[Rò rỉ] Samsung Galaxy S5 sẽ có màn hình cong, HTC M8 sẽ có ở CES

cuhiep
17/12/2013 13:46Phản hồi: 188
[Rò rỉ] Samsung Galaxy S5 sẽ có màn hình cong, HTC M8 sẽ có ở CES

Theo một thông tin mình có được thì Samsung sẽ trang bị màn hình cong cho Galaxy S5 và chiếc HTC cao cấp tiếp theo chiếc One có mã là M8 sẽ được giới thiệu ở CES năm nay. Samsung đã giới thiệu chiếc Galaxy Round với màn hình cong theo chiều ngang khá ấn tượng tuy không hữu dụng lắm như chiếc GFlex của LG. Nếu Samsung Galaxy S5 có màn hình cong hy vọng sẽ là màn hình cong giống như là GFlex. Còn về chiếc HTC M8 thì sẽ là một chiếc chạy đua cấu hình thực sự của HTC. HTC One hay M7 hay One Max kém khá nhiều về cấu hình so với những chiếcn Android cao cấp khác nhưng M8 thì HTC sẽ chứng minh điều ngược lại. CES còn nửa tháng nữa thôi, anh em Tinh tế chuẩn bị đói chờ những sảm phẩm mới nào...

Mình dùng chiếc LG GFlex hai hôm nay và rõ ràng màn hình cong kiểu LG mang lại trải nghiệm mới và đáng có. Và các máy Android sẽ tiếp tục mang lại các trải nghiệm mới lạ với màn hình cong.

Một số thông tin khác mà chúng ta có thể chắc chắn đó là màn hình độ phân giải 2K sẽ được trang bị cho những chiếc Android cao cấp năm 2014.
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thieu_than
ĐẠI BÀNG
10 năm
tin tức về S5 ngày càng dày đặc -> s4 mình đã lỗi thời
tuann2
TÍCH CỰC
10 năm
@thieu_than S4 của bác mua nó đã là một sự lỗi thời rồi. Hehe
Không phải cái gì "cong" đều tốt, điện thoại với tivi mình thích màn hình phẳng thôi. 😁
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
10 năm
@xuantruong1992 pac nói sai rồi..... có 1 cái " cong " rất tốt mà chị em đều thích còn ta lại tự hào.... " to không bằng cong "

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Fan của SS nhưng chả thấy hứng thú về cái 2k. Làm ơn ra cái gì nó thực dụng tí đi SS ơi. Biết là trùm đa nhiệm rồi nhưng vẫn chưa bằng dc windows, sao k cải tiến phấn đấu cái đó đi. Vs lại vỏ nhôm hay nhực gì cũng dc nhưng đừng nguyên khối, nói chung làm sao mà xài 2 pin, thay pin nóng dc ấy thì làm
@xuanphucn Trầy cũng trầy tí soi kỹ mới thấy đằng này lở loét cả một viền lớn xung quanh. Oẹ oẹ kinh tởm
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boycantho.ct nhôm cao cấp mà cũng bị tróc sơn sao =)). uh nhìn nó lở loét thấy gớm thiệt =)). nhôm cao cấp sao kì vậy. cần 1 lời giải thích hộ =)) nhựa phế thải thì dỏm đã đành chứ sao nhôm cao cấp lại ra nông nổi này =))

@xuanphucn Xàm hết mức đưa cái iphone trung quốc ra à. Iphone mà đơ cảm ứng đúng là ko có gì để nói. Uh SS nhà bạn là tốt nhất được chưa
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boycantho.ct ảnh báo đăng đàng hoàng. mà iphone sản xuất ở trung quốc chứ sản xuất ở đâu vậy thánh =)). thánh chỉ ra chỗ nào là mấy con iphone kia là hàng tàu với. =))
bitback
TÍCH CỰC
10 năm
chỉ chờ S5 ra xem nó thế nào thôi!
Thích android ở chỗ, cấu hình cao nhất năm nay luôn lạc hậu vào năm sau.
@Ga_depzai có bị nhầm ko đấy, 3 đời ip chua con nào lỗi hết, duy chỉ có con 5 đen bị tróc viền và 1 ít mặt sau( chuyển sang one chả khá hơn mấy, viền nhựa trước trắng h thành màu vàng champagne rồi)
@xuanphucn Bạn lấy 1 cái iPhone mới cứng hoặc mới restore, chưa jb, ko chọc ngoáy sửa chữa sau đó cài bất cứ app nào trên appstore mà bạn quay video được nó lag giật như bạn nói thì mình sẵn sàng đứng ra giúp bạn kiện bọn Apple, ít nhất cũng bắt được bọn nó đổi cái khác cho bạn.
Nghiêm túc đấy.
@galabuon Mình dùng ip4 mà chẳng bao giờ báo thiếu bộ nhớ cả. Cái đó chỉ bị trên android thôi. Nếu đổi máy thì mình sẽ chuyển nokia wp chứ sẽ ko dùng android. Mà nếu dùng android thì chỉ có dùng SONY chứ ko bao giờ dùng SS GẺ LỞ. Cạch mặt SS
tuan09d3
TÍCH CỰC
10 năm
@xuanphucn
Mình cũng đang dùng con IP5 đây.Thường xuyên bị thoát ứng dụng khi đang dùng.chạy nhiều ứng dụng mà quên tắt thì khi vuốt chuyển trang ở màn hình chính hay vào ứng dụng hay bị khựng lại.
( có bác nào thắc mắc em ko dùng ko nhỉ.tiện thể chụp lên khoe cái.chứ dùng IPHONE thần thánh mà không được khoe thì tiếc tiền lắm mấy "...." nhỉ😁 )

Ghét ICUỒNG lắm cơ:D
Hi vọng là thật
libragin007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hi vọng m8 sẽ không làm người hâm mộ HTC thất vọng!
Nghe đồn M8 snap 800 mừ... hi vọng HTC ko lâm vào cảnh cấu hình luôn đi sau thời đại là vết xe đổ mà sony mới thoát ra dc. Còn S5 màn cong có bóp pin lại và giá chát hơn ko ta @@ MH thì 720p lòi mắt ko ra điểm ảnh rồi lên 2k để lòe như camera 1 số chiếc 16-21 mpx mà chụp cũng chả hơn 8 mpx là mấy...
@VoNhatMinh21011995 Nếu xài Snap 800 thì coi như lỗi thời luôn...
Bh phải Snap 805... haha...
Android nhanh lỗi thời thật...
@thiennhan2566 Mình nghĩ nhờ nó nhanh lỗi thời mà công nghệ mới phát triển vượt bậc trong 2,3 năm trở lại đây. hehe.có lỗi thời, có cạnh tranh vs ios, wp, BB thì chúng ta mới có cái tốt để dùng chớ, chỉ trách cái giá nó làm ta viêm túi thôi.😆
@hunghien1411 Kể ra cũng đúng...
Cách đây 2 năm thì màn hình 4 inches WVGA với 512 MB RAM là hàng cao cấp... 😃) giá có cái cũng cả chục triệu...
Còn bây giờ như LU6200 hay SKY 800 4,5 (8,3) inches HD với RAM 1GB đã là hàng bình dân rồi... 😃)
Người hưởng lợi vẫn là người tiêu dùng... 😁
@VoNhatMinh21011995 Màn hình mà trên 5" thì fải full hd ko thì rỗ lắm nhá
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mong chờ 1 cục pin > 2 ngày 😃
@HAIBOSS07 Sẽ khó khăn đó. Qua bao nhieu nam cong nghe dien tu thay doi tung ngay con cong nghe ve pin thi chi co 1 vai thay doi thoi.
@HAIBOSS07 Note 2 và 3 làm tốt hơn 2 ngày mong chờ của bạn
HTC quyết sống mái một phen.
Sao e vẫn khoái cái màn hình thẳng hơn nhỉ, hóng xem có gì phá cách ko?
.chưa thấy ấn tượng vs những j màn hình cong đem lại :|
.cần nhất là nó đẹp mịn và ngốn pin bớt đi. dùng androi vào phần qản lý pin cái màn hình lúc nào cũng dẫn đầu về ngốn điện !
Không thích màn hình cong lắm, cứ màn hình phẳng vẫn là phong cách nhất 😁
Hóng Z2, M8, S5, iphone 6.... để chờ mấy siêu phẩm năm nay hạ giá 😁
Talawhat
TÍCH CỰC
10 năm
Cong cong và cong. Đàn ông bỏ điện thoại này vào túi quần thì nó cộm lên giống của đàn bà. =))
hnh852003
TÍCH CỰC
10 năm
@Talawhat Nói ngược rồi. Điện thoại này cong ôm sát đùi, không thấy cộm gì luôn.
LeO®
ĐẠI BÀNG
10 năm
Liên quan j đến cái bao da khắc tên ạ? :v
@LeO® Chẳng phải nhiều kẻ hay nói đt Samsung luôn thiết kế xấu xí ,copy và rẻ tiền đó sao.Đưa cái bao da khắc tên làm minh họa là quá hợp lý rùi còn giề?!!! Đùa chút chơi...mod đừng chém em 😁
nda.3157
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LeO® nó cong :v =)))
@LeO® Điện thoại càng đắt tiền thì càng cần phải đeo bao. Mà đeo bao thì anh em Tinh tế nên nhớ tới Khắc tên
Chris Davies: Hey Samsung, we need to talk about plastic. =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019