Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Rò rỉ] Nokia sẽ phát hành Lumia 928 dành riêng cho Verizon, vỏ nhôm, flash Xenon, mỏng và vuông hơn

bk9sw
12/3/2013 16:10Phản hồi: 255
[Rò rỉ] Nokia sẽ phát hành Lumia 928 dành riêng cho Verizon, vỏ nhôm, flash Xenon, mỏng và vuông hơn
Ảnh minh họa.

Theo các nguồn tin thân cận với Nokia thì công ty đang lên kế hoạch phát hành Lumia 928 - một phiên bản của Lumia 920 dành riêng cho nhà mạng Verizon vào tháng 4 tới đây. Được biết đến với tên mã Laser, biến thể lần này của Lumia 920 sẽ sở hữu nhiều điểm đổi mới nhằm tạo sự khác biệt. Nguồn tin tiết lộ với The Verge rằng Nokia sẽ sử dụng vỏ nhôm nguyên khối thay vì polycarbonate cho Lumia 928 và đèn flash Xenon thay vì flash LED trợ sáng cho camera 8 MP công nghệ PureView.

Ngoài ra, Lumia 928 cũng nhẹ hơn và mỏng hơn so với người anh em 920. Độ mỏng của máy sẽ vào khoảng 10,2 mm, vỏ sau hơi cong, trong khi thiết kế có phần vuông vắn giống Lumia 720 hơn. Các đặc điểm phần cứng khác của Lumia 928 vẫn tương tự 920 nhưng công nghệ màn hình sẽ là OLED và hỗ trợ đồng thời LTE/hội thoại (SVLTE). Nếu Lumia 928 được ra mắt thật sự vào tháng 4 thì thiết bị nhiều khả năng sẽ cạnh tranh trực tiếp với các đối thủ như HTC One và Samsung Galaxy S IV sắp sửa được giới thiệu. Chúng ta hãy cùng chờ xem liệu sẽ có một chiếc Lumia 920 vỏ nhôm như ý muốn của đông đảo anh em Tinh Tế không nhé!

Theo: The Verge
255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đẹp. Phải chi là bản quốc tế thì ngon
@SiêuNhânChuồnChuồn Ảnh chỉ mang tính chất minh họa....:p

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@SiêuNhânChuồnChuồn Kiểu gì cũng có bản quốc tế thôi! No đang lên! Nếu quả này tung ra thì S4 và HTC One hơi mệt đây! Không lôi nhà táo vào vì nó đang "thoái trào" mà!

Camra pureview, thêm quả Flash Xenon thì vô đối! Ultrapixel có mà ngửi khói!
nhìn chất nhỉ
@Nghĩ Khác Đi Thím đùa đấy à? :p
Kết nhất kiểu dáng này. vỏ kim loại nhìn quá chất nhưng còn xem rổ giá có hợp lý ko nữa 😃
@Boycali Rỗ giá; từ này anh em bên thiendia.com thường dùng hehe; chiến hữu phải hok ???
dh2l
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cac ban chuan bi gom lua,ban het nhung thu khong can chuan bi tinh than ruoc em no' di nao.qua mien man.cac ban co dong y voi tui chu
@dh2l Verizon chỉ dùng CDMA thôi bác ơi...mà CDMA thì có khi chẳng có khe SIM nữa cơ
đẹp quá <3
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
hơ.làm như cái hình minh họa trên thì bán ko kịp cho mà xem
like
redtulipbqc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vỏ nhôm thì sang trọng rồi. Một sp đáng chờ đợi !
quá tuyệt vời, nhưng sao ko phải là AT&T nhỉ, Verizon thì hơi nản 😕
@O.R.A.N.G.E Verizon thì sao bạn??? Mình ko hiểu vấn đề này lắm...! Như thế thì sẽ ko dc bán rộng rãi???
@O.R.A.N.G.E Verizon thì sao mà AT&T thì sao?
Mình chỉ quan tâm nó có bản QT ko thôi

Sent from my LG OPTIMUS HD LTE using Tinhte.vn
vậy là cdma à
@mrdung12345678 chắc là hỗ trợ cả GSM nữa bác ah, giờ đa số là thế 😁
dù muốn hay ko thì cũng ko thể phủ nhận đc là các sản phẩm làm bằng kim loại nguyên khối vẫn cứ có sự thu hút khó tả 😃
minhlong28
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đẹp, nokia windowphone 8 + chụp hình có flash xenon là nhất rồi 😁
Ôi, hết anh HTC, giờ tới em Lumia của hãng " Nó kìa", ngon vãi.....còn SS chắc lại chơi đồ nhựa sao mà cạnh tranh lại
@ngocghi102 thế mà HTC vẫn cứ chết yểu còn thằng SS vẫn cứ phất như diều gặp gió, tài thật.
@datinhkiemkhach2010 Bạn hãy xem kỹ, SS ra đời từ lúc nào, và sự thay đổi của SS ra sao. Cái gì cũng vậy, thường hãng nó ra đời trước thì sẽ có một số Fan, giống bạn vậy đó. Nhưng nhìn kỹ lại, đa số các sản phẩm của SS đều coppy của các hãng khác đặt biệt là của Nokia và Apple, còn bản chất nó có gì mới? ( hàng chuyên nhái giống bọn tàu khựa).
Đúng là thị trường HTC còn đang yếu, nhưng HTC rất biết công nghệ, rất biết thị trường tương lai, Lúc đầu về cảm ứng toàn phần là đi đầu vẫn là Apple, về sau HTC đã mạnh dạng đầu tư về thị trường cảm ứng này thì bây giờ nó mới thông dụng như vậy, Hãng SS chỉ ăn theo mà thôi, nhìn giao diện là thấy ghét rồi ( mà nói chung có thể đó là ý kiến chủ quan của mình, nên mỗi người mỗi khác
@ngocghi102 Ss muốn ăn lời nhiều nên chơi toàn đồ nhựa thôi bác ơi.
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
rùi vẫn cứ là nhiều người mua xong rùi bán thui muh....😁
phê, nhưng về VN thì lâu thui chén trước 720
Cái ảnh minh hoạ thiết kế bị cong quá, như kiểu bị ai đó ngồi lên rồi vậy.
Wp thì lumia là nắm trùm. Kaka con 928 này nếu pán rộg rãj thj hot lắm.hehe
Chờ Lumia 1000 va Lumia 1280 xem sao
Con này moi đẹp này, chứ con 920 dầy chết đi dc chả ddep ti nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019