[Rò rỉ] Một số thông tin về Nexus 5

cuhiep
15/8/2013 22:10Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Smart phone đang tăng lên theo cấp số nhân chứ ko còn là cấp số cộng như trước đây nữa
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màn hình 5,2 inch. Quá to, chỉ mong tầm 4,5->4,7 inch là đẹp.
Hóng tiếp thôi!
binhit2604
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dnguyen1987 thế thì bạn nên quay về mà dùng iOS, còn với mình note 2 màn 5,5 vẫn còn nhỏ
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@binhit2604 5.5 mà còn nhỏ thì bác nên mua 1 con smartphone + 1 con tablet xài cho rùi

Sent from my Nexus⁴
@binhit2604 Bạn nói đúng ý mình quá, đối vs mình cỡ galaxy mega 6.3 mới gọi là vừa ;)

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn
dib
TÍCH CỰC
11 năm
GG cưng LG gớm ! 😁
Chãn biet phần cứng như thế nào chứ N4 xài thoi gian nút nguồn bấm hên xui quá

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
aero07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kumperssor Dễ ma bạn.mua chai cồn về nhỏ một ty vào nút nguồn bấm bấm vài cai là ok như mới liền.

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
fandroid
TÍCH CỰC
11 năm
@dib Bệnh chung của bọn smartphone 😁
dib
TÍCH CỰC
11 năm
@fandroid Xin lỗi ah! Bọn kia ít khi bị ... Tỷ lệ LG là top on top
@aero07 dzởn hả cha!
Hot là thế nhưng khi ra mắt thì tuyên bố ko đủ hàng, cũng chỉ là trò giảm giá đề có tiếng tăm thôi.
Hóng 5S với 5C😁
@Ga_depzai
😔 Mới ôm cây Ip5 được vài ngày....ra 5s lại phải đú nữa à....hại đạn lắm 😕
@nghia3d Lại bán đi thui, mình lấy đúng ngày sinh nhật một em và sẽ dùng luôn chứ ko đổi gì nữa😁
tungtmqn
ĐẠI BÀNG
11 năm
em vừa bán than mới mua đc nexus 4 xong mà quý 3 có nexus 5... hix
Ngon

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
bây giờ N4 vẫn đáp ứng đủ nhu cầu...
😔 Mỗi lần cứ thấy topic LG là 1 lần mình cảm thấy trăn trở....chỉ cần....chỉ cần camera tốt hơn 1 tí.....chỉ cần chỉ cần....hỗ trợ firmware tốt hơn 1 tí......thì có lẽ Samsung,Sony,HTC...sẽ về vườn trồng rau cuốc đất hết
@phadu tâm lý anh em mua android cứ lăn tăn khả năng cập nhật firmware của máy.....các hãng cứ chơi 1 team chừng trăm thằng dev firmware thì thôi rồi.....máy bạn chạy như tôm tươi....dev firmware chắc cũng ko khó khăn gì nếu như có nền sẵn...thuê dev ở các nước đang phát triển như VN chẳng hạn.....chỉ sợ chính sách bọn nó chơi chiêu...bỏ rơi firmware để bán máy mới :D
@thangngoc89 Nhưng như N4 camera đã tù, chạy rom stock gg còn tù hơn
@nghia3d đâu cần trăm thằng bác, chỉ cần team chừng 2 thằng là đủ rồi vì nếu hãng nuôi thì hãng hỗ trợ tài lieu kỹ thuật phần cứng đầu đủ, mã nguồn các kiểu nữa mà, 2 thằng nó làm vài tuần bằng cả đám XDA phải mò mẫm cả năm :D
@t2k
😃 bởi em nói....tụi nó ko làm...chủ yếu là muốn bán máy mới thôi
jinqng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải nói LG ra mấy dòng sau Pro ghê
Không có tiền mua.kaka
ngon wa,5,2'' viền mỏng nửa .chỉ mong là cải tiến cái camera dùm chứ cam n4 chụp thua mấy con trung của:p
caphi
TÍCH CỰC
11 năm
nexus-5.jpg Như thế này được ko các bác? 😁 View attachment 1249094
@caphi Phải nói là ........ QUÁ XẤU.
Đấy lại sản phẩm mới
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
ngon
Nexus 5 mà cho chạy ram 3g thì anh Google bá đạo .
@duacotmanghe 2gb xài có hết đâu 😁
cấu hình g2_ngon thật
Hôm nào phải dùng thử Nexus.

Phi - HomeSA
www.homesa.biz
Home Security & Automation
sent from Xperia S using tinhte.vn
tmh98x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh Sony chảnh quá ko thèm hợp tác vs GG làm nexus nhỉ, ko thì nexus thiết kế đẹp phải bik và cam cũng sẽ ngon hơn cam của LG ko lo bị chê cam chụp xấu
@tmh98x Ko phải sony ko hợp tác mà là google có chịu giao trứng cho sony ko😁
tmh98x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nostalgia04 GG có gửi thư ngỏ mà nhưng chắc vì đẳng cấp nên sony ko nhận thoy, vì hàng sony giá cao mà sao chấp nhận chính sách giá rẻ của GG
@tmh98x Đó là chuyện ngày xưa, lúc đó sony chưa nhận thức dc tầm ảnh hưởng của dòng nexus, còn giờ nhận thức dc thì đã quá trễ, nhiều hãng nổi lên từ dòng nexus, 1 cách pr hiệu quả mà lại có thêm tiền đút túi, ko ham mới sợ😁
tmh98x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nostalgia04 uh mong những năm sau sony sẽ sx nexus thiết kế chỉ kết mỗi sony vs moto
@nostalgia04
Bạn cứ tưởng tượng. Nổi gì? dân đọc tin công nghệ thì biết dòng nexus chứ người bình dân biết gì về dòng nexus mà biết?.
IP thường báo chí nhắc 1 mà người bình dân nhắc 10 nên vì thế trên các 4rum iphầu như ít nhắc đến và review cũng ít nhưng hiện tại ip vẫn bán đều đều hàng quý.
Thực chất dòng nexus hảng nào ra cũng là dân dev mua chứ người phổ thông ít care vì basic quá và ít chức năng nên dân phổ thông không để ý. Bạn thấy ss nổi tiếng nhờ dòng galaxy chứ bạn ra đường hỏi xem mấy người biết dòng nexus của ss?. Mấy em china lenovo hay hay huawei có sản xuất nexus đâu mà doanh số tăng vèo vèo quá chừng đó?.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019