Rò rỉ Samsung Galaxy Alpha: viền kim loại, mép mỏng... có thể là bản sớm của F

cuhiep
23/7/2014 10:1Phản hồi: 221
Rò rỉ Samsung Galaxy Alpha: viền kim loại, mép mỏng... có thể là bản sớm của F

Mình có một số hình ảnh của một chiếc điện thoại Galaxy của Samsung. Những hình ảnh này cho thấy sườn máy được làm bằng kim loại, mép màn hình mỏng, nắp lưng tháo được, có cảm biến đo nhịp tim... và tên của máy khi khởi động là Galaxy Alpha. Những gì chúng ta thấy được thì đó là một chiếc điện thoại cao cấp (viền máy mỏng, cảm biến nhịp tim). Còn tên Alpha thì có vẻ như là một phiên bản thử nghiệm sớm. Tổng thể của chiếc Galaxy này nhìn vuông vuông gần giống như Galaxy Note 3 nhưng có vẻ cao hơn do hai mép màn hình mỏng.

Sammobile cũng chia sẻ hình ảnh về chiếc Galaxy Alpha này và có hình chụp chung với S5. Nhìn hình ảnh ta thấy Galaxy Alpha nhỏ hơn S5 khá nhiều. Và Sammoible dự đoán Galaxy Alpha kích thước màn hình khoảng 4"7.

221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bổ sung thêm 2 hình

trừ cái nắp sau ra, thì thấy cái thiết kế này đẹp đó.
chỉ một từ thôi: XẤU
@cadenlid Mình không thích samsung, nhưng thật sự mình thấy tổng thể nó khá đẹp mà…
aktily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cadenlid Chắc tại ngoại hình nó nhái giống iphone phải ko bạn
Đâu có gì khác hơn s5 lắm đâu
Viền kim loại hay lại giả crom đới...:eek::oops:
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kyoshiro3000 mình nghĩ nó là kim loại vì nó có 4 vạch ở vỏ -> angten 😁
Nhìn trông vẫn same same các flagship khác của ss, không có gì nổi bật cả
Sợ nhất mạ Crom rồi lại dễ tróc như ghẻ lở hắc lào
@TinyM Lang ben nữa bác 😃

✔ega iron ¹
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TinyM mình nghĩ không phải mạ crom đâu bạn nó có 4 vạch angten ở vỏ kìa :p
bkpro185
TÍCH CỰC
10 năm
Sam hết ý tưởng rồi à
Xấu hơn cả điện thoại Tàu.
Mà ko hiểu sao tinhte ko đưa tin về Mi4, với mức giá 320$ bản 16G thì nó đánh bại tất cả các máy s801 khác.

Đây mới là viền KL này:

tle79
TÍCH CỰC
10 năm
thấy rất ưu là bình thường =.=
Nhìn thế nào thì em vẫn không thích cái kiểu mặt lưng đục lỗ của samsung với cái camera lồi lên. Phải chăng kiểu mặt lưng như note 3 thì đẹp hơn
pheobeo98
ĐẠI BÀNG
10 năm
chấm trên nắp lưng nhỏ đi nhiều rồi nên cũng đỡ xấu hơn nắp lưng của s5, còn nếu nhìn từ mặt trước thì như thế này là đẹp rồi
Không đẹp. Giờ còn làm con Cam lồi to tổ bố kia sao? Chả hiểu độ thẩm mỹ các nhà thiết kế của Samsung để đâu hết. Xấu tệ hại.
@Hiep2014 Lumia 1020 cùng dòng lumia lòi đấy. Sao ko còn làm?
@Hiep2014 noi đến thiết kế của SS thì chán mớ đời , cái camera phía sau mà 0 có cái flipcase che đi thì đúng là xấu 0 còn gì để noi🆒con này nhìn cũng 0 khá nổi, mặt sau đúng là kinh dị
E ghét nhất cụm camera như là tàu ấy
Máy nhìn nói chung cũng đẹp mà:
Chỉ không thích nắp lưng nhựa, camera lồi vuông vuông
@duyducnguyen88 Nắp lưng nhựa mới tháo thay pin được chứ bạn! nói chung mỗi nước có một triết lý thiết kế riêng thôi! như Nhật thì luôn là chống nước, còn Hàn thì chuyên nắp nhựa, tháo được, nhưng luôn được tặng kèm theo pin rời. mỗi cái có cái hay riêng!
nmhieu1002
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn cứng cáp giống Note 3. Chỉ có điều em ko thích màn hình Amoled lắm nên vẫn trung thành với Z2. Nếu Sam mà có cách điều chỉnh tông màu pro như Lumia thì tốt quá. Bữa trước em ra siêu thị vọc em Lumia 930 mà sau 5 phút chỉnh mà màu sắc của nó còn đẹp hơn cả 1520 mới ác (mà em là tay mơ về mấy cái khoản hình ảnh, màu sắc)
@nmhieu1002 930 cũng amoled và nền trắng nó ám màu rất ghê bạn chỉnh sao mà ăn đc ips của 1520 đc
nmhieu1002
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wtf9999 Em cũng không có nhớ rõ. Có thể sau 1 hồi thì mắt em nó hơi đơ đơ nên bị cái màn Amoled nó quyến rũ chăng (em cận nặng). Nhưng phải công nhận 1 điều là chế độ chỉnh của Lumia miễn chê, có thể nó vẫn ko làm hài lòng những người khó tính nhưng với em thì nó quá ổn bác ah.
@nmhieu1002 bạn nên để 2 con kế nhau sẽ thấy amoled nó ám màu như thế nào,màn 930 mình đánh giá thua cả s5 ấy, màn hình thì 1520,z2,g2 đẹp do màn ips, còn g3 ips nhưng cũng ám màu vàng .
phamthonghn
ĐẠI BÀNG
10 năm
thua note 3 rùi
samsung dạo này thiết kế mặt sau có vẻ tản nhiệt tốt nhể :p😁
Qua xau.
cuối cùng samsung nó cũng k thể thoát khỏi cái nắp lưng nhựa =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019