Rò rỉ tên và giá bán của 10 CPU Intel Haswell mới cho máy tính để bàn

cuLong
3/3/2014 9:59Phản hồi: 55
Rò rỉ tên và giá bán của 10 CPU Intel Haswell mới cho máy tính để bàn

Vài năm trở lại đây, Intel thường chọn triển lãm Computex diễn ra tháng 6 ở Đài Loan để giới thiệu thế hệ CPU Core i mới. Năm nay, vì gặp một số trục trặc với sản lượng chip bán dẫn 14nm, do đó Intel đã hoãn lại thời gian ra mắt Core i thế hệ thứ 5 là Broadwell, vì vậy mà hãng này dự định sẽ giới thiệu thêm nhiều mẫu Haswell mới để làm mới thị trường máy tính trong khi chờ đợi CPU 14nm ra đời. Một bảng danh sách tên mã lẫn giá bán lẻ của các CPU Haswell mới dành cho máy tính để bàn sắp ra mắt của Intel đã bị lộ trên mạng, gồm 10 mẫu bao gồm cả chip Celeron, Pentium lẫn Core i3, i5 và i7. Những con CPU Haswell mới sẽ được tăng xung nhịp ít nhất 100MHz, có giá bán lẻ rẻ nhất là Celeron G1840 với mức 47,51$, cao nhất là Core i7-4790 với giá 326,48$. Không có nâng cấp về công nghệ, kiến trúc nào mới trong các CPU Haswell này.

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con broadwell không biết tăng sức mạnh nhiều hay giảm điện năng đi nữa
Thông tin hơi sơ sài nhỉ, có bảng tech specs chi tiết hơn thì tốt (TDP, core/thread, iGPU,...)
@cadenlid Mới chỉ là rò rỉ, Intel chưa công bố chính thức mà bạn.
@cadenlid gg lên trang apk intel mà xem bạn, giới thiệu giá vậy được rồi
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
giá cũng được đó nha.
haswell hiệu năng ko hơn với ivy chỉ được cái tiết kiệm điện mà máy bàn thì khỏi cần, chờ broadwell xem nào
@[HD]YêU cÔnG NgHệ đã ra đâu mà biết.
SB->haswell intel chả cải tiết gì nhiều hiệu năng CPU, chắc AMD chậm chân quả intel chả thèm nâng cấp nhiều.
@hieupy89 thấy cải thiện đồ họa chút thôy. AMD ko đú dc r. intel 1 mình 1 ngựa thì cứ làm từ . chứ AMD nó chết hẳn thì bị kiện độc quyền chết
@truong95 cứ máy bàn là lắp để chơi game sao.
@truong95 nghe noi broadwell có đồ họa ngang với gt620
Cái nào xài đã chạy ổn định rồi thôi.. chạy đua tốc độ với mấy con chíp này chỉ có nước tóe khói.. em xin
Con G3440 có vẻ hợp với nhu cầu và điều kiện của mình :p
Giá chát quá nhỉ @@
khanhproq3
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết về vn như nào.tăng có vài xung mà giá cao thì chả ham,bọn amd cùi quá nên cuộc đua cpu có vẻ chậm lại.không biết thế hệ mới bao giờ ra
giờ tầm hơn 2 củ thì chọn AMD ngon hơn. đồ họa trâu hơn, chứ intel mà ko VGA rời thì nản lắm!
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình vừa làm con i3 4130 xong 😆 mà đã sắp thành lạc hậu rồi hả trời
Chạy đua vũ trang với intel vs Nvidia cũng mệt mỏi..
Mỗi năm nó ra 1 dòng mới..
Chờ năm sau xem có ra dòng sx trên dây truyền 22nm thì mình úp 😆)
mới sắm bộ i3 3240 lúc 11 giờ sáng nay .Haswell khu chip i3 giảm được có 1watt điện . 55w so với 54w.
vphlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bác chơi game kinh quá ạ, máy e xài P4 với card on mà chạy fifa 09 độ phân giải nhỏ nhất ầm ầm, e thấy nếu xài bình thường thì mấy con này thoải mái đáp ứng nhu cầu
Chờ bản 10 nm ;)
Dự kiến 5 năm nữa 😃😃
Con Dell 6 năm tuổi chip Duol của mình vẫn chạy tốt,hehe.Hi vọng sắp tới Laptop sẽ rẻ hơn nữa,dù sao điện thoại cũng không thể thay thế Laptop.
giá ổn chứ chả ngon
Đậu xanh. Vừa làm em G3420, giờ ra mấy con này ko biết ngon hơn nhiều ko đây.
Ủa chứ ko phải APU mạnh hơn iGPU nhiều vãi ra hả bợn.
@hacktienviettel còn chưa lôi HD 4400, 5xxx vào bác đã đòi lôi Iris. AMD bạn trên nói đúng đó, với máy bàn đã xài chơi game thì mấy ai quan tâm đến GPU tích hợp, để lắp cho tiệm net chạy mấy trò nhẹ nhàng thì OK kinh tế thôi chứ giờ mấy game hàng top như Dota2, Diablo 3, ...gánh ko nổi đâu.
Hơn nữa ai mua chip thì cũng rất ít quan tâm đến TDP (ở đây nói máy bàn) vì cứ nghĩ về mua thêm mấy cái quạt to to gắn vào là xong hết chứ ko phải như laptop (vì thế nên laptop xài chip AMD gần như rất hiếm) nhưng mua về rồi mới hối hận.
@king_of_mar1311 4670 vẫn chiến được Dota2 maxsetting res 1366x768 fps tầm 30 40 mà bác lại nói thế nào bảo mấy em tích hợp bây giờ ko chiến được, bác xem hộ em con APU 7850K với ạ.
Còn bác bảo mấy con HD Graphic của Intel vác ra chơi game lấy cái fps cao rồi chịu với cài màu ảm đạm ... thì RIP Ấy em đi với Chi Yến vi. Mua con i7 và dùng Iris 🤣
@hacktienviettel Xin bác cái giá em 7850K 😁, maxsetting thế này có hơi bị quá lố ko ạ, chưa kể phần nhiệt độ 95W !! thế em mua em G3440 trên với GT240 có thừa cân mà ổn định lại chắc ăn hơn hàng AMD không ạ ?
@king_of_mar1311 Đề nghị bác ko tổ lái sang vấn đề khác. Đang số sánh hd Intel graphic và igp trong apu của AMD
từ ivy nếu ko nhu cầu game wa mạnh thì card on gần như dư xăng với các thể loại, chạy lại ổn định trong khi điện tiết kiệm khá. Hiện tại Intel bỏ AMD khá xa rồi, vậy chẳng lý do j để phải nâng cấp hay ra kiến trúc mới trong khi đang độc cô cầu bại cho mệt
Lên đời quả Core i7 chơi nhỷ..??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019