nữa. Rất thích hiệu nặng của WP. và chụp hình Bá đạo của Nokia.
Vương 99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@webzone.vn Mình không nghĩ thế, hẳn là phần cứng của Nokia rất riêng, phần mềm chỉ mang yếu tố phụ. Thấy Nokia X quay không có vẻ giật như mấy em Android tầm trung... Nhận định cá nhân thôi nhé.
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@webzone.vn Và cả mấy ô live tile của nó nữa
Ra di tu gio den cuoi nam lam 1 cai
Phan_Quan
TÍCH CỰC
10 năm
WP thì Nokia cho lành
@Phan_Quan Nokia giờ chết mất tiêu rồi. Còn đâu Nokia cho bạn mua. Nokia giờ chuyển hẳn sang android rồi
Lại mác việt vỏ trung đây mà.... trước tới giờ mình xài nhiều máy thì thấy Q.mobile là tệ nhất.
@babilontinhyeu Mác việt, lõi Trung.
@babilontinhyeu còn mình thấy qmobile bền nhất 😃
Thi phần wp ngày càng mở rộng với nhiều hãng góp mặt :cool:
Q-mobile, hkphone, mobiistar ngày càng bá đạo hơn
@Minh Nghia Nguyen HK phone bá nhất bác ạ :3
@khóc vì em Công nhận, HKphone bây giờ bá nhất, không khác gì thằng lừa đảo
@Minh Nghia Nguyen sống chết em cũng phải like cho bác cái :p:p:p:p:p
phhdinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng ngon đó, hóng
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
Màn 6" mà có 720 nó rỗ cho xem. 720 thì từ 5" đổ lại thôi. Mà giá này sao đấu nổi nokia 525?
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangnguyen85 Auto là gì bạn? bạn ko thấy rỗ đó là chuyện của bạn, tôi thấy rỗ là chuyện của tôi.
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
@tuanchuoi Bạn thấy ngon nhưng đối với tôi thì ko.
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
@livfc2010 Tuỳ mỹ quang và cũng có thể là nhãn quan, có thể mắt mình tốt quá, mình thấy ko vừa ý kể cả màn hình của tụi iphone.
ksl0v3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@baodng bạn cứ cầm con lumia 1320 rồi hãy nói nhé, màn cực đẹp, đọc báo xem film vô tư
720 của Q mobile khác à nha. Tiền nào của đó
nhìn đẹp gớm ạ. mỗi tội cái thương hiệu k yêu đc :-ss
IP 5C chạy W.P đây mà!!!
@kienc1 Mình cũng nghĩ vậy
Thôi dùng 820 của mình đc rồi
nhìn đẹp đó...
Đẹp,mong giÁ ĐẸP. Qmobile làm mấy em dream nhìn cũng đc đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM